ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

[ISH]
    Shinonono shrine
    กล่าวขอบคุณ
    947
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,281

[PC][Visual-Novel][Beta]IF-Infinite Fortune Beta 1.5(มือใหม่-ฝึกเขียน)

- ข้อมูล -

[IF]Infinite Fortune Project Beta 1.5
    Sort : Visual Novel
    เป็นเกมแฟนเมดอะครับ ถ้าให้อธิบายเกี่ยวกับเกมนิดหน่อยก็ตามชื่อเวอร์ชั่น"เบต้า"
    เนื้อเรื่องพาดพิงไปที่ซีรี่ย์ IS นิดหน่อยแต่ไม่ได้ดำเนินเรื่องตามครับ เนื้อเรื่องยังมีตัวละครหลักแค่ ชาร์ล และ โฮกิ และลอว์ร่าในอนาคตครับ
    เขียนรูทเยอะกว่านี้ก็ไม่ค่อยไหวเท่าไรบวกกับเขียนคนเดียวด้วย ตัวเกมBetaนี้ใช้เวลาพัฒนาทั้งหมด 27 ชั่วโมงครับ นั่งเขียนวันละ 6 ชั่วโมงนิดหน่อย
    เวลารวมทั้งการตัดต่อ/CG

- Menu game -

- ปัญหาต่างๆที่พบตอนนี้/ส่วนที่ยังไม่สำเร็จ -

-Bonus Profile
    -Bonus Music
    -ถ้าเข้าโบนัสแล้วออกมาเข้าเกม จะเด้ง
    ตอนนี้เกมยังจบอยู่ที่ไปกินข้าวเที่ยงกับชาร์ลนะครับฉะนั้นถ้าเล่นถึงจุดนั้นแล้วเด้งออกมาที่หน้าเมนูก็ไม่ต้องแปลกใจนะครับ ตัวเกมยังไม่ค่อยสมบูรณ์เท่าไร

และที่ขาดไม่ได้
    ขอขอบคุณแรงบัลดาลใจจากท่าน lazy จากกระทู้
    Click
    ที่นำตัวเกมมาเสนอกันครับ

ไฟล์เสียงผมเรนเดอร์ขึ้นมาในคุณภาพที่สูงหน่อยครับ

Download : Click

*ไฟล์ขัดข้อง/มีปัญหาอย่างไร แจ้งได้ทันทีเลยนะครับ*
    ขอบคุณมากๆครับที่นำไปทดลองเล่น
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย postgeno159 : 14th February 2014 เมื่อ 17:17

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 25 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Amat Victoria Curam
    Lampang หนาวมาก
    กล่าวขอบคุณ
    1,746
    ได้รับคำขอบคุณ: 191
    รอสมบูรณ์รับรองผมเล่นแน่ครับ เล่นตอนนี้นี้เดียวค้างคา 5555

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 107
    เยี่ยมครับ แต่ส่วนของการปะติดปะต่อเรื่องราวต้องแก้ไขนะ อย่าง รูทที่เราได้คุยแต่โฮคิแล้วเราเลือกกลับหอ จากนั้นตัวเราก็นอนเลย
    วันรุ่งขึ้นเราก็ได้เจอชาร์ล็อตต์แต่บทสนทนาเหมือนคนรู้จัก ทั้งๆเพิ่งเจอกันครั้งแรก มันเลยดูแปลกๆครับ
    แต่ทำได้ดีแล้วครับ ทำมาเรื่อยๆผมจะคอยเป็นกำลังใจให้ครับ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

[ISH]
    กล่าวขอบคุณ
    947
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Blacker อ่านกระทู้
    เยี่ยมครับ แต่ส่วนของการปะติดปะต่อเรื่องราวต้องแก้ไขนะ อย่าง รูทที่เราได้คุยแต่โฮคิแล้วเราเลือกกลับหอ จากนั้นตัวเราก็นอนเลย
    วันรุ่งขึ้นเราก็ได้เจอชาร์ล็อตต์แต่บทสนทนาเหมือนคนรู้จัก ทั้งๆเพิ่งเจอกันครั้งแรก มันเลยดูแปลกๆครับ
    แต่ทำได้ดีแล้วครับ ทำมาเรื่อยๆผมจะคอยเป็นกำลังใจให้ครับ
    เท่าที่ผมจำได้ ตอนระหว่างเข้าห้องนอนจะเจอรูมเมท(ชาร์ล)แล้วคุยกันในนั้นสักพักครับ
    และก็ขอขอบคุณมากครับสำหรับคำติชม

