ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364

Console News About to Notice, Report & Video [ Special Topic]

The Last of Us คว้ารางวัล GOTY 2013 ของ IGN

IGN เว็บรีวิวเกมชื่อดังได้ประกาศเกมที่ชนะ IGN People's Choice Awards ที่ให้คนมีสิทธิ์เลือกเกมแห่งปี 2013 โดยเป็นการคัดเกมที่ดีที่สุดในแต่ละแพลตฟอร์มมาโหวตลงคะแนนกัน ซึ่งได้ปิดโหวตลงไปในวันที่ 2 มกราคมที่ผ่านมา และได้ประกาศผลผู้ชนะไปในวันที่ 8-9 มกราคม 2014 (ตามเวลาสำนักงานใหญ่ของ IGN) ต่อไปจะเป็น 10 รายชื่อเกมที่ถูกเสนอเข้าชิง GOTY ของ IGN

• BioShock Infinite
    • Device 6
    • Dota 2
    • Gone Home
    • Grand Theft Auto V
    • Super Mario 3D World
    • Tearaway
    • The Last of Us
    • The Legend of Zelda: A Link Between Worlds
    • Tomb Raider

ดูการประกาศผลได้จากวีดีโอต่ไปนี้ และสามารถดูผู้ชนะรางวัลยอดเยี่ยมในแต่ละสาขาที่ IGN ได้เลือกมา

แนะนำเกมแห่งปี 2013 ของ IGN

รายการทีวียอดเยี่ยมแห่งปี 2013

ภาพยนตร์ยอดเยี่ยมแห่งปี 2013

The People's Choice Award สำหรับเกมยอดเยี่ยมแห่งปี 2013

เกม Xbox One ยอดเยี่ยมแห่งปี 2013

Craft Achievements ยอดเยี่ยมแห่งปี 2013

เกม Xbox 360 ยอดเยี่ยมแห่งปี 2013

เกม PS3 ยอดเยี่ยมแห่งปี 2013

เกม PC ยอดเยี่ยมแห่งปี 2013

เกมมือถือยอดเยี่ยมแห่งปี 2013

เกม Wii U ยอดเยี่ยมแห่งปี 2013

เกม 3DS ยอดเยี่ยมแห่งปี 2013

เกม PS4 ยอดเยี่ยมแห่งปี 2013

เกม Vita ยอดเยี่ยมแห่งปี 2013

เทคโนโลยีเกมยอดเยี่ยมแห่งปี 2013

พบกับ IGN's Best of 2014 ได้ใหม่ในปีหน้า

Credit By

สิ่งที่เรารู้เกี่ยวกับ Playstation Now นะขณะนี้

หลังจากที่โซนี่ได้ประกาศบริการสตรีมเกมส์ Playstation Now (PSNow) ที่งาน CES 2014 ที่ผ่านมา ด้วยบริการนี้เราจะสามารถเล่นเกม PS3 บนอุปกรณ์อื่นๆนอกเหนือจากเครื่อง PS3 ไม่ว่าจะเป็นสมาร์ทีวีโซนี่ Bravia ตัว 2014 ขึ้นไป, แท็บเล็ต, สมาร์โฟน, PS4 และ PS Vita โดยในอนาคตโซนี่ยังจะเพิ่มเกมจาก PS1 และ PS2 ลงไปด้วย ถ้าอย่างงั้นวันนี้รามาดูกันดีกว่าว่ารายละเอียดที่โซนี่ประกาศในงานนั้นมีอะไรบ้าง และสิ่งที่เรายังไม่รู้กันครับ.

สิ่งที่เรารู้:

• เราต้องใช้จอย Dualshock 3 ในการเล่นเกมบนสมาร์ทีวี, แท็บเล็ต หรือ สมาร์โฟน แต่ถ้าเล่นบนเครื่อง PS4 ก็ให้ใช้จอย Dualshock 4 ครับ.
    • เราสามารถที่จะเก็บหรือล่าถ้วยรางวัลเหมือนที่เราทำกันในเกม PS3, PS Vita, PS4 ทั่วไป.
    • ระบบในโหมดมัลติเพลย์เยอร์ หรือ ออนไลน์จะใช้งานเหมือนบน PS3 ทุกประการ โดยเรายังสามารถเล่นออนไลน์กับผู้เล่นที่ใช้แผ่นเล่นบน PS3 ก็ได้.
    • โซนี่ยังไม่ได้ประกาศเกมไหนที่จะมาลงในบริการนี้ แต่เกมส์ที่โชว์ในงาน CES ดังต่อไปนี้จะมีให้เล่นเมื่อ PSNow เปิดให้บริการแล้ว เกมส์เหล่านั้นได้แก่ The Last of Us,Puppeteer, God of War: Ascension, และ Beyond: Two Souls.

