ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 202
    ใช่ครับ ต่อไปนี้ก็ตั้งใจเรียนกู้ กยศ เอาครับหาหออยู่เอง

กล่าวขอบคุณ
    784
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,275
    สำคัญมากครับ จขกท ต้องเรียนจบมหาลัยให้ได้ครับถ้าเป็นไปได้...สำคัญจริงๆนะ...

กันอินชาวปทุมธานี ?
    กล่าวขอบคุณ
    437
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,192
    Blog Entries
    5
    คือพวกมูลนิธิช่วสเหลือประมาณนี้หรอคับ บอกตามตรงผมไม่อยากเข้าไปเลยอ่ะ เด๋วก็จับผมส่งกลับที่เดิมนี้แหละ แล้วก็ไล่ผมออกไปอีก ผมอยู่กับพวกเขาไม่ได้หรอกคับ ตั้งแต่ไม่มีญาติที่คอยกลั่นกลางไว้ให้ ขนาดรถ ผมแตมันไม่ได้เป็นชื่อของผม ผมก็เอาไปไม่ได้ตกไปเป็นของคนอื่นหมด มีแต่กีต้ากะรีวายอะผม ว่ากันจริงๆผมเด็กดิส ตอนเด็นเที่ยวเหนือเวลาเห็นวงดนตรีเปิดหมวกผมยัวคิดว่าอยากเปิดหมววกบ้างแต่ไม่เก่งเท่าเค้า คงทำเท่าที่ทำได้ ผมแคไม่เคยคิดว่าจะต้องเจองี้จิงๆ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Resident Evil Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    185
    ได้รับคำขอบคุณ: 706
    แนะนำให้อีกทาง ลองหาครอบครัวของเพื่อนดูคับ คุณอาจจะต้องดรอปเรียนไป1ปี -2ปี อยู่ช่วยทำงานบ้านเพื่อน+หาที่ทำงาน7-11 หรืออย่างอื่นที่ใกล้กับบ้านเพื่อนให้ได้เงินพอประมาณ
    ต่อมาให้ลองหาห้องเช่าแถวที่ทำงาน แล้วลงเรียน กศน ต่อ เมื่อจบแล้วก็เปลี่ยนที่ทำงานไปทำแถวรามคับ จะได้สมัครเรียนรามต่อ ซึ่งที่ผมบอก ไม่นับเวลาเรียนคับ มีเวลาให้ทำงาน
    ที่ผมบอกแนวทางนี้ เพราะให้ลองคิดว่ามันคือการทำธุระกิจคับ คงไม่มีใครยกเว้นพ่อ แม่ ของคุณที่จะลงทุนให้โดยไม่หวังผลตอบแทนหรอกคับ อย่างคุณตันก็โชคดีไป
    กับอีกทาง คุณต้องให้ที่บ้านส่งเสียให้ถึงวุฒิ 3 ถ้าคุณอยู่ 2 หรือ 6 ถ้าคุณอยู่ 5 แล้วค่อยไปหางานทำแล้วเครียเรื่องสัมโนครัวที่อำเภอ
    ถ้าคุณไม่แคร์เรื่องการเรียนจบช้า ทำงานยาวยัน 21 21ปุ๊บไปเกณฑ์ทหาร แล้วจะออก2ปีก็ได้เงินเก็บมาประมาณแสนนึงหรือเกือบถึง หรือจะอยู่ก็แล้วแต่จะตัดสินใจเลย สุ้ๆคับ ชีวิตจริงไม่ตันง่ายๆหรอกคับ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

欅坂46
    กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,836
    ใจร้ายมากไล่นายออกจากบ้านได้ลงคอ -*-

กล่าวขอบคุณ
    330
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,291
    1
    ลองหางานตามร้านสะดวกซื้อ ที่พอมีที่พักให้ หรือไม่ก็ร้านอาหารตามสั่งขนาดกลางๆ น่าจะพอมีที่นอนให้ได้ และยังได้เงินอีกนะครับ

ตอนนี้คุณไม่มีทางเลือก คุณจะต้องตั้งสติแล้วอดทน ทำในสิ่งที่หลายๆคนเรียกกันว่า เอาตัวรอด ให้ได้ดีที่สุด

ไม่ว่ายังไงขอให้อดทนทำงาน ดิ้นรนให้ถึงที่สุด แล้วที่สำคัญที่สุด ให้คิดไว้เสมอ ว่าต้องเป็นคนดี แล้วชีวิตคุณจะไปได้อีกไกลครับ

กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 902
    ผมนั่งคิดถึงชีวิตตัวเองอยู่ มาเจอกระทู้นี้ โอ้ มีคนที่ลำบากกว่าเราอีก เป็นกำลังใจให้ครับ

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

♣ข้าเองเทพของพวกเจ้า ♣
    กล่าวขอบคุณ
    3,345
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,316
    ความเห็นส่วนตัวของ ผม นะ ครับ...

