ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

.- COOL_OR_HOT-.
    กล่าวขอบคุณ
    2,678
    ได้รับคำขอบคุณ: 547
    ปรึกษาคุณครูครับ ไม่งั้นก็หาวัดอาศัยชั่วคราวครับ
    คิดแล้วเศร้าแทน
    T^T
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ลูกกุยแมน : 2nd March 2014 เมื่อ 21:53

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225
    ทำไมรู้สึกว่า จะมีเหตุการณ์แบบนี้เคยเกินขึ้น ในบอร์ดหว่า

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BlueFriday อ่านกระทู้
    ผมคิดอะไรไม่ออกครับ รู้สึกเจอทางตันกับอนาคตครับ ตอนนี้ผมกำลังพิมพ์ในโทรศัพท์เครื่องเดียว
    เรื่องคือผมเป็นคนที่ญาติเลี้ยงมาแต่เด็ก พ่อแม่ไปมีครอบครัวใหม่ แล้วเมิ่ออาทิตก่อนญาติคนนี้เสีย
    คนที่อยู่เขาอยากให้ผมออกจากบ้าน
    ตอนนี้ผมเพิ่ง18เมื่อปีใหม่ ผมยังเรียนอยู่ครับ. เงินเก็บคงเลี้ยงตัวเองได้ไม่นานแน่ ผมคิดอะไรไม่ออกจริงๆว่าจะอยู่อย่างไรตัวคนเดียว อนาคตก็คิดไม่ออก หลายอย่างที่คิดว่าจะทำก็หมดหวัง ผมอยู่จังหวัดนครสวรรค์ครับ
    อยู่แถวไหนครับผมก็อยู่นครสวรรค์???

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    แย่จังนะครับเอาใจช่วย

กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 160
    ถ้าหาที่นอน 1.แนะนำวัดครับ 2.ร้านเกม หลังเวลา...ถึงเช้า เขาคิดไม่กี่สิบบาทเอง มีแอร์(บ้างร้าอนาจไม่เกิด)มีน้ำเย็นๆฟรี มีคอมให้เล่นอีก
    อย่าคิดมากครับชีวิตคนเรามีฟ้าหลังฝนเสมอละ ไม่มีใครที่ไม่ทุกข์แต่เมื่อทุกข์แล้วอย่าท้อก็พอ อนาคตเป็นสิ่งที่มองไม่เห็นนะ แต่ไม่ใช่ไม่มีอยู่ เราเพียงอาจไม่รู้แค่นั้นเอง พยายามเข้าครับเป็นกำลังใจให้

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    อีกทางครับ บวชเรียนครับ มีที่พัก มีอะไรไห้ ถ้าทำตัวดีๆ หลวงพ่ออาจจะส่งไปเรียนต่อก็ได้ ถ้าได้ เปรียนธรรม3ประโยคขึ้นไป จบมามีงานรองรับ

ชิว ชิว กับ ชี วิต...
    กล่าวขอบคุณ
    1,354
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,930
    ผมเคยอ่านกระทู้พันทิปอันนึง คงเคยอ่านกันแล้วแหละ ที่เขาจากลูกเมียเข้าไปอยู่ในกรุงเทพด้วยเงินติดตัว800บาท เขาอยู่ได้ทั้งเดือน
    และ อันนี้เรื่องของน้าผมเอง สมัย ปี 253x น้าผมหาเงินประทังชีวิตเอง(เคยนอนข้างถนนด้วย) แบบทำงานรับจ้างทั้งหลาย มีอะไรให้ทำทำหมด
    ไม่เคยเกี่ยงเลย ตอนนั้นส่งตัวเองเรียน ส่งน้องเรียน พี่น้องมี5-6คนไม่สนใจใยดี ไม่เคยแม้แต่จะส่งเงินมาช่วยซักบาทเดียว
    จนตอนนี้เป็นวิศวะเป็นบริษัทเอง เซ็นงานทีนึงเป็นสิบๆล้าน พวกพี่ๆน้องๆทำเป็นมาตีสนิท(ถึงรู้ล่ะว่าคนเรามันหน้าไหว้หลังหลอก)

...คือที่ผมเล่ามาเนี่ย อยากจะบอกว่า ชีวิตมันมีทั้งขาขึ้น ทั้งขาลง เสมอ ตอนนี้ จขกท อาจจะเจอกับมรสุมชีวิตขาลง
    แต่อย่าเพิ่งท้อครับ ชีวิตยังต้องดำเนินต่อไป สู้ๆครับ
    Intel Core i5 3570 | Gigabyte HD 7950 OC | Kingston 8GB 1600 | Seasonic M12ii 750W