• จะมีบริการให้เช่าเกมเฉพาะเกมที่เราอยากเล่น โดยไม่ต้องสมัครค่าบริการแบบรายเดือน/ปี.
    • คุณภาพเกมที่จะสตรีมจะอยู่ที่ 720p. และอินเตอร์เน็ตต้องมีความเร็วอย่างน้อย 5 Mbps เพื่อไม่ให้การสะดุด.
    • Playstation Now จะมีระบบที่บันทึกเซพเกมหรือจุด checkpoint ที่เราหยุดในเกมไว้บนเมฆ (เชิฟเวอร์) เช่น เราเล่นเกมบนทีวีอยู่ แล้วถ้าเราปิดหรือหยุดเล่น พอเวลาเรามาเล่นบน PS Vita หรืออุปกรณ์อื่นๆ เมื่อเราเปิดขึ้นมาก็จะอยู่จุดๆนั้นในเกมที่เราปิดไปบนทีวี.

สิ่งที่เรายังไม่รู้:

• ค่าบริการรายเดือน/ปี หรือค่าเช่าแต่ละเกมเท่าไร่.
    • ถ้าเราเป็นสมาชิก PS Plus จะมีสิทธิพิเศษอะไรไหม.
    • ความสเถียนในโลกความเป็นจริง เพราะในงาน CES ที่ได้โชว์เดโมระบบ PSNow ซึ่งโซนี่อาจจะเซ็ตใว้ก็ได้.
    • เมื่อไร่จะเปิดบริการทั่วโลก ตอนนี้มีแค่ประเทศสหรัฐที่ยืนยันว่าจะเปิดบริการปีนี้ แล้วประเทศอื่นจะมาเมื่อไร่?.
    • ระบบจริงๆแล้วเป็นอย่างไร เพราะในงานทางโซนี่ได้ตั้งระบบให้อยู่ในเกมส์แล้ว แต่เราไม่รู้ว่าตอนเข้าเมนูต่างนั้นเป็นอย่างไร.

อย่างไรก็ตามเราหวังที่จะได้เห็นโซนี่ประกาศข้อมูลเพิ่มเติมในช่วงงาน E3 กลางปีนี้ครับ.

Credit By

Ps. IGN นี่ผมทำเองเลยขอ 2 หัวข้อละกันครับ
    Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 75
    Gone home เกม PC นิมันยิ่งกว่าม้ามืดอีกนะ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    The last of us ถ้าบอกว่าเป็นหนังยอดเยี่ยมว่าไปอย่าง คือเนื้อเรื่องดีแต่เกมเพลย์มันน่าเบื่อสิ่งที่ทำให้เกมออกมาดูดีก็มีแค่เนื้อเรื่องเท่านั้นแหละ เรื่องเกมเพลย์ยังไงก็ยกให้ GTA

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 65
    อยากเล่น Gone home ใครมีลิ้งโหลดบ้างอะครับ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 902
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ precurefan อ่านกระทู้
    The last of us ถ้าบอกว่าเป็นหนังยอดเยี่ยมว่าไปอย่าง คือเนื้อเรื่องดีแต่เกมเพลย์มันน่าเบื่อสิ่งที่ทำให้เกมออกมาดูดีก็มีแค่เนื้อเรื่องเท่านั้นแหละ เรื่องเกมเพลย์ยังไงก็ยกให้ GTA

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Insidiousz_ อ่านกระทู้
    อยากเล่น Gone home ใครมีลิ้งโหลดบ้างอะครับ
    ซื้อสตีมครับ ถูก ๆ เกมเทพ 19.99 แค่ 600 นิด ๆ เอง

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,883
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,394
    รอชม psnow

