ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

กันอินชาวปทุมธานี ?
    กล่าวขอบคุณ
    437
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,192
    Blog Entries
    5

Unhappy ไม่มีที่อยู่ เครียดครับ

ผมคิดอะไรไม่ออกครับ รู้สึกเจอทางตันกับอนาคตครับ ตอนนี้ผมกำลังพิมพ์ในโทรศัพท์เครื่องเดียว
    เรื่องคือผมเป็นคนที่ญาติเลี้ยงมาแต่เด็ก พ่อแม่ไปมีครอบครัวใหม่ แล้วเมิ่ออาทิตก่อนญาติคนนี้เสีย
    คนที่อยู่เขาอยากให้ผมออกจากบ้าน
    ตอนนี้ผมเพิ่ง18เมื่อปีใหม่ ผมยังเรียนอยู่ครับ. เงินเก็บคงเลี้ยงตัวเองได้ไม่นานแน่ ผมคิดอะไรไม่ออกจริงๆว่าจะอยู่อย่างไรตัวคนเดียว อนาคตก็คิดไม่ออก หลายอย่างที่คิดว่าจะทำก็หมดหวัง ผมอยู่จังหวัดนครสวรรค์ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย BlueFriday : 7th January 2014 เมื่อ 23:47

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    476
    ได้รับคำขอบคุณ: 132
    น่าเห็นใจท่านนะครับ ท่านพอจะมีเพื่อนสนิทมั้ยครับ บางทีเค้าอาจช่วยท่านได้
    ผมขอเอาใจช่วยครับ มันต้องมีสักทาง
    ::CPU:Intel Core™ i5-3570//MB:Asus P8H77-M//RAM:DDR3-1600 8GB (4GBx2)//VGA:Asus GTX 660 Ti DirectCU II TOP//PSU:XFX 650W Core Edition Full Wired::

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    57
    ได้รับคำขอบคุณ: 90
    อ้าว มีญาติผู้ใหญ่คนอื่นอีกไหมอะครับ เป็นผมคงเครียดมากเลยนะ เอาใจช่วยครับ

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    437
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jokker606 อ่านกระทู้
    น่าเห็นใจท่านนะครับ ท่านพอจะมีเพื่อนสนิทมั้ยครับ บางทีเค้าอาจช่วยท่านได้
    ผมขอเอาใจช่วยครับ มันต้องมีสักทาง

ถ้าเมื่อก่อนผมมีเพื่อนอยู่คนนึงครับ เคยไปอยู่หอด้วยกัน แต่ตอนนี้แยกย้ายกันไปหมดแล้วครับเพิ่อนสนิท เพื่อนคนอื่นก็คงไม่ได้หรอกครับเพราะเขาอยู่กับครอบครัวเขา นึกถึงคนที่ช่วยได้ตอนนี้ก็ไม่เหลิอใคร ผมไม่เหลิอใคร มันรู้สึกหนักอี้งอะครับผมไม่เคยเจอแบบนี้ บอกไม่ค่อยถูกแต่มันไม่ใช่ความรู้สึกดี มีแม่แต่ผมไม่รู้เขาอยู่ไหนรู้แต่เขามีครอบครัวใหม่ครับ

------
    คคหท.2 ผมนึกแล้วครับ คิดหนักเลยครับ แต่ไม่มีใครครับแล้วผมก็มาอยู่นครสวรรค์นานแล้วจาก กรุงเทพแต่เล็กอะครับ เรื่องที่อยู่ยังพอหาอยู่แค่นิดๆ อะครับ พักบ้านเพื่อนแต่คงอยู่ตลอดไม่ได้อะครับ เรืองเรียนผมก็ญาติที่เสียไปเคยส่งเรียนอะครับ คิดได้แค่เลี้ยงตัวเองแค่ส่งตัวเองเรียนด้วยคงทำไม่ได้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย BlueFriday : 7th January 2014 เมื่อ 23:19

It's only after we've lost everything that we're free to do anything.

เปลี่ยนลายเซ็นทุกวัน
    กล่าวขอบคุณ
    16,430
    ได้รับคำขอบคุณ: 100,438
    ไปวัดก่อนครับ ความเห็นส่วนตัวนะครับ สู้ๆนะครับ

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 344
    1
    สงสารท่านอ่ะแล้ว พ่ออยู่ไหนครับ ถ้าผมอยู่ใกล้ ๆ ให้มาอยู่ด้วยระ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ผู้ก่อการดี
    กล่าวขอบคุณ
    146
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,346
    ขอพลวงพ่ออาศัยอยู่วัดสักพักได้ไหมอะครับ พอตั้งตัวได้

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    904
    ได้รับคำขอบคุณ: 400
    ประเมินตัวเองก่อน มีความสามารถด้านไหนมั้ง จะติดต่อกับแม่ยังไง พอจะให้เขาส่งเงินให้ได้มั้ย กับญาติแค่ขออาศัยกินข้าวได้หรือป่าว ?
    ตอน ม ปลาย ผมก็ใช้ชีวิต เช่าอพาตเม้นอยู่คนเดียว 3 ปี แต่ผมยังดีที่มีพ่อแม่ส่งเงินให้นิดหน่อย + ไปกินข้าวบ้านญาติได้บางครั้ง แล้วก็มีเพื่อนดีๆคอยช่วยเหลือผมก็หาเงินโดยการช่วยเพื่อนทำงานส่งยาเส้น .

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    164
    ได้รับคำขอบคุณ: 92
    1
    เอาใจช่วยครับท่าน อย่าพึ่งท้อ
    MB: Asrock Z77 Extreme 6 Ram: Corsair Vengeance 4 GB DDR3 Bus 1600 CPU: I5 3570K VGA: Msi Cyclone R6850 OC

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    437
    5
    พูดตามตรงครับ ผมกลัวจริงชีวิตข้างนอกคนเดียว เหมือนชีวิตวัยเด็กของผมกำลังจบ ผมอยากเรียนให้จบ อยากต่อเรียนมหาลัย แต่ตอนนี้ความหวังเหลือแค่ เอาตัววให้รอด. เครียดอยากระบาย แต่ก็ต้องทำอะไรสักอย่าง ซึ่งผมทำตัวไม่ถูก

Edit. ผมถนัดงานศิลป์ เล่นดนตรีก็ยังเล่นได้นิดหน่อย ที่ผมคิดคือติดต่อหาคนที่ขอพักได้ซักละยะ แล้วหางาน อะครับ แต่ผมไม่เคยรับจ้างนะสิครับ ไอผมมันเด็กหน้าจอ ไม้เอาไหนรู้สึกเศร้่ สมเพ ชตัวเองที่เหมิอนเป็นเด็กน้อย ไม่รู้จะไปทำอะไรได้ เพราะโรคประจำตัวผมเลยเป็นคนไม่ค่อยทำอะไร ประมาณโรคหอบอะคับ ไม่รุนแรง เช้าเก็บข้าวของ ย้ายออกครับแต่ผมเก็บเตรียมแล้วนักคิดสักพักแล้วก็มาโพส ผมนอนไม่หลับแน่ครับ. อยากได้คำแนะนำอะคับ ใครที่อยู่คนเดียว เลี้ยงตัวเองช่วยแนะนำทีนะคับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย BlueFriday : 7th January 2014 เมื่อ 23:46

เปลี่ยนลายเซ็นทุกวัน
    กล่าวขอบคุณ
    16,430
    ได้รับคำขอบคุณ: 100,438
    คืนนี้นอนที่ไหนละครับ เอาคืนนี้ก่อนนะครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    ถ้ายังเรียนอยุ่ลอง ปรึกษาครูที่ปรึกษาดูครับ อย่างน้อยก็เป็นอีกทางเลือกที่ดีที่สุดในตอนนี้ อาจจะช่วยได้ไม่มากก็น้อยครับ

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ลองดูโปรไฟล์ผมสิแล้วจะรู้
    กล่าวขอบคุณ
    1,542
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,268
    ปรึกษาครูครับ ถ้ายังเรียนอยู่ ผมเป็นกำลังใจให้ครับ หรือ ลองตามหาพ่อแม่ครับ พวกท่านน่าจะช่วยเราได้ครับ สู้ๆนะครับ

22. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    ผมอ่านกระทู้แล้ว คุณทำให้ผมมีกำลังใจมากเลย

ทั้งๆที่ ผมมีบ้าน ผมมีรถ อยากได้อะไรก็ได้ เป็นของตัวเอง เพราะพ่อแม่ให้

แต่ผมกลับมาเครียดเรื่องไร้สาระๆ หลายๆอย่าง

โอกาสผมมีก็ไม่ค่อยจะคว้าไว้ เพราะคิดว่าเรามีตัวเลือก

ทั้งๆที่คนอื่นเขาไม่ได้เป็นแบบเรา

เป็นกำลังใจให้ครับผม

24. รายชื่อสมาชิกจำนวน 20 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    พอถึงช่วงตันจริงๆไปนอนที่ศาลาวัดก่อนครับเเล้วเดี๋ยวพระเขาตื่นเเล้วเดี๋ยวไปปรึกษากับเเกอีกทีเผื่อเเกช่วยติดต่อหน่วยงานอะไรให้ได้เเล้ว ให้เขาช่วยติดต่อพ่อเเม่ให้อีกทีครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 857
    ปรึกษาอาจารย์แนะแนวครับ อย่างจริงจัง ถ้าคุณเรียนดี ถ้าคุณเป็นคนดี คุยกับอาจารย์ดี ๆ จริงจัง อาสาช่วยงานอะไรก็ได้ของ

เขาหรือของโรงเรียน ที่คุณทำได้กับเขาไปเลย ตอน ม.ปลายตัวผมเองก็ทำงานพิเศษ พิมพ์งานเอกสารให้อาจารย์ครับ ได้อาทิตย์ละ 300 มั้ง ถ้าจำไม่ผิด

แล้วพอหมดโครงการนี้ ขออาจารย์ทำอีก เขาก็ส่งให้ไปพิมพ์งานให้กับหน่อยงานราชการหลังเลิกเรียน แฟนผมไปพิมให้ตำรวจในโรงพัก ตำรวจมันหลีอย่างเดียวไม่ต้องทำไร

ได้เงินใช้สบาย ๆ เลยครับ 555 ขอร้องอาจารย์ให้ช่วยตามเรื่องอย่างจริงจัง บอกเขาไปตรง ๆ "ถ้าอาจารย์ไม่ช่วยผมผมก็หมดอนาคตจริง ๆ" มันจะมีอาจารย์ที่ไหนไม่ช่วย ไม่น่ามีนะ

ถ้าคุณสอบเข้ามหาลัยได้คะแนนดีมาก ๆ (ต้องเป็นมหาลัยของรัฐเท่านั้น) ลองให้อาจารย์แนะแนวติดต่อให้ มหาลัยส่วนใหญ่จะมีทุนเรียนฟรีตั้งแต่ปีแรกกับ "เด็กสู้ชีวิต"

ตอนผมเรียนม.เกษตร มีเพื่อนแบบนี้หลายคนครับ บางทีทางมหาลัยมีงานภายในให้ช่วยมีเงินเดือนให้ด้วย มีเวลาว่างไปทำงานเซเว่น ตลอด 4 ปีมันไม่ต้องใช้เงินจากพ่อแม่เลย

เห็นว่าคุณถนัดงานศิลป์ รับเขียนป้ายโฆษณาให้โรงหนังก็ไม่เลวครับ ลงหลักได้หัดเล่นดนตรีให้เก่ง ๆ ตกเย็นไปเล่นตามผับแม ร่ งเลย เงินดีนะเอ้า แล้วมีเพื่อนมีไรคอยช่วยมั่งมั้ยนี่

ยังไงซะ ตอนนี้สำคัญที่สุดคือ จิตใจคุณเองนะครับ ถึงจะเคว้งไป แต่ต้องตั้งสติ ตั้งหลักให้ได้ ทำมันทุกทางครับ เพราะ "ยังไงก็ยังมี 2 มือ 2 ตี น + 1 สมอง" ไม่น่าจะอดตายนะ ผมว่า

คนเข็นผักในตลาดที่จังหวัดผม มันมีตาข้างเดียว มีขาข้างเดียว มีแขนข้างเดียว สติไม่ดีอีก มันยังเข็นผักเลี้ยงตัวมันได้ไม่อดตายเลยครับ

ผมเป็นกำลังใจให้นะครับ สู้ ๆ

สงสัย + ขอด่ า ไรหน่อย ไอ่เจ้าของบ้านก็ใจร้ายเนาะ เด็กไม่มีที่ไปก็ทำกันลงได้ เฮ้อออออ สังคมไทย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย blacklotus55 : 8th January 2014 เมื่อ 00:14

27. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    784
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,275
    แก้ปัญหาง่ายที่สุดตอนนี้มี 2-3 ทางครับ ไปวัด มูลนิธิ หรือ โรงพักครับ... แล้วค่อยไปโรงเรียน อาจอาบน้ำล้างหน้าที่ รร แล้วปรึกษากับครูแนะแนวครับ มีเงินติดกระเป๋าเท่าไหร่ พอเปิดห้องพักราคาถูกได้ก็เปิดครับ

จขกท คงต้องเริ่มหางาน part time ให้เร็วที่สุดครับ

ส่วนเรื่องเรียนมหาลัย จขกท เรียนชั้นไหนครับ พอจะเตรียมตัวสอบขอทุนได้มั้ย ? เพราะจะแนะนำ http://www.rural.chula.ac.th/Main/ ให้ครับ

สู้ๆครับ คิดซะว่า สิ่งที่เกิดขึ้นเป็นโอกาศในการสู้ชีวิต
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Spermz : 8th January 2014 เมื่อ 00:06

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    99
    ได้รับคำขอบคุณ: 311
    2
    ลองปรึกษาอาจารย์ดูนะครับ ไม่ก็ลองไปวัดดูก่อน ถ้ายังไม่หิวจริงอย่าพึ่งใช้เงินนะครับ พยายามประหยัดทรัพย์เอาไว้ให้มากที่สุด

กล่าวขอบคุณ
    912
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,275
    แบบนี้คงต้องเลิกเรียนแล้วทำงานแน่เลย พยายามเข้านะครับ ลองไปตั้งหลักที่วัดก่อนไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    221
    ได้รับคำขอบคุณ: 325
    เป็นกำลังใจให้ครับ
    อย่าเพิ่งท้อ ทำตามแบบที่คนอื่นบอกแหละหาที่อยู่ หาคนที่จะปรึกษาได้ หางาน ต่อจากนั้นผมว่ามันต้องลำบากแน่ๆ
    คุณไม่มีอะไรด้อยกว่าคนอื่นแน่ แค่ต้องพยายามมากกว่าคนปกติ สู้ขาดใจ กูอดได้ กูอยู่ได้ กูแดกได้ #อาจารย์เฉลิม

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 121
    ที่ผมไม่เข้าใจคือ ช่วงเวลาที่คุณอยู่ที่บ้านหลังนี้ มันไม่ได้สร้างความผูกพันธ์ อะไรให้ทางบ้านเลยหรอครับ ทำไมใจดำไล่เราออกหน้าตาเฉย อย่างน้อยๆ ก็น่าจะให้จบก่อน

กล่าวขอบคุณ
    437
    5
    ขอบคุณทุกความคิดเห็นมากครับ ผมเป็นคนเรียนไม่เก่งครับ ผมเป็นเด็กกิจกรรมงานศิลป์ถนัดพวกนี้อะครับ เคริ่องปั่น ภาพเขียน คือเด็กศิลอะครับ คือผมอาจจะคิดไปไกลอะครับผมคิดถึงอนาคตมากที่สุด แต่เอาจิงๆวันพรุ่งนี้ผมพอหาทางไปได้อยู่หน่อย ตอนนี้ผมใจเย็นมากขึ้นแล้ว พรุ่งนี้ผมอาจจะหาทางไปได้อยู่ครับ แต่ผมคิดไม่ออกว่าจะไปต่อได้ไกลแค่ไหน จะไหวหรือเปล่า ตอนเท่าที่มี เงินแค่ สามพันรู้จักที่ถูกอยู่แต่คิดว่าจะข้างกับเพื่อนสักวัน แล้วไปหาที่อยู่ แต่เงินผมไม่ม่จริง ผมไม่มีมรดกไรหรอกคับ ก่อนหน้านี้ผมเป็นคนไม่ค่อยใช่เงินอะครับ เลยไม่ได้ซื้ออะไรมาก ผมเลยไม่มีของส่วนตัวมากเท่า ที่อยากรู้คือผมพอจะหางานแบบพวกเซเว้นไรงี้ดีไหม ไม่เคยทำด้วยที่คิดคือหาเงินเก็บให้ได้แล้วจะไปหารุ่นพี่คนนึงเขาเปิดร้านเครือ่งมือ คอมประเนี้ยเจาเคยชวนไปทำแต่ไม่ได้ไป คิดเรียน เพราะร้นอยู่กรุงเทพ

อาจจะพิมผิดบ้าง แบบในมิอถือผมพิมไม่ถนัด คือเด็กในบ้านคนนึงเขาไม่ชอบผม หาเรื่องย่ัวโมโห แล้วคนที่ไล่ผมก็ไม่ใช่เจ้าของแต่ทีแรกอะครับเขาเป็นยายเด็กนี้ เขาก็เล็งแต่ผมมาตลอด คนที่ให้ผมย้ายนี้ ปีใหม่เด็กคนนี้โดนจับกันชา ลูกยายแกก็โดนจับเรื่องยา ผมเฉยๆ กับพวกนี้ เพราะเมื่อก่อนหลานยายแกยั่วโมโหผม เด็กๆ ผมก็ใจร้อนไป ต้อยปากหลานแกเลยโดนเพ่งเล็ง แต่ตอนนี้เด็กพวกนั้นไม่ยุ่งกับผมแล้วคับ หงอยไปเลยโดนจับ แต่ผมก็ไปทางของผมแล้วละ สู้ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย BlueFriday : 8th January 2014 เมื่อ 00:40

It's only after we've lost everything that we're free to do anything.

35. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

欅坂46
    กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,836
    อยากรู้อะทำไมคนในนั้นอยากไล่นายออกจากบ้านใจร้ายอะไรขนาดนั้นแล้วพ่อแม่ไม่สนใจนายเลยหรอ อ่านแล้วเศร้าแทน

กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 86
    ร่างกายครบสามสิบสอง อย่าเพิ่งท้อนะครับ...
    ถ้าเป็นผม ผมจะไปพึ่งครู อาจารย์ครับ ครูที่ดี จะไม่ปล่อยนายไปเฉย ๆ แน่

JustSmile^^
    กล่าวขอบคุณ
    1,155
    ได้รับคำขอบคุณ: 498
    ประชาสงเคราะห์ , บ้านฉุกเฉิน อยู่ที่อำเภอ พ่อบอกมางี้ ลองไปดู