ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 3

ขอตัวเกมส์ Ragnarok Offline V.16.0 หน่อยครับ รายละเอียดด้านใน

ข้อสังเกตแผ่น
    EP16.0 นี่จะเป็นการอัพเดทใหม่ของแผนที่ Lightalzen อาชีพ Ninja,Gunslinger

เหตุผลที่ผมต้องการตัวเกมส์เก่านี้(6-7ปีมาแล้ว)
    (Long Version)
    ก็เพราะ ผมกำลังตามหาเพลง เพลงนึงซึ่งผมไม่แน่ใจว่าเป็นเพลงประเทศอะไร(เกาหลี-ญี่ปุ่น) ผมใช้เวลาหาเพลงนี้มานานแล้ว ซึ่งเพลงนี้ผมฟังครั้งแรกจากการที่สมัยเมื่อผมเคยซื้อแผ่นเกมนี้มาจากร้านค้าที่ หาดใหญ่ (สงขลา) แล้วก็นำมาติดตั้งในคอมเครื่องเก่าผม(แม่นำไปใช้แล้ว คาดว่าไม่น่าจะมีตัวเกมเหลืออยู่) ผมก็สามารถทำให้มันเป็นตัวรันเซิฟออนไลน์ได้ แต่ที่สำคัญก็คือในช่วงเวลานั้นผมโหลดตัวรันเซิฟออนไลน์มาด้วย จึงทำให้ไฟล์มันปะปนกัน ไม่แน่ใจว่าไฟล์ BGM (เพลงประกอบต่างๆในเกมส์)มันจะปนมั่วด้วยหรือไม่ และเพลงที่ผมค้นหาอยู่นี้(คาดว่า)มันก็อยู่ในไฟล์เกมส์นั้นด้วย ซึ่งเป็นเพลงตอนหน้า Login ในเกมส์หรือที่เรียกกันว่า Intro bgm แต่เหมือนจะเปลี่ยนไฟล์เพลงไป เป็นเพลงที่ผมกำลังค้นหาอยู่นี้ ซึ่งเป็นเพลงผู้หญิงร้อง(เกาหลี-ญี่ปุ่น?)

(Short Version)
    ผมกำลังค้นหาเพลง BGM ในไฟล์นี้อยู่นะครับ

ผมอยากได้เพลงที่(คาดว่า)อยู่ในแผ่นของเกมส์ Ragnarok offline V16.0 นี้ผมใช้เวลาค้นหามา 3-4 ปีแล้ว ไม่มีวี่แววจะหาเจอได้เลย เพราะผมไม่รุ้จักภาษาที่เขาร้องอยู่(แต่ฟังแล้วมันเพราะ แล้วก็อยากฟังอีกซักครั้งในชีวิตนี้)

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 69
    ลอง ไปไล่ฟังดูครับ เดี๋ยวก็เจอ

http://www.youtube.com/playlist?list=PL81C9724D08BAF766

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    มันไม่ใช่ BGM ของ Ragnarok ครับ อย่างที่บอก เหมือนคนทำเขาเปลี่ยน BGM หน้า Login เกมใหม่ เป็นเพลงครับ ไม่แน่ใจว่าภาษาญี่ปุ่นหรือเกาหลี แต่เป็นเพลงผู้หญิงร้อง T.T จนปัญญาจริงๆ