ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    265
    ได้รับคำขอบคุณ: 225

มีเรื่องผีเล่าให้ฟัง หวังว่าจะเตือนสติใครที่ใช้ชีวิตไปเรื่อยเปือยได้มั้ง

สาบานว่าเรื่องนี้เป็นเรื่องที่เกิดกับผมจริงๆ 1000000เปอร์เซ็นไม่มีปรุงแต่ง
    ตอนปิดเทอมจำไม่ได้ว่าเทอม 1 หรือระหว่างเทอม2 (ผมกลับบ้านบ่อยปกติอยู่หอ) ที่บ้านผมเลี้ยงแมวดำอยู่ตัวนึง ผมเรียกมันว่าตัวเล็ก ปกติบ้านผมมันจะเป็นบ้านคล้ายๆทาวเฮ้าคือจะมีทางบันไดขึ้นแมวมันก็มาทำคลอดใต้บันได คลอดไปคลอดมาได้ลูกมันมา2 ตัวมันก็พากันย้ายไปอยู่ห้องนอนเก่าๆของผมชั้นบนของบ้าน เรื่องมันก็เริ่มจากตรงนั้น ผมกลับไปบ้านได้สักพักนึงก็มักจะกินหรือนอนเล่นเกมอยู่ชั้นล่างของบ้านเพราะไวไฟเน็ตมันไม่ดีเวลาห่างไปสัญญาณมันน้อยหลุดบ่อย แล้วเตียงนอนเล่นมันจะอยู่ตรงข้ามกับที่แมวคลอดลูก ห้องที่แมวมันไปนอนตรงกับเตียงนอนเล่นที่ผมใช้นอนอยู่มันอยู่บนหัวพอดี ตอนนั้นผมหลับเพราะเพลียตั้งแต่ 6โมงเย็น ตื่นขึ้นมางัวเงียลุกไม่ขึ้นเหมือนผีอำเห็นเงาตะครุ่มๆอยู่3เงา เห็นชัดๆคือหญิงผมดำมองมาทางผมใส่ชุดขาวหรือดำจำไม่ได้อีก2เงาตะคลุ่มเป็นผู้ชายยืนมองไปด้านบนผมก็พยายามจะลุกให้ขึ้นแต่มันลุกไม่ขึ้นตาเบลอๆแต่ภาพที่เห็นชัดมากพอมันเริ่มใกล้ผมถึงลุกขึ้นได้ พอลุกได้ก็รีบขึ้นไปชั้น2ของบ้านไปเล่นกับแมว ไม่เคยบอกพ่อหรือใครเรื่องนี้เลยได้แต่ทำตัวปกติทำเป็นว่าไม่เห็นแล้วก็ไม่เห็นอะไรอีกเลย หลังจากนั้นสักพักผมก็กลับไปหอแล้วพอปิดเทอมก็กลับบ้านอีกทีนึงรู้ว่ามันคลอดลูกมา3ตัว ผมไม่รู้ว่ามันเป็นเรื่องบังเอิญแต่เรื่องแบบนี้ผมเจอผมเห็นกับตาคนไม่เจอไม่รู้ บุญหรือบาปมีจริงเพราะผมเห็นผีพวกนี้ก็พิสูจน์ได้คุณไม่เชื่อผมไม่เป็นไร แต่ทำเอาไว้บุญชาติหน้าจะไม่ต้องเกิดมาเป็นสัตว์สักตัว

เรื่องนี้ไม่ใช่เรื่องแต่งแน่นอนแค่อยากเตือนเรื่องการใช้ชีวิตไว้บ้าง บุญทำกันให้เยอะๆ เพราะผมเห็นกับตาเลยเชื่อว่าโลกหน้ามีจริงแน่นอน คุณไม่เชื่อเรื่องของคุณแต่วันนึงถ้าคุณเจอแบบผมจะเข้าใจ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 11 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 857
    อืมมมม งง ว่า "มันเกี่ยวอะไรกะแมว" อ่ะ ไม่เข้าใจอ่ะ

