ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    247
    ได้รับคำขอบคุณ: 443
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ~-yoyoyo-~ อ่านกระทู้
    ไม่น่ะเกมแนว RPG ผมก็เล่นน่ะครับอย่าง Mass Effect 1-3 the witcher 2(ชอบมากๆ) ผมก็เล่นน่ะ ผมก็ไม่เก่งภาษาอะไรหรอกครับแต่พอแปลๆได้บ้าง ส่วน open word ผมก็เล่นอย่าง ACC GTA อื่นๆๆ แต่เกมนี้กลับไม่ชอบเลยไม่รู้เป็นไร แหะๆ
    แต่ก่อนผมไม่ชอบเลยครับ Skyrim mod ก็ติดช่วงแปปเดียวก็เลิก แต่ที่ผมเล่นมา 10 กว่า ชม.ได้เพราะ การเดินทางเลยครับผมชอบมากเวลาที่ต้องเดินไปในป่าในเขาเนี้ย (ไม่ใช้ม้าน่ะ)

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    344
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,328
    ผมก็ไม่ชอบ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    240
    ได้รับคำขอบคุณ: 225
    ผมชอบน่ะ เนื้อเรื่องเกมนี้มันสนุกมาก เหมือนกับเราได้ไปมีตัวตนอยู่ในโลกของ นิยายพวก The Lord Of The Ring อะไรแบบนี้อะครับ ^ ^

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เกิดมาเพื่อเล่นเกม-ดูหนัง
    กล่าวขอบคุณ
    5,824
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,374
    Blog Entries
    1
    มันคงไม่ใช่แนวท่านจริงๆ ละมั้ง - - ลองซื้อแท้มาเล่นดูสิ เพื่อจะมีคุณค่าขึ้นมาทำให้ท่านอยากเล่นต่อมั้ง

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 296
    ผมก็ไม่ชอบนะ ไม่ชอบเกมแนวไวกิ้ง ตัวละครกล้สมใหญ่ๆ ล่ำๆ หนวดเฟิ้ม ถือดาบถือโล่ เกราะเหล็ก มันไม่เท่เลยสำหรับผม แล้วก็มีซะเยอะเลยแนวนี้ใน PC

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 430
    ท่านอาจจะไปติดตรง ภาษาก็ได้ครับ..เกมนี้ action อย่างเดียวมันอาจทำให้เบื่อได้ เพราะศัตรู มันไม่ค่อยมีแะไร แต่ถ้ารู้ภาษาร่วมด้วย เวลาเจอ เควส เหตุการณ์ย่อย อะไรมันจะทำให้เกม น่าเล่น เหมือนมีเรื่องราวต่างๆ มากมายทำให้อยากรู้มากขึ้นจมเลย

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    81
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    โหลดเถื่อนมาเล่นแล้วไม่สนุก ทำไมซื้อแท้ไปจะเล่นสนุกล่ะครับ

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

HTTP://Deckers.die
    กล่าวขอบคุณ
    123
    ได้รับคำขอบคุณ: 258
    ...ตรงนี้ขอเดาว่าคุณคงชอบเกมส์แนวบู๊ๆ animation ลื่นไหล
    เกมส์นี้มีดีกว่าที่คุณคิดหลายอย่างนะครับ ลองเล่นไปซักพัก จนรู้ระบบ
    ส่วนตัวเกมส์นี่คือ 1 ในดวงใจเลย รอคอยการกลับมาของภาคใหม่ตลอด
    mod มีเยอะจนจะกลายเป็นเกมส์ใหม่มาได้กันเลยทีเดียว

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

「Kurumi Tokisaki」
    くるみ Kurumi !!!!!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,912
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,832
    จริงๆผมว่าก็ไม่สนุกน่ะครับตอนแรก แต่พอเล่นๆไปมันก็สนุกเอง เพราะมันมีอะไรให้ทำมากมาย แล้วผมชอบแนวนี้อยู่แล้วด้วย

(ที่พูดไปนั้นโม้หมดเลย จริงๆ เพราะ mod )

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 86
    อยู่ที่ความชอบของนายอ่าแหละ...

อย่างผมนี่ ไม่ถูกกับพวก FPS เดิน ๆ ยิง ๆ จริง ๆ ก็เล่นได้นะ แต่แปปเดียวก็เบื่อ อีกอย่าง หมุนกล้องมาก ๆ มึนครับ

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    298
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    ตอนแรกก็เฉยๆนะ แต่พอลง mod ไป100+ เท่านั้นแหละ สนุกเลยโดยเฉพาะ Requiem เพิ่มความยาก แบบโจรข้างทางหวดเราสองทีดับ....
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Daydreaming : 7th January 2014 เมื่อ 20:43

22. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 88
    อยู่ที่ความชอบครับ แล้วก็ ช่วงเวลาที่ลองเล่นจะมองหาความสนุกของเกมนั้นได้ไหม เกมนี้บอกตรงๆเลย ตอนแรกผมลองเล่นได้แปบเดียวก็ลบทิ้งเหมือนกันครับ ไม่รู้มันสนุกตรงไหน แต่พอเล่นเกมที่อยากเล่นหมดแล้ว ก็เลยลองหันมาเล่นจริงจังดู ก็รู้สึกว่าเนื้อเรื่องok แต่เกมเพลจำเจ ศัตรูซื่อบื้อ มังกรกกากๆ ของดีๆก็ยืนชนได้หมด เลยต้องใช้modเป็นตัวช่วยครับ ปรับแต่งความสามารถศัตรูให้เก่งขึ้น ฉลาดขึ้น มังกรจากที่เคยฆ่าง่ายๆ ตอนนี้ผมปรับจน1ตัวต้องใช้เวลาสู้เกิน1ชม.ไปแล้ว
    ปล.ถ้าให้เล่นแบบเดิมๆผมก็คงไม่เล่นเหมือนกัน มันแข็งๆไปนิด แต่ก็ใช้ม๊อดช่วยปรับส่วนที่ไม่ถูกใจเราได้ เลยเล่นครับ ถึงช่วงนี้จะไม่ค่อยได้เล่นแต่ก็เป็นเกมเดียวที่ผมไม่ลบออกจากเครื่อง เกมอื่นเล่นจบลบเลย ไม่มีความรู้สึกอยากเก็บไว้ 5 5+

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 699
    แรกๆตอนผมเล่นใหม่ๆ(จากที่เล่นไม่เป็นเลย) แค่ Intro ฉากที่เราโดนจับนั่งอยู่บนรถกับนักโทษคนอื่นๆก็ทำผมอึ้งแล้ว คิดในใจว่าทำไม Ralof มันหล่อจังwa ไม่ใช่!!!!! ที่ผมอึ้งคือ...บรรยากาศในเกมมันเหมือนหนังย้อนยุคฝรั่ง(สงคราม นักรบ ชุดเกราะ ฯลฯ) บวกกับเสียงดนตรีคลอเบาๆ ตัวหนังสือขึ้นคำว่า Skyrim มันทำให้ผมอินไปกับเกมมาก แล้วหลังจากนั้นมังกรอัลดูอินก็บุก(ผมยังขำอ้ายคนที่รีบร้อนอยากตายไม่หาย ถ้ามานรออีีกหน่อยก็รอดตายแล้ว) และตอนสร้างตัวละครก็โดนใจผมอีกเพราะมีเผ่าพันธุ์ให้เลือกเล่น ปรับแต่งหน้าตาได้ ส่วนตัวผมจะชอบเกมที่ให้เราสร้างตัวละครของเราได้อ่ะครับ แถมยังมีสายskill มีเวทย์มนต์ให้เลือกใช้ มีท่าShout(พลังมังกร) อาวุธก็หลากหลาย แต่ที่สุดยอดไปกว่านั้นคือ Mod ครับ เยอะมากกกกกก ผมว่าเจ้าของกระทู้เล่นไม่เป็น หรือไม่ค่อยเข้าใจเนื้อเรื่องภายในเกมหรือเปล่า แต่สำหรับผมตอนนี้ผมยังหาเกมแนว ActionRPG+Openworld ที่จะมาเทียบชั้น Skyrim (ขอเรียกย่อๆ) ไม่ได้เลยนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ILoveJKG : 7th January 2014 เมื่อ 20:52
    [IMG] [/IMG]

26. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    แล้วแต่คนชอบมั้งครับ Mass Effect 1-3 The witcher 1-2 Dragon-age1-2 borderlands 1-2 GTA4 เป็นต้น
    ที่กล่าวมาทั้งหมด มันตรึงผมไว้ ได้ไม่เกิน 2 ชั่วโมงซักเกม ทั้งๆที่มันดัง สุดๆ ลองไปซื้อแท้มาเล่นออนไน์ก็เหมือนเดิม
    แต่ skyrim เอาจริงๆ ผมไม่ได้เล่นมันเท่า MOD เลย ผมรู้สึก สนุกกับการแต่ง MOD มากว่าตัวเกมอีก
    แต่ตอนแรกๆที่ MOD ยังไม่มีมากนั้กมันก็ตรึงผมได้ นานพอสมควร แต่อ่านแบบนี้แล้ว อย่าหาว่าผมบ้า MOD เพราะเอาเข้าจริงๆ
    ผมเล่น MOD หนักๆแค่ 2 เกม คือ GTA:SA กับ Skyrim ขนาด GTA 4 ที่มี MOD ตรึม เกมดังระดับโลก ผมบอกได้เลยว่า
    ผม"อดทนเล่น" จนจบแค่ภาคหลัก และไม่ได้แตะอีกเลยรวมภาคเสริมด้วย แต่รวมๆแล้ว Skyrim ถือว่าทำออกมาได้ดี
    สามารถ ลิ้มรส ยุคมังกรได้เต็มอิ่มสำหรับ คนรักยุคนี้(ไม่ใช่ผม) เหมือนที่คุณ ILoveJKG บอกเอาไว้
    แล้วผมก็ยังชอบ ระบบ skill ที่หลายลาย ทักษะตามถนัดมากมาย ที่ไม่สามารถหาเกมไหนมาเทียบได้ยาก

