ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ก็ไม่รู้ไง..ถึงได้ถาม
    กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 282
    ผมไม่งง.... สรุปคือ vram ต้อง 2-3 gig ถึงโอเค แล้วก็ต้องแรงด้วย gpu 1000 mhz+ vram gddr5 bandwidth ก็ต้อง 256-512 bit ถึงจะสุดยอด
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tha3778 : 9th January 2014 เมื่อ 17:31

ใช้ง่าย ๆ ยาว ๆ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,697
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,389
    ไม่งง ก้ดีแล้วครับ จะได้เป็นความรู้ ต้องเป็นคนที่ช่างสังเกตุ

ไม่ใช่เห็นชื่อหัวกระทู้เอ่ะอะไรก้ ปลาๆงูๆ แบบนี้ไม่มีกะจิตกะใจจะตอบเท่าไหร่หรอก
    รับจัดสเปค, ให้คำแนะนำ หรือ ปัญหาเกี่ยวกับ pc line : ballysosmile

กล่าวขอบคุณ
    735
    ได้รับคำขอบคุณ: 161
    3-4g ราคาก็ไป 1-2 หมื่นเกือบหมดแล้ว ผมคงเอาตัวเล็กๆพอ 6-8 พันอะครับ
    ไม่ใช่ว่าไม่อยากได้ แต่เล่นอย่างพอเพียงดีกว่าคิดแบบนี้
    CPU = I5-8500 /RAM = 8G/GPU = GTX1070

กล่าวขอบคุณ
    1,697
    อยู่ที่งบครับ เพราะเริ่มต้นจาก 5-6 พัน

7790 มีให้เลือก 1 หรือ 2 gb แล้วแต่งบในกระเป่าท่านเลย ตามสะดวก...

เพราะการ์ดรุ่นกลางๆ 7790/7850/7870/650ti boost/660/660ti/ GPU ยังวิ่งไม่เต็มที่เท่าไหร่ บางเกม ย้ำว่า บางเกม เพราะแรมขวด

ถ้าเป็น 7770 ไม่ว่ากัน ถึงจะ 1 หรือ 2 gb ยังไง GPU มันก้ต้องวิ่งเต็มที่ก่อนอยู่แล้ว ต้องการืดระดับกลางๆขึ้นไป ถ้านั่งเช้คจะดูออกกันหมด

ผมเป้นคนช่างสังเกตุครับ เวลามีปัญหาไรผมจะแก้ปัญหาอยุ่เสมอ ^^
    รับจัดสเปค, ให้คำแนะนำ หรือ ปัญหาเกี่ยวกับ pc line : ballysosmile

กล่าวขอบคุณ
    1,697
    ยกตัวอย่างง่ายๆ

HD7770 จะมีแรม 1 หรือ 2 ยังไงมันก้ไม่ต่างกันอยู่แล้ว

เพราะกำลัง GPU ของ 7770 ไม่ได้เยอะแยะอะไรเลย ต่อให้ 1gb ก้ใช้ไม่หมด เพราะ GPU ทำงาน 99-100% ไปแล้ว ส่วนเหลือคือแรม

ถ้าปรับแค่ high บางเกม ยังไงก้กินไม่ถึงครับ ถ้าปรับถึง extra aa x4 resolution 1920x1080 แล้วค่อยมาว่ากันได้ สำหรับ BF4 ผมไม่ขัด...

แต่ถ้าเป็นการ์ดจอแรงขึ้นมาหน่อยอย่าง GTX660 2gb ปรับ extra ได้บ้างหรือเกือบสุดได้ทุกเกม บางเกมก้ไม่ได้กินแรมอะไรมาก ผ่านไป...

