ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 731

เจอเด็กปีนเกลียวครับ เจอ จนเบื่อ

คือผมไม่รู้จะทำไง กับ ไอ้พวกนี้ดี พยายามไม่อยู่ใกล้ ๆ ถ่อยห่าง ไม่คุย ไม่ทัก ไม่มอง ไม่อยู่ในสายตาเลย ก็ว่า ได้ แต่ บางที ก็ต้องทำงานกับ มันไม่ไหว้ผม ผมก็ไม่ว่าหรอก แต่ มัน เรียกผม ไม่มี ว่า พี่ อะ สิ เรียกชื่อเล่น จะคุย ไม่ขึ้น กุ มุง หรือ ผม พี่ เลย มันไม่พูดมันเว้นวรรค -*-

ใครเคยเจอบ้างไหมครับ ตอนนี้ผม เรียนม.4 ผมคงหวังไว้ว่า เวลาผมต้องออก ไปทำงาน คงไม่มีเยี่ยงนี้ ไม่นานมันก็คงผ่านไปชีวิต วัยเรียนที่เจอกับ ไอ้พวกนี้

ปล.อีกอย่างนึงคือ ตัวผมไม่ใช่พวกติ๋ม ๆ หรือ เด็กเรียนนะ ผมเป็น คนมีสังคมนะครับ สังคมของผมนั้นมีหลาย แบบ ในสังคม นักเลงกุ๋ยอัธพาล น้อยมากที่มีคนเคารพผม แต่ ผมก็เคารพรุ่นพี่ นะครับ เวลา ไปกินเหล้า ที่บ้าน เพื่อนเจอรุ่นน้อง รุ่นน้อง ผม ก็จะไหว้คุยดี ๆ

แต่ในอีก สังคมนึง ผมจะไม่ใช่ นักเลงหรือ จะไปซ่ากับใคร ผมวางตัวให้ถูก จงเขามอง ผมไม่เต็ม -*- เอ้า สังคมนี้ เท่าทีผม เห็น คือ เด็กพึ่งเกิด เฮ้อหมอย ที่ มัน มีแหวนรุ่น และ รุ่นพี่ คิดว่าตัวเองเจ็ง ไปรับระบบ (แต่อันนี้ผมต้องยอมทำใจ เพราะ ทำงานร่วมกับมัน ไม่อยากให้มีปัญหา ผมจึงวางตัวให้ถูก ครับ ) สังคมนี้ สังคม ต่าง โรงเรียน รุ่นพี่มันไม่ค่อยมายุ่งมาคุยกับผมนะ ผมเจอก็หวัดดี มี แต่ พวกรุ่นน้องมัน นั้น แหละ ที่ ชอบปืนเกลียว ผมก็ไม่รู้จะทำยังไงกะ ไอ้พวกนี้ หรือ พวกรุ่นพี่ หมั้นใส้ผมก็ไม่รู้สิ

จากที่ผมอ่านมาทุก ๆ ความเห้นแล้ว ผมก็คิดได้บ้างละครับ เรื่อง อาวุโส เช่น ที่ผมเจอรุ่นน้องมันกินเหล้า แล้วเรื่อง เห่อหมอย ที่ผมคิด ในรุ่นน้อง คือ มันมีรุ่นพี่แล้วทำเป็นเก่งมีคนคุมหลัง
    ส่วนตัวผมผ่านช่วงนั้นมาแล้ว ผมเข้าใจ ไอ้เด็กพวกนี้ แต่ ผมเป็นเด็กที่้เคารพน รุ่นพี่ ไม่ทำตัวมีปัญหาทะเลาะคนไปทั่ว ส่วนตัวผม แรก ๆ ผมเจอ พวกนี้ ผมก็ไม่ชอบแหละครับ พอดีต้องไปอยู่กับพวกมัน
    ผมทนไม่ไหวก็เลย ตั้งกระทู้ ซะเลย เพื่อ มีคนอาการอย่างผมบ้าง หรือ มีวิธีแก้ ได้บ้าง ใครจะบอกหรือออกความเห็นยังไงก็ได้เรื่อย ๆ เลยครับ มาพูดคุยกัน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bank9398 : 12th January 2014 เมื่อ 17:49
    FC'โหดสสัด V2

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    ...........................................................

