ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ร่องไปเรื่อยเปื่อย
    กล่าวขอบคุณ
    1,537
    ได้รับคำขอบคุณ: 485
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ manglove อ่านกระทู้
    นี้คืออีกหนึ่งเหตุผลที่ผมซื้อ cpu intel
    +100 เพราะมันไม่เสี่ยง - - 1 ในเหตุผลเฉยๆแต่ยังมีอย่างอิ้นอีก 55

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    Blog Entries
    2
    ที่บอกว่าหนึ่งเหตุผมก็จริงไหม 1 จริงๆ ก็cpu intel มันไม่มีขาแหลมๆให้ระแวงนิครับและ cpu ไม่ว่าจะ AMD หรือ intel มันจะมีขาล๊อก cpu ไว้กับเมนบอดไม่มีวางหลุดได้ง่ายๆยกเว้นจะทำผิดวิธีหรือมือไปโดนก้านล๊อกเข้า

วิธีง่ายๆสำหรับการดึง ซึ้งพัดลมให้ขยับหมุนซ้ายขวาเพื่อให้อากาศแซกเข้าไปจะได้ดึงออกงาย แต่ถ้าดึงตรงๆขึ้นมามันจะดูดและอาจเกิดความเสียหายได้

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Darksoul43 อ่านกระทู้
    ลองค่อยๆใส่ดูครับถ้าใส่ได้ลองเปิดดูถ้าเปิดติดใช้ได้ปรกติไม่มีอะไรก็โชคดีไปอาจจะใช้ได้ต่อ
    ของผม x6 1090t ทำตกพื้นหักไป3ขาล้มไปอีก2แถวแต่ดัดกลับมาได้ยังใช้มาถึงตอนนี้เลย oc 4.0 เปิด 24/7 ปิดอาทิตย์ละครั้งมา3ปีละยังไม่เป็นไร
    ส่วนวิธีดัดขาก็ตามคลิปที่ท่าน Mercedes เอามาโพสเลยครับใช้ดินสอกดค่อยๆดัดเอาทีละขา

cpu intel ถ้าขาที่บอร์ดล้มก็ทำไใจได้เลยว่าพังแน่ๆครับมันก็เหมือนๆกันทั้ง2ค่ายแหละแหม่ไม่ได้เกี่ยวกันเลย
    ใครมานจะซุ่มซ่ามขนาดน้าน(หรือมี)

- [ The Gang No.99 ] -
    กล่าวขอบคุณ
    1,889
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,804
    บัดกรีกลับเข้าไปคืนได้นะคับ อาจจะต้องใช้ความชำนาญในเรื่องของการใช้หัวเเร้งหน่อยเเต่ว่ามันทำได้คับ
    ส่วนขาที่มันเบี้ยวก็ให้ใช้ไม้บรรทัดค่อยๆดัดเอานะครับ ค่อยๆทำใจเย็นๆ

กล่าวขอบคุณ
    291
    ได้รับคำขอบคุณ: 973
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ paripari อ่านกระทู้
    บัดกรีกลับเข้าไปคืนได้นะคับ อาจจะต้องใช้ความชำนาญในเรื่องของการใช้หัวเเร้งหน่อยเเต่ว่ามันทำได้คับ
    ส่วนขาที่มันเบี้ยวก็ให้ใช้ไม้บรรทัดค่อยๆดัดเอานะครับ ค่อยๆทำใจเย็นๆ
    เอาไปให้ร้านบัดกรีให้ได้ใช่มั้ยครับ

- [ The Gang No.99 ] -
    กล่าวขอบคุณ
    1,889
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,804
    คือจะบอกว่าได้มันก็ได้นะเเต่ร้านเค้าคงไม่ได้ถนอมเหมือนเราสักเท่าไหร่ ถ้าไงต้องกำชับกับช่างว่าให้เบามือนิดนึงนะครับ
    ส่วนจุดที่บัดกรีก็ใช้ตะกั่วเอาเเค่เป็นหยดเล็กๆก็พอเพราะถ้าเป็นรอยใหญ่ขาซีพียูมันจะช๊อตกันได้นะครับ โชคดีจ๊า ^^