ถ้ามาเจอบางเกม แต่มันกินแรมเยอะขึ้น แรมทำงาน 1.9xgb แต่ GPU ดันมาตัน วิ่งได้แค่นี้ เช่นแรมใช้ไป 1.98gb แต่ GPU ทำงาน 70% ก้คือคอขวดแล้วไงครับ ดูเองง่ายๆ ผมอธิบายให้อีกรอบ โอเคนะ

กล่าวขอบคุณ
    96
    เอ่อ ขออิกเทค

ผมไม่งง คือการ์ดจอมันก็พัฒนาไปตามกาลเวลา แล้วเมื่อ4ปีก่อน การ์ดจอ 1 กิกก็ถือว่าเล่นได้ทุกเกม แต่ตอนนี้อะไร ๆ ก็เดินไปข้างหน้าเราจะใช้การ์ดจอ 1 กิก ไปตลอดชาติมันก็ไม่ใช่ เกมที่พัฒนาออกมาก็มีภาพที่สมจริงมากขึ้นแล้วยังแถมความรับประทานทรัพยากรเครื่องสูงเพิ่มให้อิก ผมไม่แปลกใจเลยที่จะมีคนมาแนะ ให้ใช้การ์ดจอ ที่มี vram ขั้นต่ำ 2 กิก ผมคิดว่ายังไงก็ต้องได้ใช้ละ แต่อาจจะไม่ใช่ตอนนี้อาจต้องรอไปอิกจนการ์ดจอมันถูกลงกว่านี้ หรือเกมที่ออกมาใหม่ ๆ มีความต้องการ vram มากขึ้น การ์ดจอ 2 กิก จึงอาจเป็นตัวเลือกที่ดีก่ว่า ส่วนรายละเอียด gpu clock .mem clock. bus bandwidht ก็คงเป็นตัวเลือกถัดไป

จริงแล้วผมไม่ได้เป็นผู้เชี่ยวชาญด้านคอมพิวเตอร์ แต่เพราะสนใจผมก็พออ่าน ๆ ฟัง ๆ มาบ้าง แต่ถ้าผิดผลาดก้ขออภัยและขอผู้รู้ช่วยชี้แนะแก้ไขด้วยครับ อย่าด่าส่งผมเลยนะ

กล่าวขอบคุณ
    1,697
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tha3778 อ่านกระทู้
    เอ่อ ขออิกเทค

ผมไม่งง คือการ์ดจอมันก็พัฒนาไปตามกาลเวลา แล้วเมื่อ4ปีก่อน การ์ดจอ 1 กิกก็ถือว่าเล่นได้ทุกเกม แต่ตอนนี้อะไร ๆ ก็เดินไปข้างหน้าเราจะใช้การ์ดจอ 1 กิก ไปตลอดชาติมันก็ไม่ใช่ เกมที่พัฒนาออกมาก็มีภาพที่สมจริงมากขึ้นแล้วยังแถมความรับประทานทรัพยากรเครื่องสูงเพิ่มให้อิก ผมไม่แปลกใจเลยที่จะมีคนมาแนะ ให้ใช้การ์ดจอ ที่มี vram ขั้นต่ำ 2 กิก ผมคิดว่ายังไงก็ต้องได้ใช้ละ แต่อาจจะไม่ใช่ตอนนี้อาจต้องรอไปอิกจนการ์ดจอมันถูกลงกว่านี้ หรือเกมที่ออกมาใหม่ ๆ มีความต้องการ vram มากขึ้น การ์ดจอ 2 กิก จึงอาจเป็นตัวเลือกที่ดีก่ว่า ส่วนรายละเอียด gpu clock .mem clock. bus bandwidht ก็คงเป็นตัวเลือกถัดไป

จริงแล้วผมไม่ได้เป็นผู้เชี่ยวชาญด้านคอมพิวเตอร์ แต่เพราะสนใจผมก็พออ่าน ๆ ฟัง ๆ มาบ้าง แต่ถ้าผิดผลาดก้ขออภัยและขอผู้รู้ช่วยชี้แนะแก้ไขด้วยครับ อย่าด่าส่งผมเลยนะ
    เข้าใจถูกแล้วครับ

ถ้าเป็นการ์ดที่ให้แรมมา 1gb ก้คือให้มาตามความเหมาะสมของตัวการ์ด+ราคา เอง
    ถ้าเป็นระดับกลางๆ ให้มาซัก 2-3 ก้ยังดี สังเกตุบางเกมแล้ว 2gb มันไม่พอเห็นๆ

