ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    81
    ได้รับคำขอบคุณ: 220

<มู้แรกในรอบปี อิอิ> มีเรื่องหนักใจมาปรึกษาครับ

สวัสดีปีใหม่ เพื่อนๆ พี่น้องโจ๊กเกอร์กันทุกคนนะครับ เปิดมู้แรกของปีก็เอาเรื่องหนักใจมาฝากกันเลยทีเดียว

เข้าเรื่องงงง...

มันเป็นเรื่องระหว่างคน 3 คนน่ะครับ ขอใช้อักษรแทนชื่อนะครับ คือ ผม A และ B ขอเล่าเรื่องราวของ A B ก่อนละกันนะครับ

• A เป็นผู้หญิงตัวเล็กๆคนหนึ่ง นิสัยออกเด็กๆ คือง่ายๆก็พวกโลลิค่อน(ซึ่งไม่ใช่สายผมนะ ) เป็นเพื่อนร่วมห้องที่สนิทกันมาเกือบๆ 2 ปี สิ่งที่ทำให้เราสนิทกันก็คือการทะเลาะ เถียง เตะต่อยกันบ้างบางเวลา(ซึ่งผมโดนฝ่ายเดียวนะ ไม่โต้กลับหรอก) เล่นกันมือผมพลาดไปจับน่มน๊มเค้าบ้าง(สาบานว่าไม่ได้ตั้งใจ ) เวลาไปไหน เจ้าตัวก็มักจะชวนผมไป(2ต่อ2) ไม่ก็ขอไปด้วย(2ต่อ2) ก็เป็นแบบนี้มานมนาน จนคนรอบข้างคิดว่าผมกับ A เนี่ยเป็นแฟนกัน ซึ่งจริงๆ ผมไม่ได้คิดอะไรกับ A มากหรอก ประมาณว่าน้องสาวคนนึงเท่านั้น แต่หลังๆมาความเคยชินก็เริ่มทำให้ผมรู้สึกมากกว่านั้น

• มาฝั่ง B กันบ้าง คนนี้เรียกได้ว่าคนรู้จักและเพื่อนร่วมห้องอีกคน ที่มักจะสื่อสารกันทางสายตาเป็นส่วนใหญ่ () ซึ่งเป็นคนที่ผมแอบชอบมานาน ซึ่งหลายๆอย่างมันทำให้ผมคิดไปด้วยว่า B เนี่ย ก็ชอบผมเหมือนกัน เพราะด้วยท่าทางเวลาอยู่ใกล้กัน มันอย่างกับนัดกันมา คือต่างคนต่างเขินอ่ะว่าง่ายๆ แล้วช่วงเวลาที่ผ่านมาผมก็ไม่เคยเข้าไปคุยกับเขาเลย(ตามธรรมชาติกับคนที่แอบชอบก็ต้องไม่กล้าเป็นสัจธรรมชีวิต) แถมยังทำตัวสนิทสนมกับ A โดยที่ไม่ได้สนใจเธอคนนี้เท่าไหร่ จนผมได้เข้าไปดูในเฟสเธอแล้วพบโพสของเธอที่บอกว่า 'อยากคุยด้วย...' 'น้อยใจนะ' ประมาณนี้ ซึ่งมันจะเกี่ยวกับผมหรือป่าวน่ะเหรอ ตัวผมก็ไม่รู้หรอก แต่ผมเชื่อคำที่ว่า 'ดวงตาคือหน้าต่างของหัวใจ'

มาถึงปัญหาที่ว่ากัน...

• ปัญหาที่เป็นเหมือนภูเขาที่ทับหน้าอกผมอยู่ตอนนี้ มันมีเรื่องราวอย่างนี้ครับ... คือมีเพื่อนคนหนึ่ง คือมันรู้ว่าเนี่ย ผมน่ะ ชอบ B นะ วันที่ไปกินเลี้ยงกับเพื่อนคนอื่นๆ ในกลุ่ม
    มันดันมาเข้าเรื่อง ถามผมว่า เห้ย ไม่เห็นมีแฟนซักที แอบชอบใครอยู่แน่ๆ เลยใช่ไหม ใครวะ หลังจากนั้นคนๆอื่นๆก็เริ่มคะยั้นคะยอ ไม่รู้จะอยากรู้ไปทำไม ผมทนไม่ไหวก็เลยบอกให้ไปถามเพื่อนผมคนที่มันรู้ดู แล้วมันก็บอกไป