กล่าวขอบคุณ
    783
    ได้รับคำขอบคุณ: 141
    PS Now เจ๋งๆ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    The last of us สมแล้วที่ไม่ทำให้ผิดหวัง เนื้อเรื่องดีมาก
    เกมส์เพลย์สนุกให้อารมณ์โมชั่นทุกอย่างเพอเฟ็คหลายอย่าง ถึงจะมีอะไรซ้ำหน่อยๆก็โออยู่

ไม่ค่อยอยากไปเทียบกับ GTA มันคนละแนวกัน หรือคือ มันคนละอย่าง พูดง่ายๆ มันทั้งสองเกมส์นั้นล่ะ

กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 756
    ว่าจะเล่นอยู่gone homeจะเห็นภาษาแล้ว เอ่อ..ไว้วันหลังละกัน

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ precurefan อ่านกระทู้

ถ้าเป็นหนังไม่เท่าไหร่หรอกครับมันเกลื่อนตลาดละแต่เป็นเกมส์สิครับถือว่ามาถูกทางเพราะทั้งเกมส์เพล ทั้งธีมมันก็เเปลกใหม่ของมันอยู่เเล้ว

กล่าวขอบคุณ
    125
    ได้รับคำขอบคุณ: 264
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Insidiousz_ อ่านกระทู้
    จะโหลดเค้าฟรี ก็ไปหาเองเถอะครับ ลิ้งโหลดน่ะ
    จะให้ประเคนๆ โดยไม่ต้องหาเนี่ย มันก็เกินไปหน่อยม้าง ง ง ง

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

So Nyeo Shi Dae
    Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    1,099
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,761
    The last of us ซินะ เดี๋ยวหาซื้อมาเล่นบ้างดีกว่ายังไม่เคยเล่นเลย
    [CPU]AMD FX Black Edition 8320 [RAM]HyperX DDR3 1600 16GB [MB] Gigabyte 970A-D3P [VGA]Sapphire R9 270X 2GB [PSU]Raidmax RX-730ss [SSD] Kingston 120GB [OS] Win 10 Pro x64

กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 98
    เห็นด้วยเรื่องเกมเพลย์ของ LOU นะครับ
    แต่ถ้าทำเป็นหนัง ขอบอกว่ายาก ในเรื่องการทำให้กระชับ และได้ใจความในขอบเขตของเวลาที่จำกัดกว่านี้

เสียใจด้วย ผมยังไม่โดนแบน
    กล่าวขอบคุณ
    136
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,820
    อย่าไปเชื่อ IGN มากครับ ถึงจะรีวิวเกมส์เยอะมีคนสนับสนุนเยอะแต่ก็ให้คะแนนตามเงินจากผู้ขายครับ ตั้งแต่รีวิว Metro Last Light แล้วก็เกมส์อื่นๆมาเรื่อยๆ IGN สูญเสียรายได้เยอะเหมือนกัน
    แล้วการที่ IGN เอาเกมส์นี้ขึ้นอันดับ 1 เพราะว่าได้ผลประโยชน์ครับ ถ้าดูเกมส์นี้จริงๆแล้ว มันก็ไม่ได้เพอร์เฟ็คไปซะทุกอย่างซักเท่าไหร่หรอกนะครับ

แล้วคนรีวิวของ IGN ก็เหมือนกัน ขี้เกียจ เล่นได้ 2-3 ชั่วโมงแล้วเห็นว่ามันดี ก็ให้คะแนนแล้ว ดูได้จากเกมส์บางเกมส์ที่ IGN รีวิวเลยครับ ทุกอย่างขึ้นอยู่กับเงินครับสำหรับ IGN

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 65
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kitipron01 อ่านกระทู้
    จะโหลดเค้าฟรี ก็ไปหาเองเถอะครับ ลิ้งโหลดน่ะ
    จะให้ประเคนๆ โดยไม่ต้องหาเนี่ย มันก็เกินไปหน่อยม้าง ง ง ง

จ้าๆๆ ก็ไม่ได้จะให้ประเคน ทุกอย่างหรอกครับ อีกอย่าง

ผมเองก็หาแล้วแต่หาโหลดไม่ได้ ก็เลยถามดูหนะครับ แต่ถ้าคุณไม่พอใจก็บอกนะครับ