เป็นแบบนี้ ผมจะเอาเรื่องเรียน ไว้ทีหลัง.. เพราะ ยังส่งตัวเองเรียนไม่จบแน่ๆเป็นแบบนี้..

1.เช็คเงินที่เราเก็บมาก่อน
    2.หาห้องเล็กๆสักห้อง..ก่อนเพื่อพักอยู่.. (รายเดือน)
    3.ลองหางาน ทำรายวันก็ได้...(รายเดือนต้องดูที่ งบเราด้วยว่า เยอะไมพอถึงเดือนไหม)
    4.พอได้งานแล้ว เอาแบบ พอปักหลักได้...
    5.ค่อยคิดเรื่อง เรียน ว่าจะส่งยังไง...จ่ายยังไงบ้าง..
    6.เรียนไปส่งตัวเองไป ทำงานไป..
    7.ทำได้ ชีวิต จะแฮปปี้มากครับ...
    ลายเซ็น เข้าใจนะ

ล า ย เ ซ็ น .
    กล่าวขอบคุณ
    3,710
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,597
    ผมคงไม่มีคำปรึกษาที่ดีเท่าไหร่นะครับ
    แต่ขอเป็นกำลังใจให้นะครับ สู้ๆครับผม

กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,110
    เป็นยังไงบ้างครับได้ที่อยู่หรือยังครับ มาอัฟเดทหน่อยครับเป็นห่วง

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 531
    ทำงานเอา เรียนมหาลัยก็ ราม

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225
    วัดเถอะ ง่ายดี อาหาร ครบ 3 มื้อ แถมเพื่อนเยอะอีก

ข้อดีของการอยู่วัด เด็กวัดทุกคนได้ดีหมด พอโตไปสามารถช่วยเหลือกันได้

แต่ปัญหาของท่าน คือ เด็กสมัยนี้ ขาด มือถือ กับ Wifi ไม่ได้ จะลงแดงตาย

หรือ อีกอย่างแจ้งตำรวจเลย ข้อหา ไล่ออกจากบ้าน โดยไร้สาเหตุ

จะว่าไป ทำไมเขาถึงไล่ล่ะ งงๆ อยู่ ไปทำอะไรทำไมเขาถึงไล่ เพราะ เกะกะ มันก็ละคร น้ำเน่าชัดๆ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    217
    ได้รับคำขอบคุณ: 426
    เอาเรื่องนี่้ เข้าไปปรึกษา ที่นี่

เข้าไปคุยกับเค้า ต้องพูดความจริงเท่านั้น ถ้าโกหก เค้าจะไม่ช่วยเลย

นี่แผนที่

http://landmark.edtguide.com/map-nea...B8%84%E0%B9%8C

นี่หน้าเว็บ
    http://landmark.edtguide.com/216035_...B8%84%E0%B9%8C

โยนเหรียญ
    กล่าวขอบคุณ
    123
    ได้รับคำขอบคุณ: 784
    ผมอาจให้คำแนะนำที่ดีไม่ได้ แต่มีตัวอย่างคนสู้ชีวิตครับครับ

จากสาวโรงงานมาเป็นผู้พิพากษา ลัดดาวรรณ หลวงอาจ
    http://pantip.com/topic/30765657

สู้ต่อไปนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 49
    ลองดูตามนี้ครับเรียนด้วยทำงานด้วยมีเยอะครับ
    http://lukphradabos.org/

ชอบปั่นทุกวี่วทุกวัน
    กล่าวขอบคุณ
    931
    ได้รับคำขอบคุณ: 104
    เป็นกำลังใจให้นะ ครับ ลองหางานตามห้างดูมันได้เงินดีจริงๆแต่เหนื่อยมากๆเช่นกัน

ส่วนเรื่องที่นอนก็ลองหาหออยุ่ก็ได้ ถ้าไปอยู่แล้วไม่มีเงิรก็บิดไปเลย อิอิ ขำๆนะอย่าเครียดวันนี้เครียดพรุ่งนี้อาจจะหัวเราะจนท้องแข็งก็ได้

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    เเล้วพ่อเเม่เจ้าของกระทู้รู้เรื่องรึยังครับ เป็นไปได้ลองพยายามติดต่อดูครับ เขาจะได้ยื่นมือมาช่วย

แต่เขาอาจไม่รู้ครับ เพราะเขาคิดว่าคุณอยู่กับญาติปกติมั้งครับ อย่าเดินด้วยตัวเองครับ ช่วงนี้ถ้ามีผู้ใหญ่ช่วยจะดีกว่ามากไม่ว่าเรื่องเรียนหรือที่อยู่

กันอินชาวปทุมธานี ?
    กล่าวขอบคุณ
    437
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,192
    5
    ตอนนี้ติดต่อเพื่อนเก่าได้คนนึงครับ บ้านเขามีไร่ผลไม้ แต่เพื่อนคนนี้อยู่บ้านที่เป็นตึกอยู่กับคนงาน2คน ตอนนี้ก็อยู่ทำงานกับเพื่อน วันนี้ไม่ได้ไปเรียนครับ เรื่องค่าแรงตอนนี้เพื่อนกำลังคุยๆ อยู่กับพ่อแม่เขา ส่วนที่ผมออกมาผมก็เต็มใจออกมาอยู่แล้วครับ แค่ต่อไปต้องดูแลตัวเองเท่านั้น แต่ผมจะไม่หยุดอยู่กับที่หรอกครับ ผมจะพยายามทำให้อะไรดีไปเรื่อย ค่อยๆสร้างเนื้อสร้างตัวไป ยอมรับว่าตอนนี้ก็ยังรู้สึกแย่อยู่บ้างนิดหน่อย

It's only after we've lost everything that we're free to do anything.

22. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบเล่นเกมเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3,674
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,748
    เอาเพลงมาฝากครับ ยังไงก็สู้เค้านะครับผมคนนึงเอาใจช่วย "The Force will be with you ขอพลังจงสถิตอยู่กับท่าน"

24. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    344
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,328
    ไปขออยู่กับเพื่อนสนิทครับ หอก็ได้ครอบครัวเขาก็ได้ถ้าเขาไม่ว่าแต่คุณอาจต้องเลิกเรียน แล้วไปทำงาน Part Time ไรงี้หาเงินเลี้ยงตัวเอง เก็บตังไว้ไปหาห้องเช่าที่อื่น แต่ถ้าครอบครัวเพื่อนคุณเขาอยากให้อยู่ต่อ ก็อยู่ต่อไป หรือไม่คุณก็ไปอยู่วัด ไปบวชก็ดี

.:: ⒶⓂⒶⓏⒾⓃⒼ ! ::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,480
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,344
    ขอคนที่ไล่ว่า ขออยู่ให้เรียนจบก่อนได้มั้ย ถ้าจบแล้วจะไปตามทางเองเลย

ถ้าไม่ก็ ออก แล้วเรียน กศนไป ทำงานไป ครับ ขออย่าทิ้งการเรียนครับไม่ว่าเราจะเรียนที่ไหน

สู้ๆนะครับ

ขอให้เข้มแข็งนะครับ
    ทุกคนมีปัญหากันทุกคนครับ แต่เราจะเลือกจะแก้ไปปัญหาไปทางไหน

ขอให้จขกท.ไปในทางที่ดีนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย [In]TerLight'z : 8th January 2014 เมื่อ 18:32

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

You're like a Dead Sea!
    กล่าวขอบคุณ
    2,595
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,114
    เป็นกำลังใจให้ครับ อย่าพึ่งท้อ ยังไงยังมีคนที่ลำบากกว่า จขกท. อยู่นะ

ขออาศัยบ้านเพื่อนไปก่อนก็ได้ครับ หางานทำงานอะไรก็ได้

ยกของ ขัดสี เด็กเสิร์ฟ ลองติดต่อพวกขนส่ง อู่ซ่อม หรือพวกรับทำบ้านก็ได้

ถ้าทำพวกร้านอาหารในห้างได้ก็ดีครับ ผมก็มีเพื่อนเคยเป็นแบบ จขกท. อยู่เหมือนกัน

มันทำงานเสิร์ฟอาหารอยู่ร้านเล็กๆ เช่าห้องเล็กๆอยู่กันสองคน

ไฟกะน้ำในห้องแทบไม่ใช้เลย ไว้นอนอย่างเดียว ถ้าผมมีโอกาสเจอ

จะลองสอบถามอะไรที่เป็นประโยชน์กับ จขกท. มาให้อีกนะครับ

ปล.ถ้าไม่ไหวจริงๆ ก็ขอความช่วยเหลือจากทางวัดก่อนเถอะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย DeadCarnival : 8th January 2014 เมื่อ 18:29
    Intel Core i5-2500 CPU @3.30GHz, 8.0GB RAM, NVIDIA GeForce GT 750

กล่าวขอบคุณ
    1,016
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    อยู่ปทุมนี่แถวไหนหรอ?
    HearthStone(US)=======> Srinoomha#1317

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    ไปคุยกับครูที่โรงเรียนสิ -*-

นั่นแหละ คือหนทางที่จะได้เรียนต่อ

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    https://t.me/pump_upp
    กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    สู้ๆละกัน ถือว่าออกเก็บเลเวล
    คนแบบน้องนี่ล่ะ จะได้เห็นโลกคุ้ม
    แนะนำว่าหลังจากหาที่ทำงาน ที่พักได้แล้ว เอาตัวให้รอดคับ เรียนให้จบอีกนิดเดียว
    หลังจากนั้น ไปต่อ ปวส. สายช่างคับ ไปหาศูนย์พัฒนาฝีมือแรงงานก็ได้ เก็บเวลคับ ไปเรื่อยๆ