ผมต้องการคำตอบแบบนี้มากกว่าฟังแล้วดูชัดเจน ไม่นอกเรื่อง

กล่าวขอบคุณ
    2,525
    ได้รับคำขอบคุณ: 604
    เกมสมัยนี้ทำออกมาไม่ดูกระเป๋าตังผู้บริโภคเลย ออกมาแต่ละทีนี้ ต้องกระเป๋าฉีกกันเป็นแถวเลย(สำหรับสาย HARD CORE)ขาโหดทั้งหลาย อัพที่อย่างต่ำๆก็ 50K
    FX8350 Corsair H100I GTX 670 OC SLI Crosshair v fomula-z Corsair Vg 16Gb Bus1600 HDD 2.1TB Corsair Ax 850 80 Plus Gold

กล่าวขอบคุณ
    1,697
    เอาเต๊อะ ๆ อย่างน้อย low-med ใน pc ก้สวยกว่าใน console ล๊ะกัน อย่าคิดมาก อิอิ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    เข้า youtube ดูค่า benmark ของการ์ดจอกับเกมที่จะเล่นไปเลยดิยากตรงไหนกัน เอาเทียบรุ่นแดงกับรุ่นเขียวก็เป็นอีกทางเลือกหนึ่งสำหรับสาวก แรมการ์ดจอก็มีประโยชน์กับการใช้งานอย่างอื่นด้วยไม่ได้ไว้ใช้เล่นเกมอย่างเดียวที่สำคัญชื้อการ์ดจอแล้วอย่าลืมดู power ของ pc และก็ power ของเงินในกระเป๋าด้วยจะได้ไม่เป็นทุกข์ทีหลัง

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 531
    กลางๆปีผม ก็ว่าอาจจะ ได้ถอยคอมใหม่สักเครื่องครับ
    ตอนนี้ คอมผม 1ปีครึ่งละ แม้จะเล่นได้ทุกเกม แบบ FHD HI[GW2 Warthunder WoT FFXIV BF3 BF4 เกมเท่าที่เล่นอะนะ] แต่ ผมก็ปรับ Mid เพื่อให้โหลดไวขึ้น ง่ายๆคือเริ่มตกยุคละ
    ตั้งไว้ว่าจะซื้อจอ แบบ 2560 x1080 -1600 ขึ้นไปดู รอราคามันตกลงอีกสักหน่อย แต่ก็ไม่แน่ อาจจะลดเหลือ 20000 พอก็ได้ เพราะไม่มีเวลาเล่นเท่าไหร่
    บางคน จอ 720P ก็ แรมจอ 1GB [ปีนี้อะนะ]ยังพอนะครับ แรมมันจะใช้มากขึ้นเมื่อคุณปรับ ภาพสวยๆ RESจอใหญ่ๆ AA นี่ผมว่า น้อยคนจะได้ปรับ ต้องแรงพอสมควร
    ตัวต่อไปผมเล็งๆไว้คือ 3GB+ แต่รอสักพักมันก็ออกรุ่นใหม่ๆมา คงเอาไม่เกิน 15000

กล่าวขอบคุณ
    10
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kooh อ่านกระทู้
    เอาเต๊อะ ๆ อย่างน้อย low-med ใน pc ก้สวยกว่าใน console ล๊ะกัน อย่าคิดมาก อิอิ
    ไม่เสมอไปนะ
    คอนโซล มันมีเกมเทพอยู่ พวกอันชาตเต็ด 1-3[ทั้งสนุกทั้งฮา สวยด้วย] Killzone2-3 [ภาพสวยจนผมตะลึงเลย] last of us เต็ม 10 กับเกมนี้ สุดยอด Atelier of .......ทุกภาค เกมภาพไม่สวยอะไรเน้นน่ารักๆแต่สนุก
    ตอนนี้มี Gen ใหม่แล้ว คงต้องสักMid- Hi อะนะถึงจะสวยกว่า

กล่าวขอบคุณ
    96
    ทำไมเรื่องนี้มันยังไม่จบอิก

กล่าวขอบคุณ
    1,697
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gikkik อ่านกระทู้
    ไม่เสมอไปนะ
    คอนโซล มันมีเกมเทพอยู่ พวกอันชาตเต็ด 1-3[ทั้งสนุกทั้งฮา สวยด้วย] Killzone2-3 [ภาพสวยจนผมตะลึงเลย] last of us เต็ม 10 กับเกมนี้ สุดยอด Atelier of .......ทุกภาค เกมภาพไม่สวยอะไรเน้นน่ารักๆแต่สนุก
    ตอนนี้มี Gen ใหม่แล้ว คงต้องสักMid- Hi อะนะถึงจะสวยกว่า
    ยังไงผมก้ยืนยันว่า"ส่วนใหญ่"ครับ