กล่าวขอบคุณ
    229
    ได้รับคำขอบคุณ: 167
    ประมาณว่า วิญญาณของคนตายจะมาเกิดเป็นลูกแมวรึปล่าวครับ ?
    ___Shut up and Take money___]]

กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 857
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ RESIDENTEVIL อ่านกระทู้
    ประมาณว่า วิญญาณของคนตายจะมาเกิดเป็นลูกแมวรึปล่าวครับ ?
    อ๋อออออออออออออออออออ ถ้าไม่บอกเนี่ย ผมไม่เข้าใจเลยจริง ๆ นะเนี่ย

กล่าวขอบคุณ
    265
    มันเข้าใจยากตรงไหน โธ่การศึกษาไทย

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,473
    ได้รับคำขอบคุณ: 211
    Blog Entries
    1
    น่ากลัวครับ ประสบการณ์ที่คนไม่เจอ หรือไม่เคยเจอไม่มีวันรับรู้ได้หลอกผมก็มีเหมือนกันครับ

I'm a N.E.E.T
    กล่าวขอบคุณ
    393
    ได้รับคำขอบคุณ: 981
    เวลาขยับไม่ได้มักจะคิดไปเองครับ ผมก็เป็นอาการผีอำเนี่ยจนผมชินละ = = เรียกว่าเบื่อ
    อยากอำก็อำไปโลดซักพักก็ขยับได้เอง ส่วนเรื่องที่เห็นเงาผมก็เห็นเหมือนกัน
    ไม่เชิงว่าเห็นหรอกเหมือนจะฝันมากกว่า แบบฝันอะไรน่ากลัวหลังจากนั้นก็จะรู้สึกตัวแต่ขยับตัวไม่ได้
    คืนนึงผมเป็นมากสุด 5-6 ครั้ง จั๊กอะไรนักหนา แต่เมื่อก่อนก็กลัวนะ แต่สิ่งที่ผมจำได้จนถึงทุกวันนี้คือ
    เมื่อหลายปีก่อนผมฝันว่าผมวิ่งตามพ่อไม่รู้ว่าตามทำไมมันเป็นทางเดินแคบๆมืดๆผมวิ่งผ่านล่างเด็กคนนึง
    แล้วผมก็รู้สึกตัวแต่ขยับไม่ได้ อันนั้นน่ากลัวสำหรับผมจริงๆ พ่อผมเคยบอกผมไม่กี่เดือนที่ผ่านมาว่าพ่อผมเลี้ยงกุมารทองไว้
    ผมก็เลยสงสัยว่าที่ผมฝันผมคิดไปเองหรือยังไงก็ไม่รู้ แต่สุดท้ายผมก็ไม่ได้คิดอะไรเพราะว่าเกิดผีอำบ่อยๆจนชิน
    การแก้ของผมก็กินน้ำอุ่นก่อนนอนเดี๋ยวนี้ไม่ยักเป็นอีกเลย
    อย่ากดนะ
    บอกว่าอย่าไง
    แน่ะ
    ไม่ฟังกันเลย
    อิอิ
    ยอมและ
    บอกว่ายอมและยังจะกดอีก
    ต้องการอะไรอี๊ก
    เอิบ..
    ^

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    230
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,674
    อยากบอกว่าผมโดนผีอำบ๊อยบ่อย - -'
    อารมณ์จะแบบว่าลืมตาแล้วเห็นเงาดำๆ ขยับแขนขาไม่ได้ นอนตัวแข็งทื่อ รู้สึกตัวแต่ขยับไม่ได้ แล้วผมก็เฉยๆกับมันนะ แถมยังเล่นกับมันด้วยซ้ำ เออ***อำได้อำไป ก็หลุดออกมาทุกครั้งอ่ะ เคยมีแบบอำในฝันซ้อนฝันด้วย(อย่างกะ inception) ผมก็พยายามนอนต่อเพื่อกลับเข้าไปอีกครั้ง เอาง่ายๆว่าผมไม่กลัวเลย

คือไม่ได้ลบหลู่นะ แต่ผมว่ามันเป็นที่ร่างกายเราอ่ะ ที่สมองส่วนรับรู้มันตื่นแล้วอ่ะ แต่ส่วที่ควบคุมร่างกายยังคงปิดตัวอยู่(อาการนี้จะเกิดได้ตอนที่หลับเพลียๆ) แล้วพอเราขยับตัวไม่ได้แต่เรารู้เห็นทุกอย่างก็ตกใจ สวนเงาดำๆลองสังเกตดีๆ มันคือขนตาเราที่ลืมตาไม่สนิท มันก็จะดำๆด้วยความกลัวความเชื่อต่างๆ และสมองคนเรามักจะมองรูปร่างที่คุ้นเคย มันเลยเป็นรูปร่าง และขณะนั้นสมองยังไม่เปิด 100 เปอร์เซ็นด้วย นั่นคือการอธิบายของผม ที่ทำให้ผมไม่กลัว ทุกครั้งที่เป็นผมก็จะพยายามขยับนิ้วมือนิ้วเท้าก่อน สักพักมันก็จะหายเอง ไม่นอนต่อผมก็ตื่นอ่ะ - -'

แต่เหตุการณ์ของ จขกท.นี่มา 3 เงา ก็อธิบายได้ตามหลักขนตาแหละ แต่การจะเห็นเป็น 3 เงานี่ เรื่องยากละครับ อาจจะแสงเงาระหว่างตอนนั้น เวลานั้น 6 โมงเย็นนี่ กำลังมืดได้ที่เลย ลองๆคิดดูสิครับ
    แต่ไม่ได้บอกว่าเออ มันไม่มีจริงนะ ของพวกนี้อย่าเข้าไปยุ่งเลยครับ แล้วก็ทำบุญเยอะแบบ จขกท.บอกไว้จะเป็นดีที่สุด

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    672
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,693
    ตลอดแหละครับพอเจอผีมักเป็นตอนที่งัวเงีย ผมโดนผีอำครั้งแรกก็ไม่นานมานี้
    ตอนเที่ยงคืนผมหลับไปโดยเปิดโดเรม่อนทิ้งไว้ จำได้ว่าฝัน(ฝันปกติเนี้ยแหละครับ ฝันว่ามีอะไรกับผู้หญิง)
    จู่ๆร่างผมก็กระตุกขึ้นมาซะงั้น จากนั้นผมก็เห็นเหมือนเงาพลังอะไรบางอย่างรัดแขนผมไว้ ผมขยับไม่ได้เลย(เสียงโนบิตะยังลอดเข้ามาในหู)
    ตาซ้ายมองแขนแต่ตาขวากับเห็นภาพผู้หญิงชุดขาวผมดำ นั่งห้อยขาอยู่ที่แอร์ในห้องผม(มันเป็นไปได้ไหมละ ! มันควรจะลื่นตกลงมาหัวฟาดพื้นแล้ว)
    เป็นอยู่ประมาณ 4-6 วินาทีผมก็รู้สึกตัว...ตื่นขึ้นมาดูนาฬิกาเที่ยงคืนห้าสิบกว่าๆ สรุปแล้วผีไม่มีจริงทุกอย่างอยู่ที่สมองเรา ! คิดไปเองทั้งนั้นนน
    มันเป็นไปไม่ได้ผีไม่มีทางมาหลอกคนที่กำลังฝันเปียก ! น่าจะเห็นใจกันบ้างอย่างน้อยก็เถอะ นานๆครั้งมันจะฝันสักทีไม่เข้าใจกันเลย แถมโดราเอม่อนเปิดอยู่นะครับ !

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ rockblood39 อ่านกระทู้
    และสมองคนเรามักจะมองรูปร่างที่คุ้นเคย มันเลยเป็นรูปร่าง
    100% เลยครับไอผู้หญิงหัวดำชุดขาวผมนี่ละนึกถึงผีทีไร ภาพนี้มาตลอดอ่ะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย [Never] : 1st January 2014 เมื่อ 18:22

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

คอมกากๆก็สนุกได้นะ
    กล่าวขอบคุณ
    964
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,136
    ผมเป็นบ้างนะครับแบบนี้ แต่ถ้าเป็นผมจะสวดมนต์ไปเรื่อยๆอะ แล้วจะดีขึ้นเอง พอหลุดมาได้ผมก็จะไม่นอนต่อทันที ผมจะลุกมาสวดมนต์ต่ออะครับ จากนั้นก็ยาวเลย ถึงเช้า
    ผมคิดว่าการสวดมนต์มันทำให้เรารู้สึกสบายใจปลอดภัยอะครับ

