ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

★★ GRAND THEFT AUTO V ★★
    ★★★★★★★★ ►► Thailand @JKG ◄◄
    กล่าวขอบคุณ
    683
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,814

Cool ► Dark Souls II มีอะไรเปลี่ยนไปบ้าง เรามีคำตอบ ◄

►► Dark Souls II มีอะไรเปลี่ยนไปบ้าง เรามีคำตอบ ◄◄

Dark Souls II ภาคต่อของเกม RPG ที่แสนจะยากเย็นจากทีมสร้างเกมญี่ปุ่น FromSoftware แล้วมันจะมีอะไรเปลี่ยนไปบ้างล่ะ?
    มันก็ต้องเป็นเรื่องกราฟฟิค เอนจิ้น และเนื้อเรื่องอยู่แล้วสิ แต่ผมขอลงลึกในส่วนของเกมเพลย์ที่พร้อมจะทรมานผู้เล่นได้ทุกเมื่อนี่แหละ
    ในบางเรื่องก็ทำให้ง่ายขึ้น แต่บางเรื่องก็อาจจะทำให้ปวดตับกันเลยทีเดียว พร้อมแล้วมาลุยกันเลย
    !
    ----------------------------------------------------------------------------------

◆ Class เริ่มต้น

คลาสเริ่มต้นจะมีอยู่ด้วยกัน 6 คลาส ก็คือ Soldier, Warrior, Sorcerer, Temple Knight, Dual Swordsman และ Hunter จะเห็นได้ว่าจำนวนคลาสจะน้อยลงจากภาคก่อนและที่น่าแปลกใจก็คือคลาส Dual Swordsman ดาบคู่ไร้โล่จะพริ้วได้ขนาดไหนกันละนี่?
    ----------------------------------------------------------------------------------

ความตาย

เวลาที่เราตายใน Dark Souls ภาคแรกนั้น เราก็แค่เดินไปเก็บ Souls และ Humanity ตรงจุดที่ตายกลับคืนมา ไม่มีผลอะไรมากมายกับตัวละครโดยตรง แต่ในสำหรับภาคนี้ ทุกๆครั้งที่เราตายในร่าง Hollow เราจะเสีย max HP ไป 5% และลดได้มากสูงสุด 50 % นั้นหมายความว่า ถ้าเราตายซ้ำตายซากสัก 11 ครั้ง เลือดของเราก็จะเหลือเพียงครึ่งเดียว ไม่ต่างไปจากอาการ Curse ดีๆนี้เอง แต่ถ้ากลับมาเป็นมนุษย์อีกครั้งเลือดทั้งหมดก็กลับมาเป็นเหมือนเดิม

Humanity หายไปไหน?

Humanity ไอเท็มสุดปริศนาแสนวิเศษที่มีประโยชน์ในหลายๆเรื่อง ทั้งเพิ่มเลือดแบบฉุกเฉิน ทำให้กลับมาเป็นร่างมนุษย์ เพิ่มค่าดรอปไอเทม หรือแม้แต่เพิ่มดาเมจให้กับอาวุธบางชิ้น เราจะไม่ได้เห็นมันอีกในภาค 2 เอ้า แล้วเราจะกลับเป็นมนุษย์ยังไงล่ะ? จะมีไอเทมที่ชื่อว่า “Human Effigy” มาทำหน้าที่ในการคืนร่างมนุษย์แทน Humanity โดยไอเทมชิ้นนี้สามารถกดใช้ได้เลย ไม่ต้องคืนร่างที่ Bonfire อีกต่อไป

ไม่มีถุงมือ Pyromancy ให้ใช้อีกต่อไป

ถ้าใครยังจำกันได้ในภาคก่อน จะมีเวทย์มนต์ 3 ชนิดก็คือ Sorcery ที่ใช้ Catalyst ในการร่าย Miracle ที่ใช้ Talisman และ Pyromancy ที่ใช้ถุงมือของตัวมันเอง แต่ก็เกิดการเปลี่ยนแปลงในภาคใหม่ เวทย์ Sorcery และ Pyromancy จะใช้ Staff ในการร่าย ส่วน Miracle จะใช้ Holy Bell แทน ทำให้คนที่เล่นสาย Sorcery ก็มีโอกาสเข้าถึงเวทย์ไฟได้ง่ายกว่าภาคก่อน (อีกนัยหนึ่งคือ คนที่เล่นสายอื่นๆจะเข้าถึงเวทย์ไฟได้ยากขึ้น)

ใช้ดาบคู่ เท่ออกจะตาย

ถ้าเรากำลังถืออาวุธบางอย่างในมือทั้ง 2 ข้าง ตัวเกมจะสามารถทำให้เราใช้ระบบ Dual Wielding ได้ อย่างเช่นคลาส Dual Swordsman ที่ได้กล่าวไว้ข้างต้น จะมีคอมโบพิเศษเท่ๆเสิร์ฟถึงตัวศัตรูแน่นอน แต่อาจจะบล็อคการโจมตีของศัตรูไม่ได้นะ ได้อย่างเสียอย่างนั้นแหละ

