ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

★ PC Uploader ★
    กล่าวขอบคุณ
    258
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,233

[PC]RUST - ALPHA[FULL/1PART/ลิ้งค์ตรง/1.68GB/แถม Server ไว้เปิดเล่นเอง]

RUST ตัวเกมยังอยู่ในช่วง Alpha ตัวเกมที่ผมอัพโหลดมานี้คือตัวเกมเวอร์ชั่น 19.12.2013 เป็นเกมแนว Open-World Survival ที่แนวการเล่นหลักๆคือ เอาตัวรอด ไม่ว่าจะเป็นการคราฟสิ่งของเพื่อใช้ รูทของตามเมือง และที่พิเศษสำหรับเกมนี้คือ Airdrop (เครื่องบินที่ขนส่งของที่จะสุ่มทิ้งของลงจากท้องฟ้า) ตัวเกมถูกออกแบบมาให้เล่นได้เฉพาะ Multiplayer (แน่นอนจำเป็นต้องเชื่อมต่อ Internet ในการเล่น) พูดตัวเกมที่ผมได้ทำการอัพโหลดในครั้งนี้ ประกอบไปด้วย ตัว Client และ ตัว Server แน่นอนว่า คุณสามารถเปิดเซิฟเล่นเองได้ (จำเป็นต้องมี IP)

วิธีติดตั้ง + วิธีจอยเซิฟ
    1.โหลดตัวเกมได้จากลิ้งข้างล่าง
    2.แตกไฟล์
    3.จะได้ตัว Setup ทำการติดตั้งตามขั้นตอน
    4.*สำคัญมาก*หลังติดตั้งเสร็จจะมี Visual C ++ ปรากฏขึ้นมา (หากไม่ปรากฏ ค่อยไปหาติดตั้งได้ที่โฟเดอร์เกม VC) ให้ทำการติดตั้งทั้งหมด (สำหรับ 32 Bit ให้ติดตั้งตัวแรก หรือ x86 เพียงตัวเดียว) และจำเป็นต้องเชื่อมต่อ Internet
    5.เข้าเกมผ่าน Shotcut ชื่อ Rust
    6.สร้างเซิฟ ได้จาก Shotcut ชื่อ Rust Server
    7.เล่นออนไลน์กับเพื่อนสร้างเซิฟเล่นเองแนะนำผ่านโปรแกรม Hamachi
    8.เมื่อเปิดเซิฟเสร็จแล้วให้เข้าเกม มาที่หน้าเมนู และกด F1 จากนั้นทำการใส่ net.connect xx.xxx.xx.xxx:28015 (ในส่วนของตัว x คือ IP Hamachi ของคนที่เปิดเซิฟ)เมื่อใส่เสร็จแล้ว กดปุ่ม Enter หนึ่งครั้งเพื่อเข้าร่วมเซิฟที่ต้องการ
    9.Enjoy!

DOWNLOAD
    ONE2UP 1 PART
    พาสเวิร์ดสำหรับติดตั้งเกมส์คลิกที่นี่

ปัญหา Connect Failed
    อาจเกิดจากการเชื่อมต่อที่ผิดพลาดของโปรแกรมที่ใช้ ให้เช็คดูว่า ip คุณกับเพื่อน ต่อกันติดหรือไม่

วิธีเช็คเบื้องต้น
    1. คลิกที่ปุ่ม Start => Run
    2. พิมพ์คำว่า cmd แล้วคลิกปุ่ม OK
    3. จะปรากฏหน้าจอ dos จากนั้นให้พิมพ์คำสั่ง ping xx.xxx.xx.xxx (หมายเหตุ X คือ IP ของเพื่อนท่าน) แล้ว enter
    หากขึ้น

แสดงว่าการเชื่อมต่อปกติ

แต่ถ้าหากขึ้น

แปลว่า IP ของเพื่อนคุณมีปัญหา แนะนำให้ลงโปรแกรมเชื่อมต่อใหม่ ไม่ก็ รีเซตใหม่ หรือจะให้ดี เปลี่ยนโปรแกรมใหม่ดูครับ

เจ้าของเซิฟสามารถใช้คำสั่งแอดมินได้
    วิธีเปลี่ยนพาสแอดมิน ให้ไปที่โฟเดอร์ Rust Server\cfg ไฟล์ชื่อ server.cfg เปิดด้วย Notepad เปลี่ยนพาสได้ที่ rcon.password ครับ

วิธีใช้คำสั่งแอดมินในเกมส์ จำเป็นต้อง login แอดมินก่อนโดย กด F1 ในเกมแล้วพิม rcon.login รหัสแอดมินที่ตั้งไว้
    สำหรับใช้ในตัว Rust Server ไม่จำเป็นต้อง login ให้พิมคำสั่งต่างๆลงไปได้เลย