เรปล่างเป็นเกย์
    ดวงจันทร์ เเต่โดนNASAปกปิด
    กล่าวขอบคุณ
    3,264
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,636
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tonza อ่านกระทู้
    เวลาขยับไม่ได้มักจะคิดไปเองครับ ผมก็เป็นอาการผีอำเนี่ยจนผมชินละ = = เรียกว่าเบื่อ
    อยากอำก็อำไปโลดซักพักก็ขยับได้เอง ส่วนเรื่องที่เห็นเงาผมก็เห็นเหมือนกัน
    ไม่เชิงว่าเห็นหรอกเหมือนจะฝันมากกว่า แบบฝันอะไรน่ากลัวหลังจากนั้นก็จะรู้สึกตัวแต่ขยับตัวไม่ได้
    คืนนึงผมเป็นมากสุด 5-6 ครั้ง จั๊กอะไรนักหนา แต่เมื่อก่อนก็กลัวนะ แต่สิ่งที่ผมจำได้จนถึงทุกวันนี้คือ
    เมื่อหลายปีก่อนผมฝันว่าผมวิ่งตามพ่อไม่รู้ว่าตามทำไมมันเป็นทางเดินแคบๆมืดๆผมวิ่งผ่านล่างเด็กคนนึง
    แล้วผมก็รู้สึกตัวแต่ขยับไม่ได้ อันนั้นน่ากลัวสำหรับผมจริงๆ พ่อผมเคยบอกผมไม่กี่เดือนที่ผ่านมาว่าพ่อผมเลี้ยงกุมารทองไว้
    ผมก็เลยสงสัยว่าที่ผมฝันผมคิดไปเองหรือยังไงก็ไม่รู้ แต่สุดท้ายผมก็ไม่ได้คิดอะไรเพราะว่าเกิดผีอำบ่อยๆจนชิน
    การแก้ของผมก็กินน้ำอุ่นก่อนนอนเดี๋ยวนี้ไม่ยักเป็นอีกเลย
    รูปโปรไฟล์ขัดใจค๊อดๆเลยครับ เปิดมากลางดึกมานั่งเพ่งนี้อาจช๊อคเอาได้ -*-

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 518
    Blog Entries
    1
    พยายามหาอ่านเกี่ยวกับอาการผีอำให้มากๆนะครับแล้วจะเข้าใจอะไรดีขึ้น

จำไว้จิตคนเราที่ทำให้เกิดรูปธรรม ทุกสิ่งทุกอย่างล้วนขึ้นอยู่กับจิต

JustSmile^^
    กล่าวขอบคุณ
    1,155
    ได้รับคำขอบคุณ: 498
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ [Never] อ่านกระทู้
    ตลอดแหละครับพอเจอผีมักเป็นตอนที่งัวเงีย ผมโดนผีอำครั้งแรกก็ไม่นานมานี้
    ตอนเที่ยงคืนผมหลับไปโดยเปิดโดเรม่อนทิ้งไว้ จำได้ว่าฝัน(ฝันปกติเนี้ยแหละครับ ฝันว่ามีอะไรกับผู้หญิง)
    จู่ๆร่างผมก็กระตุกขึ้นมาซะงั้น จากนั้นผมก็เห็นเหมือนเงาพลังอะไรบางอย่างรัดแขนผมไว้ ผมขยับไม่ได้เลย(เสียงโนบิตะยังลอดเข้ามาในหู)
    ตาซ้ายมองแขนแต่ตาขวากับเห็นภาพผู้หญิงชุดขาวผมดำ นั่งห้อยขาอยู่ที่แอร์ในห้องผม(มันเป็นไปได้ไหมละ ! มันควรจะลื่นตกลงมาหัวฟาดพื้นแล้ว)
    เป็นอยู่ประมาณ 4-6 วินาทีผมก็รู้สึกตัว...ตื่นขึ้นมาดูนาฬิกาเที่ยงคืนห้าสิบกว่าๆ สรุปแล้วผีไม่มีจริงทุกอย่างอยู่ที่สมองเรา ! คิดไปเองทั้งนั้นนน
    มันเป็นไปไม่ได้ผีไม่มีทางมาหลอกคนที่กำลังฝันเปียก ! น่าจะเห็นใจกันบ้างอย่างน้อยก็เถอะ นานๆครั้งมันจะฝันสักทีไม่เข้าใจกันเลย แถมโดราเอม่อนเปิดอยู่นะครับ !