แก้ไข

เมื่อกี้ลืมบอก เอาไปให้ช่างที่ร้านพวก jib หรือ hwh หรือร้านชั้นนำใหญ่ๆทำให้จะดีกว่านะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย paripari : 13th January 2014 เมื่อ 08:23

กล่าวขอบคุณ
    291
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ paripari อ่านกระทู้
    คือจะบอกว่าได้มันก็ได้นะเเต่ร้านเค้าคงไม่ได้ถนอมเหมือนเราสักเท่าไหร่ ถ้าไงต้องกำชับกับช่างว่าให้เบามือนิดนึงนะครับ
    ส่วนจุดที่บัดกรีก็ใช้ตะกั่วเอาเเค่เป็นหยดเล็กๆก็พอเพราะถ้าเป็นรอยใหญ่ขาซีพียูมันจะช๊อตกันได้นะครับ โชคดีจ๊า ^^

แก้ไข

เมื่อกี้ลืมบอก เอาไปให้ช่างที่ร้านพวก jib หรือ hwh หรือร้านชั้นนำใหญ่ๆทำให้จะดีกว่านะครับ
    ถ้าผมซื้อจากAdvice ไปซ่อมJIBได้รึป่าวครับ

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 39
    ที่พันทิพมีร้านต่อขา cpu แต่ไม่รู้ปิดไปยังเพราะตอนนี้ย้ายกลับมาอยู่บ้านนอกได้ ปีกว่าแล้ว ส่วนที่บอกว่า intel ไม่มีขาแต่ถ้า พินที่ บอร์ดล้มหรือเบี้ยวนิดเดียวมีแต๊บทั้งบอร์ดทั้งชีพียูเคยโดนมาแล้ว ส่วนขา cpu ถ้าเป็นพวกขากราวด์ใช้ได้ไม่มีปัญหาแต่ถ้าสำคัญก็เอาไปเคลือบเรซินแล้วเก็บไว้เป็นที่ละลึกครับ ถ้าไงลองไป พันทิพหาร้านต่อขาดู

- [ The Gang ] -
    กล่าวขอบคุณ
    2,192
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,144
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ manglove อ่านกระทู้
    ใครมานจะซุ่มซ่ามขนาดน้าน(หรือมี)
    อะไรก็เกิดขึ้นได้ครับ 55

กล่าวขอบคุณ
    291
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SinSu อ่านกระทู้
    อะไรก็เกิดขึ้นได้ครับ 55
    ประกอบมาตั้งหลายเครื่อง มาเจอแบบนี้ งงเลยครับ
    ซิลิโคนติดหนึบจัดอะ 555+
    ล่าสุดส่งประกันไปแล้วแต่ดันมีประกันเทพStrek เวรกรรมจริงๆ

กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 37
    ลองไปเดินที่พันทิพดูครับ เห็นมีร้านรับซ่อม ดัด ต่อขา cpu อยู่ครับ ทำให้ได้

ถ้าดึงซิงค์ออกตรงๆแบบแรงๆมันอาจจะเกิดความเสียหายได้ครับ

ต้องค่อยๆ ขยับซ้าย ขยับขวา ไปมาแล้วค่อยๆดึงอ่ะครับ
    FX6350 / Asus Sabertooth 990fx R2.0 / avexir mpower red 8GB / XFX 7970 Ghz / Scythe Stronger 600 Watt 80+

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 127
    กำลังจะประกอบคอมใหม่อยู่พอดี เป็นอุทาหรณ์มากครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    6
    เสียใจด้วยจร้า ทำใจแล้วซื้อใหม่ แต่ก็หลายตังค์อยู่เหมือนกันนะเนี้ย >"<

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 699
    ผมให้ช่างคอมที่สนิทกันทำให้ ของพวกนี้ผมจะไม่ลงมือทำเองเพราะเรายังไม่เป็น ต้องให้ช่างทำให้แล้วคอยดูตอนเขาทำอ่ะครับ ปลอดภัยสุด
    [IMG] [/IMG]

กล่าวขอบคุณ
    1,697
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,389
    รู้ไว้ทีหลังก้ควรจะระวังให้มากกว่านี้นะครับ ผมก้เคยทำหักแต่เป็นสมพร อิอิ
    รับจัดสเปค, ให้คำแนะนำ หรือ ปัญหาเกี่ยวกับ pc line : ballysosmile