ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 24

จะเพิ่มแรมถามมหน่อยครับ

ตอนนี้ผมใช้แรม Apotop 1600 ddr 4gb อ่ครับว่าจะเพิ่มเป็น 8 gb ผมควรใส่แรมแบบเดิมเลยป่ะครับคือตัวที่ผมเล็งไว้จะเอามาเพิ่มคือ Gskill รุ่นอะไรไม่รุ้อ่ะครับจำไม่ได้รู้แค่มันเป็นตัว OC บัส 1600 4gb เหมือนกันอ่ะครับแนะนำด้วยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย title15416 : 1st January 2014 เมื่อ 15:38 เหตุผล: พิมพ์ชื่อหัวข้อผิด

กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 683
    ท่าซื้อ 1866 ใช่ไม่ได้ เพราะตัวแรก 1600 ตัว2ก็ 1600 แล้ว ram ใส่ช่อง นํ้าเงินก่อน (มี2) พอเต็มแล้วดำ (มี2)
    ส่วนราคาแพงมากตอนนี้ 8 gb 2690 4gb ก็ 1500 คับ (Bus 1600)
    MyCenter >>http://www.facebook.com/pages/MyCent...24463284339623<< กด Like ให้ด้วยนะครับ ถามเรื่องคอมพิวเตอร์ได้นะครับ ทุกอย่าง

กล่าวขอบคุณ
    214
    ได้รับคำขอบคุณ: 317
    ถามอีกอย่างครับ

แรมน้อยส่งผลต่อเกมมาแค่ไหน

แล้วจะซื้อแรมใส่คนล่ะยี่ห้อได้ไหมแต่บัสเท่ากัน

ไปค้นข้อมูลดูให้บอกว่าใส่ได้แต่ปัญหามันเยอะ

We Are "Team"
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,484
    Blog Entries
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pcore2000 อ่านกระทู้
    ท่าซื้อ 1866 ใช่ไม่ได้ เพราะตัวแรก 1600 ตัว2ก็ 1600 แล้ว ram ใส่ช่อง นํ้าเงินก่อน (มี2) พอเต็มแล้วดำ (มี2)
    ส่วนราคาแพงมากตอนนี้ 8 gb 2690 4gb ก็ 1500 คับ (Bus 1600)
    ปรับค่าให้ตรงกันก็น่าจะใส่ได้นะครับ
    เเล้วสีของช่องแต่ละบอร์ดก็ไม่เหมือนกัน การใส่บางทีก็ต่างบางทีก็เหมือน ดูในคู่มือดีสุดครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ maruchik0 อ่านกระทู้
    ถามอีกอย่างครับ

แรมน้อยส่งผลต่อเกมมาแค่ไหน

แล้วจะซื้อแรมใส่คนล่ะยี่ห้อได้ไหมแต่บัสเท่ากัน

ไปค้นข้อมูลดูให้บอกว่าใส่ได้แต่ปัญหามันเยอะ
    CL - bus เท่ากันหมดทุกอย่าง ก็ใส่ได้ แต่มันก็คงดีไม่เท่ากับ 2 ตัวที่เขาทดสอบมาเเล้วให้ใส่ด้วยกัน

กล่าวขอบคุณ
    214
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sssss1 อ่านกระทู้
    ปรับค่าให้ตรงกันก็น่าจะใส่ได้นะครับ
    เเล้วสีของช่องแต่ละบอร์ดก็ไม่เหมือนกัน การใส่บางทีก็ต่างบางทีก็เหมือน ดูในคู่มือดีสุดครับ

CL - bus เท่ากันหมดทุกอย่าง ก็ใส่ได้ แต่มันก็คงดีไม่เท่ากับ 2 ตัวที่เขาทดสอบมาเเล้วให้ใส่ด้วยกัน
    สเปคผม E8400 / HD7750 / RAM 2 GB ทำไมเล่น BF 4 แล้วเวลาภาพคนมันเยอะๆแล้วทำให้กระตุกเป็นช่วง

เป็นเพราะอะไรเหรอผมเป็นเปิด ยูทูปดูก็ให้คนใช้ E 8400 + GT 430 ยังเล่นได้ลื่นเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย maruchik0 : 1st January 2014 เมื่อ 21:57

กล่าวขอบคุณ
    1,697
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,389
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ maruchik0 อ่านกระทู้
    สเปคผม E8400 / HD7750 / RAM 2 GB ทำไมเล่น BF 4 แล้วเวลาภาพคนมันเยอะๆแล้วทำให้กระตุกเป็นช่วง

เป็นเพราะอะไรเหรอผมเป็นเปิด ยูทูปดูก็ให้คนใช้ E 8400 + GT 430 ยังเล่นได้ลื่นเลย
    -ไปปรับอะไรมันเยอะรึป่าวครับ อาการเหมือนแรมการ์ดจอไม่พอ
    -แรม 2GB มีส่วนเห็นๆครับ แค่ผม 4GB ยังมีค้างนะ เหอๆ
    รับจัดสเปค, ให้คำแนะนำ หรือ ปัญหาเกี่ยวกับ pc line : ballysosmile

กล่าวขอบคุณ
    214
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kooh อ่านกระทู้
    -ไปปรับอะไรมันเยอะรึป่าวครับ อาการเหมือนแรมการ์ดจอไม่พอ
    -แรม 2GB มีส่วนเห็นๆครับ แค่ผม 4GB ยังมีค้างนะ เหอๆ
    ผมก็ว่าจะซื้อ BF4 เกมแท้ครั้งแรกในชีวิตอยู่เลยลองโหลดเถื่อนมาเล่นดู แต่ปรับนี้ไม่ได้ปรับไรน่ะครับมัน LOW หมดทุกอัน

ผมเข้าไปปรับไม่ได้อ่ะครับ แรม 4GB ค้างบ่อยไหมครับอยากทราบ

กล่าวขอบคุณ
    1,697
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,389
    ผมก็ว่าจะซื้อ BF4 เกมแท้ครั้งแรกในชีวิตอยู่เลยลองโหลดเถื่อนมาเล่นดู แต่ปรับนี้ไม่ได้ปรับไรน่ะครับมัน LOW หมดทุกอัน

ผมเข้าไปปรับไม่ได้อ่ะครับ แรม 4GB ค้างบ่อยไหมครับอยากทราบ

อาการค้างคือ เวลาวิ่งแล้วจะหันไปทางซ้ายหรือขวาก็ค้างครับ เหมือน HDD อ่านแต่ก็ไม่ใช่ ผมเลยใช้ Mode Windows Basic เลยช่วยได้เยอะครับ

ปล.แท้ครับ
    รับจัดสเปค, ให้คำแนะนำ หรือ ปัญหาเกี่ยวกับ pc line : ballysosmile