100% เลยครับไอผู้หญิงหัวดำชุดขาวผมนี่ละนึกถึงผีทีไร ภาพนี้มาตลอดอ่ะ
    เเหม่ กำลังได้ฟิล

กล่าวขอบคุณ
    1,048
    ได้รับคำขอบคุณ: 186
    ใหนๆ ก็ ใหนๆ ล่ะพูดถึงเรื่องความฝันเนี้ยโดยปกติตินที่ฝันเราจะมองไม่เห็นหน้าคนในฝันหรอก มันจะเบลอๆ แต่เราก็ยังรู้อีกว่าเป็นใคร ที่จริงเราไม่รู้หรอกแต่แค่เราคิดว่าคนนั้นเป็นใครมันก็เป็น ทุกอย่างอยู่สมองเราทั้งนั้น โดยเฉพาะเวลาฝันว่าวิ่งเนี้ยมันจะช้ามากๆ
    หนีตัวอะไรไม่เคยทัน ส่วนใหญ่รอดมาได้เพราะเหาะหนีเอา แหม่วิ่งไม่ทันนี้มีวาปอ่ะ โดยเฉพาะหนีผีในฝันเนี้ย

LIFE IS A GAME
    กล่าวขอบคุณ
    4,723
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,798
    ผมก็สงสัยมานานมากแล้วนะครับ ไม่ได้ลบหลู่หรือขัดความเชื่อใครนะ แต่มีข้อสงสัยอยากจะพูดคุย ก็คือผมนั้นได้ยินมาเสมอๆว่า คนเราตายไปแล้วเอาอะไรไปไม่ได้
    "แต่ทำไมผีถึงเอาเสื้อผ้าไปได้" และมักเป็นชุดขาวหรือชุดดำเสมอ ใครตัดเย็บชุด หรือกำหนดชุดนี้ให้ผี? ถ้าตายแล้วเอาชุดไปได้ทำไมจะเอาของอื่นๆไปไม่ได้ล่ะครับ อันนี้สงสัยมานานจริงๆ เพราะชุดเสื้อผ้ามันก็จัดเป็นสมบัตินอกกายทั้งนั้น ถ้าบางคนจะอ้างว่าก็ตอนตายเค้าใส่ชุดนั้นตอนตาย ถ้างั้นแสดงว่าถ้าผมตายผมเอา PS3 เผาไปพร้อมกับผมด้วย ผมก็สามารถเอา PS3 ไปเล่นได้สินะครับ?

อีกข้อนึงคือ พอคนเราเป็นผีแล้วปุ้บทำไมเราต้องทำตัวแปลกๆ เช่นชอบยืนบนทีวีห้อยพัดลม ตีลังกาเหยียบเพดานเล่น ทำท่าทางแปลกๆปัญญาอ่อนๆเล่นด้วย ทำไมเค้าจำไม่ได้รึไงว่าเค้าเคยเป็นคนมาก่อน และถ้าเราเป็นคนมาก่อนเราก็คงมีสมองสติดีที่จะไม่ทำอะไรฮาๆแบบนั้น ทำไมต้องทำท่าพิลึกพิศดารให้มันลำบากด้วย หรือเพื่อจะหลอกคนเล่นว่างั้น?
    (แต่ในกรณีนี้ถ้าใครเคยดูหนังเรือง The Sixth Sense (1999) ที่ Bruce Willis แสดงเป็นหมอ นั่นเป็นทฤษฏีเกี่ยวกับผีที่จำได้ว่าตนเคยเป็นคนทำอย่างนี้ๆมาก่อน แล้วตายไปแล้วก็ยังคงทำเช่นนั้นนั่นน่าเชื่อถือดีครับ ไม่ได้ชอบทำอะไรเพี้ยนๆเหมือนหนังผีไทยทำให้ปลูกฝังความเชื่อกันไปเพี้ยนหมด)

22. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    265
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ AUSTIN อ่านกระทู้
    ผมก็สงสัยมานานมากแล้วนะครับ ไม่ได้ลบหลู่หรือขัดความเชื่อใครนะ แต่มีข้อสงสัยอยากจะพูดคุย ก็คือผมนั้นได้ยินมาเสมอๆว่า คนเราตายไปแล้วเอาอะไรไปไม่ได้
    "แต่ทำไมผีถึงเอาเสื้อผ้าไปได้" และมักเป็นชุดขาวหรือชุดดำเสมอ ใครตัดเย็บชุด หรือกำหนดชุดนี้ให้ผี? ถ้าตายแล้วเอาชุดไปได้ทำไมจะเอาของอื่นๆไปไม่ได้ล่ะครับ อันนี้สงสัยมานานจริงๆ เพราะชุดเสื้อผ้ามันก็จัดเป็นสมบัตินอกกายทั้งนั้น ถ้าบางคนจะอ้างว่าก็ตอนตายเค้าใส่ชุดนั้นตอนตาย ถ้างั้นแสดงว่าถ้าผมตายผมเอา PS3 เผาไปพร้อมกับผมด้วย ผมก็สามารถเอา PS3 ไปเล่นได้สินะครับ?

อีกข้อนึงคือ พอคนเราเป็นผีแล้วปุ้บทำไมเราต้องทำตัวแปลกๆ เช่นชอบยืนบนทีวีห้อยพัดลม ตีลังกาเหยียบเพดานเล่น ทำท่าทางแปลกๆปัญญาอ่อนๆเล่นด้วย ทำไมเค้าจำไม่ได้รึไงว่าเค้าเคยเป็นคนมาก่อน และถ้าเราเป็นคนมาก่อนเราก็คงมีสมองสติดีที่จะไม่ทำอะไรฮาๆแบบนั้น ทำไมต้องทำท่าพิลึกพิศดารให้มันลำบากด้วย หรือเพื่อจะหลอกคนเล่นว่างั้น?

(แต่ในกรณีนี้ถ้าใครเคยดูหนังเรือง The Sixth Sense (1999) ที่ Bruce Willis แสดงเป็นหมอ นั่นเป็นทฤษฏีเกี่ยวกับผีที่จำได้ว่าตนเคยเป็นคนทำอย่างนี้ๆมาก่อน แล้วตายไปแล้วก็ยังคงทำเช่นนั้นนั่นน่าเชื่อถือดีครับ ไม่ได้ชอบทำอะไรเพี้ยนๆเหมือนหนังผีไทยทำให้ปลูกฝังความเชื่อกันไปเพี้ยนหมด)
    เดานะว่ากันว่าเวลาตายแล้วคนตายจะอยู่รูปกายเดิมก่อนจากไปคือชุดเดิมหน้าเดิมไม่แก่ขึ้นอันนี้ตามความเห็นผมเฉยๆนะครับ แล้วที่ทำท่าแบบนั้นเพราะต้องขอส่วนบุญมั้ง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Axlrose : 1st January 2014 เมื่อ 23:14

กล่าวขอบคุณ
    202
    ได้รับคำขอบคุณ: 540
    ทำไมผีต้องใส่เสื้อสีขาวทุกทีเลยอะครับ ผมอยากรู้เฉยๆ

ชิว ชิว กับ ชี วิต...
    กล่าวขอบคุณ
    1,354
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,930
    ผมก็เคยโดนอำ แบบ งัวเงียๆ แล้วผมเปิดเพลงไว้ ผมหลับไปซักพักลืมตาขึ้นมา เห็นเงาดำคร่อมตัวผมอยู่ แล้วก็แน่นหน้าอก หายใจไม่ออกขยับตัวไม่ได้ เสียงเพลงก็ยังได้ยินอยู่