คำสั่งแอดมินเบื่องต้น
    Login Admin :: ต้องไปตั้งค่า admin password ก่อน วิธีเปลี่ยนพาสแอดมิน ให้ไปที่โฟเดอร์ Rust Server\cfg ไฟล์ชื่อ server.cfg เปิดด้วย Notepad เปลี่ยนพาสได้ที่บรรทัด rcon.password ครับ
    สามารถล็อกอินแอดมินได้จากกด F1 พิมคำสั่ง rcon.login "แอดมินพาสเวิร์ดที่ตั้งไว้"

เสกของ :: เสกของให้ใส่ " ลงไปด้วยนะครับ เช่น inv.giveplayer "ชื่อผู้เล่น" "ชื่อเต็มไอเทม" "จำนวน"

เทเลพอท :: teleport.toplayer "ชื่อคนแรก" "ชื่อคนที่สอง" ปล.คนแรกจะวาปไปหาคนที่สอง

คำสั่งแอดมินทั้งหมด >>คลิก<<

แถมนิดนึง >>RustMap<<

หากนำไปแจกต่อ ห้ามเอาครอบลิ้งค์ออกนะครับ ให้เกรียรติคนอัพโหลดด้วย
    ติดใจเกมส์นี้ ให้สนับสนุนเกมส์แท้ด้วยนะครับ

รับฝากซื้อเกมส์แท้ของ Steam ด้วยบัตรเงินสด 12Call คลิก!!!
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย arkstory : 8th February 2015 เมื่อ 01:12

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    มีวิธี เซท config ไหมครับ พอดี หากันเจอลำบากมาก

กล่าวขอบคุณ
    258
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ godjr01 อ่านกระทู้
    มีวิธี เซท config ไหมครับ พอดี หากันเจอลำบากมาก
    มีคำสั่ง Admin อยู่ครับแต่ผมไม่เคยลอง ว่าจะลองใช้อยู่

http://playrustwiki.com/wiki/Server_Commands

ตั้งค่าแอดมินพาสได้ที่โฟเดอร์ Rust Server\cfg ไฟล์ชื่อ server.cfg เปิดด้วย Notepad ครับ

กล่าวขอบคุณ
    17
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ arkstory อ่านกระทู้
    มีคำสั่ง Admin อยู่ครับแต่ผมไม่เคยลอง ว่าจะลองใช้อยู่

http://playrustwiki.com/wiki/Server_Commands

ตั้งค่าแอดมินพาสได้ที่โฟเดอร์ Rust Server\cfg ไฟล์ชื่อ server.cfg เปิดด้วย Notepad ครับ

มายืนยันครับ นอนยันนั่งยัน ตอนนี้ ใช้คำสั่งได้หมด เทเลพอร์ทเพื่อนมาหาได้ ผมไปนั่งๆหาๆ มาเจอน่ะครับ

http://playrustwiki.com/wiki/Controls_and_Commands อันนี้คำสั่งสำหรับ player ทั่วไป ขอตัวไปเทส ก่อนงับ ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 850
    ทำไมผมเข้าแล้วมันค้างอ่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    258
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ vgfgff อ่านกระทู้
    ทำไมผมเข้าแล้วมันค้างอ่ะครับ
    ถ้าค้างหน้าตาย Facepunch ให้ติดตั้ง Visual C++ ครับ
    Visual C++ 32bit
    Visual C++ 64bit
    **หากใช้ Windows 64 bit ให้ลง 2 ตัวครับ**

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    แล้วถ้าสร้างเซิฟเองอ่ะครับต้องทำไงอ่ะ จะดู net.connect ยังไงอ่ะคับ ว่าของเราอ่ะไร

กล่าวขอบคุณ
    258
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SeveNLanD อ่านกระทู้
    แล้วถ้าสร้างเซิฟเองอ่ะครับต้องทำไงอ่ะ จะดู net.connect ยังไงอ่ะคับ ว่าของเราอ่ะไร
    หากใช้ Hamachi ให้ไปดู IP ของตัวเองที่ Hamachi แล้วนำไปใส่ในช่องต่อท้าย net.connect เว้นวรรค 1 ที และตามด้วย IP จากนั้นให้เติม :28015 ลงท้าย IP ไปด้วย ดังข้อ 8

8.เมื่อเปิดเซิฟเสร็จแล้วให้เข้าเกม มาที่หน้าเมนู และกด F1 จากนั้นทำการใส่ net.connect xx.xxx.xx.xxx:28015 (ในส่วนของตัว x คือ IP Hamachi ของคนที่เปิดเซิฟ)เมื่อใส่เสร็จแล้ว กดปุ่ม Enter หนึ่งครั้งเพื่อเข้าร่วมเซิฟที่ต้องการ

หากเป็น IP เครื่องที่ไม่มี Hamachi
    2. พิมพ์คำว่า cmd แล้วคลิกปุ่ม OK
    3. จะปรากฏหน้าจอ dos จากนั้นให้พิมพ์คำสั่ง ipconfig แล้ว enter

ตรงแถบสีแดงแสดงหมายเลข IP Address ของเครื่อง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย arkstory : 9th January 2014 เมื่อ 01:24

กล่าวขอบคุณ
    17
    มีใครเวลาพิมเสกของแล้ว ของไม่เข้าบ้างครับ ขึ้นว่า No item name / login admin แล้ว ก็ยังไม่ได้ คอนโซลอื่นได้หมด ยกเว้นเสกของ ตัวอย่าง inv.giveall ชื่อของ จำนวน ก็ยังไม่ได้

กล่าวขอบคุณ
    258
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ godjr01 อ่านกระทู้
    มีใครเวลาพิมเสกของแล้ว ของไม่เข้าบ้างครับ ขึ้นว่า No item name / login admin แล้ว ก็ยังไม่ได้ คอนโซลอื่นได้หมด ยกเว้นเสกของ ตัวอย่าง inv.giveall ชื่อของ จำนวน ก็ยังไม่ได้
    เสกของให้ใส่ " ลงไปด้วยนะครับ เช่น inv.giveplayer "ชื่อผู้เล่น" "ชื่อเต็มไอเทม" "จำนวน"

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ขออภัยทีครับ การที่เราจะเป็นแอดมินของเซิฟทำไงครับ ผมลองวาปเพื่อนมาก็ไม่ได้ ใช้ console อะไรของ admin ไม่ได้เลยครับ

เปลี่ยนชื่อนี้ต้องเปลี่ยนในไฟล์ LumaEmu.ini ใช่ไหมครับ
    One More ... !

กล่าวขอบคุณ
    258
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nong003123 อ่านกระทู้
    ขออภัยทีครับ การที่เราจะเป็นแอดมินของเซิฟทำไงครับ ผมลองวาปเพื่อนมาก็ไม่ได้ ใช้ console อะไรของ admin ไม่ได้เลยครับ

เปลี่ยนชื่อนี้ต้องเปลี่ยนในไฟล์ LumaEmu.ini ใช่ไหมครับ
    วิธีใช้คำสั่งแอดมินในเกมส์ จำเป็นต้อง login แอดมินก่อนโดย กด F1 ในเกมแล้วพิม rcon.login รหัสแอดมินที่ตั้งไว้
    สำหรับใช้ในตัว Rust Server พิม rcon.login รหัสแอดมินที่ตั้งไว้ ลงไปในหน้า Dos ได้เลย

สำหรับเปลี่ยนชื่อ ให้เปลี่ยนใน LumaEmu.ini ครับ

Nazi_Germany
    กล่าวขอบคุณ
    294
    ได้รับคำขอบคุณ: 328
    มีวิธีปรับ Rate Respawn Item ไหมครับผม ^ ^

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    133
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    ขอตัวเปิดเซิฟอย่างเดวได้ไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    2
    จะสร้างบ้านนี่ยังไงหรอครับ ผมคราฟแบบชิ้นส่วนของบ้านมา วางไม่ได้เลยครับ มันขึ้นสีแดงครับ

ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    258
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ godog585858 อ่านกระทู้
    มีวิธีปรับ Rate Respawn Item ไหมครับผม ^ ^
    อันนี้ผมไม่ทราบเหมือนกันครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zerox2012 อ่านกระทู้
    ขอตัวเปิดเซิฟอย่างเดวได้ไหมครับ
    ตัวเปิดเซิฟ ขนาดไกล้เคียงกันครับ โหลดตัวนี้ก็ได้ครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nong003123 อ่านกระทู้
    จะสร้างบ้านนี่ยังไงหรอครับ ผมคราฟแบบชิ้นส่วนของบ้านมา วางไม่ได้เลยครับ มันขึ้นสีแดงครับ

ขอบคุณครับ
    ต้องสร้าง Wood Foundation หรือ Metal Foundation (สร้างบ้านใหม่ใช้ได้แต่กับพื้นไม้ เหล็กใช้กับเหล็ก เอามารวมกันไม่ได้) มาวางที่พื้นก่อนครับ

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    ขอบคุณมากครับสำหรับคำตอบ

คือมีอีกคำถามครับผม สามารถรื้อสิ่งของที่วางไว้แล้วได้ไหมครับ หรือไม่รื้อพวกสิ่งก่อสร้างบ้านอ่ะครับ จะให้หายไปเลยก็ได้ หรือเอาคืนกลับมากได้ครับ

ขอถามอีกนิดครับ มีร้านขายของ หรือ หาของใบคราฟเพิ่มยังไงครับ แล้วรถหาจากไหนครับ ฮ่าๆ คำถามคงเยอะมากเลย

ขอบคุณมากครับ จขกท
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nong003123 : 11th January 2014 เมื่อ 03:15

กล่าวขอบคุณ
    11
    ขอบคุณมากครับสำหรับคำตอบ

คือมีอีกคำถามครับผม สามารถรื้อสิ่งของที่วางไว้แล้วได้ไหมครับ หรือไม่รื้อพวกสิ่งก่อสร้างบ้านอ่ะครับ จะให้หายไปเลยก็ได้ หรือเอาคืนกลับมากได้ครับ

ขอถามอีกนิดครับ มีร้านขายของ หรือ หาของใบคราฟเพิ่มยังไงครับ แล้วรถหาจากไหนครับ ฮ่าๆ คำถามคงเยอะมากเลย

ขอบคุณมากครับ จขกท
    ถ้าเป็นสิ่งขิงเล็กๆ ตีจนแตกได้ครับ นานหน่อย แต่ถ้าเป็นหใญ่เช่น ฝาบ้านต้องเอา C4 ติด 2 ลูกครับ แล้วกด ตู้ม
    (หมายเหตุ อาวุธและวิธีคราฟหาได้จาก blueprint นะครับ กด คลิกขวา study)

โปรโมทเซิฟ RUST
    net.connect minecraftaracle.sytes.net:25565

ip เดียวกับเซิฟ minecraft ผมเลย 555+

กล่าวขอบคุณ
    229
    ได้รับคำขอบคุณ: 40
    ผมอยากเล่นกับคนอื่นน่ะ ทำไง เรอะ ต้องใช้ Hamachi ใช่ไหมม ??
    DOVAHKIN !!!

กล่าวขอบคุณ
    11
    เซิฟผมเข้าตรงเลย ไท่ต้องใช้ hamachi

กล่าวขอบคุณ
    2
    ขอถามอีกทีครับ มีอะไรที่ให้แสดงสว่าง ในบ้านได้บ้างครับ ที่ไม่ใช่ Camp fire อ่ะครับ ขอบคุณมากครับ

-League of Legend-
    Khonkean,ขอนแก่น
    กล่าวขอบคุณ
    451
    ได้รับคำขอบคุณ: 84
    เพื่อนผมเข้าเซิฟไม่ได้อ่ะครับ เฟลตลอดเลยแต่ผมเข้าเซิฟตัวเองได้ ผมให้เพื่อนเปิดเซิฟ ผมก็เข้าเซิฟเพื่อนไม่ได้เหมือนกัน มันเป็นไรอ่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    258
    ขอถามอีกทีครับ มีอะไรที่ให้แสดงสว่าง ในบ้านได้บ้างครับ ที่ไม่ใช่ Camp fire อ่ะครับ ขอบคุณมากครับ
    คงมีแค่ Flare อ่ะครับ เพราะ ตัวเกมยังเป็น Alpha อยู่ ในส่วนที่ให้แสงสว่างจะมีแค่ Flare , Flashlight , Camp fire เท่านี้ครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ NuTeiz อ่านกระทู้
    เพื่อนผมเข้าเซิฟไม่ได้อ่ะครับ เฟลตลอดเลยแต่ผมเข้าเซิฟตัวเองได้ ผมให้เพื่อนเปิดเซิฟ ผมก็เข้าเซิฟเพื่อนไม่ได้เหมือนกัน มันเป็นไรอ่ะครับ
    ลองเช็ค โปรแกรมที่ใช้สำหรับเชื่อมต่อ(Hamachi,Tunngle,ฯลฯ) จาก IP ของเพื่อน ว่ามันเชื่อมต่อได้หรือไม่ ?
    วิธีเช็คเบื้องต้น
    3. จะปรากฏหน้าจอ dos จากนั้นให้พิมพ์คำสั่ง ping xx.xxx.xx.xxx (หมายเหตุ X คือ IP ของเพื่อนท่าน) แล้ว enter
    หากขึ้น

แสดงว่าการเชื่อมต่อปกติ

แต่ถ้าหากขึ้น

แปลว่า IP ของเพื่อนคุณมีปัญหา แนะนำให้ลงโปรแกรมเชื่อมต่อใหม่ ไม่ก็ รีเซตใหม่ดูครับ

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ผมลงหมดแล้วทำไมยังเป็นหน้าตายอะครับ ???

กล่าวขอบคุณ
    8
    คือตอนนี้เปิดเซิฟเล่นเองอยุ่ เวลาจะเล่นก็รันเซิฟแล้วกดเข้าเกมเข้า ip ตัวเองเวลาจะเลิกก็ออกเกมแล้วไปปิดตัวรันเซฟแบบนี้ทำถูกหรือปล่าวครับ แล้วทำแบบนี้มีผลต่อขนาดตัวเกมที่จะเพิ่มขึ้นหรือปล่าวอะครับ