ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Sometime life's Suck.
    Kisarazu-shi,Shibagen
    กล่าวขอบคุณ
    153
    ได้รับคำขอบคุณ: 840

Post ใครเคยมีแฟนเป็นสายยุโรป หรือ ต่างประเทศครับ (ผมอยากเล่า บวก ถามนิดนึง)

สวัสดีครับผมชือ โอ๊ต อายุ 17 ปี ครับ ปีนี้ก็จะเป็น 18 ปีเเล้วครับ ตอนที่ผมอายุ 16 ผมเริ่มแข็งตัวหรือพยายามเต็มตัวเพื่อ
    Impove english skills ของผมให้ดีขึ้น
    ผมคิดว่าทุกวันนี้เราเรียนแต่เราไม่ได้ฝึกพูดครับตอนนี้ผมติดปัญหาสามารถพิมโต้ตอบ english ได้แต่เวลาเจอฝรั่งเราไม่รู้จะเริ่มตรงไหนทำยังไง หรือ ไม่กล้าพูด (ผมเชื่อว่าหลายคน ก็จะเป็นแบบนี้)
    ผมได้เจอเว็บนึงคือ interpals ผมเลยเต็มตัวเต็มที่เพื่อหาเพื่อต่างชาติ ครับ และก็มีคนจากหลายๆประเทศที่อยากรู้จักผม แรกๆ ก็จะส่ง message ให้กันไปมาครับ บางที่ก็สนิทก็จะให้เฟสหรือ skype หรือทาง ติดต่ออื่นๆมาครับ

เข้าเรื่องผมเจอคนนึง เธออายุ 15 ปี และเราได้เป็นเพื่อนก็กัน แรกๆส่งข้อความหากัน แต่นานไปเธอให้ skype มาผมเลยพร้อมที่จะ call และนั้นเป็นครั้งแรกของผมที่ ได้คุยกับเพื่อหรือรุ่นน้องต่างชาติครั้งแรก
    สิ่งแรกที่ผมคิดคือ เค้าน้ารักมาก ครับ และผมก็ทำตัวอะไรไม่ถูกได้แต่ยิ้ม และคุยนิดๆหน่อยเธอก็ยิ้ม แต่จริงๆผมอายมากกว่า ฮ่าๆผมเลยบอกว่าผมขีอายกับไม่เคยวีดีโอกับใครมาก่อนเลย ฮ่าๆ ครั้งแรกที่เรา call กันกินเวลาไป 2 ซ.ม ผมจำไม่ค่อยได้ว่าพูดอะไร

แต่นานๆ วันผมเริ่มติดต่อเธอบ่อยขึ้น เริ่มมีการแบ่งประสบการต่าง ความรู้สึกระบายอารมต่างๆชึ่งกันๆและ และที่สำคัญผมไม่รู้ด้วยว่า เธอบอกว่าผมน่ารักแต่ด้วยที่ไม่รู้อะไรผมก็ตอบ ขอบคุณไป และผมก็ชมเธอว่าน่ารักมากครับ
    จนในที่สุดเธอ ถามผมว่ามีแฟนเเล้วหรือยัง ผมตอบว่าไม่มี เป็นครั้งแรกของผมมีคนถามว่ามีแฟน ฮ่าๆ แต่ผมก็ดูเธอเหมือนจะมีความสุขเมื่อได้ยินว่าผมไม่มีแฟน ผมก็คุยเธอนาน ขึ้น นาน ขึ้นๆ ขึ้นๆเรื่อยๆ

จนความสัมพันเริ่มกลายจากเพื่อน เริ่มเเปลี่ยนขึ้นเรื่อยๆ จนในที่สุดผมก็ไม่แอบคิดไรมากตอนเธอบอกคำนั้นกับผม เธอบอกว่า เธอชอบผม "ชอบ" นะครับ แหมมไม่ได้ "รัก" หลายคนรู้ความหมายของ like กับ love it's not same มันไม่เหมือนกนันะครับ

จั้งแต่นนั้นผมก็เริ่มมีความสัมพันดีๆ คุย video นานขึ้นจาก 2 ซ.ม กลายเป็นเกือบจะตลอดเวลา บางวันเธอไม่ว่างผมก็รอเธอ บอกวันผมวไม่ว่างเธอก็รอผม เป็นอะไรที่มีความสุขมากครับ ถึงจะไม่ได้เธอตัวจริงๆ
    แต่ผมก็ได้เห็นเธอทุกวันนี้ก็พอใจเเล้วละครับ และในที่สุด เราทั้งสองก็กลายเป็นแฟนกันนะครับ ฮ่าๆ กว่า 2 เดือนที่ผมคุยกับเธอ

จนตอนนี้ผ่านมาเกือบ 1 ปีผมยังทำแบบนี้ตลอด ผมคิดว่าผมสามารถรอเธอ หลังจากกลับมาจจากโรงเรียน และเธอสามารถรอผม เวลา ติดธุระ เป็นการแบ่งความรู้สึกกันนะครับ

