ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,477

ทำไมผู้ใหญ่ถึงไม่อยากให้เอาคอมไว้ในห้องนอน

ทำไมผู้ใหญ่ถึงไม่อยากให้เอาคอมไว้ในห้องนอน
    สงสัยมากเลย ผมโดนด่าประจำ เอาคอมไว้ในห้องนอน แต่ก็ไม่ได้ล็อกประตูนะ
    อยากรู้เหตุผลของผู้ใหญ่ครับ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

-* BeaMZaMaSTeR *-
    แก่งคอย สระบุรี
    กล่าวขอบคุณ
    1,203
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,890
    Blog Entries
    2
    กลัวหมกมุ่นไงครับ ผมก็เป็น กลัวว่าวันๆจะหมกตัวอยู่แต่ในห้อง ไม่ยอมทำอะไร ผมเข้าใจครับ ผมเลยเอาคอมไว้ห้องนั่งเล่นเลย

ผู้ใหญ่เวลาเห็นเราๆเปิดคอม ก็นึกว่าเล่นเกมเป็นส่วนใหญ่นั่นแหละครับ เลยไม่อยากให้เอาไว้ในห้องนอน กลัวว่าจะเล่นเกมทั้งวันทั้งคืน ไม่ทำงานทำการ

อันนี้เป็นของบ้านผมนะครับ แต่ผมก็เข้าใจพ่อแม่เหมือนกัน เลยยอมทำตามที่พ่อแม่บอกครับ

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 17 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 69
    อย่างน้อยเวลาใช้คอม ผู้ใหญ่จะได้รู้ได้เห็นบ้างว่า ใช้ทำไรบ้าง

แล้วก็จะได้ควบคุมได้อย่างสะดวก เช่น "เล่นเกมนานไปแล้วนะ" ฯลฯ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,883
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,394
    กลัวคุณจะดู 18+ อ่ะมั้ง อยู่ข้างนอกยังไงก็ควบคุมง่ายกว่า

รวมถึงเวลาเล่นเกมด้วย เดี๋ยวจะไม่เป็นอันทำอะไร

I Love Movie
    กล่าวขอบคุณ
    1,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,072
    เค้ากลัวคุณจะไม่หลับไม่นอนไงครับ อยู่ในห้องก็เล่รแต่คอมพิวเตอร์ไง เหมือนหมกมุ่นนั้นแหละ ไม่ยอมไปไหน ผู้ใหญ่คิดแบบนี้กันทุกคนจริงๆครับ แต่ครอบครัวผมไม่เป็น ฮิฮิ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    77
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    ผมเคยได้ไปฟังบรรยายเกี่ยวกับการนอนหลับให้สบายว่า "คอม ทีวี วิดีโอ วิทยุ" พวกนี้มันเป็นสิ่งเร้าทำให้เรานอนหลับไม่สบาย(ประมาณว่าแทนที่จะนอนก็ดันไปคืดเรื่องเปิดทีวีดู-เล่นคอมดีไหม)

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    344
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,328
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ beambeam123 อ่านกระทู้
    กลัวหมกมุ่นไงครับ ผมก็เป็น กลัวว่าวันๆจะหมกตัวอยู่แต่ในห้อง ไม่ยอมทำอะไร ผมเข้าใจครับ ผมเลยเอาคอมไว้ห้องนั่งเล่นเลย

ผู้ใหญ่เวลาเห็นเราๆเปิดคอม ก็นึกว่าเล่นเกมเป็นส่วนใหญ่นั่นแหละครับ เลยไม่อยากให้เอาไว้ในห้องนอน กลัวว่าจะเล่นเกมทั้งวันทั้งคืน ไม่ทำงานทำการ

อันนี้เป็นของบ้านผมนะครับ แต่ผมก็เข้าใจพ่อแม่เหมือนกัน เลยยอมทำตามที่พ่อแม่บอกครับ
    ผมเปิดมาตัดต่อยังโดนหาว่าเล่นเกมเลย ฮ่าๆๆ