เหมือนว่าจะเข้าผมนะ

ตอนผมเรียน ม.ปลาย ผมไม่เคยยกมือไหว้รุ่นพี่เลยสักครั้ง

ทำไมอะ ก็มือผม ผมไม่เคารพ ไม่เคยร้องขอความช่วยเหลือจากรุ่นพี่

บูมก็ไม่บูมให้ แถมท้าต่อยแถมให้ด้วยเพราะบังคับบูม รุ่นน้องก็มียกมือไหว้ผมบ้างตอนอยู่ ม.6 ไรงี้

คนไหนไม่ไหว้ก็เรื่องของมัน เพราะผมก็ไม่ไหว้เหมือนกัน ไม่เห็นต้องแคร์อะไร

จะไปคิดอะไรมาก มันไม่ไหว้ก็เรื่องของมันดิ

รุ่นน้องผมหลายคน มันถามผมว่า จะให้ผมเรียกว่าพี่หรืออะไร ผมก็บอกว่า แล้วแต่*** พี่ไม่ค่อยได้ใส่ใจอะไรมากหรอก

แต่เวลาผมคุยก็แทนตัวเองว่าพี่ตลอด มันก็เรียกพี่บ้าง ***บ้าง ก็ไม่เห็นเป็นไร ผมไม่ค่อยได้ใส่ใจตรงนี้เท่าไหร่

ปล. อย่าไปแคร์ มันไม่เคารพก็ช่าง เราก็ไม่ต้องไปให้เกียรติมัน

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 10 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    624
    ได้รับคำขอบคุณ: 885
    ก็พอเข้าใจนะครับ สมัยเรียนผมก็เคยเจอเหมือนกัน บางทีมาขอความช่วยเหลือแต่ไม่มีมารยาทเอาซะเลย
    แต่ผมมึนตึ้บกับภาษาไทยของคุณมากเลยครับจะผิดเยอะไปไหน กุ๊ย อันธพาล เห่อ.... เจ๋ง และหมั่นไส้
    นะครับ คำสุดท้ายคุณจะหมั้นกับไส้เหรอครับ ภาษาไทยเขียนผิดชีวิตเปลี่ยนนะครับ ระมัดระวังด้วย
    ปล.แล้วก็ไม่ต้องเว้นวรรคเยอะขนาดนั้นก็ได้ครับเว้นเป็นประโยค ๆ ไป มันไม่ใช่ภาษาอังกฤษนะ
    ปล.2 เรื่องภาษาไทยเดี๋ยวนี้ JKG รู้สึกจะปล่อยปละละเลยกันมากแล้วนะ เริ่มอ่านจับใจความยากละ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jeditrainer : 12th January 2014 เมื่อ 01:39

กล่าวขอบคุณ
    194
    ได้รับคำขอบคุณ: 190
    อย่าเก็บไปคิดเลยครับ เรื่องแค่นี้เอง ทุกวันนี้ผมยังตบหัวผู้จัดการเล่นเลยครับ
    '' CY@ ''

ผู้ก่อการดี
    กล่าวขอบคุณ
    146
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,346
    ในทางกลับกันนะครับ ถ้าผมเป็นรุ่นน้องผมดูรุ่นพี่ก่อนว่าใครทำตัวน่านับถือบ้าง ถ้ารุ่นพี่ดีให้เกียรติรุ่นน้องไม่ดูถูกรุ่นน้องทำตัวสมกับคำว่าพี่ผมก็ไหว้ทุกคนละครับ แต่ถ้ารุ่นพี่ที่กร่างทำอวดเก่งเราทักเราไหว้แล้วเฉยหยิ่งครั้งต่อไปผมก็จะไม่ไหว้ครับ ผมไม่สนใจด้วยซ้ำ

