ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    196
    ได้รับคำขอบคุณ: 654

เปรียบเทียบ iOS : Windows Phone : Android คิดว่าOS หหนดีสุด(ในแง่คุณภาพของOS ไม่เกี่ยวกับแอพในStore) กระทู้

ตามหัวข้อครับ คิดว่า OS ไหนดีสุดครับ ซึ่งผมเป็นคนไม่ค่อยใช้แอฟ ส่วนมากจะ Facebook,Line บลา บลา

ปล.ใช้เพื่อเป็นการตัดสินซื้อโทรศัพท์

Fabulous
    กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 763
    iOS จะเสถียรสุด เพราะพัฒนามานานแล้ว และเป็นระบบปิด
    Android เป็นระบบเปิด สามารถให้นักพัฒนา เข้าไปพัฒนาได้
    WP เป็นระบบปิด แต่พึ่งพัฒนา จึงยังไม่ค่อยเสถียรเท่าไร + โนเกีย ชอบทำรุ่นใหม่ แล้วทิ้งรุ่นเก่า

เป็นมิตรกับจุดซ่อนเร้น
    Official prodj.
    กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 225
    มีคนบอกว่าที่ ios เสถียรเพราะเป็นระบบปิด

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    WP : ลื่นครับ ผมใช้ 520 ไม่มีปัญหา
    Android : รู้สึกว่าจะกิน แรมมากพอสมควร ใช้ไปนานๆ เครื่องชอบค้าง แลค
    IOS : นี่ผมบอกว่า โอเลยครับ

ขึ้นอยู่กับตัวคนใช้ด้วยครับว่าชอบแบบไหน

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    ถ้าจะซื้อโทรศัพท์ก็บอกงบมาเลยดีกว่าครับ บอกเลยว่าเล่นอะไรเป็นหลัก เล่นเกม เล่นแค่เฟส ไล

จะได้แนะนำกันถูก เพราะ iOS มันก็มีอยู่แค่รุ่นเดียวเองคือ iPhone ส่วน แอนดรอย มีบานตะไทเลย ราคาหลายระดับ ไอ้แก้ว ไอ้คำ ที่ไหนก็ใช้ได้

WP ขอไม่ออกความเห็นละกันไม่เคยใช้

ปล.จากที่เคยใช้มา iOS เกมเยอะกว่า แอนดรอย อิสระกว่า(ธีม นู้นนี้นั้น แต่ส่วนก็เอามาเป็นข้ออ้าง เพราะปกติ ก็ไม่ใช้กัน เพราะเปลื้องแบต - -'') กับ เชื่อมต่อข้อมูล ชาร์จแบต บราๆ ที่เครื่องไหนก็ได้ ไม่ต้องมี ไอจูน แบบ Apple
    ส่วนเรื่องค้าง แรมเต็ม เด้ง แอนดรอยเยอะกว่าเห็นๆ - -''

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    637
    ได้รับคำขอบคุณ: 649
    แล้วแต่คนถนัดครับ

เรื่องความอิสระการปรับแต่ง interface android เหนือกว่าครับ

ความเสถียรของ OS เรื่องนี้ IOS เหนือกว่าครับ

ถ้าคนชอบซน ปรับนู้นปรับนี้ ลองนู้นลองนี้ Android เหนือกว่าครับ

ถ้าอยากเรียบๆสบายๆไม่มีปัญหากวนใจ IOS ครับ

ที่เหลือรอคนมาเพิ่มเอาครับ อิอิ ส่วนตัวแล้วชอบทั้งสอง OS ส่วน WP ยังไม่เคยใช้ครับ
    I Don't need Weapons I got logic

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 152
    ผมใช้ note2 อยู่ แรกๆมีปัญหาเครื่องค้างบ่อยๆ 4.1.2 แต่พออัพมาเป็น 4.2 ตอนแรกก็กระตุกไม่รู้เพราะอะไร ก็เลยลองรีฯใหม่
    ตั้งแต่นั้นเครื่องก็ไม่เคยกระตุกหรือค้างอะไรมากๆอีกเลย ผมเลยรู้ว่าที่มันค้างเป็นเพราะ OS มีปัญหาน่าจะมาจากการติดตั้ง app บางตัว
    ทำให้เครื่องทำงานผิดพลาด ใครที่มีปัญหาเครื่องกระตุกหรือค้างก็ลองรีฯแล้วลองเล่นดูก่อนที่จะลง app ครับ ถ้าไม่กระตุกก็ตามนั้นเลยครับ
    พอมาถึง 4.3 นี่ทำให้เครื่องลื่นกว่าเดิมเย๊อะมากเลยครับ ติดใจพอสมควรเลยครับ เคยลองกลับไปเล่น iPad4 7.0.4 แล้วบอกได้เลยครับว่า.. เอิ๊กๆๆ..

ปล. note2 ของผม 1 เครื่อง และของแฟนอีก 1 เครื่อง 4.3 ซู่ซ่ามากครับ ^ ^ ..
    (และที่ไม่เปลี่ยนเป็น note3 เพราะว่ามันแรงกว่าเดิมแค่นิดๆหน่อยๆ ไม่คุ้มกับเงินที่ต้องเสียน่ะครับ 555..)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Hellraizer : 11th January 2014 เมื่อ 17:27

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    สาวก IOS ลายงานตัวครับ ^^

LEFT BEHIND
    กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 159
    ในความคิดผม
    IOS เสถียรสุดและใช้เฉพาะใน apple
    ANDROID มีการพัฒนาเรื่อยๆมีลูกเล่นเยอะเว่อ แถมยังเป็นระบบเปิดจึงทำให้คนไปพัฒนาต่อๆๆๆกันไปได้(แต่ปัญหาก็เยอะพอสมควร)
    WP ผมลองใช้ดูถือว่าโอเคมาก แต่ยังเป็นOSใหม่แอปไรยังไม่เยอะ

ปล.จากที่ผมเคยใช้ ANDROID มาเกือบๆ 2 ปี ทั้งพวก รอม0 รอมโม บลาๆ ปัญหาที่ไม่ต่างกันคือการกำจัดไฟล์ขยะ การ move app ประสิทธิภาพของแบต ฯลฯ
    NO GOD OR KING ONLY MAN

เมืองฝนแปดแดดสี่
    กล่าวขอบคุณ
    787
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,947
    ซื้อ ไอโฟน5s เอามาเจลเบรก จบครับ ได้ทุกอย่างที่ท่านต้องการ อิอิกำ

a life alive
    กล่าวขอบคุณ
    628
    ได้รับคำขอบคุณ: 179
    คหสต.
    iOS - สเถียรมากถ้าเป็นรุ่นเก่า แต่รุ่นใหม่ไม่รับรองอุปกรณ์เก่า ผมใช้ iPad 2 iOS7 เล่นเกม 3D หนักๆไม่ได้ละ
    Android - ไม่เสถียรแต่พัฒนาเรื่อยๆ ปัญหาเยอะถ้ามือใหม่ล่ะก็ไม่เเนะนำ เหมาะสำหรับคนที่ชอบเล่นไรเเปลกๆ
    WP - แม่ผมใช้ 620 ถือว่าโอเค สเถียรพอสมควรแต่อย่างว่าเเหละมันยังใหม่เลยไม่มีแอพซัพพอร์ตมากเท่าไหร่

เเต่ละอย่าก็มีข้อเสียข้อดีของมันแหละมันแล้วแต่ว่าใครชอบอะไร ถ้าถามผมผมชอบ WP นะ ดูมันมาธีมมันแหวกแนวดี

G Dragon
    กล่าวขอบคุณ
    992
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,868
    ผมเคยใช้แต่ IOS ก็สเถียรดีนะครับ ไม่ค่อยมีปัณหาอะไรเท่าไหร่

Like I Like Me!!!!!.
    In your heart forever.
    กล่าวขอบคุณ
    595
    ได้รับคำขอบคุณ: 384
    ส่วนตัวว่า Wp เจ๋งสุดครับเพราะลื่นลองไปจับIphone5sของเพื่อนดูแล้วก็ลืนไม่แพ้กัน
    แต่WPยังแฮ็คไม่ได้ไงครับ IOS โดนเจลไปแล้ว Andriod Root ได้
    WP ยังเป็นAdminไม่ได้เลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    240
    ได้รับคำขอบคุณ: 225
    iOS เสถียรดีครับ confirm เลย ^ ^

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    Android ของ Nexus ครับ เสถียรสุด ไม่แพ้ iOS เลย

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225
    Nexus 5 อีกเสียง เสถียรดี ถ้าให้ดี เอา LG G2 เหมาะสุด ราคาถูกมาก ถ้าเทียบกับ สเปค

" Waiting for The End "
    " In Heart who love us "
    กล่าวขอบคุณ
    1,285
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,983
    โทรศัพท์เครื่องเกือบสองหมื่น มีแค่ Shortcut

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    ถ้าไม่ค่อยใช้แอพมาก / ไม่เล่นเกมเลย เทีียบ 3 OS ผมเอาเป็น Android/WP จะ ok สุด

แต่พอมองแค่พวกแอพ chat+social แล้ว Android ok กว่า WP เยอะ แค่ Line WP ยังซื้อ sticker ไม่ได้เลย ต้องเอา iPhone ซื้อแล้วส่ง gift มา -*-

เรื่อง push notification ก็ยังถือว่าช้าอยู่ น่าจะเป็นที่ระบบมันล็อคไว้ให้ refresh ตามเวลาที่กำหนด ไม่ค่อย real time

ถ้าซื้อแบบเผื่อเกม เอาแบบคุ้มค่าคุ้มราคาที่สุดผมว่าเอา Nexus 5 อ่ะ ถ้างบน้อย chat อย่างเดียวราคา < 10,000 เยอะแยะ

So Nyeo Shi Dae
    Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    1,099
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,761
    ผมใช้
    iPhone 4S / Samsung Galaxy Tab 2 7.0 / Acer E140 [พังแล้วจอแตก]

เคยเล่น
    iPhone 5 / Samsung Galaxy Note 10 / Nokia Lumia 620

ios = เสถียรสุด และตอบโจทย์ผมได้ดีกว่า (ก็มี app เด้งเหมือนกัน)
    android = มันก็ลื่นนะครับแต่ใช้ไปนาน ๆ มันจะเอ๋อ (แต่มันมีหลายระดับ)
    windows phone = ลื่นสุด ๆ แต่ติดทีว่าเข้าถึงยากนิดหน่อย แต่คิดว่าใช้นาน ๆ จะคล่องไปเอง (บอกมากไม่ได้ยังเล่นไม่เยอะ)
    [CPU]AMD FX Black Edition 8320 [RAM]HyperX DDR3 1600 16GB [MB] Gigabyte 970A-D3P [VGA]Sapphire R9 270X 2GB [PSU]Raidmax RX-730ss [SSD] Kingston 120GB [OS] Win 10 Pro x64

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    217
    ได้รับคำขอบคุณ: 426
    ต้องตัวนี้ครับ
    เสถียร แน่นอน

เสถียร พอมะ

อย่าซีเรียส มันเลยครับ มีอะไรก็ใช้ไปเหอะ เดี๋ยว เวอร์ชั่นใหม่ก็มาอีกอะ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย manmao : 13th January 2014 เมื่อ 10:17

<ชอบThankไม่ขอบโพสต์>
    กล่าวขอบคุณ
    4,288
    ได้รับคำขอบคุณ: 209
    เท่าทีลองใช้มา
    IOS ค่อนข้างมีความเสถียร ไม่ค้างบ่อย
    android ยังลื่นไม่เท่าIOSแต่ลูกเล่นอย่างอื่นโอเคเลยใช้ง่าย
    WP การทัชค่อนข้างลื่น เล่นแรกๆจะงงไม่ชิน แต่ปรับตัวได้ก็โอเคเลยครับ

Life is Piracy
    กล่าวขอบคุณ
    233
    ได้รับคำขอบคุณ: 320
    Blog Entries
    2
    ผมเองก็เคยใช้แต่ android สเปกไม่แรงมาก ก็รู้สึกหน่วงๆ กระตุกๆ ต้องคอยเคลีย แคช เคลียโปรแกรมบ่อยๆ

แต่พวกแอนดรอยสเปกแรงๆ ผมก็ไม่รู้เหมือนกันว่าจะมีอาการแบบนี้รึเปล่า แต่ตั้งใจว่าจะหันไปลอง IOS ละ น่าจะได้ความเสถียร ลื่นไหลกว่า

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    HACK ROOT JAIL สำหรับผู้ใช้ทั่วไปมันไม่จำเป็นเลยครับไร้สาระมากๆ อย่าเอามาใส่หัวเลยครับรกสมอง
    IOS ดีที่สุดแล้วครับถ้าคุณใช้มันให้ชิน
    Andorid ก็ดีครับแน่นอนแหละว่าปัญหามันเยอะมาด้วยด้วย ระบบการกรองโฆษณา แอพและฮาร์ดแวร์มากมาย เพราะงั้น ใช้รุ่นท๊อปของค่ายโทรศัพท์จะดีกว่า
    Windows รอครับ Appอะไรก็ไม่เหมือนชาวบ้านหน่อยรอนาน ออปชั่นในแอพก็จะได้ที่หลังๆชาวบ้าน ตอนนี้ไมโครซอฟท์ซื้อโนเกีย และกำลังหาพันธมิตรในการผลิต เช่น ซัมซุง โซนี่ ไม่นานคงได้เห็น window เยอะขึ้น ผู้ผลิตแอพคงจะหันมาสนใจ คือ รอครับ ถ้าซื้อตอนนี้อาจจะไม่ได้อับเดทในอนาคตอีกด้วย เสี่ยงครับ

แน่นอนแหละงบน้อยเพิ่งใช้สมาร์ทโฟน ลูเมีย520 เก็บกิน