อาจจะมีบสงเรื่องที่ผมไม่เข้าใจวัฒนธรรมของเค้าแต่ผมก็พยายามอย่างเต็มที่

ล่าสุดแม่ของเค้าต้องการพบผมมากครับวันนี้เเม่เค้าไป สถาธูตไทยเพื่อสอบถามว่าเค้าพอจะช่วยอะไรผมได้ไมให้ผมได้ไป
    และผมมีแผนจะไปต่างประเทศเพื่อพบเธอครับ ใน เดือนมีนาคม ฮ่าๆ

ยังไงก็ขอบคุณที่อ่านบทความของผมนนะครับ ผมอย่างมีประสบการ์ณมาเล่าสู่กันฟังแค่นั้นเอง

จอมโหดโหลดเน็ตหลุด!
    Around the World
    กล่าวขอบคุณ
    1,546
    ได้รับคำขอบคุณ: 173
    น่าอิจฉาจริงๆเลยครับ แหม่..
    interpals ผมก็เคยเข้าไป เผื่อจะมีเพื่อนต่างชาติไว้คุยเล่น แต่ก็ยังดูไม่ค่อยเจอคนที่คุยอะไรจริงจังเลย

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบร็อคเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    541
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,160
    ขอรูปมาฟิน นิดนึง สิ 555

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,150
    สิ่งหนึ่งที่คนไทยส่วนใหญ่ไม่กล้าพูด English กลัวพูดไปแล้วผิด อายกลัวเขาไม่เข้าใจ แต่คนต่างชาติกลับคิดต่างกัน เขาพยายามฟังเราช่วยเรา เขาดีใจซะอีกที่เราพยายามพูดภาษาเขา 555+
    ผมก็เคยมีเพื่อนต่างประเทศครับ ทั้ง จีน มาเล อเมกา บ้าง แรกๆ ผมก็กลัวพูดผิด แต่พอได้ลองพูดไปบ้างแล้วมันก็ทำให้เราสามารถกล้าพูดไปอีกได้ พูดไปเหอะ เขาเข้าใจก็พอแล้วไม่ต้องถูก แป๊ะหมด

ผมทำงานซ่อมคอมเจอลูกค้าต่างชาติเยอะมาก การจะเอาศัพท์คอมมาบอกอาการให้เขาเนียโคตรยากเลย -.- คุณเก่งแล้วแหละครับ กล้าที่จะพูดกล้าที่จะทำ ภาษาไม่ใช่ปัญหา แต่มันอยู่ที่ความเข้าใจกัน อิอิ

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    197
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    อ่านกระทู้ท่านแล้ว ผมอยากเรียนภาษาอังกฤษขึ้นมาทันที 555

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

「Kurumi Tokisaki」
    くるみ Kurumi !!!!!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,912
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,832
    ช่ายๆ เอารูปมาให้ดูหน่อย <อยากจะเรียกภาษา E ขึ้นมาเลยสินิ ฮ่า !!!!!>

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

- CRMA -
    รั้วแดงกำแพงเหลือง
    กล่าวขอบคุณ
    322
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,714
    ขอรูปสักหน่อยสิครับ ผมละอิจฉาคุณจริงๆ

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Senior Inspector
    กล่าวขอบคุณ
    419
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,611
    ผมอายุ 19 ปี ตอนนี้ผมก็เล่น Interpals เหมือนกันครับ

ได้เจอทั้ง อินโดนีเซีย อเมริกา ฝรั่งเศส ตุรกี แคนนาดา ฯลฯ

ตอนนี้เจอสาวรัสเซีย อายุ 16 ครับ เธออยากคุยกับผมผ่าน Whats app

ผู้หญิงที่ จขกท. คุยด้วยอยู่ประเทศอะไรครับ???

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ animeth อ่านกระทู้
    ประเทษฮังการีครับ ช่วยรูปผมว่าผมโชว์ได้ไม่มากนะครับ เพื่อป้องกันความเป็นส่วนตัว

ผมขอลายน้ำไว้นะครับเพื่อนป้องกัน ไว้ก่อนนะครับโทษทีนะครับ
    Wow!You are very lucky.^^
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย cpt.noppakit : 2nd January 2014 เมื่อ 19:53
    You mad bro? No? Okay.. Whatever you say..