Double Dodge`
    กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 774
    เอาไว้ข้างนอกอะดีแล้วครับ

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 531
    มันคิดหาเหตุผลได้ยากขนาดนั้นเลยเหรอครับ
    เวลามีพวก ไอแพด ไอโฟน [ลองคิดดูเล่นๆสมัยก่อนมีใครนอนเล่นนั่งเล่นมือถือได้เป็นวันๆไหม]
    มี คอม เครื่องเกม แทนที่จะเอาเวลาทำอย่างอื่นกลายเป็น ดูหนัง เล่นเกม เล่นว่าว
    มีตู้เย็น กินนู่นนี่นั่นได้ตามใจ ซื้อมาตุนไว้เยอะแยะอีก อ้วนเลย
    หมุกหมุ่นน่ะแหละ เล่นในห้องใครจะมาด่าเวลาเราเล่นเวปโป๊ หรือเล่นเกมทั้งวัน

Nasuhara Anastasia
    กล่าวขอบคุณ
    1,396
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,853
    เพราะมุมมองของผู้ใหญ่ส่วนใหญ่ "เปิดคอม = เล่นเกม" ครับ ซึ่งมันไร้ความสมเหตุสมผลเป็นอย่างมาก แต่เราเถียงอะไรไม่ได้ อย่าลืมครับว่าผู้ใหญ่ถูกเสมอ

ทั้งๆคอมพิวเตอร์ที่มันทำอย่างอื่นได้อีกตั้งเยอะแยะมากมาย เช่น หาข้อมูล โหลดบิท ดูหนัง ฟังเพลง ซื้อของออนไลน์ ทำงานกราฟฟิก วาดรูป ตัดต่อวิดีโอ สร้างเว็บไซต์ ฯลฯ

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 531
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nodoka อ่านกระทู้
    เพราะมุมมองของผู้ใหญ่ส่วนใหญ่ "เปิดคอม = เล่นเกม" ครับ ซึ่งมันไร้ความสมเหตุสมผลเป็นอย่างมาก แต่เราเถียงอะไรไม่ได้ อย่าลืมครับว่าผู้ใหญ่ถูกเสมอ

ทั้งๆคอมพิวเตอร์ที่มันทำอย่างอื่นได้อีกตั้งเยอะแยะมากมาย เช่น หาข้อมูล โหลดบิท ดูหนัง ฟังเพลง ซื้อของออนไลน์ ทำงานกราฟฟิก วาดรูป ตัดต่อวิดีโอ สร้างเว็บไซต์ ฯลฯ
    ก็คงงั้นแต่ ลองให้แต่ละคนลอง วาดกราฟออกมาดูสิว่า ตอนเปิดคอมนีทำอะไรบ้าง เล่นเกมคิดเป็นกี่% ของเวลาทั้งหมด ? ทำงานตัดต่อ บลาๆ กี่% ของเวลาทั้งหมด ? เปิดเว็ปไซต์ที่มันมีความรู้สักเท่าไหร่
    เกมเมอร์ส่วนมาก เปิดคอมมันก็เล่นเกม เพื่อนผมคนนึงมันไม่เล่นเกมเลยนะ สมัยก่อนมันเล่นเกมหนักมากๆ ตอนนี้เลิกขาดเลย มันบอกลองเอาเวลาที่เล่นเกมเป็น1000 ชม.มาหาความรู้ดิ
    บางทีเคยไหมล่ะไม่รู้จะทำอะไรก็เปิดคอมมาดูนั่นนี่ จะปิดก็ไม่ปิด ไม่ว่าทำอะไรถ้าเล่นนานไปมันก็มีข้อเสียกับร่างกาย ผมว่าไว้นอกห้องน่ะดีแล้ว
    ต้องถาม จขกท ว่า ที่ว่าโดนด่าทำไมถึงโดนด่า คุณเล่นนานแค่ไหน เล่นอะไรอยู่ตอนที่โดนด่า แล้วเขารู้ใช่ไหมว่าส่วนมาคุณเอาคอมไปทำอะไร