กล่าวขอบคุณ
    238
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,212
    ครับ เดี้ยวผมลองเล่นจริงๆจังๆ ดูซักครั้ง...
    Forever alone !!!! (T____T)

You're like a Dead Sea!
    กล่าวขอบคุณ
    2,595
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,114
    อนิเมชั่นท์แข็งทื่อ กราฟฟิคก็ไม่โดดเด่น ตัวเกมแทบไม่มีความน่าสนใจเลยถ้าดูเพียงผิวเผิน

สำหรับผมเกมนี้มีดีที่เนื้อเรื่อง การเดินเรื่องที่น่าสนใจ ตัวละครนั้นจะออกมาเป็นเรามากที่สุด โดยสามารถเลือกได้ตั้งแต่เผ่า เพศ หน้าตา จนถึงการกระทำซึ่งคือการเลือกตอบ ผลกระทบจากกระทำต่างๆของตัวละครเรา

และระบบเล่นที่ให้ความอิสระมากๆ เป็นเกมที่สามารถเรียกได้เต็มปากว่ามันคือเกม RPG (เกมแนวสวมบทบาท) ถ้าให้พูดจุดที่น่าสนใจของเกมนี้คงยังมีอีกมาก

เพราะแบบนี้เลยทำให้เกม Skyrim ดังเป็นผลุแตก ยอดรีวิวสูงลิบลิ่ว และได้รางวัล Game of the year ไปในที่สุดแหละครับ

ผมคิดว่าแบบนี้นะ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ~-yoyoyo-~ อ่านกระทู้
    ครับ เดี้ยวผมลองเล่นจริงๆจังๆ ดูซักครั้ง...
    ไม่ชอบจริงๆก็อย่าฝืนล่ะครับ เดี๋ยวจะกลายเป็นเสียเวลาเปล่าๆครับ ส่วนตัวผมเล่นได้ทุกแนวนะ ถ้าเกมนั้นมีความน่าสนใจอยู่ในตัว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย DeadCarnival : 7th January 2014 เมื่อ 23:06
    Intel Core i5-2500 CPU @3.30GHz, 8.0GB RAM, NVIDIA GeForce GT 750

30. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    44
    ได้รับคำขอบคุณ: 84
    ของแบบนี่ นานาจิตตังครับ เหมือนที่หลายๆความเห็นบอกไว้ ถ้าเราไม่ชอบแนวเกมแบบนี้ จะให้ใครมาทำอะไรยังไงหรือคะแนนรีวิวเกมมันจะดีแค่ไหน เราก็ไม่มีทางชอบมันได้แน่นอน

สำหรับผม ซีรี่ The Elder Scroll นี่ ผมเล่นมาตั้งแต่ภาค3 ทั้งเนื้อหา รายละเอียดของตัวเกม เควส ไอเทม สกิล ผมว่า Bethesda ทำมันอย่างปราณีต รวมไปถึง mod ที่เหล่านักพัฒนา

ต่างเข็นออกมาอย่างไม่มีที่สิ้นสุดทำให้เกมมันอยู่ในระดับ EPIC ได้ และทำให้ผมติดซีรี่นี่แบบงอมแงมหยิบขึ้นมาเล่นกี่รอบก็ไม่เบื่อ (ปล.ความเห็นส่วนตัวล้วนๆนะครับ)

32. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

I'm still looking for you
    กล่าวขอบคุณ
    1,416
    ได้รับคำขอบคุณ: 418
    ครั้งแรกที่ผมเล่น skyrim ผมคิดเหมือนเจ้าของกระทู้เลยครับ เกมอะไรน่าเบื่อมากตัวละครดูแข็งๆ ภาพก็งั้นๆ เล่นไปประมาณ 10 นาทีผมลบทิ้งเลยแต่พอผมเห็นคะแนนรีวิวจากสำนักต่างๆ ให้คะแนนสูงลิบ ก็เลยลงเล่นอีกครั้ง ช่วงแรกๆก็ทนเล่นไปแต่พอรู้จักเกมนี้มากขึ้นจากที่เบื่อๆกลายเป็นติดจนไม่ยอมลุกไปไหนเป็นวันๆเพราะมันมีอะไรมากมายเหลือเกินมันเหมือนกับชีวิตในเทพนิยายอะไรประมาณนั้น ผมชอบบรรยากาศในขุนเขาชอบเสียงดนตรีเบาๆที่ชวนให้นึกถึงหนัง The lord of the ring ชอบทะเลสาบ แม่นำ้ ฯลฯ แค่เดินไปเรื่อยๆก็มีความสุขแล้ว จากที่ไม่เคยเล่นเกมซีรีย์นี้มาก่อนตอนนี้ผมกลายเป็นแฟนบอยเกมนี้ไปแล้ว ลองกลับไปเล่นอีกสักนิดแล้วคุณอาจจะชอบก็ได้ครับ