เพราะ uncharted 3 ใน pc มันไม่มีเพราะเป็นของทางลิขสิทธิโซนี่พอร์ตมาให้ playstation โดยเฉพาะเลย ไม่แปลกหรอกที่ภาพจะออกมาสวย ก้ดูอย่าง god of war 3 สิ -.-
    ถ้าโดยรวมแล้ว ps3 หรือ xbox360 เกมที่ออก 2013 เล่นที่ Full-HD ยังไงภาพก้ยังแย่กว่า pc (ถ้าเกมที่มีทั้ง pc และ console) เอามมาเปรียบเทียบกันได้
    แค่ผมซื้อ gta v มาลองกับ xbox360 ที่บ้าน ก่อนที่จะขายไปคราวแล้วภาพดูแล้วอยากจะอ้วก -//- ผมเลยขายทิ้งแล้วมารอเล่น pc
    ที่ผมพูดนี่ไม่ได้หมายถึง Next Gen น้ะครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dante_sparda อ่านกระทู้
    เข้า youtube ดูค่า benmark ของการ์ดจอกับเกมที่จะเล่นไปเลยดิยากตรงไหนกัน เอาเทียบรุ่นแดงกับรุ่นเขียวก็เป็นอีกทางเลือกหนึ่งสำหรับสาวก แรมการ์ดจอก็มีประโยชน์กับการใช้งานอย่างอื่นด้วยไม่ได้ไว้ใช้เล่นเกมอย่างเดียวที่สำคัญชื้อการ์ดจอแล้วอย่าลืมดู power ของ pc และก็ power ของเงินในกระเป๋าด้วยจะได้ไม่เป็นทุกข์ทีหลัง
    อืม ว่าแต่จะขุดมาทำไมหล่ะเนี่ย power มาเกี่ยวไรกับแรมการ์ดจออีก มาถึงขนาดนี้คนเค้าก้ดูเป็นแล้วมั้งครับ เธอ...

กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 302
    จขกท.ครับ ถามสักอย่าง
    ผมว่าจะจัด HIS R9 270X IceQ Boost Clock 7750 มา ตามลิ้ง http://notebookspec.com/pc-vga/HIS-R...oost-Clock/306
    + Power Supply สัก600W ตามลิ้งมันพอไหมครับ ตอนนี้ใช้ HIS 6670 IceQ 1GB อยู่เลย ที่เหลือลงตัวหมดละ
    แล้วตัวนี้ถ้าจัดมาถือว่าเล่นเกมพวก DayZ BF4 AC4 ลงตัวหมดไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,697
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ monmon487 อ่านกระทู้
    จขกท.ครับ ถามสักอย่าง
    ผมว่าจะจัด HIS R9 270X IceQ Boost Clock 7750 มา ตามลิ้ง http://notebookspec.com/pc-vga/HIS-R...oost-Clock/306
    + Power Supply สัก600W ตามลิ้งมันพอไหมครับ ตอนนี้ใช้ HIS 6670 IceQ 1GB อยู่เลย ที่เหลือลงตัวหมดละ
    แล้วตัวนี้ถ้าจัดมาถือว่าเล่นเกมพวก DayZ BF4 AC4 ลงตัวหมดไหมครับ

600W+ครับ เพราะการ์ดนี้ Full Load 305-310W กินไฟพอสมควรเลย ว่าแต่เข้าไปเห็นแต่การ์ดจอนะ

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 302
    สัก 650W เล่นยี่ห้อไหนถูกๆดีครับ มีตัวแนะนำไหม ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    10
    จะเอาอะไรนักหนากับ ฮาร์ดแวร์เมื่อ 8 ปีที่แล้วหว่า ผมก็พูดถึงอยู่ว่าไม่เสมอไป [บางกรณี] ในเกมเทพของ PS3 มันสวยจริงๆ ชนิดที่ว่า ต่อให้มันพอร์ตลงPC ผมก็ไม่รู้ว่า คอมเครื่องละ 10000 มันจะเรนเดอร์ออกมาได้แบบนี้ได้ไหม
    มันจริงที่คอนโซลกากกว่า PC เยอะ ปล. เกมปี 2013PC มันจะสวยกว่าคอนโซลนี่ไม่แปลกเลย มันต้องไป เทียบกับเจนใหม่แล้ว

- [ The Gang ] -
    กล่าวขอบคุณ
    1,262
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,610
    ผมว่าเค้าพูดถึงส่วนใหญ่นะถ้าเกมไหนที่สวยจริงๆอะไม่ขัดอยู่แล้ว .
    - XENON -

กล่าวขอบคุณ
    1,697
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gikkik อ่านกระทู้
    จะเอาอะไรนักหนากับ ฮาร์ดแวร์เมื่อ 8 ปีที่แล้วหว่า ผมก็พูดถึงอยู่ว่าไม่เสมอไป [บางกรณี] ในเกมเทพของ PS3 มันสวยจริงๆ ชนิดที่ว่า ต่อให้มันพอร์ตลงPC ผมก็ไม่รู้ว่า คอมเครื่องละ 10000 มันจะเรนเดอร์ออกมาได้แบบนี้ได้ไหม
    มันจริงที่คอนโซลกากกว่า PC เยอะ ปล. เกมปี 2013PC มันจะสวยกว่าคอนโซลนี่ไม่แปลกเลย มันต้องไป เทียบกับเจนใหม่แล้ว
    แหม่คุณแล้วจะเถียงอะไรกับผมนักหนาผมก้บอกส่วนใหญ่ มันก้ไม่ได้บอกว่าทั้งหมดหนิ อืม 8 ปี xbox ผมก้ 5 ปี

ถ้าเมื่อก่อนนะ 8 ปี ก้ไม่ต่างอะไรกับ ps4 ที่ pc 20000-25000 สู้ไม่ได้ (ในราคาที่เท่ากัน) แล้วเมื่อก่อนมันไม่ใช่แบบนี้หรอ - -

8 ปีที่แล้วมันก้ (478,775)+8600gt แหละ หลัง 2-3 ปี pc มันก้ตามทันและเริ่มไปไว

ปล.แล้ว uncharted 3 มันออก 2011 ฮารด์แวร์ 8 ปียังเล่นได้สวยผมก้ไม่แปลกด้วย เพราะ pc ไม่มี เทียบก้เทียบเกมที่มันลงทั้ง pc และ console ไม่ง่ายกว่าหรอ แล้วผมก้ไม่ได้บอกว่า โอ๊ย ทำไม xbox ภาพมันแย่กว่า pc จัง ก้เพราะรู้อยู่แล้วไงว่าเกมใหม่ ๆ ภาพมันล้าหลังแล้วเลยไม่เล่น
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Kooh : 28th January 2014 เมื่อ 18:20

กล่าวขอบคุณ
    10
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kooh อ่านกระทู้
    แหม่คุณแล้วจะเถียงอะไรกับผมนักหนาผมก้บอกส่วนใหญ่ มันก้ไม่ได้บอกว่าทั้งหมดหนิ อืม 8 ปี xbox ผมก้ 5 ปี

ถ้าเมื่อก่อนนะ 8 ปี ก้ไม่ต่างอะไรกับ ps4 ที่ pc 20000-25000 สู้ไม่ได้ แล้วเมื่อก่อนมันไม่ใช่แบบนี้หรอ - -