ลองดูครับว่า จขกท. เป็นรุ่นพี่แบบไหน ถ้าเป็นพี่แบบที่ดีแล้วแต่น้องมันยังไม่เรียกว่าพี่ไม่ไหว้ก็ช่างมันครับอย่าไปสนใจ พวกแบบนี้สักวันมันจะเข้าใจเอง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Sunshinekung : 12th January 2014 เมื่อ 01:54

กล่าวขอบคุณ
    221
    ได้รับคำขอบคุณ: 325
    ลองคิดดูนะครับ
    ไอ้การไหว้ใช่ว่าจะเคารพ เคยเจอรึเปล่าที่ไหว้แล้วตอนหลังไปซุบซิบด่าลับหลัง ถ้าเราดีเดี๋ยวมันก็เคารพเอง
    เอาตรงๆไม่ต้องสน ถ้ารุ่นน้องมีอะไรดีผมคิดว่าคุณก็น่าจะเคารพรุ่นน้องบ้าง ไม่ต้องมีอคติแบบว่ามันเป็นรุ่นน้องไม่จำเป็นต้องเคารพ
    มองคนอื่นให้เท่ากับเรา ผมยกมือไหว้รุ่นน้องที่โรงเรียนออกบ่อย เพราะผมไม่คิดมาก 55555
    ถ้ามัวแต่คิดอย่างนี้ รุ่นน้องเค้ามาเห็นกระทู้และรู้ว่าเป็นคุณ คิดดูนะครับ

ใจความง่ายๆไม่ต้องคิดมาก น้องดีก็สนับสนุน น้องไม่ดีก็บอกไม่ฟังชั่งมัน
    โตๆกันแล้วครับ

กล่าวขอบคุณ
    637
    ได้รับคำขอบคุณ: 649
    คนเรามีหลายประเภทครับ บางทีรุ่นน้องที่ไม่เคารพอาจจะคิดว่าคุณไม่คิดไรมากไงครับ สนิทกันเกิน

Show respect ให้น้องเค้าเห็นครับ
    I Don't need Weapons I got logic

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    ผมยังไม่เคยเห็นประโยชย์ของระบบรุ่นพี่รุ่นน้องในโรงเรียนเลยนะ แค่เข้าเรียนมาก่อนก็ใช่ว่าจะรู้อะไรมากกว่า ระบบรุ่นพี่รุ่นน้องเนี้ยผมศึกษามานานแล้วคับมันเป็นระบบที่สร้างขึ้นในกองทัพเป็นมรดกจากยุคเผด็จการที่ให้อำนาจกับนายทหารที่แก่กว่าเท่านั้น

รุ่นพี่ไม่เคยจ่ายค่าเทอมให้ผม ไม่ได้ให้เกรดผม ไม่เคยแม้แต่จะช่วยปรึกษาเรื่องเรียนด้วยซ้ำ(ตัวมันยังเอาไม่รอดเลย)

อยู่มหาลัยมันก็ตัวใครตัวมันแล้วคับ มีแต่พวกที่บ้าอำนาจเท่านั้นแหละที่บ้าระบบโซตัส โซตัสมันสร้างความชอบธรรมที่มันไม่เคยมีให้มีขึ้นมา จะสั่งให้รุ่นน้องทำอะไรก็ได้แค่มีความชอบธรรมแค่มันเข้าคณะมาก่อน(แต่รุ่นน้องบางคนประสบการณ์โชคโชนกว่าด้วยซ้ำเพราะซิวบ่อย)

