ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 12

กำลังจะไปค่าย รด.ปี2 ครับ

คือ อีกประมาณ2สัปดาห์ ผมก็จะไปค่ายรด.ที่เขาชนไก่แล้วครับ

เลยอยากถามคนที่เคยไปมาแล้วหน่อยครับว่า

ผมควรทำตัวยังไงตอนอยู่ค่ายครับ ผมกลัวไม่ผ่านอะไรอย่างงี้

พอจะมีคำแนะนำอะไรบ้างไหมครับ

本間 芽衣子
    กล่าวขอบคุณ
    209
    ได้รับคำขอบคุณ: 349
    ทำตามที่ครูฝึกบอกครับ ถ้าไม่อยากเหนื่อย(แต่ครูฝึกเขาจะหาเรื่องให้เราเหนื่อยอยู่แล้วล่ะ) แต่ปี 2 นี่เหมือนเข้าค่ายลูกเสือมากกว่าครับ ไม่มีอะไรต้องกังวลเลย ^_^

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    517
    ได้รับคำขอบคุณ: 90
    กินข้าวฝั่งตรงข้ามที่พัก
    น้ำไม่ต้องเติมกระติก เอาไปเล็กน้อยพอครับ
    เอาตังไปเยอะๆ ถ้าเป็นคนกินเยอะ เอาไปมากกว่าพันครับ
    พูดจริงๆนะ ไม่ได้พูดเล่น ที่โน่นมีหมดอ่ะ
    แล้วคุณคุณจะตกใจ ว่าเขาชนไก่เป็นแบบนี้
    ขอให้สัมผัสกลิ่นอายของทหารอย่างมีความสุขครับ
    ทำตามที่สั่งคือสิ่งที่ดีที่สุดครับ
    โชคดีครับ

ปล. ผมปี 3 เดี๋ยวก็ไปต้นกุมภานี้ครับ ^_^
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย supnut : 12th January 2014 เมื่อ 19:18
    ความสนุกอยู่ที่ใจ เล่นยังไงมันก็มันส์
    FACEBOOK

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 497
    สบายครับ ปี2 สบายจริงๆฝึกไม่หนักนะ แต่ร้อนมาก ตอนกลางวันแดดร้อนจริงๆ ยอมรับเลย

อาหาร ที่ค่ายเอามาให้ อย่าไปกินมาก เพราะัไม่อร่อย ท้องจะเสีย โดนมาและ ไปซื้อ ข้าวเหีนยวไก่ กินเอา อร่อยมาก ลูกสาวสวย 55

ของกินเพียบไม่ต้องกลัวอด เรื่องห้องน้ำ ทนๆเอาหน่อย ห้องส้วม มีประมาณ 10 กว่าห้อง ใช้ได้ไม่ถึง 5 ห้อง

ถ้าจะขี้ แนะนำ ตอน ที่ คนมันนอนกันมดแล้ว ค่อยย่องมาขี้

ฝึกนี่ก็จะ เดินไกลหน่อย แต่สว่นมากจะนั่งฟัง

ผมไปวันเสาร์หน้า ปี3 ครับ จะร้องเอา TT

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Senior Inspector
    กล่าวขอบคุณ
    419
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,611
    เงินคือปัจจัยหลักครับ ตอนผมไปข้าวหลวงแทบไม่กินเลย(นอกจากตามฐานฝึก) ไปกินฝั่งตรงข้ามหรูกว่าเยอะครับ

ปี2ยังเด็กๆอยู่ เหมือนไปเที่ยวที่เขาชนไก่เฉยๆครับ ปี3ได้เหนื่อยแน่
    You mad bro? No? Okay.. Whatever you say..

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    7,131
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    ผมปี4แล้ว ตอนผมอยู่ปี2ไม่ได้ไปเข้าค่าย ได้ไปตั้งแต่ปี3 บอกได้คำเดียวว่าควรเอาเงินไปเยอะๆๆๆ เพราะเด๋วจะได้เสียค่านั้นค่านี้เยอะไปหมด ปี2ผมไม่รุ้หรอกว่าเป็นไง คิดว่าไปเที่ยวซะ

กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    ขอบคุณมากครับ ผมสบายใจขึ้นเยอะเลย

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    77
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ตอนปี2 ผมไปกลาง มกรา ผมตื่นมาขี้ตอน ตี2 อากาศโคตรหนาวอะครับ คืนแรกนอนไม่หลับเลย แนะนำถุงนอนนะครับ แต่เพื่อนบางคนบอกความหนาวทะลุถุงนอน
    เอาไปเผื่อก่อนจะดีกว่านะครับ

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

.:: ⒶⓂⒶⓏⒾⓃⒼ ! ::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,480
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,344
    ผม ปี2 ไป ปลายเดือน กุมภา นู้น [แต่ไม่ได้ไปเขาชนไก่นะ]