ชัดเจนด้วย ซักพักก็รู้สึกโล่งๆ แล้วผมเอามือวางไว้ข้างๆตัว รู้สึกว่าผ้าปูที่นอนมันขยับๆ ยุ่ยๆเหมือนมีคนขึ้นมาบนเตียง พอผมตื่นมามันก็เป็นแบบนั้นจริงๆ หรือผมคิดไปเองว่ะ...
    Intel Core i5 3570 | Gigabyte HD 7950 OC | Kingston 8GB 1600 | Seasonic M12ii 750W

กล่าวขอบคุณ
    116
    ได้รับคำขอบคุณ: 195
    เมื่อวาน ผมฝันเจอโซระ อาโออิล่ะ

กล่าวขอบคุณ
    672
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,693
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kodeem อ่านกระทู้
    ทำไมผีต้องใส่เสื้อสีขาวทุกทีเลยอะครับ ผมอยากรู้เฉยๆ
    แล้วในหนังผีเคยเห็นผีใส่เสื้อลายดอทเอมั้ยครับ ?

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    221
    ได้รับคำขอบคุณ: 295
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ [Never] อ่านกระทู้
    แล้วในหนังผีเคยเห็นผีใส่เสื้อลายดอทเอมั้ยครับ ?
    อ่านแล้วน้ำลายพุ่งเลยแหม่

" Waiting for The End "
    " In Heart who love us "
    กล่าวขอบคุณ
    1,285
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,983
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ AUSTIN อ่านกระทู้

ผมบอกตามตรงผมคอหนังที่มี Bruce Willis ทุกเรื่องเลยก็ว่าได้แต่เรื่องนี้ไม่เคยดู

เพิ่งไปดูมาเมื่อกี้ตอนเห็นท่านเนี้ยละครับ สุดยอดหนังมาก ๆ ผสมผสานกับความรักได้อย่างลงตัวมาก

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,150
    ผมจะอธิบายให้ฟังเกี่ยวกับอาการที่เรียกว่าผีอำกันนะครับ ในความคิดของผม ยาวหน่อยนะแต่ยากให้อ่าน อิอิ

อาการนี้จะเกิดขึ้นต่อเมื่อมีจิตใจที่อ่อนแอ และ พักผ่อนน้อย จึงทำให้เวลานอนเกิดอาการกึ่งหลับกึ่งตื่นบ้าง สดุ้งบ้าง เหมือนตกเหวบ้างและอีกอาการหนึ่งที่เรียกกันว่าผีอำเนียแหละมันคืออาการที่คุณกำลังอยู่ในความฝัน ฝันว่าตัวเองตื่น แล้วคุณจะพบว่าขยับตัวไม่ได้ ทั้งๆ ที่จริงๆ แล้วคุณก็ยังหลับอยู่ ทำไมมันเหมือนจริง เพราะว่าเราเพรียร่างกายต้องการพักผ่อนอย่างมาก สมองจึงควบคุมร่างกายไม่ให้ตื่น ผมเคยอ่านเจอในบทความของการฝัน จำไม่ได้ละว่าอ่านจากไหน การฝันมันจะฝันเท่าที่สมองคุณรู้เท่านั้นทำไมต้องผู้หญิงชุดขาวบ้างไรบ้าง สิ่งเหล่านี้มันถูกปลูกฝังมาตั้งแต่เด็ก ผีกับความมืดผมกลัวอะไร ผมกลัวความมืดครับ เพราะถ้ามันสว่างคุณจะกลัวไหมผี ลองคิดดูว่าถ้าออกมาเจอจะๆ กลางแดดมันจะน่ากลัวหรือเปล่า ความมืดซิน่ากลัว เพราะเราจิตนาการ ว่าตัวอะไรมันจะออกมาได้บ้าง