ถือของได้มากขึ้น

ในภาคนี้หน้าต่าง Inventory จะดูเป็นตารางง่ายขึ้น เราจะถือไอเทมกดใช้ได้เป็น 10 ชิ้น จากเดิม 5 ชิ้น และสามารถถืออาวุธได้ถึง 3 ชิ้น จากเดิม 2 ชิ้น ทำให้เราพกอาวุธและไอเทมเพื่อรองรับสถานการณ์ต่างๆได้มากขึ้น แต่จะปวดหัวมากถ้าเราตกอยู่ในภาวะคับขันและใส่ของมาเยอะเกินไป
    (
    มีแว่วๆว่าเราสามารถดื่ม Estus เพิ่มเลือดในขณะที่เดินอยู่ได้แล้วด้วย)

ระบบ Multiplayer ที่ถูกยกเครื่อง

มีหลายอย่างเปลี่ยนไปเยอะจริงๆในเรื่องของ Multiplayer ทั้งการเขียน Message ที่อยู่บนพื้นจะต้องไปเขียนในหน้า Menu โดยไม่ต้องใช้ไอ้ก้อน Soapstone เขียนอีกต่อไป ผู้ที่ถูกเรา Summon มาช่วยจะมีเวลาอยู่จำกัด และถ้าเขาช่วยเรากำจัดมอนเตอร์ได้มากเท่าไร เขาก็ยิ่งมีเวลาอยู่น้อยลงเท่านั้น ส่วน Covenant ที่ทางเว็บไซต์ของตัวเกมประกาศมาอย่างเป็นทางการก็คือ Way of Blue เมื่อถูกรุกรานโดยผู้อื่นจะมีคนจาก Blue Sentinels มาช่วยเรา, Blue Sentinels คอยช่วยเหลือ Way of Blue และ Brotherhood of Blood ว่าด้วยการรุกรานผู้อื่นล้วนๆ

กำหนดการวางจำหน่ายของเครื่อง PS3 และ Xbox 360 คือวันที่ 11 มีนาคม 2014 และ PC วันที่ 21 มีนาคม 2014
    ก็ถือว่าเราส่งชาวคอนโซลนำร่องไปก่อนแหละกัน ฮะฮ่า เอาล่ะครับทุกท่าน เราพร้อมที่จะตายแล้วตายอีกกันแล้วหรือยัง
    ?

★★★★★★★★★★★★★★★★★★★★★★★★★★★★★★★★★★★★★★★★★★★★★★

IMPOSSIBLE IS NOTHING
    ความพยายามอาจไม่ทำให้ทุกคนประสบณ์ความสำเร็จ แต่คนที่ประสบณ์ความสำเร็จล้วนมีความพยายาม
    กล่าวขอบคุณ
    1,565
    ได้รับคำขอบคุณ: 411
    ภาคสองน่าเล่นมาก ภาคแรกนี้ขอยอมแพ้จิงๆ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 285
    ดีเยี่ยม

แต่สงสัยเตรียมตายอีก 200 รอบ

กล่าวขอบคุณ
    521
    ได้รับคำขอบคุณ: 362
    ภาคแรกเล่นครั้งแรก ไปเดินหล๋อนอยู่ด่านสุสานอ่ะ โครตทรมาณจิตเลยกว่าจะออกมาได้

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 65
    ภาคแรกเล่นแล้วปวดจิต บังคับยากมาก

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    ได้เวลาตายอีก 1000 รอบ แล้ว แต่เล่นแล้ว ติดจริงๆ เกมนี้ อยากรู้เนื้อเรื่องมากว่า อยู่ดินแดนไหน? เกี่ยวกับอะไร?

จัด PS3 ก่อน PC รอดูอีกทีว่า พอร์ท มาได้ดีหรือปล่าว

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,049
    เกมนี้ จุดยากมันอยู่ตัวผู้เล่นเนี้ยแหละ บังคับยากแท้

ถ้าตัวเราเคลื่อนไหวได้คล่องตัวแบบ DMC บอสจะตีแรง ตีถี่แค่ไหนก็มาเถอะ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 857
    ในโลกนี้มีแค่ 2 เกมในโลกที่ทำให้ผม "กลั้นหายใจ" มีแค่ 2 เกมครับ

1. Total Wars Shogun 2 กดจบเทิร์น แล้วกลั้นหายใจตอนรันเทิร์น ว่าจะมีใครมาบุกก รุ มั้ย
    2. Dark SoulS 1 ตอนสู้กะบอสนั่นหล่ะ 55