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    784
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,275
    ส่วนตัวผมชอบนั่งดู เขาแคสเกมนี้กันครับ ผมรู้สึกว่ามันสนุกและมีชีวิตชีวากว่ามากนะ

36. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    453
    ได้รับคำขอบคุณ: 333
    คือ ผมไม่มันไม่ใช่แนวแหละครับ เหมือนผมที่ไม่ค่อยชอบเกมแนว ฟันๆเดินๆ แบบ DMC เหมือนซื้อมาไม่คุ้ม(ขนาดลดยังต้องคิดอยู่ว่าจะซื้อดีมั้ย ) 5555555555555 ความคิดส่วนตัวนะเพราะผมชอบเกมที่เล่นได้เรื่อยๆ openworld ไปไหนก็ได้ ตามใจเรา ทำอะไรก็ทำ เหมือนคุ้มกับเงินที่เสียไป 5555555555555 แต่ล่ะคนชอบไม่เหมือนกันน

38. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    แนวใครแนวมันครับ ผมก็เล่นมาทุกแนวแล้ว

ตอนนี้มาคาอยู่ที่ MOBA เป็นหลักเกือบ 10 ปีแล้ว ส่วนแนวอื่นๆหรือที่ออกใหม่ๆ ก็แค่เข้าไปลองนิดๆหน่อยๆ แล้วก็เลิก

40. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

=->Winter_[Of-The]_End<-=
    กล่าวขอบคุณ
    375
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,125
    ไม่ใช่แนวมันก็ไม่ใช่แนวครับ ถึงผมจะชอบแนว RPG สำหรับผมไม่ได้ชอบและไม่ได้เกลียดอะไร แต่ต้องบอกว่าความสนุกมันเฉย ๆ มาก ขนาดลง Mod ไป 30-50 Mod
    ใช้เวลาเล่นก็นานพอสมควรแพื่อแค่ว่าต้องการเล่นให้จบแค่นั่นเอง ยังไงดีล่ะรูปแบบเกมก็โอเคนะผมไปติดตรงนะบบต่อสู้ที่โหลยโท่ยไปหน่อย
    ->[TN]-x-[LeViaThan]<-

42. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    ผมชอบ Fallout 3 มากกว่าดีเเบบไม่ต้องพึ่ง mod เลย เนื้อเรื่องขนาดเป็นเกมส์เเนว RPG ไม่มีหน้าตาตายตัวไม่มีเสียงพากเนื้อเรื่องมันยังราวกับเกมส์เเอคชั่นเดินหน้ายิงธรรมดาเลย

44. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    เกมมันอิสระซะจนไม่รู้จะทำอะไรก่อนดี ยิ่งลงสารพัด mod ก็ลืมคำว่าเคลียร์เกมไปได้เลย เล่นได้ยาวๆข้ามปีเลยทีเดียว

ตัวอย่างดูจาก oblivion ได้เลย ลากยาวมาหลายปีเพราะ mod นี่แหละ

แต่อย่างว่าไม่ใช่ก็คือไม่ใช่ ฝืนเล่นไปก็เท่านั้น

46. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 756
    ไม่ชอบก็คือไม่ชอบไม่เห็นจะแปลกนิครับ ผมเองก็ไม่ชอบเกมส์ที่คนส่วนใหญ่ชอบกันอย่าง fifa เงี้ยเล่นกันเต็มร้านผมนั้งเล่น final fantasy อยู่เครื่องเดียวเป็นแบบนี้ตลอด
    แต่ยังไงก็ลองเล่นไปเรื่อยๆก่อน ไอ้แบบว่าตีมอน2ตัวเลิกเนี้ยมันชัดอยู่แล้วว่าคุณไม่ได้รู้เลยว่าเกมส์มันลึกแค่ไหนเหมือนไปทะเลแล้วไปหยุดแค่ริมหาดแต่บอกว่าทะเลน่าเบื่อ
    ทั้งๆที่ทะเลโคตะระจะกว้างมีอะไรให้ทำเยอะแยะ ยังไงไปคุยกันได้ที่กะทู้http://www.jokergameth.com/board/sho...13754&page=163
    ครับมีเซียนอยู่เยอะแยะถามได้ตลอด

48. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: