ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

.::Miyashita Haruka::.
    .::ข้างหลังคุณ::.
    กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 266

แนะนำเพลง J-Rock หน่อย

ตามหัวข้อเลยครับ หลักจากฟังเพลงจากวง ONE OK ROCK ไปก็เริ่มติดใจ
    joker123
    [IMG][/IMG]

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    178
    ได้รับคำขอบคุณ: 42
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย cloudzextion : 4th January 2014 เมื่อ 15:26

欅坂46
    กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,836
    ถ้าอยากได้แนวเพลงครึ่งๆอังกฤษปนญี่ปุ่นแบบ one ok rock ในญี่ปุ่นเราหาไม่ได้อะ (หรือมีแต่เราไม่รู้) แต่เรารู้จักอยู่วงหนึงมันเป็นเมทัลฝรั่งอะแต่วงญี่ปุ่นสนใจฟังไหมละ

แต่ถ้าไม่ชอบเราก็ไม่รู้จะแนะนำไงดีแต่ถ้าพูดถึง J-Rock เราก็จะนึกถึงวงนี้่น่ะ

ยังไงก็รอผู้รู้ด้านเจร๊อคญี่ปุ่นมาตอบอีกทีละกันหรือไม่ก็ลองหาเพลงฟังในกระทู้นี้ดู

http://www.soccersuck.com/boards/topic/953777
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tff007 : 2nd January 2014 เมื่อ 05:25

กล่าวขอบคุณ
    1,235
    ได้รับคำขอบคุณ: 165

เพลงนี้รุ่นแรกๆเลยนะครับ ปล.แอบแก่นิดๆ

กล่าวขอบคุณ
    916
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,099
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ oictae อ่านกระทู้

เพลงนี้รุ่นแรกๆเลยนะครับ ปล.แอบแก่นิดๆ
    สนับสนุนอีก 1 เสียง
    ** กรุณาเปลี่ยนขนาดของภาพในลายเซ็น **

#โกรกทอง
    ซุ้มขายผักหน้าสแตมฟอร์ด บริดจ์
    กล่าวขอบคุณ
    4,001
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,829

เสด็จพ่อฯ #บีโธเฟ่น #โกรกทอง

อย่าเครียดกับชีวิตมากนะ^^
    กล่าวขอบคุณ
    7,878
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,247
    Blog Entries
    1
    ผมชอบวงนี้มากเลย Uverworld
    อันนี้เป็นคอนเสิร์ตลองฟังๆดูคับมันดี

ส่วนนี้เป็น ลิสเพลงของคอนเสิร์ต
    1. KINJITO
    2.GOLD
    3. Panic World (パニックワールド)
    4.Hissei Satsuki Prologue (畢生皐月プロローグ)
    5. BABY BORN & GO
    6. Shousha Okubyoumono (勝者臆病者)
    7. ace of ace
    8. Barbell (バーベル)
    9. AWAYOKUBA-Kiru (AWAYOKUBA-斬る)
    10. Itsuka Kanarazu Shinu Koto wo Wasureru na (いつか必ず死ぬことを忘れるな)
    11. Yasashisa no Shizuku (優しさの雫; Drop of Kindness)
    12. Massive
    13. Isseki wo Toujiru Tokyo midnight sun (一石を投じるTokyo midnight sun)
    14.Chimimouryou March (魑魅魍魎マーチ (ちみもうりょうまーち))
    15. 7th Trigger
    16. NO.1
    17. Sparta (スパルタ)
    18. CORE PRIDE
    19. MONDO PIECE