กล่าวขอบคุณ
    504
    ได้รับคำขอบคุณ: 128
    เอาไว้ข้างนอกดีแล้ว เด็กยัง แยกเยะเวลาไม่เป้นครับ เด๋ยว จะเอาแต่เล่นเกมส์
    IJOKERGAMETH>COM

So Nyeo Shi Dae
    Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    1,099
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,761
    ไม่รู้แหะ จากที่นอนเดินมาประมาณ 3 ก้าวก็มีโต๊ะคอม

ตู้ เล็ก ๆ ติดหัวนอนผมวาง notebook / tablet / psp

จากที่นอนประมาณ 1 ก้าว ก็ ps3 ในตู้หัวนอนก็ ps2

-------------

แม่ผมเคยพูดไว้ว่า มันเล่นเกมอยู่บ้าน ดีกว่ามันไปเล่นที่อื่น !!!!
    [CPU]AMD FX Black Edition 8320 [RAM]HyperX DDR3 1600 16GB [MB] Gigabyte 970A-D3P [VGA]Sapphire R9 270X 2GB [PSU]Raidmax RX-730ss [SSD] Kingston 120GB [OS] Win 10 Pro x64

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    เหตุผลนี้ คุณจะรู้เองครับ เมื่อวันนึงมีลูกหรือหลาน ที่วันๆเอาแต่เล่น หมกตัวอยู่แต่หน้าคอมในห้อง ชวนไปไหนก็ไม่ไป เรียกกินข้าวก็เกมยังไม่จบตา เรื่องพวกนี้สมัยผมยังละอ่อนก็ไม่เข้าใจหรอกครับ หาเหตุผลต่างๆนาๆมาเข้าข้างเหตุผลตัวเอง แต่พอวันนึงที่มีหลานจากที่เคยเป็นเด็กติดผู้ใหญ่ ชวนไปไหนก็ไป สั่งสอนได้ กินข้าวพร้อมหน้าแลกเปลี่ยนปัญหากันในโต๊ะอาหาร พอมีคอมในห้องปุ๊บ นิสัยค่อยๆเปลี่ยนจนตอนนี้ หยั่งกะไม่ใช่หลานคนเดิมเลย(พ่อแม่เค้าก็ตามใจด้วย) ทำให้รู้สึกนึกย้อนถึงตัวเองสมัยก่อน ตอนที่โวยวายว่าทำไมพ่อแม่ไม่ยอมให้มีคอมในห้อง เรื่องแบบนี้ผมเข้าใจนะ มันอยู่ที่ช่วงเวลาอายุของเรา พอคนที่เรารัก+เป้นห่วงเป็นแบบนี้ นึกย้อนความรู้สึกพ่อแม่ที่เคยไม่ยอมให้เรามีคอมในห้องเลยครับ

ปล.หลานสาวอีกคนก็ติดมือถืองอมแงมไปแล้ว วันๆแชททั้งวันเช้าถึงนอน ไม่สุงสิงกับใคร เทคโนโลยีก็เหมือนดาบ 2 คม ข้อดีมีมาก แต่ข้อเสียก็ไม่น้อย ใช้ไม่ถูกทาง ไม่มีกฎระเบียบ ก็เละครับ

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 430
    กลัวจะแบ่งเวลาไม่ได้ครับ จะมัวเล่นแต่คอม ไม่ทำอย่างอื่น

