ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 177
    เหนื่อยแทนเลย เห็นใส่โค้ด compatibility list เองใหม่แบบนี้
    ผมว่าเอาแค่ลง link ให้เข้าไปดูกันเองดีไหม ไม่เหนื่อยท่านด้วย
    แถมเวลาอับเดตลำบาก ต้องมาเช็คกันใหม่ เกมนี้เข้าได้ยัง เกมนั้นเป็นไงมั่ง
    จะได้มีที่ว่างให้ใส่ content อย่างอื่นได้อีก (มีอีกเยอะมาก)

ปล. แนะนำเฉย ๆ น่ะครับ ช่วย ๆ กัน
    "พูดแบบนี้ ทำได้อย่างเขาหรือเปล่า" | "หนังดี คือหนังที่เราชอบ"
    -มิตรสหายท่านหนึ่ง

กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 304
    NAT/PAT : 11155 UDP (both side)
    คืออะไรครับผมไม่เข้าใจ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 409
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Noir อ่านกระทู้
    เหนื่อยแทนเลย เห็นใส่โค้ด compatibility list เองใหม่แบบนี้
    ผมว่าเอาแค่ลง link ให้เข้าไปดูกันเองดีไหม ไม่เหนื่อยท่านด้วย
    แถมเวลาอับเดตลำบาก ต้องมาเช็คกันใหม่ เกมนี้เข้าได้ยัง เกมนั้นเป็นไงมั่ง
    จะได้มีที่ว่างให้ใส่ content อย่างอื่นได้อีก (มีอีกเยอะมาก)

ปล. แนะนำเฉย ๆ น่ะครับ ช่วย ๆ กัน
    คนที่ไม่รู้ก็ไม่รู้จริงจริงครับ เรียกว่าต้องป้อนข้าวเข้าปากกันเลยที่เดียว เพราะเวลาให้ลิ้งมาชอบไม่ได่อ่านกัน
    แล้วก็เวลาอัพเดตก็คงทำใหม่เลยเพราะไวกว่า คงไม่เสียเวลามาดูทีละอันหรอกครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nekoload : 4th January 2014 เมื่อ 17:17

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ goopae อ่านกระทู้
    NAT/PAT : 11155 UDP (both side)
    คืออะไรครับผมไม่เข้าใจ
    จริงจริงมันอธิบายยากมาก เอาเป็นว่าจะสรุปง่ายง่ายง่ายให้ละกันครับ
    คือทั้งสองฝ่ายทั้งคน host และคน join ใช้ port 11155 ด้วย protocol UDP(User Datagram Protocol) ในการส่งข้อมูลในวง Lan หรือ VPN
    port 11155 เป็นของ tunngle น่ะครับซึ่งต้อง forward ทั้งสองฝ่ายอยู่แล้วครับ
    (ซึ่งจะใช้ port อะไรนั่นโปรแกรมเป็นตัวกำหนด สว่นถ้าอยากรู้ว่า protocol คืออะไรไปศึกษาเองครับเนื้อมันเยอะ ผมขี้เกียจอธิบาย)

ไม่ได้ปั้มกระทู้นะแต่เวลาโพสแล้วมันโพสไม่ออกซะที กดอีกทีกลายเป็นว่ามันออกมาสองอัน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nekoload : 6th January 2014 เมื่อ 03:55

.:: Out of the Woods ::.
    กล่าวขอบคุณ
    292
    ได้รับคำขอบคุณ: 372
    โปรแกรมนี้เจ๋งครับ แต่ผมขอถามอะไรหน่อยครับ เวลาผมเล่นเกมแล้วมันให้ตั้งชื่อ ผมจะเว้นวรรคยังไงครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ peerawatp อ่านกระทู้
    โปรแกรมนี้เจ๋งครับ แต่ผมขอถามอะไรหน่อยครับ เวลาผมเล่นเกมแล้วมันให้ตั้งชื่อ ผมจะเว้นวรรคยังไงครับ
    ไป setting >> system >> psp setting >> change nickname ลองดูครับ อันนี้ได้สำหรับบางเกม
    ส่วนตั้งชื่อนี่แต่ละเกมไม่เหมือนกันครับ เล่นถามมาซะกว้างเลย

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    มีวิธีเอา ปุ่มบนหน้าจอออกไหมครับ พอดีผมต่อจอย Ps3 เล่่น อยากเอาออก

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    โห ความรู้เต็มหัวเลยยยย
    เรื่อง PPSSPP อ่าน่ะ

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ RPG อ่านกระทู้
    มีวิธีเอา ปุ่มบนหน้าจอออกไหมครับ พอดีผมต่อจอย Ps3 เล่่น อยากเอาออก
    ปุ่มในที่นี้คือปุ่มเวลาใช้ Touch Screen รึเปล่าครับถ้าใช้
    ให้ไปปรับที่ setting >> control >> On-Screen Touch Control ให้เอาติ้กถูกออกครับ

แต่ถ้าในกรณีที่จะใช้ Touch Screen แต่ไม่อยากเห็นปุ่มให้
    setting >> control >> On-Screen Touch Control (ต้องมีเครื่องหมายถูก)>> Edit touch control layout
    ให้เลือก visibility พอเข้าไปแล้วถ้าไม่อยากเห็นปุ่มไหนให้เอาครื่องหมายถูกออก

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    แล้วถ้ามันจอดำแล้วขึ้นว่า " display driver stopped responding and has recovered" แก้ยังไงดีครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wingpower อ่านกระทู้
    แล้วถ้ามันจอดำแล้วขึ้นว่า " display driver stopped responding and has recovered" แก้ยังไงดีครับ
    เป็นที่การ์ดจอกับ driver การ์ดจอ ไม่เกี่ยวกับตัวโปรแกรม
    วิธีแก้ไขเบื้องต้นคือให้ลองเปลี่ยน version การ์ดจอดูครับ

ถ้าไม่ได้ไปถามคนอื่นเอานะครับ เพราะการ์ดจอคนละรุ่นคนละยี่ห้อ ผมไม่รุ้ครับว่าต้องแก้ยังไง

♥~โลกแห่งเกมส์~♥
    กล่าวขอบคุณ
    248
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    ขอบคุณมากๆครับ

.:"LC3AND":.
    "[[On The World]]"
    กล่าวขอบคุณ
    1,351
    ได้รับคำขอบคุณ: 278
    ตั้งค่าจอยไม่ได้กดไม่ติดทำไงดีครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MAMO_CHIIZ อ่านกระทู้
    ตั้งค่าจอยไม่ได้กดไม่ติดทำไงดีครับ
    ขอบ่นนิดหน่อย ให้ข้อมูลมานิดเดียวใครจะไปรู้ละครับเอาเป็นว่าขอข้อมูลเพิ่มละกัน

ใช้จอยอะไรละครับ แล้วเล่นเกมอื่นได้ปกติหรือเปล่าครับ
    ส่วนใหญ่มันจะรองรับได้เกือบหมดทุกตัวนะครับ จอยราคาไม่ถึงร้อยก็เล่นได้

วิธีแก้เบื้องต้น
    1.โหลดตัว Emulator ppsspp ตัวใหม่มาลองดูเผื่อจะรองรับจอยได้มากขึ้น (ในกรณีที่เป็น version 0.9.8 ไม่ต้องทำ)
    2.ลองลงตัว driver จอยใหม่ (ผมว่าน่าจะลง driver ไม่ครบหรือไม่ได้ลงมากกว่า ส่วนวิธีไปหาเอาเองจอยแต่ละอันไม่เหมือนกัน)
    3.ใช้การควมคุมผ่าน keyboard โดยใช้โปรแกรม joytokey แปลง joy ให้เป็น keyboard (ให้เลือกวิธีนี้เป็นวิธีสุดท้าย)