Statesman
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,515
    Blog Entries
    8
    สมัยผมอยู่มัธยม ผมก็ไม่เคยยกมือไหว้รุ่นพี่นะ จะว่าไม่เคารพ ก็ไม่เชิง แต่ผมไม่ชินกับการยกมือไหว้คนที่อายุรุ่นราวคราวเดียวกัน
    หรืออายุไล่เลี่ยกัน ผมเลยไม่ยกมือไหว้ แต่จะทักกันตามปกติ (เช่น "ไงพี่!!" ประมาณนี้) คือผมค่อนข้างที่จะเป็นพวกสัมพันธ์โลกกว้าง

ถึงแม้ว่าในโรงเรียนจะมีนักเรียนเยอะ แต่จะด้วยความโชคดี หรือ การจับจังหวะถูกหรือเปล่าก็ไม่รู้ ผมมักจะเข้าหาคนได้ถูกคนพอดี
    เช่น เข้าไปหากลุ่มนี้ ก็ไปรู้จักกับหัวโจกของกลุ่มนี้พอดี หรือ เดินผ่านกลุ่มนั้นก็ดันรู้จักตัวตั้งตัวตีของกลุ่มนั้นพอดี ฯลฯ ประมาณนี้
    ผมเลยไม่ค่อยมีปัญหากับใครในโรงเรียนแฮะ

ไอ้เรื่องเด็กปีนเกลียวไรนี่ ผมก็เจอนะไม่ใช่ไม่เจอ
    มันก็เรียกผมโดยใช้สรรพนาม กู-มีง เหมือนกัน ค่อนข้างเป็นพวกเด็กลองของอะ ตอนนั้นสมัยผมอยู่ ม.ปลาย
    ผมทำมีตำแหน่งเป็นสภานักเรียนอะ มันเห็นว่าผมรู้จักกับพวกสารวัตรนักเรียนเยอะ มันเลยอยากลองของมากกว่าที่จะปีนเกลียว

แต่ผมไม่ค่อยใส่ใจ ให้ค่าอะไรกับเรื่องพวกนี้มากมาย ขี้เกียจมานั่งเครียดนั่งนับว่า วันนี้ใครเคารพเรากี่คน - - ผมว่ามันเหมือนพวกจิตนะ

ตอนนั้นผมก็เลยไม่ค่อยสนใจไรมาก อยากจะเคารพหรือไม่เคารพก็แล้วแต่อะ สำหรับผมนะ
    เพราะถ้าเด็กมันอยากเคารพอะ มันก็เคารพเองแหละ ถ้ามันไม่อยากก็ปล่อยมัน อยู่ที่ว่าเราทำตัวเราเองให้น่าเคารพรอบด้านแล้วหรือยัง
    ส่วนเด็กเดี๋ยวมันโตขึ้นมันก็รู้ตัวว่าควรทำยังไง
    เพราะผมไม่ถือเรื่องคำยงคำหยาบที่เด็กใช้กับผม เพราะผมถือว่า ผมก็ใช้สรรพนาม กู-มีงกับรุ่นน้องเหมือนกัน
    ผมมองว่า เออ มันก็เป็นรุ่นน้องในโครงการ EP เหมือนกัน (คืออนุโลมเฉพาะรุ่นพี่-รุ่นน้องใน EP ส่วนนอกพวกก็อีกเรื่องนึง)
    ผมก็ไม่ว่าไรมัน แต่ถ้ามากไปก็มีตักเตือนบ้าง มันก็รู้ตัว

ฉะนั้น เราต้องสังเกตดูเจตนาเขาครับ เขาอาจจะทำเพราะอยากสนิท อยากรู้จักกับคุณ แต่ไม่รู้จะใช้วิธีไหนหรือเปล่า
    ร้อยพ่อพันแม่ต่างครอบครัว ต่างวิธีการอบรมสั่งสอนครับ เขาอาจจะมาจากสภาพแวดล้อมที่ต่างจากคุณ ก็พิจารณาดีๆกับเรื่องที่กำลังเกิดขึ้น
    อย่าไปใส่อารมณ์มากจนบานปลายเป็นเรื่องทะเลาะกัน เสียเวลาเปล่าๆ มัธยมกันแล้ว

โตไปอะไม่มีตรงๆแบบนี้หรอกครับ พอทำงานแล้วมีแต่พูดจาดีๆใส่กัน พี่อย่างนั้น น้องอย่างนี้
    ถ้ามันจะเล่น มันจะไปเล่นลับหลังกันมากกว่า เช่นจับกลุ่มนินทาคนในที่ทำงานกัน ไรแบบนี้
    แต่รับรองเขาไม่มากูอย่างนั้น มีงอย่างนี้ในออฟฟิศหรือที่ทำงานต่างๆหรอกครับ ถ้าไม่สนิทกันจริงๆ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ blacklotus55 อ่านกระทู้
    ก็ไม่เห็นแปลกนี่ครับ เด็ก ๆ เดี๋ยวนี้ที่สร้างสรรค์ กว่ารุ่นพี่ก็มีเยอะแยะไป คุณทำตัวดีให้มันเห็นมันก็เคารพไหว้เอง

คุณบอกว่าคุณเป็นคน "กินเหล้า" เด็ก (หม า) ที่ไหนมันจะไหว้หล่ะ ในเมื่อถ้าเด็กมันมีปัญญาเหมือนกัน

คุณคิดว่าเด็กพวกนั้นมัน เห่ อ หม อย ในสายตาคุณ คุณว่าคุณ อยู่ม. 4 ใช่มั้ย ในสายตาผมคุณก็เป็นเด็ก เห่ อ หม อย เหมือนกันแหละ

อย่าเพิ่งคิดว่าตัวอายุเยอะไป

ทำเป็นเจ๋งตอนนี้ระวังไว้ให้ดีแล้วกัน ในอนาคตถ้าหากซวย เจอมันในที่ทำงาน แล้วผลงานมันเจ๋งกว่า เลื่อนขั้นเร็วกว่า

ระวังนะ คุณหน่ะแหละ จะต้องเป็นคนไหว้มันเพราะมันอาจเป็น "เจ้านาย" คุณ รู้ไว้นะ แก่กว่าใช่จะเป็นผู้ใหญ่ในสายตาใคร

เด็กกว่าใช่จะอ่อนปัญญาเสมอไปนะ 555
    พูดตรงดีนะครับ ชอบๆ 5555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kingcesar : 12th January 2014 เมื่อ 10:34
    ชอบกินไข่เจียว

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,811
    ไปเล่นกับเด็กบ่อยเหรอ เห็นเพื่อนผมก็เคยมีเหมือนกัน แต่ไอ้นี่มันชอบไปเล่นกับเด็ก เด็กมันก็คิดว่าเป็นเพื่อน แต่กรณี จขก คงไม่ใช่ น่าจะเกิดจากความเคยชิน ยังไงก็ทำตัวห่างๆจะดีกว่า เพราะเท่าที่ฟัง เด็กพวกนี้มีรุ่นพี่ หนุนหลัง หรือถ้าอยากให้มันจบๆก็บอกตรงๆว่า "น้องพี่ไม่ใช่เพื่อนเล่นนะ เคารพกันหน่อย" แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นก็ควรดูสถานการณ์ด้วย ผมเองคงบอกไม่ได้ว่าช่วงไหน ต้องดูเอาเอง

ส่วนเรื่องถามว่าถ้าไปทำงานจะเจอไหม ขอบอกได้เลยว่าไม่เจอ สังคมคนทำงานจะเคารพเรื่อง วัยวุท กันมากครับ ใครแก่กว่าจะเรียกพี่ทุกคน และจะให้การเคารพ(ในที่นี้ืคือที่ที่ผมทำงานนะ ที่อื่นไม่ทราบ แต่ก็คงไม่ต่างกัน คือเคารพกัน) และชีวิตมัฐยมมันสั้นมาก พอจบไปเข้ามหาลัยก็จะเจอกับสังคมใหม่ๆละ ทีนี้จะแบ่งรุ่นกันชัดเจนละ เพราะมันจะต้องมีการรับน้อง เข้ากิจกรรม แล้วเราจะได้รู้ว่าใครเป็นพี่เป็นน้องละทีนี้ ไม่มีการปีนเกลียวแล้วครับ