[ISH]
    กล่าวขอบคุณ
    947
    ดันหน่อยน้อ สำหรับคนนอนดึก ><

กล่าวขอบคุณ
    46
    ได้รับคำขอบคุณ: 224
    เยี่ยมเลยครับท่าน

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Lazy Soldier
    กล่าวขอบคุณ
    1,025
    ได้รับคำขอบคุณ: 603
    ขอบพระคุณมากเลยครับ โหลดไปทดลองก่อนเด้อออ >w<

ขอให้ปัญญาเกิดแด่ท่าน
    cpu Intel(R) Core(TM) i5 4460 3.2 GHz GALAX GTX 1060 OC 3GB 8.00 GB RAM DDR3 BUS 1600 Win 10

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Lazy Soldier
    กล่าวขอบคุณ
    1,025
    ได้รับคำขอบคุณ: 603
    ลองเล่นแล้ววว สนุกมากครับ ดูท่าท่าง ภาพ BG และ ตัวละคร จะเอามาจากใน เมะหมดเลยสิน้าาา (พอดูออก)
    ชาร์ล เหมือนจะแอบชอบเราแฮะ อุ๊ฟ! แอบสปอยซะละ ฮิฮิ

ถ้าเพิ่มสีหน้าตัวละครเวลาพูดจะดีมากเลยครับ แค่ก็เอามาจากเมะหนิน้ออ คงทำยากหน่อยหละ สู้ๆนะครับ ติดตามรอผลงานครับผม

สู้เค้า ไอ้มดแดง //ไม่ใช่ละ
    cpu Intel(R) Core(TM) i5 4460 3.2 GHz GALAX GTX 1060 OC 3GB 8.00 GB RAM DDR3 BUS 1600 Win 10

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 851
    Wow!!...ผมชอบเกมส์เเนวนี้มากเลย...เป็นกำลังใจให้น่ะครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lazy อ่านกระทู้
    ลองเล่นแล้ววว สนุกมากครับ ดูท่าท่าง ภาพ BG และ ตัวละคร จะเอามาจากใน เมะหมดเลยสิน้าาา (พอดูออก)
    ชาร์ล เหมือนจะแอบชอบเราแฮะ อุ๊ฟ! แอบสปอยซะละ ฮิฮิ

ถ้าเพิ่มสีหน้าตัวละครเวลาพูดจะดีมากเลยครับ แค่ก็เอามาจากเมะหนิน้ออ คงทำยากหน่อยหละ สู้ๆนะครับ ติดตามรอผลงานครับผม

Neko Project Plus ของท่านี้ก็ใช่ย่อย แฮะๆ

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

[ISH]
    กล่าวขอบคุณ
    947
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Baszoindy อ่านกระทู้
    เยี่ยมเลยครับท่าน
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CJX อ่านกระทู้
    Wow!!...ผมชอบเกมส์เเนวนี้มากเลย...เป็นกำลังใจให้น่ะครับ
    โอ้ ขอบคุณมากครับ ><

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lazy อ่านกระทู้

หะหะ ครับตามนั้นรูปส่วนมากผมจะเอามาจากในอนิเมะอยู่ แต่ก็มีซีนบางตัวที่เอามาจากที่อื่นบ้าง

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 851
    รอๆๆๆ ตัวเต็มอยู่น่ะครับ...แฮะๆภาพ เนื้อเรื่องดีมากๆเลย ยังทำอยู่รึเปล่าน๊าาา

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Super Member Lv.5
    กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,567
    ขอรับไปทดสอบขอรับ อิอิ
    ร่วมกัน ไม่ครอบลิ้งในโปรแกรมฟรี หรือ ครอบลิ้งของโปรแกรมคนอื่น

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

[ISH]
    กล่าวขอบคุณ
    947
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CJX อ่านกระทู้
    รอๆๆๆ ตัวเต็มอยู่น่ะครับ...แฮะๆภาพ เนื้อเรื่องดีมากๆเลย ยังทำอยู่รึเปล่าน๊าาา
    โอ้วขอบคุณมากครับ ><
    ส่วนในเรื่องการพัฒนาต่อ กำลังคิดที่จะรวบรวมทีมอยู่ครับ อีกอย่างก็ใกล้จะปิดเทอมแล้วด้วย ถ้ารวมทีมได้ ก็พัฒนาเลยเมื่อนั้นครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ AdminMaster001 อ่านกระทู้
    ขอรับไปทดสอบขอรับ อิอิ
    ขอขอบคุณทุกท่านมากนะครับ ที่รับตัวเบต้าไปทดสอบกัน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย postgeno159 : 14th February 2014 เมื่อ 13:07

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

CJX