สาวนิ่งน่ารัก!!
    กล่าวขอบคุณ
    645
    ได้รับคำขอบคุณ: 704
    เอาง่ายๆเลยนะครับ กลัวชักเว่าหน้าคอมครับ
    ผมโดนประจำ จนบัดนี้ก็ยังเอาคอมไว้ในห้องไม่ได้ นอกเสียจากไปเรียนแล้วอยู่หอแหละถึงจะได้เอาไว้ หึ หึ หึ หึ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,477
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gikkik อ่านกระทู้
    ก็คงงั้นแต่ ลองให้แต่ละคนลอง วาดกราฟออกมาดูสิว่า ตอนเปิดคอมนีทำอะไรบ้าง เล่นเกมคิดเป็นกี่% ของเวลาทั้งหมด ? ทำงานตัดต่อ บลาๆ กี่% ของเวลาทั้งหมด ? เปิดเว็ปไซต์ที่มันมีความรู้สักเท่าไหร่
    เกมเมอร์ส่วนมาก เปิดคอมมันก็เล่นเกม เพื่อนผมคนนึงมันไม่เล่นเกมเลยนะ สมัยก่อนมันเล่นเกมหนักมากๆ ตอนนี้เลิกขาดเลย มันบอกลองเอาเวลาที่เล่นเกมเป็น1000 ชม.มาหาความรู้ดิ
    บางทีเคยไหมล่ะไม่รู้จะทำอะไรก็เปิดคอมมาดูนั่นนี่ จะปิดก็ไม่ปิด ไม่ว่าทำอะไรถ้าเล่นนานไปมันก็มีข้อเสียกับร่างกาย ผมว่าไว้นอกห้องน่ะดีแล้ว
    ต้องถาม จขกท ว่า ที่ว่าโดนด่าทำไมถึงโดนด่า คุณเล่นนานแค่ไหน เล่นอะไรอยู่ตอนที่โดนด่า แล้วเขารู้ใช่ไหมว่าส่วนมาคุณเอาคอมไปทำอะไร
    ผมก็นั่งเขียนเว็บเกือบทั้งวัน แล้วก็ดูละครหนัง ไปเรื่อยๆ แต่การบ้านผมมาก่อนเสมอ ทำเสร็จไม่รู้จะไปทำอะไรอ่ะ

The Grand Magus
    กล่าวขอบคุณ
    2,942
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,458
    เพราะว่าถ้าเอาคอมไว้ในห้องนอน เตียงจะหมดความสำคัญ 555

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    เค้ากลัวเปลืองกระดาษทิชชู่ครับ ถ้าเอาคอมมาไว้ห้องนอน ผมว่าหมดทีเป็นลังๆแน่

ชอบปั่นทุกวี่วทุกวัน
    กล่าวขอบคุณ
    931
    ได้รับคำขอบคุณ: 104
    ที่เขาไม่ให้เอาไว้ในห้องนอนเพราะว่าเวลาดูหนัง เล่นเกมฟังเพลงอะ ผู้ใหญ่เขาจะได้ดู เล่นด้วย

Performance
    กล่าวขอบคุณ
    117
    ได้รับคำขอบคุณ: 583
    อย่างที่หลายๆคนบอกกลัวหมกมุ่น ไม่เป็นอันทำอะไร ผมก็เป็นครับ

Fuuu' ..

กล่าวขอบคุณ
    669
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    เล่นเกมทั้งวันไม่หลับไม่นอนไง

-League of Legend-
    Khonkean,ขอนแก่น
    กล่าวขอบคุณ
    451
    ได้รับคำขอบคุณ: 84
    หมกมุ่นครับ ตอนผมเอาโน๊ตบุคมาไว้บนห้อง ผมไม่เป็นอันทำอะไรเลย นอนเล่น นั้งเล่น

กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 208
    เก็บตังซื้อโน้ตบุ๊คเองสิครับ

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 174
    AV AV AV AV AV AV AV AV AV AV AV AV AV AV AV AV AV AV AV AV AV AV AV AV AV AV AV AV AV AV AV AV AV AV AV AV AV AV AV AV AV AV AV AV AV AV