ผมก็เคยเป็นแบบคุณ ผมเล่นเกมนอนเช้ามาหลายวันติดต่อกันมาก มีอยู่วันหนึงผมง่วงจึงนอนตอนตี 4 ปกตินอน 7-8 โมงเช้า วันนั้นผมง่วงมาก ล้าไปทั้งตัวแล้วก็หลับ และผมก็เริ่มมีอาการที่เรียกว่าผีอำ ผมเห็นผู้หญิงคนหนึ่งชุดขาวเหมือนกันนั้นแหละ นั่งทับตัวผม ผมอยู่บนเตียงไม่สามารถขยับตัวได้ ปกติถ้าผมฝันว่าเจอผี ผมจะชอบถ่องคาถาไล่ที่ยายเคยสอนไว้ แต่ทีนี้ผมโดนผู้หญิงคนนั้นเอามือปิดปากไว้แล้วเธอก็นั่งขย่มเตียงผมเล่น ผมจะเจอแบบนี้ในเวลาที่ร่างกายและจิตใจอ่อนแอที่สุด อย่างที่เขาว่าคนจิตใจแข็งผีหลอกไม่ได้ ถ้าผมเจอจริงๆ ละของจริง ผมเคยบอกไว้แล้วว่าถ้าสามารถฆ่าผมตายได้ ผมจะล้างแค้นเมื่อเป็นวิญญาณเพราะสถาะเท่าเทียมกันกับเขาแล้ว = . = บุญคือความเสียสละ การทำบุญคือการให้ไม่ใช่การรับ ฉะนั้นบอกทำแล้วได้บุญมันค่อนข้างผิด ชาติหน้าชาติที่แล้วมีไหมผมไม่ใส่ใจครับ แค่ผมรู้ว่าเวรกรรมมันมีจริง และผมเคยโดนมาแล้ว .....

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 720
    ผมเชื่อนะว่าผีมีจริง ไม่งั้นทำไมคนทั่วโลกถึงอยู่ต่างที่กันแต่ทำไมถึงเชื่อเรื่องแบบเดียวกันได้ ถึงวิธีการปฏิบัติอะไรไม่เหมือนกันก็เถอะแต่ก็มีอะไรบางอย่างที่เหมือนๆกันอยู่นะ

ส่วนเรื่องเวียนว่ายตายเกิดอาจจะเป็นการ"มโน"จากการปลูกฝังความเชื่อของศาสนาพราหมณ์ของเราเองก็เป็นไปได้ เพราะในศาสนาพุทธสอนไว้ว่า"การตายคือการดับสูญ" หรือในศาสนาอลิสลามเชื่อว่าเมื่อตายไปจะได้ไปอยู่กับพระเจ้า ซึ่งสิ่งเหล่านี้มันแสดงให้เห็นว่า เรามีความเชื่อแบบไหนเราก็จะเห็นเป็นแบบนั้น

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    ผมคลุกคลีกับคนตายบ่อยครับ

และก็โดนทักบ่อย

เช่นเวลาผมไปเก็บศพมา

แล้วผมกลับบ้านนอน

ขี่รถมา หมาก็หอนตลอดทาง

พอตื่นเช้ามา แม่ก็ถามว่าเมื่อคืนกลับมากับใคร

แม่เห็นนะ ผู้หญิงซ้อนรถอ่ะ

ผมก็เฉยๆ

อี่กเรื่องคือ ฤาษี คือ พี่กู้ภัยผม อาสาไปส่ง

ตอนขึ้นอ่ะ ขึ้นขาไขว้ แต่ตอนลงจากรถ ปรากฎว่าค่อมรถอยู่

แล้วก็เขาแต่งตัวแปลกมาก ซึ่งน่าจะมีคนมองเห็น หรือหันมามองตอนคุย

คุยกันกับพี่ตลอดทาง แต่คนอื่น กลับมองไม่เห็น

เห็นเป็นพลังเลยก็มี

เห็นเป็น แสงสีเขียวๆลอยไปลอยมา

เห็นคนไม่มีขา2ข้าง แต่ตัวลอย ก็เจอมาแล้ว

ผมอ่ะเยอะครับบอกเลย 555+

แบบว่า ยังวนเวียนอยู่ก็มี

สะพานเหล็กไม่มีคนเดินอยู่ แต่กลับมีเสียง คน 4-5 คน ย่ำเท้าเดินอย่างแรง

ใครอยู่กับผม ผมว่าช็อกแน่
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ballba : 3rd January 2014 เมื่อ 05:36