อ่าานะครับ คือว่า ผมอยากจะไปเปิด อกคุยกับพ่อแม่ของมุก อ่าาครับ ว่าผมรู้สึกอย่างไรกับเธอบ้าง ขอให้ผมมาหามุกที่บ้านได้ไหม อะไรแบบนี้อ่าานะครับ แต่ยังไม่ได้ทำอะไรมุกนะครับ แต่ว่าพ่อมุกอ่าาเป็นคนที่หวงลูกสาวเอามากๆๆๆ บ้านไม่ให้ออก ถ้าจะไปไหนพ่อจะเปนคนไปส่ง ออกได้แต่ต้องเป็นคนที่สนิทมากๆเท่านั้น

ทุกคนคิดว่าผมควรจะทำยังไงให้พ่อแม่ของมุกยอมรับดีครับ ให้เขาอนุญาติให้ผมกับมุกคบกันต่อไป ให้เขาเปิดรับเราเข้าบ้านเขาได้ ควรจะทำอย่างไรดี พูดยังไงดี ขอความเห็นหน่อยนะครับ

ขอบคุณครับบ