ยังไงก็ขอให้ผ่านช่วงนี้มาได้นะครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 857
    ก็ไม่เห็นแปลกนี่ครับ เด็ก ๆ เดี๋ยวนี้ที่สร้างสรรค์ กว่ารุ่นพี่ก็มีเยอะแยะไป คุณทำตัวดีให้มันเห็นมันก็เคารพไหว้เอง

คุณบอกว่าคุณเป็นคน "กินเหล้า" เด็ก (หม า) ที่ไหนมันจะไหว้หล่ะ ในเมื่อถ้าเด็กมันมีปัญญาเหมือนกัน

คุณคิดว่าเด็กพวกนั้นมัน เห่ อ หม อย ในสายตาคุณ คุณว่าคุณ อยู่ม. 4 ใช่มั้ย ในสายตาผมคุณก็เป็นเด็ก เห่ อ หม อย เหมือนกันแหละ

อย่าเพิ่งคิดว่าตัวอายุเยอะไป

ทำเป็นเจ๋งตอนนี้ระวังไว้ให้ดีแล้วกัน ในอนาคตถ้าหากซวย เจอมันในที่ทำงาน แล้วผลงานมันเจ๋งกว่า เลื่อนขั้นเร็วกว่า

ระวังนะ คุณหน่ะแหละ จะต้องเป็นคนไหว้มันเพราะมันอาจเป็น "เจ้านาย" คุณ รู้ไว้นะ แก่กว่าใช่จะเป็นผู้ใหญ่ในสายตาใคร

เด็กกว่าใช่จะอ่อนปัญญาเสมอไปนะ 555

a life alive
    กล่าวขอบคุณ
    628
    ได้รับคำขอบคุณ: 179
    คุณมีความอาวุโสเเค่ไหนให้เขาเคารพล่ะครับ ถ้าปกติคุณทำตัวน่านับถือเขาก็จะนับถือคุณเองโดยไม่ต้องบอกต้องว่า

ผมเป็นคนที่ไม่เคยมองว่าอายุเป็นเรื่องสำคัญหรอกนะ คนเราเคารพการกระทำครับ ถ้าคุณทำตัวดี ช่วยเหลือคนอื่น มีน้ำใจ คุณย่อมได้รับการเคารพครับ

ผมเองก็มีรุ่นน้องไหว่แต่ผมจะบอกเขาเสมอแหละว่า ไม่ต้องมาไหว้ คนที่เขาควรจะไหว้คือพ่อแม่พี่น้องเขาเองเพราะบุคคลเหล่านั้นคือคนที่รักเขาจริง...

มี อ. ท่าหนึ่งเคยบอกผมไว้ว่า "พ่อแม่อาวุโสกว่าคุณตั้งมากเขาเคยขอให้คุณไหว้เขารึเปล่าล่ะ แล้วคุณอาวุโสกว่ารุ่นน้องแค่ไหนถึงขอให้เขาไหว้..."
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย taiptai : 12th January 2014 เมื่อ 11:15

กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 731
    จากที่ผมอ่านมาทุก ๆ ความเห้นแล้ว ผมก็คิดได้บ้างละครับ เรื่อง อาวุโส เช่น ที่ผมเจอรุ่นน้องมันกินเหล้า แล้วเรื่อง เห่อหมอย ที่ผมคิด ในรุ่นน้อง คือ มันมีรุ่นพี่แล้วทำเป็นเก่งมีคนคุมหลัง
    ส่วนตัวผมผ่านช่วงนั้นมาแล้ว ผมเข้าใจ ไอ้เด็กพวกนี้ แต่ ผมเป็นเด็กที่้เคารพน รุ่นพี่ ไม่ทำตัวมีปัญหาทะเลาะคนไปทั่ว ส่วนตัวผม แรก ๆ ผมเจอ พวกนี้ ผมก็ไม่ชอบแหละครับ พอดีต้องไปอยู่กับพวกมัน
    ผมทนไม่ไหวก็เลย ตั้งกระทู้ ซะเลย เพื่อ มีคนอาการอย่างผมบ้าง หรือ มีวิธีแก้ ได้บ้าง ใครจะบอกหรือออกความเห็นยังไงก็ได้เรื่อย ๆ เลยครับ มาพูดคุยกัน
    FC'โหดสสัด V2

Nothing
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,050
    ผมรับไหว้รุ่นน้องอะ ไม่ค่อยไหว้ใครยกเว้นอาจารย์

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สาวนิ่งน่ารัก!!
    กล่าวขอบคุณ
    645
    ได้รับคำขอบคุณ: 704
    ผมยังต้องยกมือไหว้คนที่อายุน้อยกว่าผมตั้ง 4-5 ปีเลย
    ผมโดนคนอายุน้อยกว่าตั้ง 3 ปีเล่นหัว แกล้งสารพัด

ตอนนั้นพึ่งเป็นทหารไอ้เราก็ยังไม่จบเลยผ่อนผันมา พอได้เข้าไปมีแต่คนอายุน้อยกว่าทั้งนั้น แต่ต้องเรียกมันรุ่นพี่ เพราะมันเป็นทหารมาก่อนเรา (อายุน้อยกว่ากรูแท้ๆ) โดนแกล้งสารพัดก็ต้องยอมมัน
    ตอนนี้ปลดมาแล้ว จำหน้าได้หมด รอเวลาผ่านมาแถวบ้านเจอเมื่อไหร่โดนแน่

อย่าไปใส่ใจครับ มันไม่ทำความเคารพมันพูดไม่เพราะก็ช่างหัวมันเหอะ อย่าไปสนใจมันเล๊ย ถ้าคนมันอยากจะเคารพเดี๋ยวมันก็เคารพเอง แสดงว่ามันไม่เห็นคนน่าเคารพก็ช่างหัวมันเถอะครับ คิดมากเครียดเปล่าๆ

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 174
    ทำใจคตรับ

มันเป็น แล้วแต่รุ่น

น้องบางรุ่นก็ดีนะ ของผมอะ

เด็ก Hip
    กล่าวขอบคุณ
    428
    ได้รับคำขอบคุณ: 353
    ของผมก็มีอ่ะ แต่ของผมมันอยู่ในสถานการณ์อ่ะ ผม ม.6 แล้ว แต่พึ่งเรียน รด.ปี1 ทำให้ผมต้องไปอยู่กับพวก ม.4 มี ม.5 ด้วย 3-4คน ผมคนเดียวที่ ม.6 ก็ไปเจอพวกปี2 ร.ร.อื่นอ่ะ เป็น รด.หญิง เขาก็มาแซวๆไรเงี้ย ชื่อไรเหรอ ผมก็บอกว่ามาริโอ้ แล้วเขาก็หัวเราะ 5555+ แล้วก็บอกว่าถ้าหน้างี้เป็นมาริโอ้ฉันคงเป็นญาญ่าแล้ว ผมเป็นคนหน้าเด็กด้วยหน้าเท่าม.4เลย (รุ่นน้องบอกมา) ก็เลยต้องทำใจแอ๊บเด็กให้กับคนที่อายุน้อยกว่า1ปีแถมเป็นผู้หญิงด้วย -*- (ขึ้นมหาลัยได้เปลี่ยนเป็นอาร์มของมหาลัย ที่นี่แหละได้รู้กัน 555555555+)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jakajanwax : 12th January 2014 เมื่อ 22:08

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225
    สรุป ไม่เคารพว่างั้น พอไปมหาลัย ก็รู้เอง