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    153
    ประเทษฮังการีครับ ช่วยรูปผมว่าผมโชว์ได้ไม่มากนะครับ เพื่อป้องกันความเป็นส่วนตัว

ผมขอลายน้ำไว้นะครับเพื่อนป้องกัน ไว้ก่อนนะครับโทษทีนะครับ

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 11 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Player
    กล่าวขอบคุณ
    2,331
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,473
    ยินดีด้วยนะครับ จ.ข.ก.ท ผมยิ่งเรียนมาทางสายภาษาอยู่ด้วย แต่ยังไม่กล้า พูดอะไรแบบคุณเลยครับ

น่าอิจฉาจริงๆนะครับ ฮ่าๆ ^^
    if you want to follow me
    Facebook: Napat Trisath || IG: DuckPPER

「Kurumi Tokisaki」
    くるみ Kurumi !!!!!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,912
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,832
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ animeth อ่านกระทู้

น่ารักมากครับ เอาใจช่วยครับ (อยากมีบ้างจริงๆ แต่ภาษา อ่อน ฮ่า !!!!)

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 76
    ผมเอาใจช่วยเต็มที่ ผมขอตัวกลับไปอ่านหนังสือ ภาษาอังกฤษ ต่อละครับ อิอิ555555
    ส่วนตัวอยากมี เพื่อน เป็นชาวต่างชาติมาก!ยุโรป อะไรแบบนี้ ช่วยแนะนำหน่อยก็ดีนะครับ ฮ่า ๆ
    ผมไม่ใช้โลลิค่อนนะ !

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบร็อคเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    541
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,160
    เดียวมาโชว เป็นชาว ตุรกี อิอิ ไครอยากเห็นรูปมั้ง

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

欅坂46
    กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,836
    หล่อๆๆ ขอให้คบกันนานๆ

ปล.เคยทัก จขกท ในข้อความโปรไฟล์เว็บนี้แต่ จขกท ไม่ตอบกลับมาเลยตอนนี้ลบไปและ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tff007 : 2nd January 2014 เมื่อ 21:08

กล่าวขอบคุณ
    214
    ได้รับคำขอบคุณ: 317
    เอามาโชว์กันใหญ่เลยเดี๋ยวไปหัดเล่นมั้ง

หน้าอย่างผมคงมีแต่ผู้ชายทักมาแน่เลย ฮาๆๆ

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    149
    ได้รับคำขอบคุณ: 64
    ผมอิจฉาจขกท.มากกๆๆๆๆ แงๆๆๆ อยากมีบ้างงงงงง งง ง ง ง ง ง ง ง ง

กล่าวขอบคุณ
    153
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tff007 อ่านกระทู้
    หล่อๆๆ ขอให้คบกันนานๆ

ปล.เคยทัก จขกท ในข้อความโปรไฟล์เว็บนี้แต่ จขกท ไม่ตอบกลับมาเลยตอนนี้ลบไปและ
    ขอโทษนะครับพอดีผมเปิดอ่านแต่ตอบกลับอินเตอร์เน็ตหลุดพอดีครับ ผมนึกว่าผมส่งข้อความไปหาละ ฮ่าๆ

.:: MCR HELENA ::.
    The Walking Dead
    กล่าวขอบคุณ
    1,260
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,020
    ผมเก่งภาษาอังกฤษน่ะ แต่เวลาไปคุยจริงๆสั่นไปหมดไม่รู้เป็นไร พูด "ห่ะๆ" อย่างเดียว 55
    Facebook :: Buddy Lord

31. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Me From Another Dimension
    อยู่ที่เรียนรู้ อยู่ที่ยอมรับมัน
    กล่าวขอบคุณ
    2,409
    ได้รับคำขอบคุณ: 170
    ไฟท์ติ้งน่ะครับ จขกท.ขอให้ไปกลับแบบราบลื่น บางทีแม่คนนั้นอาจจะได้เป็นแม่ยายก็ได้ ถถถถ

Download ขั้นเทพ !!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,026
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,440
    ได้ไปหาว่าที่คุณแม่ถึงประเทศเลย สู้ ๆ ครับ

บอกดีไหมน่ะ
    กล่าวขอบคุณ
    1,097
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,194
    อิจฉา จุงอยากเล่น ภาษาใหเก่งกว่านี้อ่ะ แต่อยากภาษาญี่ปุ่น ฮ่า ๆๆ

35. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    สู้ๆครับ จะติดตามและเอาใจช้วยเด้อ ขอให้ได้ไปพบกับคนที่รักไวๆนะครับ

WeeDManZ
    กล่าวขอบคุณ
    279
    ได้รับคำขอบคุณ: 186
    อยากจะมีบ้าง ไม่ไหวแล้ว
    FX-8320E + Maelstrom 120 t AS ROCK 970 Pro 3 HYPER-X 8GB X1 GTX960 4GB `Inno 3D IChill X2 Air Boss` All day All night ~_~

กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 731
    ถ้าผมไม่ได้เข้ามาอ่าน กท. นี้ ผมคงไม่เจอ interpals
    FC'โหดสสัด V2

กล่าวขอบคุณ
    129
    ได้รับคำขอบคุณ: 434
    -0- แจ่มมากๆ สู้ๆต่อไปนะคับเป็นกำลังใจให้
    < เรื่อยๆเหนื่อยก็พัก >