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,351
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nekoload อ่านกระทู้
    ขอบ่นนิดหน่อย ให้ข้อมูลมานิดเดียวใครจะไปรู้ละครับเอาเป็นว่าขอข้อมูลเพิ่มละกัน

ใช้จอยอะไรละครับ แล้วเล่นเกมอื่นได้ปกติหรือเปล่าครับ
    ส่วนใหญ่มันจะรองรับได้เกือบหมดทุกตัวนะครับ จอยราคาไม่ถึงร้อยก็เล่นได้

วิธีแก้เบื้องต้น
    1.โหลดตัว Emulator ppsspp ตัวใหม่มาลองดูเผื่อจะรองรับจอยได้มากขึ้น (ในกรณีที่เป็น version 0.9.8 ไม่ต้องทำ)
    2.ลองลงตัว driver จอยใหม่ (ผมว่าน่าจะลง driver ไม่ครบหรือไม่ได้ลงมากกว่า ส่วนวิธีไปหาเอาเองจอยแต่ละอันไม่เหมือนกัน)
    3.ใช้การควมคุมผ่าน keyboard โดยใช้โปรแกรม joytokey แปลง joy ให้เป็น keyboard (ให้เลือกวิธีนี้เป็นวิธีสุดท้าย)
    ใช้จอยokerราคาถูกๆครับเล่นได้ทุกเกทครับยกเว้นโปรแกรมนี่ครับ ver.ที่ใช้เป็น0.9.8 ครับผม

กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 296
    windows 8.1 หรือปล่าวครับ ผมก็ใช้ไม่ได้ ก่อนหน้านี้ใช้ 8 จอยอันเดิม เล่นได้ปกติ พอเปลี่ยนมาเป็น 8.1 ตั้งค่าอะไรไม่ได้เลย

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MAMO_CHIIZ อ่านกระทู้
    ใช้จอยokerราคาถูกๆครับเล่นได้ทุกเกทครับยกเว้นโปรแกรมนี่ครับ ver.ที่ใช้เป็น0.9.8 ครับผม
    ก็ตามนั้นแหละครับ windows 8.1 ไม่รองรับ ส่วนตัวก็ใช้ oker นี่แหละครับ win 8 ธรรมดาไม่ 8.1
    แล้วเล่นได้ตาม rep บน ว่าแต่ใช้ os อะไรเหรอครับ windows 8.1 หรือ os ที่แปลกแปลกที่มีการเพิ่มการตัดอะไรไปรึเปล่า

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,351
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nekoload อ่านกระทู้
    ก็ตามนั้นแหละครับ windows 8.1 ไม่รองรับ ส่วนตัวก็ใช้ oker นี่แหละครับ win 8 ธรรมดาไม่ 8.1
    แล้วเล่นได้ตาม rep บน ว่าแต่ใช้ os อะไรเหรอครับ windows 8.1 หรือ os ที่แปลกแปลกที่มีการเพิ่มการตัดอะไรไปรึเปล่า
    ใช้win7ครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ใช้win7ครับ
    ถ้างั้นผมก็ไม่รู้แล้วละครับคนอื่นเขาเล่นได้หมด(win7 win8 android)
    แปลว่าคุณไปทำอะไรที่ต่างจากคนอื่นเขารึเปล่า เช่น เคยไปตั้งค่าอะไรมั่วมั่วรึเปล่า หรือลงโปรแกรมแปลกแปลก ไม่ก็ใช้ windows ที่เป็นตัวดัดแปลง
    ถ้าไม่ใช่แสดงว่า driver ของ joy มีปัญหา แต่ว่าคงไม่ใช่เสียบ joy หลังเปิดปรแกรม ppsspp นะครับเพราะยังไงมันก็ไม่ได้ทุกเกมอยู่แล้ว