555 อ่านแล้ว ภาคนี้มันดูจะโหดกว่าอีก ก็ดีครับ ผมจะได้เตรียม "เครื่องช่วยหายใจ" ก่อนเล่น (แม ร่ ง จะกะดันไปไหน - แต่ก็เล่น 555)

กล่าวขอบคุณ
    1,003
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    อ้าวดาบคู่ไม่มี บล็อค งั้นก็ต้องแลกด้วยการหลบที่พริ้วไหวสินะ(หวังว่าคงเป็นแบบนั้นนะ)
    แล้วไอ้ที่ลด max Hp ตอนตายเนี่ย มันฆ่าผมทางอ้อมชัดๆ 555555
    คงได้ตายกันนับไม่ถ้วนหล่ะทีนี้

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ภาค 1 โล่ผมไม่ค่อยใช้แหะ จับ 2 มือหลบเอา
    อยากลองดาบคู่แหะ

<ชอบThankไม่ขอบโพสต์>
    กล่าวขอบคุณ
    4,288
    ได้รับคำขอบคุณ: 209
    กำลังเล่นภาคแรกอยู่เลย ยอมรับว่าเป็นเกมที่ทำให้รู้ว่าความตายนั้นง่ายแค่ไหน(ตกแมพตายตลอดฮ่าๆ)

!!{Falling Away}!!
    กล่าวขอบคุณ
    744
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,735
    เกมนี้ ผมเกลียดผีที่สุด -*-

กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    Blog Entries
    2
    โดนมอนตีตายยังไม่เจ็บเท่าสไล้ลงเหว - -

กล่าวขอบคุณ
    135
    ได้รับคำขอบคุณ: 99
    เกมส์ที่รอคอย

ร่องไปเรื่อยเปื่อย
    กล่าวขอบคุณ
    1,537
    ได้รับคำขอบคุณ: 485
    น่าเล่นมากๆ

~.This is my world.~
    ละอ่อนเจียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1,916
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    น่าเล่นกว่าเดินมากเลย แต่ไม่รู้ความอดทนที่จะเล่นจะนานแค่ไหน ภาคแรกตายเยอะเลิกเลย55
    " I play it because I love it. "

กล่าวขอบคุณ
    748
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    ภาคแรกยังไล่นไม่จบเลยครับ (ยากเกิน) แต่ก็เล่นนะ

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 531
    ผมเล่น Demon Soul ใน PS3 เวลาเราตายเป็นผี เลือดเราจะลดลงเหลือแค่50% อยู่แล้ว เวลาตาย จะไปเก็บร่างนี่ยากมากๆเพราะเลือดเรามีแค่ 50% โดน1-2ที ตาย[เคยตายรัวๆ10+ แมพ หนูน้ำ หวดเรา1 ทีตาย แถมมีแต่โคลนทำให้วิ่งไม่ได้ กลิ้งไม่ได้ โล่ก็กันไม่อยู่]แถม มีระบบพิษที่เราอาจจะตายใน 10วิเลยถ้าไม่มีชุดกันพิษ เวลาตายเราต้องเริ่มด่านนั้นใหม่แต่แรกเลยวิ่งกันไกลมากๆกว่าจะถึงบอส [ใครมี PS3 แน่ะนำให้ไปเล่นดูจะรู้ว่า DarkSoul นี่ง่ายขึ้นเยอะ]
    จะคืนร่างคน ก็คิดหนักอีกเพราะหินหายากมากๆ [เลยอยากเก็บไว้ใช้กับบอส]มีการทำโลกดำ โลกขาว เกม สนุกมากๆยากโคตรๆ บอสไฟนี่นรกเลยจริงๆ
    ต่อมาผมได้เล่น Dark Soul ใน Xbox360 ระบบต่างๆยกเครื่องขึ้น ยากขึ้นตรงเราซื้อยาไปตุน 99อัน 3อย่างไม่ได้แล้ว แต่เหมือนมันเล่นง่ายขึ้น คงเพราะได้เรียนรู้จาก Demon Sou มาก่อน แถมไม่ต้องวิ่งไกลเวลาตาย เลือดก็ไม่ลด
    ภาคใหม่นี่จริงๆผมอยากให้ลง ps4ด้วย เพราะผมอยากให้ภาพมันสวยๆหน่อย[บางทีเล่นๆแล้วเฟรมมันตกใน PS3 XBOX] หรือถ้าลงpcก็อย่าให้มันปรับภาพได้
    ส่วนคนที่บอกบังคับยากๆนี่ผมก็ไม่รู้นะมันยากตรงไหน - - อาจเพราะผมใช้จอยเล่นก็ได้ เล่นไปบางทีอยากจะปาจอยทิ้งเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gikkik : 6th January 2014 เมื่อ 11:59

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    ตั้งหน้าตั้งตา รอเลยคับเกมนี้ ^^

กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    dark soul ยังเล่นไม่จบเลย เล่นคนเดียวมันช่างยาวนาน ยากเข็ญเสียนี่กระไร