ที่นี้แหละ เป็นเรื่อง เพราะไอ้พวกนั้น มันดันเอามาล้อผมตลอด ตอดเล็กตอดน้อย ยิ่งเวลาผมอยู่ใกล้ B แล้วเนี่ยยิ่งหนัก เพื่อนๆคงงงนะครับ ว่าอะไรที่มันเป็นปัญหา ปัญหามันอยู่ที่ตัวคุณ A เนี่ยแหละ ซึ่งผมวางแผนไว้แล้วว่า จะขอลองเข้าไปคุยกับ B ก่อน ถ้าเออออไปได้สวยก็คงจะสมหวัง ส่วน A ผมคงต้องลา แต่ถ้าไม่เป็นตามนี้ ก็จะไปปิดจ๊อบกับ A เป็นแฟนกันไปเลย ซึ่งแบบนี้มันคงดูยืดหยุ่นกว่า แต่มันดันไม่เป็นแบบนี้น่ะสิ หลังจากที่ตัว A เนี่ย รู้แล้วว่าผมชอบ B เจ้าตัวก็เริ่มแปลกๆไปจากแต่ก่อน คือเวลาผมจะคุยด้วยก็ทำเป็นเป็นรำคาญ(ซึ่งปกติก็แบบนี้แหละ เป็นการเรียกร้องความสนใจแบบเด็กๆ) เริ่มทำเป็นคุยกับผู้ชายคนอื่นแบบดีๆ ยกเว้นผม ถามว่าหึงมั้ย ****ก็เจือกหึงเค้าด้วยน่ะสิ แถมสายตา ท่าทางก็ประมาณว่า'ไปสนใจคนที่มะรึงชอบสิ สนใจตรูทำไม' เลยคิดว่า ถึงเวลาแล้วแหละ ที่ผมจะคุยกับ A ให้รู้เรื่อง เคลียใจกันไปเลย หรือจะหันไปสนใจ B แบบจริงๆ จังๆ ซักที เอาให้จบไปเลยซักคนเถอะ (ทำตัวเองแท้ๆ )
    R U S S I A .

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    335
    ได้รับคำขอบคุณ: 445
    เอาจริงนะครับ โคตรรรรหนักใจเลย
    ขนาดผมไม่ใช่คุณ
    เป็นผมนะคง..... หนักใจไม่รู้จะตอบทางไหน
    เอาเป็นว่าตอนนึ้ไปคุยกับBก่อนครับ แล้วAค่อยไปคุยรอบเดียว
    เพราะถ้าไปคุยกับAตอนนึ้แล้วไปคุยกับBแล้วได้เป็นแฟนกับBมเรื่องมันจะยาวครับ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    230
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,674
    พูดง่ายๆว่า A เขาชอบคุณ และคุณเริ่มรู้สึกดี(ป่ะว๊าาา) ส่วน B เนี่ย คุณชอบเขา
    แต่ประเด็นคือเลือกใครดีใช่ป่ะครับ ผมว่าถ้าเป็นผมผมเลือก A นะ เพราะเขาชอบเราแน่ และเราก็รู้สึกดีกับเขาแล้ว ไม่น่ามีอะไรพลาด ก็น่าจะสำเร็จด้วยดี เป็นแฟนกันไรงี้
    ส่วน B อาจจะรู้สึกดีกับเรา แต่เราชอบเขาก็เหมือน A แต่กลับกัน เปอร์เซ็นที่ลงเอยด้วยดีน้อยกว่าครับ เพราะไม่รู้เขาพูดถึงใครใช่ป่ะล่ะ

ลองช่างใจดูใคร ว่าใครรักคุณ คุณรักใคร อย่าไปคิดมาก ใช้ใจมองครับ ขอให้จบลงด้วยดีนะครับ

กำลังฟังพอดีตอนตอบกระทู้คุณเนี่ยแหละ 555555

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

บ้านของเสียงหัวใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,166
    ได้รับคำขอบคุณ: 171
    ปัญหามันก็ไม่ได้หนักใจหรอก อยู่ที่ตัวคุณว่าคุณจะเลือกใคร ระหว่างคนที่พึงจะเคยเจอ กับคนที่อยู่กับคุณมา2ปี
    รู้นิสัยรู้ใจกัน ลองคิดดูดีๆ

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    เอาจริงๆน้ะครับถ้าเป็นผมผมจะเลือกตัดใจจากBครับถ้าเราไปจีบเค้าแล้วเค้าไม่ได้ชอบเรามันจะยากแล้วน่ะครับเลือกคนที่เค้าชอบเราดีกว่าครับ

You're like a Dead Sea!
    กล่าวขอบคุณ
    2,595
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,114
    ตัดสินใจได้ก็เป็นเรื่องง่ายแล้วครับ เพราะคนที่รู้เรื่องและรู้จักเขามากที่สุดในนี้ก็ต้องเป็นคุณอยู่แล้ว

ปล.ยังดีนะครับมีให้เลือก
    Intel Core i5-2500 CPU @3.30GHz, 8.0GB RAM, NVIDIA GeForce GT 750

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    เลือกคนที่รู้สึกใช่ที่สุดครับ อย่าคิดว่าใครมีโอกาสสูงสุดก็เลือกคนนั้น ถ้าเกิดไม่ใช่ขึ้นมาเราจะไปทำเขาเสียใจแทน

ไม่มีใครอยากเป็นตัวเลือกหรอก ขอให้โชคดีกับความรักครับ

แต่รู้สึกแอบเชียร์ B เพราะเห็นชอบมานาน 55

ชอบปั่นทุกวี่วทุกวัน
    กล่าวขอบคุณ
    931
    ได้รับคำขอบคุณ: 104
    A ครับเชื่อผมถ้าลองได้เที่ยวด้วยกันอยู่ด้วยกันเป็นเวลานานๆแล้วมันokก็อย่าปล่อยหลุดมือไปเลย

ส่วน B เขาอยากคุยแต่ถ้าคุยแล้ว fall อะทำไงBก็ไม่ได้มีใบรับลองว่าจะเข้ากะคุณได้100เปอเซ็น