ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    deep in side the heart of someone
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 6

อยากเปลี่ยนตัวเอง

คืองี้คับ ผมกับเพื่อนที่ (แค่คุยอยุ่คุยกันไรงี้แต่ไม่ได้เป็นแฟนเพราะเขาไม่อยากเป็นแฟนเพราะมันยังเร็วเกินไปสำหรับเขาเลยคุยกันแค่อยากรู้จักกันมากขึ้น)

ก็คุยกันมาจะ 8เดือนแล้ว หลังๆนี่ก็ทะเลาะกันบ่อยๆเพราะ ผมทำตัวเหมือนเด็กแถมซื้อบื้อด้วย ไรงี้ ผมก็เค้าใจตัวผมนะว่า ผมค่อนข้างเป็นคนคิดมาก ขี้ระแวง กลัวอะไรไม่เข้าเรื่อง ผมก็รู้นะว่า

เขาเหนื่อยเพราะ เขาเข้าหาผมก่อนตลอด ผมก็อยากเข้าหาอยากทำอะไรให้เขานะแต่มันก็เหมือนจะแถบไม่มีโอกาศ มั้ง? เวลาเขาอยุ่กับเพื่อนผมก็ให้เวลาเขาอยุ่กับเพื่อนบ้างไม่อยากเข้าไปขัด

เวลาเขาอยุ่กับครอบครัวผมก็ไม่อยากขัดเวลาครอบครัวเขา ก็ทำให้ดูเหมือนผมไม่ได้เป้นฝ่ายเข้าหาเค้าก่อน เค้าชอบว่าผมเหมือนเด็กอยุ่บ่อยๆ = =

ผมก็จะบอกเขาบ่อยๆ เมื่อไหร่จะโต เพราะสเป็คเขาคือชอบ ผช ที่เป็นผู้ใหญ่กว่า ด้านความคิดไรพวกนี้ ครอบครัวเขาปลูกฝังอะไรที่ทำให้เขาดูเป็น ผู้ใหญ่ไว้เยอะ ผมเลยยากที่จะเข้ากับเขาให้

ได้ แต่เขาก็บอกเสมอๆว่า "ก็นะ...เอาเถอะเป็นเด็กงี้ก็น่ารักดี" แต่บางทีผมก็คิดว่าเขาก็คงเบื่อบ้างแหละกับนิสัยผม ปีใหม่ผมก็เปิดมาทะเลาะกันเลยจริงๆ ผมควรทำยังไงดีกับตัวเอง = =''
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย l2eveng : 2nd January 2014 เมื่อ 14:03

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    149
    ได้รับคำขอบคุณ: 64
    ผมว่าเป็นตัวของตัวเองดีที่สุดแล้ววว

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    160
    ได้รับคำขอบคุณ: 42
    เห็นด้วยกับข้างบนนะ ว่าเป็นตัวของตัวเองดีที่สุด แต่การเปลี่ยนตัวเองเพื่อคนที่เรารักมันก็ดีเหมือนกันนะ อยู่ที่ว่าเราทำแล้วมีความสุขหรือเปล่า แล้วการเปลี่ยนแปลงครั้งนั้นมันเปลี่ยนไปในทางที่ดี ก็น่าที่จะทำนะ อันนี้ความคิดผมนะ ถ้าทำได้แล้วมีความสุขไม่รุสึกลำบากมันก็ โอเค
    AMD FX(tm)-4100 Quad-Core Processor (4 CPUs), ~3.6GHz/Ram 8 GB Corsair/MB gigabyte ga-970a-d3/psu thermaltake litepower 600w/VGA Gigabyte GeForce GTX 770 2GB WindForce 3x OC

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,883
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,394
    ถ้าจะเปลี่ยนแปลงตัวเอง เพื่อให้ตัวเองดีขึ้น แนะนำเลยครับ ดีมากกกก

แต่จะเปลี่ยนเพื่อให้คน คนนึงยอมรับ ผมว่า มันจะดีเหรอ?

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบปั่นทุกวี่วทุกวัน
    กล่าวขอบคุณ
    931
    ได้รับคำขอบคุณ: 104
    เหมือนเพื่อนผมเลย คล้ายมากๆอะ ทรงนี้เลย ผมก็ไม่รุ้จะช่วยไงนะ

เอาเป็นว่าถ้าทำมันแล้วรู้สึกดีก็ทำไปเถอะ

— The Twilight Saga —
    # Bangkok,Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    823
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,591
    เป็นตัวของเราเองดีที่สุดแล้ว แต่ลองทำอะไรๆเล็กๆน้อยๆให้ดูเหมือนผู้ใหญ่ก็น่าจะดีนะ

บ้านของเสียงหัวใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,166
    ได้รับคำขอบคุณ: 171
    คุณไม่เห็นจำเป็นต้องเปลี่ยนตัวเองเพื่อคนอื่นเลย ถ้าเขารักคุณเขาก็รักทุกอย่างที่เป็นคุณ
    ผมบอกเลย ถ้าคุณเปลี่ยนตัวเองคุณก็จะรู้สึกอึดอัด มันไม่ใช่ตัวตนของคุณ
    ไม่ต้องเปลี่ยนอะไรอะไรทั้งนั้น