8 ปีที่แล้วมันก้ p4+8600gt แหละ หลัง 2-3 ปี pc มันก้ตามทันและเริ่มไปไว
    คุณเข้าใจยากจัง ผมบอกอยู่ว่า ไม่เสมอไป[ตั้งแต่เรปแรก]ที่คอมมันจะสวยกว่า คอนโซล แล้วผมก็ยกตัวอย่างเกมพวก EX ของPS3 นั่นคือประเด็นที่ผมบอก
    และผมไม่ได้บอกว่าถ้ามีเกมเหมือนๆกัน คอนโซลมันจะสู้ PCได้ อาจจะมีที่มันไม่ต่างกันสำหรับเกมที่กินสเปคน้อยๆ
    แต่ผมว่าคนซื้อคอนโซลมันคงไม่ได้เอามาเสพกราฟฟิคกันอยู่แล้ว ถ้ามีเกมเหมือนกันมันก็ PC มันก็โหมดกว่าอยู่แล้ว มันอยู่ที่จ่ายได้เท่าไหร่
    ถ้างัดกันที่สเปคเท่ากัน เช่นใน PS4 VS PC ผมว่า PS4 อาจจะมีข้อได้เปรียบอยู่
    PC เทพเจ้าจ่ายได้เท่าไหร่ได้มากเท่านั้น
    คอรโซล จ่ายน้อยๆ เล่นพอเพียง

กล่าวขอบคุณ
    1,697
    คุณเข้าใจยากจัง ผมบอกอยู่ว่า ไม่เสมอไป[ตั้งแต่เรปแรก]ที่คอมมันจะสวยกว่า คอนโซล แล้วผมก็ยกตัวอย่างเกมพวก EX ของPS3 นั่นคือประเด็นที่ผมบอก
    และผมไม่ได้บอกว่าถ้ามีเกมเหมือนๆกัน คอนโซลมันจะสู้ PCได้ อาจจะมีที่มันไม่ต่างกันสำหรับเกมที่กินสเปคน้อยๆ
    แต่ผมว่าคนซื้อคอนโซลมันคงไม่ได้เอามาเสพกราฟฟิคกันอยู่แล้ว ถ้ามีเกมเหมือนกันมันก็ PC มันก็โหมดกว่าอยู่แล้ว มันอยู่ที่จ่ายได้เท่าไหร่
    ถ้างัดกันที่สเปคเท่ากัน เช่นใน PS4 VS PC ผมว่า PS4 อาจจะมีข้อได้เปรียบอยู่
    PC เทพเจ้าจ่ายได้เท่าไหร่ได้มากเท่านั้น
    คอรโซล จ่ายน้อยๆ เล่นพอเพียง
    แล้วผมพูดว่า อย่างน้อย low-med มันไม่ถูกหรอ ขอถามหน่อยเถอะ ไม่ใช่ว่าเข้าใจยาก แต่รสนิยมคุณกับผมไม่เหมือนกันก้เท่านั้น

ปล.แล้วที่โพสที่ 71 ของคุณ ก้กลับมาตรงกับมู้ 59 อ่ะนะ โอเค สรุปคุณกล่าวถึงอะไรกันแน่ งบ หรือ เกม เนี่ย แล้วพูดถึงระดับการฟิคมาเกี่ยวไรกับเล่นสนุกไม่สนุก ฉันไม่เข้าใจ

แหม่เหมือนดูถูกเหมือนผมไม่เคยแต๊ะของพวกนี้อะไรอย่างงั้นเลย T^T
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Kooh : 28th January 2014 เมื่อ 18:59

กล่าวขอบคุณ
    0
    ยังไงผมก้ยืนยันว่า"ส่วนใหญ่"ครับ

เพราะ uncharted 3 ใน pc มันไม่มีเพราะเป็นของทางลิขสิทธิโซนี่พอร์ตมาให้ playstation โดยเฉพาะเลย ไม่แปลกหรอกที่ภาพจะออกมาสวย ก้ดูอย่าง god of war 3 สิ -.-
    ถ้าโดยรวมแล้ว ps3 หรือ xbox360 เกมที่ออก 2013 เล่นที่ Full-HD ยังไงภาพก้ยังแย่กว่า pc (ถ้าเกมที่มีทั้ง pc และ console) เอามมาเปรียบเทียบกันได้
    แค่ผมซื้อ gta v มาลองกับ xbox360 ที่บ้าน ก่อนที่จะขายไปคราวแล้วภาพดูแล้วอยากจะอ้วก -//- ผมเลยขายทิ้งแล้วมารอเล่น pc
    ที่ผมพูดนี่ไม่ได้หมายถึง Next Gen น้ะครับ