กล่าวขอบคุณ
    344
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,328
    อยู่บ้านผมมะ แต่คุณต้องเป็นลิ่วล้อของผม

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    เป็นอย่างไรบ้างครับ ตอนนี้ดีขึ้นรึยังครับ สู้ๆนะครับ ถ้าท่านมุงมั่นอะไร ก็จงทำให้มันสำเร็จนะครับ

คอยนึกไว้เสมอ คนดังที่อดีตเคยล้มเหลวชีวิตเลยย่ำแย่แต่ก็สามารถพลิกกับไว้อย่างคาดไม่ถึง ท่านเองก็มีสิทธ์ ที่จะทำได้เช่น
    ผมเอง ตอนนี้เป็นโรคซึมเศร้า คิดมาก แต่ก็ยังมีฐานะมีกินมีใช้
    ในความรู้สึกที่ผมคิดบ่อยๆ ทำอะไรก็ไม่เคยได้ดี ขี้เกียจ หัวก็ใช้ไม่ได้ พูดกับใครก็ไม่เก่ง ไม่กล้าแสดงออก ไม่ทันโลกไม่เข้าสังคท แถมยังมาติดเกมส์อีกแบบพอไม่มีอะไรทำแล้วมันจะเบื่อโลกไปเลย
    ผมคิดอยู่บ่อยๆ ว่าโลกนี้ปัญหามันเยอะ + กับชีวิตผมที่ไม่เอาไหน แต่ถึงอย่างนั้นผมก็รู้ตัวดีว่า ไอสาเหตุนี้มันเกิดจากผมเล่นเกมส์มากจนเกินไป

แทนที่จะออกไปข้างนอกกลับอยู่แต่ในบ้าน พอเล่นจนตัวเองเหนื่อยล้า ไปเรียนก็ไม่รู้เรื่ิอง พอติดหลายวิชาก็เครียด
    พอเครียดมันก็สะสมเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ +กับอยู่แต่ในบ้านก็ทำให้ตัวเอง มันก็ทำให้โลกมันเล็กลงจนเท่าห้อง สี่เหลี่ยมๆห้องนึง มันก็ทำให้เกิดเป็นโรคทางจิต

ตอนนี้ผมกำลังปรับตัว ผมชอบมองท้องฟ้า เพราะมันทำให้ผมรู้ว่า

ท้องฟ้านั้นกว้าง จักวาลยิ่งใหญ่ เมื่อเวลาผ่านไปอนาคตจะตามมา

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    เอื่ม ผมว่า จขกท. เอาโทรสัพไปจำนำ ไม่ก็ขายไปแล้วครับ

อนาคต ที่คิดได้ตอนนี้ ผมว่าอันดับแรก ขอความช่วยเหลือจากครู หรือวัด หรือเพื่อนที่สนิดกันไปอยู่ก่อน แล้วบอกปัญหานี้ ให้พวกเขารับรู้เพื่อช่วยไรได้ ส่วนเรื่องเรียน จบ ม.6 แล้วก็ควรเว้นช่วงไปสักปีนึง ทำงานเก็บเงินสักระยะ แล้วช่วงที่ทำงานช่วงแรกมีอะไรให้ทำ ก็ทำไปก่อน พอตั้งตัวได้ ค่อยหางานที่อยากทำ แล้วอยู่กับมันไปจน มหาลัย เปิดรับสมัคร ก็เอาเงินเก็บไปสมัครเรียนซะ แล้วกู้ กยศ มาช่วยแบ่งเบาภาระ ปี1 อาจจะยากสักหน่อย เพราะเราต้อง ออกจากที่อยู่เดิมหาที่อยู่ใหม่ ให้ใกล้ มหาลัย คุณมีรถเป็นชื่อคุณใช่ไหม แต่เอามาขับไม่ได้ แจ้งความหายไปเลยครับ เล่นมันคืนบ้าง แล้วอะไร ที่เป็นของเรา เอาคืนมาให้หมด ตัดความสัมพันทางบ้านนั้น ให้หมด แล้วเริ่มชีวิตใหม่ ที่มหาลัย หางาน Part-Time ทำ อาจจะเป็น เจ็ดขีดสิบเอ็ด หรือ ตามร้านอาหารกลางคืนไปก่อน ทำอย่างนี้ ไปเรื่อยๆ ถ้าขยันและประหยัดพอ คุณก็จะมีเงินก้อนไว้เพื่อปี4 ปีที่ต้องใช้เงินมากที่สุด และหากคุณผ่านจุดนั้นมาได้ คุณจะอายุ 23 ปี โดยประมาณ ก็เริ่มหางานใหม่ แต่อย่าเพิ่งทิ้ง งานที่ทำอยู่ ถึงมันจะน้อย มันก็ยังเป็นรายได้ส่วนเดียวที่เรามี พอได้งานแล้ว ก็ สบายหล่ะครับ ที่เหลือก็แล้วแต่จะไปเลยครับ ตัวคนเดียว ไม่มีอะไรมาทำให้เรา วุ่นวายหรอกครับ

หรือจะเอาแบบผมก็ได้ ผม จบแค่ ม.3 ตอนนี้ ผมทำงานมาเรื่อย ตั้งแต่ออกจาก ร.ร. จนตอนอายุ 18 ผมได้ใบขับขี่มาจากบริษัทนึงเขาให้ไปทำ จนตอนผมอายุแค่ 19ปี แต่มีเงินเก็บจะห้าหมื่นละ (แฮ่ะๆ เอาไว้ซื้อ รถ ninja 300) เงินเดือนต่อเดือนที่ผมจะได้แค่หมื่นกะอีกพันกว่าบาทเอง ไม่รวม OT ไหนจะงานวิ่งเองของผม ที่ได้รอบละพันกว่าบาท เดือนนึงวิ่ง สามรอบ โดยประมาณ (เบิกของจากบริษัท โดยเซลเปิดบิลให้ ทำตัวดีๆ หาโรงงานดีๆอยู่ แล้วอยู่รับใช้เขาไปนานๆ) คุณลองไปคิดดู คุณอาจจะชอบชีวิตทำงานแต่เด็ก ก็ได้ แบบผมนี้ไง ถึงจะลำบาก แต่มันก็สนุกนะ ได้ทำให้ชีวิตตัวเอง ไปในสิ่งที่อยากเป็น
    ลองเอา คห ผม+กะคนอื่นไปคิดดูก็ได้ แล้วค่อยๆตัดสินใจ อย่าใจร้อน

ปล ขอให้โพสนี้ เป็นความจริงนะ คนใน JKG เป็นกำลังใจให้อยู่

!!{Falling Away}!!
    กล่าวขอบคุณ
    744
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,735
    เพิ่งเห็นกระทู้ ผมก็อยู่นครสวรรค์ เหมือนกันครับ ขอให้สู้ๆครับ เป็นกำลังใจให้

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    ใครขุดมาเนี้ย ป่านนี้จขกทคงไม่มีเวลามานั่งเล่น JKG แล้วมั้ง

กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    เอิ่ม นั้นสิเนอะ แต่โทดทีครับ เพิ่งเห็น ^^

กล่าวขอบคุณ
    532
    ได้รับคำขอบคุณ: 798
    เอาใจช่วยครับ
    SPEC = CPU Core i5 4670 3.40 Ghz /// Ram 8 Gb /// VGA Giggabyte GTX 770 OC
    edition /// PW : Corsair 650 W

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 61
    เข้าพบผู้ว่าเลยครับอยู่นครสวรรค์ใช่ไหม ผมก็คนที่นั่น ถ้านึกไม่ออกจริงไปคุยกับเจ้าอาวาสวัดเทพสามัคคีธรรมเลยครับท่านชอบช่วยเหลือผู้คนประมาณนี้มีงานให้ทำด้วยแน่ เป็นลูกศิษย์พระก็ดีนะครับผมเคยเป็นอยู่พักนึงกินอยู่ดีกว่าคนทั่วไปเสียอีก

กล่าวขอบคุณ
    399
    ได้รับคำขอบคุณ: 157
    จขกท ตอนนี้เป็นยังไงบ้างหว่า

กล่าวขอบคุณ
    521
    ได้รับคำขอบคุณ: 167
    สู้ๆครับ

กล่าวขอบคุณ
    5,746
    ได้รับคำขอบคุณ: 572
    สู้ๆ นะเจ้าของกระทู้

เดี๋ยวเรื่องร้ายๆ มันก็ผ่านไป
    ♥ Las Vegas
    ♥ ตัวเอง พ่อแม่ และสังคม

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 98
    ไปอยู่บ้านเพื่อนก่อน ทำงานเซเว่น ตามร้านอาหารก็ได้ หาเงินมาเรียนก่อน สักวันมันจะต้องมีลู่ทางที่ทำรายได้ให้เราสามารถ หาทั้งค่าเล่าเรียนละค่าที่พัก+ค่าครองชีพได้ อดทนอยู่กับเพื่อนไปก่อนครับ พูดๆให้เขาเห็นใจเราไปก่อนสักระยะ