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

My Body.My Heart. :))
    กล่าวขอบคุณ
    691
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,193
    ผมปี 3 ไปพรุ่งนี้ครับ 5 วันน ไม่ใช่เขาชนไก่นะ TT_TT
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย popsa00 : 12th January 2014 เมื่อ 21:09
    ]

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

คนเดินดิน
    กล่าวขอบคุณ
    830
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,563
    ผมกลับจากเขาชนไก่ละ วันที่10นี้เอง ผลัดแรกเลย ในค่ายก็ตามที่หลายๆท่านว่ามาเลยครับ 555
    "He who loses money, loses much; He who loses a friend, loses more; He who loses faith, loses all."

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

New York Midtown
    กล่าวขอบคุณ
    345
    ได้รับคำขอบคุณ: 447
    ผม ผลัด1 ครับ ชิวว เว่อ ครับ ไม่มีไรมาก วันแรกฝึก 10 ด่านถ้า เค้าเคยบอก ไม่ยากมาก เกรียนได้ บางด่านเดินแอบๆ ไปก็ผ่าน กะติกน้ำ ก็ใส่ๆไปครับ เดี๋ยวจะหิว เอา
    วัน 2 เดินทางไปเรียน ไกล หน่อย เรียน เข็มทิศ เดิน ป่ากลางคืน ไม่น่า กลัว จะมีตรวจผมวัน แรก ตอนเย็น หลังถึงที่พัก แล้ว ผมตัด รองทรงไป แต่ถ้าไม่อยากโดนก็ รองหวี เอานะครับ พวก รองทรงโดนหมด ต้องหนี เนียนเอา ไม่มีไรมาก ครับ เหมือนค่ายลูกเสือ ที่นอน ำบากหน่อย ฝุ่นเยอะ

Fabulous
    กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 763
    ผมไปมาแล้ว ปี 3 ผลัดแรก จบแล้ว
    โล่งมาก ไปมหาลัยจะไว้ผมบ๊อบ -/////-

เรื่องกิน อย่างที่เม้นบนๆพูด เอาเงินไปเยอะๆ สบาย
    ที่ค่ายผม ไม่ใช่เขาชนไก่ ไป 5 วัน มี 5 ร้อย หมด 5 ร้อย
    ของก็ไม่ได้แพง แต่กินบ่อย 555555555

Shockolate
    Rayong , Bangkok
    กล่าวขอบคุณ
    352
    ได้รับคำขอบคุณ: 368
    ผมศูนย์ชลบุรี แต่แนะนำว่า ครูฝึกสั่งให้ทำอะไรก็ทำตามครับ
    เว้น ธงต้องดูแลให้ดี ครูฝึกขอก็อย่าให้นะครับ

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

my house,not my home
    กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 146
    เตรียมเงินไปซื้อไก่ให้พร้อมครับ ข้าวที่เขาให้ขอน้อยๆครับบอกไม่หิว อาหารหลักคือตอนเบรกครับจริงๆ XD

กรุงเทพ คลองสามวา นิมิตใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    7,279
    ได้รับคำขอบคุณ: 655
    เรื่องที่ควรระวังที่สุดก็เรื่องห้องน้ำนี่แหละครับ เวลาเขาบอกจะขึ้นเขาหรือไปไหนนานๆเตรียมเข้าห้องน้ำไว้ก่อนเลยครับเพราะห้องน้ำที่อื่นนอกจากที่พักหลักจังไรมาก ผนังกั้นห้องน้ำสูงไม่ถึงไหล่คน(ห้องข้างๆชะโงกดูได้) ส้วมไม่ค่อยราดกันเพราะราดยาก(ถังน้ำอยู่นอกห้องน้ำ)สรุปคือต้องออกมานอกห้องน้ำเพื่อตักน้ำแล้วเข้าไปราดทีละขัน นี่จึงเป็นเหตุผลให้หลายๆคนต้องไปปล่อยหนักกันในป่า

กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    ปี 2 รุ่นผมไม่ได้ไป เห็นว่างบหมด
    แต่ผมคิดว่าไมหนักหรอกครับ แค่สามวันเอง
    ผมก็ไปเหมือนกันครับ อีก 2 สัปดาห์
    ถ้าเจอ ม.กรุงเทพ ก็ทักทายกันได้นะคับ ^^ คาดว่าน่าจะผลัดเดียวกัน (ล่ะมั้ง)
    ของผมไปวันที่ 27 ครับ ปี 4 ผลัดที่ 5
    ควรเตรียมเงินไปเยอะๆอย่างที่ข้างบนบอกครับ ส่วนมากจะเสียค่าน้ำ (สำหรับผมนะ ผมชอบซือน้ำเย็นมาเติมตอนพัก)
    ไหนจะมีค่า Ear Plug ใส่ตอนสอบยิงปืนอีก พอปี 3 จะจำสถานีฝึกที่ 33 ได้ขึ้นใจเลยครับ จ่านรก 555+ มันส์มาก
    ASUS : G750JX Republic of Gamers OS : Windows 8.1 Pro 64-bit - CPU : Intel(R) Core(TM) i7-4700QM CPU @ 2.40GHz - RAM : 8GB - GPU : NVIDIA GeForce GTX 770M DDR 5 VRAM 3GB -

- [ The Gang ] -
    กล่าวขอบคุณ
    2,192
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,144
    เอาเงินไปเยอะๆ

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    เขาชนไก่ปี 2 ไม่ทราบว่าสิ่งของที่ต้องเอาไป มีอะไรบ้างหรอครับ พอดีว่าเขาไม่ได้แจกรายการสิ่งของเลยอ่ะครับ

แล้วเรื่องการอาบน้ำนี้เป็นอย่างไรบ้างครับ พอดีว่าไม่ค่อยชอบอาบน้ำแบบรวมซักเท่าไหร่

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    มีแต่ความมันทำให้เต็มที่ ตอนฝึกอาจจะเหนื่อยบ้างอะไรบ้าง แต่จบแล้วจะนึกถึงเพราะจะไม่สามารถกลับไปทำได้อีก ผมจบปี 5 ล่ะ

เกิดมาโหลด
    กล่าวขอบคุณ
    1,669
    ได้รับคำขอบคุณ: 348
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ~FeaR~ อ่านกระทู้
    เขาชนไก่ปี 2 ไม่ทราบว่าสิ่งของที่ต้องเอาไป มีอะไรบ้างหรอครับ พอดีว่าเขาไม่ได้แจกรายการสิ่งของเลยอ่ะครับ

แล้วเรื่องการอาบน้ำนี้เป็นอย่างไรบ้างครับ พอดีว่าไม่ค่อยชอบอาบน้ำแบบรวมซักเท่าไหร่

อาบๆไปเถอะครับ แล้วจะรู้ว่าการได้อาบน้ำที่ค่ายนี้ มันสุดๆละ

lalalalisa
    กล่าวขอบคุณ
    1,405
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,889
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ~FeaR~ อ่านกระทู้

อาบไปเลยคับหนุกดีออก555 เเต่ถ้าช้าระวังนํ้าเหลือน้อยนะคับ ปีผมไปอาบรอบหลังนํ้าเหลือเเต่ขอบๆอ่าง - -

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,460
    เตรียมใจไป ร้อน กับ เบื่อ สองอย่าง

ถ้ามีเพื่อนที่สนิทกันมากๆ เฮฮาทุกที่ ก็ลดความน่าเบื่อออกไปได้หน่อย

แต่เรื่องร้อนนี่ ระอุ ขอบวก

สมัยผมไม่มีพาวเวอร์แบงค์ เข้าค่ายปีสามตอนมีแฟน เซ็งมาก

อดคุยกะแฟนโทรศัพท์แบตหมดตั้งแต่วันที่ 2

สมัยนี้อะไรๆคงสบายขึ้นเยอะ มีสมาทโฟนเกลื่อนแล้ว

ระดับความยากก็ เหมือนเรียนลูกเสือล่ะครับ น่าเบื่อนำมาก่อน

คือ นั่งฟัง ฟังฟังฟังฟังฟังฟัง แล้วก็ฟัง จนมืดค่ำก็ต้องออกไปนอนดูดาว

แล้วก็เดิน เข้าป่าบ้าง เลาะเขาบ้าง แล้วแต่ เดินชมวิวไป

ไม่มีไรต้องน่าเป็นห่วงคับ สำหรับชีวิตลูกผู้ชาย

ให้ตายสิพับผ่า
    กล่าวขอบคุณ
    3,153
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,349
    ผมเคยขี้ส้วมสังกะสี สบายมากๆๆๆ มองเห็นห้องฟ้าและเพื่อนที่เข้าข้างๆ บรรยากาศชิวๆครับ เหมือนไปเที่ยวมากกว่า 555

เอาเงินไปเยอะๆจะสบายครับ แนะนำถ้าหิวระหว่างฝึกกกินสปอนเซอร์ขวดนึงกับหนมปังเนยแยมอะครับ อิ่มไม่จุก

ปีสองสบายมากๆๆๆ อย่างกะลูกเสือ ส่วนใหญ่เน้นเข้าไปเรียนตามฐาน ทำตามที่เขาบอกก็สบายแล้วอย่าเป็นจุดเด่น แค่นั้นก็อยู่สบาย

Marvel Comics
    กล่าวขอบคุณ
    487
    ได้รับคำขอบคุณ: 943
    ปี2นี่มีโดดหอยังครับ