อืม ว่าแต่จะขุดมาทำไมหล่ะเนี่ย power มาเกี่ยวไรกับแรมการ์ดจออีก มาถึงขนาดนี้คนเค้าก้ดูเป็นแล้วมั้งครับ เธอ...
    อ้าวท่านก็เพราะว่ามันมีพวกนี้อยู่ไงละครับท่านเรื่องจริงคอมพังเป็นแทบแล้วพังเป็นแทบแล้วครับตำราว่าของให้กูได้เอาไปเล่นก่อนพังชั่งมันเดวส่งอย่างเดียวโลด อีกอย่างเงินไม่ค่อยมีต่อแล้วต่ออีกพอไม่พอก็ไม่อ้อนขอพ่อแม่อีก บางคนมีบัตรผ่อนสินค้า

อื่นอยู่แล้วมาพ่วงหนี้ขึ้นไปอีกชักหน้าไม่ถึงหลังต้นเดือนทีไรไปกับมันหมด ที่ผมกล่าวมาข้างบนนะมันดีต่อทุกคนครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,697
    พอเถอะนะ ขี้เกียจมานั่งดูกระทู้แล้ว ปล่อยๆมันตกไปเหอะ แล้วก้ไม่รู้ไปขุดมาทำไมนะ พูดถึงแรมการ์ดเอา เพาเวอร์ มาอีก เถียงเรื่อง คอนโซล อีกไรกันนักหนาไม่รุ้ -.- ลำคาญปวดหัว

แล้วก้ไม่ต้องมาตอบละนะ ฝากบอก Admin ด้วย ลบได้ลบไปเลย

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dante_sparda อ่านกระทู้
    อ้าวท่านก็เพราะว่ามันมีพวกนี้อยู่ไงละครับท่านเรื่องจริงคอมพังเป็นแทบแล้วพังเป็นแทบแล้วครับตำราว่าของให้กูได้เอาไปเล่นก่อนพังชั่งมันเดวส่งอย่างเดียวโลด อีกอย่างเงินไม่ค่อยมีต่อแล้วต่ออีกพอไม่พอก็ไม่อ้อนขอพ่อแม่อีก บางคนมีบัตรผ่อนสินค้า

อื่นอยู่แล้วมาพ่วงหนี้ขึ้นไปอีกชักหน้าไม่ถึงหลังต้นเดือนทีไรไปกับมันหมด ที่ผมกล่าวมาข้างบนนะมันดีต่อทุกคนครับ
    รู้งับบว่ามันดี -0- แต่ว่าในนี้บางคนมันก้รู้เรื่องแล้วเลยไม่จำเป็น เดียวก้อย่างคอนโซล ออกทะเล ทั้งที่มันก้มีเหตุผลของแต่ละคนไปเถียงให้ตายก้เถียงกันไม่ลงหรอกไม่มีวันจบ เพราะเล่นแล้วได้อรรถรสไม่เหมือนกัน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Kooh : 28th January 2014 เมื่อ 20:33

กล่าวขอบคุณ
    0
    พอเถอะนะ ขี้เกียจมานั่งดูกระทู้แล้ว ปล่อยๆมันตกไปเหอะ แล้วก้ไม่รู้ไปขุดมาทำไมนะ พูดถึงแรมการ์ดเอา เพาเวอร์ มาอีก เถียงเรื่อง คอนโซล อีกไรกันนักหนาไม่รุ้ -.- ลำคาญปวดหัว

แล้วก้ไม่ต้องมาตอบละนะ ฝากบอก Admin ด้วย ลบได้ลบไปเลย

รู้งับบว่ามันดี -0- แต่ว่าในนี้บางคนมันก้รู้เรื่องแล้วเลยไม่จำเป็น เดียวก้อย่างคอนโซล ออกทะเล ทั้งที่มันก้มีเหตุผลของแต่ละคนไปเถียงให้ตายก้เถียงกันไม่ลงหรอกไม่มีวันจบ เพราะเล่นแล้วได้อรรถรสไม่เหมือนกัน
    55555 ยังดูอยู่เหมือนกันอีก นั่นดิชักจะออกนอกทะเลไปทุกทีและกลายเป็นกระทู้อารายก็ม่ายรู้

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: