ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

G Dragon
    กล่าวขอบคุณ
    992
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,868

อีกหนึ่งเหตุผลที่เรายังไม่เห็น Half-Life 3

Half-Life 3 Confirmed เป็นคำพูดติดตลกที่เราได้ยินมานานแล้ว แต่ทำไมถึงยังไม่มีวี่แววของตัวเกมสักทีล่ะ? Gabe Newell ได้ให้สัมภาษณ์กับ The Washington Post ถึงเรื่องการดำเนินงานของทางบริษัท ว่าทำไม Valve ถึงได้ประสบความสมเร็จขนาดนี้ เนื่องจากว่า Valve มีการดำเนินงานที่พิเศษแตกต่างจากบริษัทอื่นๆ ทำให้ตัวบริษัทไม่มีเจ้านายอยู่เลย พอถึงคำถามที่เกี่ยวกับการตัดสินใจในการทำงานของพนักงาน Gabe ก็ได้ให้คำตอบมา เราขอยกมาส่วนหนึ่งให้ได้อ่านกันนะครับ

เราเริ่มต้นโดยทำแต่เกมผู้เล่นคนเดียว และก็ประสบความสมเร็จอย่างมากเพียงแค่ทำภาคต่อของภาคต่อของ Half-Life ไปเรื่อยๆ แต่เราได้หารือกันในบริษัทว่าจะลองทำเกมผู้เล่นหลายคนดูสักครั้ง ถึงแม้ว่าในตอนนั้นมันจะไม่มีเกมผู้เล่นหลายคนที่ประสบความสำเร็จในเชิงพาณิชย์เลยก็ตาม

หลังจากนั้นเราก็เลยพยายามที่จะทำ Steam แต่ก็มีหลายคนที่คิดว่า Steam นั้นไม่ใช่ความคิดที่ดี แต่พวกเขาก็ไม่ได้บอกคนที่ทำ Steam อยู่เหมือนอย่างที่พวกเขาคิด ประมาณว่า “นั้นเป็นสิ่งที่พวกคุณอยากทำกับเวลาของคุณ ไม่เป็นไร พวกเราจะใช้เวลาของเราในการสร้าง Half-Life 2 เราคิดว่าพวกคุณกำลังเสียเวลาไปโดยเปล่าประโยชน์ แต่นั้นก็คือเวลาของคุณไม่ใช่ของเรา”

มองในมุมกลับกัน Steam เป็นความคิดที่ดีมากๆ จริงไหมล่ะ? กุญแจสำคัญเลยก็คือคนของเราต้องแบกรับผลที่ตามมาของทางเลือกของพวกเขาได้ ถ้าผมใช้เวลาของผมทำอะไรสักอย่าง ก็มีแต่ผมที่เสียเวลาเพียงคนเดียว เมื่อเวลาผ่านไป ผมคิดว่าคนของเราได้เห็นประโยชน์ของการเลือก ว่าเขาจะทำอะไรกับเวลาที่มีอยู่ มีความเฉลียวฉลาดมากมายในการตัดสินใจของคนของเรา ว่าพวกเขาอยากจะทำงานชิ้นไหนเป็นงานต่อไป

สรุปได้ว่า Valve จะหันไปทำเกมผู้เล่นหลายคนแทนที่จะทำเกมผู้เล่นคนเดียว ดูได้จากเกมที่ออกมาใหม่ Counter-Strike: Global Offensive และ Dota 2 แถมยังแจก Left 4 Dead 2 ให้ฟรีๆในช่วงคริสต์มาสอีกต่างหาก การตัดสินใจในการทำเกมใหม่ๆก็ขึ้นอยู่กับเหล่าพนักงาน แถม Gabe ก็เน้นในเรื่อง Steam Living Room ก่อนอีก เอาเข้าจริงๆ Gabe อาจจะซุ่มพัฒนา Half-Life 3 และวางขายใน Steam แบบทุกคนเหวอเตรียมใจไม่ทันก็เป็นได้ ฮา

เคดริต http://www.juropy.com/2014/01/%E0%B8...8%A2%E0%B8%B1/

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    530
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,170
    =k9bsohk8'wfhg]jo

กล่าวขอบคุณ
    125
    ได้รับคำขอบคุณ: 264
    แค่การ ตลาด DOTA2 คุณก็สุดยอดแล้วครับ
    มีที่ไหน ไอเทมในเกมส์ นำมาขายเป็นเงินจริงได้ เอามาพนันได้ เอามาเเลกเปลี่ยนได้อีก
    ยอมรับว่าเทรนมาดีจริงๆ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Mcarmy อ่านกระทู้
    แนะเว็ปหน่อยสิครับ ผมเคยเจอเว็ปนึงจำไม่ได้เพราะเลิกไปพักนึง
    กลุ่มขายของDOTA2 ใน facebook นะครับ เป็นคนไทยเกือบทั้งหมด(ขายของแลกเปลี่ยนได้หมด) สามารถแอดเข้ากลุ่มไปได้เลย Dota 2 trade plaza [TH]
    ลิ้ง :: https://www.facebook.com/groups/dota2tpth/

ส่วนเว็บพนันไอเท็ม ก็หลักๆ http://dota2lounge.com/ น่ะครับ มันเว็บพนันเยอะอยู่แต่ เสถียร สุดๆ ก็คง D2L นี่อ่ะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kitipron01 : 13th January 2014 เมื่อ 13:32

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 123
    ลองเปลี่ยนให้ทีมงาน call of duty ไปทำเเทน รับรอง ป่านนี้ออกจน Half-lift 10 ...
    ถ้าเธอฟังเพลงนี้ แสดงว่ากำลังมีความรัก แสดงว่ากำลังตกหลุมรัก แสดงว่าเธอนั้นมีความรักแล้วจริง ๆ

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 11 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 902
    ก่อนตายขอตอนจบของ HALF LIFE ก่อนได้มั้ยอะ รู้บ้างไหมว่าคนทั้งโลกรอคอย ไม่ต้องภาพสวยก็ได้แต่ขอเนื้อหาเนื้อเรื่องที่มันมีตอนจบไม่ค้างคาใจ หลายปีแบบนี้ T_T

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 358
    ไม่มีภาคต่อไปแล้วหรอ
    นั้นภาคสุดท้ายตอนจบ น่าจะโดนฆ่าทั้ง3คนไปเลย คนทั้งโลกก็ได้หมดเรื่องคาใจ

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kitipron01 อ่านกระทู้
    แค่การ ตลาด DOTA2 คุณก็สุดยอดแล้วครับ
    มีที่ไหน ไอเทมในเกมส์ นำมาขายเป็นเงินจริงได้ เอามาพนันได้ เอามาเเลกเปลี่ยนได้อีก
    แนะเว็ปหน่อยสิครับ ผมเคยเจอเว็ปนึงจำไม่ได้เพราะเลิกไปพักนึง

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 6

Talking

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ oops00998 อ่านกระทู้
    ลองเปลี่ยนให้ทีมงาน call of duty ไปทำเเทน รับรอง ป่านนี้ออกจน Half-lift 10 ...
    ถ้าให้ทีมงาน call of duty ว่าจากเกมยากๆ กลายเป็นเกมง่ายๆ เนื้อเรื่องเข้าใจ เล่นแปปเดียวจบ แอ๊กชั้น เยอะๆ

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 430
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Mcarmy อ่านกระทู้
    ขายไอเทม ก็ขายจาก inventory ของเราได้เลยครับ
    แต่ถ้าจะ แทง ไอเทมโดต้า 2 ก็ dota2lounge ครับ...

กล่าวขอบคุณ
    303
    ได้รับคำขอบคุณ: 220

http://dota2lounge.com/

กล่าวขอบคุณ
    764
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,396
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kitipron01 อ่านกระทู้
    เขาเคยทดลองจากเกมส์ TF2 แล้วครับระบบนี้ ผลออกมาคือมัน Work !
    เลยคาดว่าจะทำออกมาทุกเกมที่จะมาเป็น Multiplayer ในอานาคต
    ตอนนี้ Portal 2 ก็ทำออกมาแล้ว ส่วน Gmod L4D Half-Life 2 คงจะเป็นพวก Card
    แม้แต่เกมส์ counter strike global offensive ที่ปรับปรุงให้เป็น game extreme ยิ่งขึ้นก็ไม่วายโดนด้วย ฮ่าๆ

ผมว่าตอนนี้ Valve คงต้องหยุดพักกับ SINGGLE PLAYER ไปก่อนแล้วล่ะ เพราะ Multi แกกำลังมาแรง
    จะได้เห็น Half-Life 2 Episode 3 / Half-Life 3 จริงๆ ก็คงต้องรอ Valve ประกาศ source engine 2 ออกมาอย่างเป็นทางการก่อนล่ะ ^_^

แสดงความคิดเห็นทั่วๆไป
    กล่าวขอบคุณ
    488
    ได้รับคำขอบคุณ: 547
    Blog Entries
    1
    แล้วจะเทรดจะแทงในเว็บนั่นยังไงครับ *-*
    . ..