ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบเล่นเกมเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3,674
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,748

.:: Games News :: Xbox One รองรับภาษาไทยเต็มรูปแบบ ::.

.:: Games News :: Xbox One รองรับภาษาไทยเต็มรูปแบบ ::.

ในเว็บ DVDgameonline ได้มีผู้ใช้ทดสอบใช้ภาษาไทยบนเครื่อง Xbox One พบว่าสามารถใช้งานได้อย่างไม่มีปัญหาทั้งเรื่องการแสดงผลของเว็บต่างๆ, ดู Youtube, การแชทคุยผ่านโปรแกรม ฯลฯ แต่ว่าการใช้คีย์บอร์ดจะต้องใช้ผ่านแอพ Smartglass จากสมาร์ทโฟนหรือแท็บเล็ตแทน

เนื่องจากในตัวระบบของ Xbox One ยังไม่มี Virtual Keyboard ที่เป็นภาษาไทย (อาจจะมีเพิ่มเติมขึ้นมาในอนาคตเมื่อมาเปิดตลาดในฝั่งเอเซีย) ปัจจุบัน Microsoft ได้จำหน่าย Xbox One ไปแล้วใน 13 ประเทศทั่วโลก แต่ยังไม่มีประกาศแผนในการจำหน่ายในประเทศฝั่งเอเซีย (รวมทั้งประเทศญี่ปุ่น)

Credit ::
    แบไต๋hitech.com
    dvdgameonline.com

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 25 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,332
    น่าสนใจขึ้นมาทันที แต่ก็ต้องค่อยฝึกทักษะ ภาษาอังกฤษ น่ะ!

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225
    ก็พื้นฐานมัน Window 8 อ่ะ ๆม่รองัรบ ไทยก็แปลกแล้ว

โพนี่จะครองโลก ฮ่าๆๆๆ
    กล่าวขอบคุณ
    592
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,542

สุดยอดดดดดด!!
    Origin:Uplay:Steam = Warhead_TH

So Nyeo Shi Dae
    Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    1,099
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,761
    app youtube ใน ps3 ก็ขึ้นภาษาไทยนะ แต่พิมพ์ไทยไม่ได้ T^T
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kidsylenser : 7th January 2014 เมื่อ 16:02
    [CPU]AMD FX Black Edition 8320 [RAM]HyperX DDR3 1600 16GB [MB] Gigabyte 970A-D3P [VGA]Sapphire R9 270X 2GB [PSU]Raidmax RX-730ss [SSD] Kingston 120GB [OS] Win 10 Pro x64

กล่าวขอบคุณ
    546
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    Blog Entries
    6
    playstation มันก็ยังไม่มีภาษาไทยเหมื่อนเคยเพราะอะไรมีใครรู้ไมครับ ผมอยากรู้อ่ะ

ได้ยินจากเพื่อนว่า ประเทศเรามัน ทะเลาะ กับ บริษัท sony ก็ มีปัญหากัน sony ตัด ปัญหาโดย ตัดขาดจากประเทศเราอ่ะ

กล่าวขอบคุณ
    3,883
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,394
    เจ๋งอ่ะ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ golf88509723 อ่านกระทู้
    playstation มันก็ยังไม่มีภาษาไทยเหมื่อนเคยเพราะอะไรมีใครรู้ไมครับ ผมอยากรู้อ่ะ

ได้ยินจากเพื่อนว่า ประเทศเรามัน ทะเลาะ กับ บริษัท sony ก็ มีปัญหากัน sony ตัด ปัญหาโดย ตัดขาดจากประเทศเราอ่ะ
    อันนี้ไม่จริงครับ แต่ที่ sony ไม่ทำภาษาไทย เพราะมันไม่ใช่ภาษาหลักของคนส่วนใหญ่ อีกทั้งประชากรคนเล่น แท้ + online ในประเทศไทยน้อย
    ก็เลยไม่สนใจอะไรมากมาย เพราะคนส่วนใหญ่ที่ เล่น แท้ + online ได้ ก็มีพื้นฐานภาษาอังกฤษ พอสมควรอยู่แล้ว

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 902
    อยากให้ใช้ฟอนต์สวยๆอ่านง่ายกว่านี้งะ ><

กล่าวขอบคุณ
    441
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    ก็ใช้ได้อยู่อ่ะนะ 55555+ แล้วจะซื้อไรดีล่ะเนี่ย

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    Xbox ไม่น่าเเปลกนะเพราะ microsoft มีทีมเเปลอยู่เเล้วกะเทินก็เเปลๆไปไม่ยากครับ

ของโซนี่ผมเดาว่าที่ไม่มีภาษาไทยเพราะมันไม่จำเป้นมั้งครับส่วนตัว ผมยังมองว่าภาษาไทยบนตัวเมนูมันไม่จำเป็นเลย

ถ้าจะเรียนภาษาอังกฤษบนเมนูผมว่ายากนะครับฮ่าๆ lol อย่างมากก็แค่จำเหมือนนกเเก้วนกขุนทองเท่านั้น