ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ยอมรับทุกความคิดและเข้าใจ
    กล่าวขอบคุณ
    5,813
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,923

- เปิดทดสอบ Closed Beta อีกรอบแล้วกับเกมที่หลายคนรอคอย The Elder Scrolls Online นับถอยหลังเจอกันได้เลย -

- The Elder Scrolls Online -
    เปิดทดสอบ Closed Beta อีกรอบแล้วกับเกมที่หลายคนรอคอย The Elder Scrolls Online นับถอยหลังเจอกันได้เลย

เปิดทดสอบอีกรอบเป็นที่เรียบร้อยแล้วครับ สำหรับเกม The Elder Scrolls Online เกม MMORPG จากค่าย ZeniMax Online Studios และ Bethesda Studio ซึ่งการเปิดทดสอบตัวเกมมีขึ้นตั้งแต่ช่วงปลายปี 2013 ที่ผ่านมาและมีการเปิดทดสอบเป็นระยะๆ โดยการทดสอบแต่ละครั้งก็มีการเพิ่มจำนวนผู้ทดสอบเข้ามาเรื่อยๆ โดยการทดสอบครั้งล่าสุดเริ่มต้นไปเมื่อวันจันทร์ที่ผ่านมา โดยการเปิดทดสอบในแต่ละรอบผู้พัฒนาเองก็คอยเก็บข้อมูลปัญหาและสิ่งที่ต้องแก้ไขเพื่อนำไปปรับปรุงให้ตัวเกมสมบูรณ์ก่อนที่ตัวเกมจะวางจำหน่ายนั้นเองครับ งานนี้ใครสนใจก็สามารถไปลงทะเบียนเพื่อขอรับสิทธิ์ในการเข้าทดสอบได้ที่ https://www.elderscrollsonline.com/en/beta สำหรับตัวเกม The Elder Scrolls Online ตัวเกมไม่ใช่เกมออนไลน์ในรูปแบบ Free-to-Play นะครับ แต่เป็นเกมที่เก็บค่าบริการรายเดือนอยู่ที่ราวๆ 14.99$ หรือตีเป็นเงินไทยก็ประมาณ 480 บาทต่อเดือน วางจำหน่ายทั้งเวอร์ชั่น PC, PlayStation 4 และ Xbox One ( เวอร์ชั่นคอนโซนจะเริ่มเปิดให้บริการเดือนมิถุนายนนี้ )

Credit : Playinter

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 443
    ว๊าๆๆเสียดายน่าจะfree to play น๊าๆๆแต่ก็เอาเหอะดูๆแล้วน่าจะลองจัดซักเดือนละนะ

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    ไม่มีปัญญาเล่น ;_;
    และกลัวว่าถ้ามีปัญญาเล่น แต่สุดท้ายพอเล่นจนอิ่มใจแลหันมาดูเงินทั้งหมดที่เสียไปมันจะแทงใจแบบสุดขีด

Macerata, Italy
    กล่าวขอบคุณ
    672
    ได้รับคำขอบคุณ: 281
    มันจบไปตั้งแต่เมื่อวานแล้วครับ เขาเปิดแค่ 3 วัน ส่ง Invite วันพุธ เปิดให้เล่นวันศุกร์ สิ้นสุดวันจันทร์
    คนเขียนข่าวยั่งมั่วเลย เริ่มต้นวันจันทร์ 555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย -[ MaFaKaAlex ]- : 14th January 2014 เมื่อ 18:50

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Ubonratchathani,Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    1,441
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    เกมนี้จะมีเซิร์ฟแถวเอเชียไหมครับ? 480 บาทต่อเดือนผมยินดีจ่ายนะ แต่กลัวเรื่องเล่นแล้วแลคนี่แหล่ะ

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 228
    pay to play ไม่ได้หรอ

Change is not good
    กล่าวขอบคุณ
    435
    ได้รับคำขอบคุณ: 571
    เดือนละ15usนี้มันไม่ใช่น้อยๆเลยนะ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    159
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    น่าจะขายกล่องแบบ กิลวอ2

ชอบโพสไม่ชอบดู
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,846
    แพงเกินไป น่าจะขายแบบ แพงๆหน่อยก็ดีแต่ไม่ต้องจ่ายเป็นรายเดือน
    "เมื่อผมกลับไปถึงบ้าน แล้วพวกเค้าถามผมว่านี้นาย นายทำไปเพืออะไร นายบ้าสงครามมากหรือไง ฉันจะไม่ตอบพวกเค้าสักคำ เพราะพวกเค้าจะไม่วันเข้าใจว่ามิตรร่วมรบคืออะไร"

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    ถ้าเติม Xbox live 1 ปีอยู่เเล้ว เดือนที่เหลือก็เเบ่งเงินเสียค่าบริการออนไลก็เเฟร์อยู่นะครับ แต่ดูๆเเล้วเล่นในคอมดีกว่าไหมวะ lol ไม่ต้องเสียค่า gold ค่า PSN ดา

Taxi Driverเเท็กซี่มหากาฬ
    ข้างทาง Road To Side
    กล่าวขอบคุณ
    2,193
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,770
    น่าเล่นเเต่เเพงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    98
    ได้รับคำขอบคุณ: 198
    เกมส์ดีๆ อย่าเปิด Free-to-play เลยครับ เกมส์มันจะกากลงซะเปล่า แล้วเก็บเดือนล่ะ 480 ต่อเดือนนี่ไม่แพงเลยนะครับ ไม่ได้เยอะแยะอะไรเลย ถ้าคนไม่มีตังจริงๆ หรือเสียดายตังก็ไม่ต้องเล่นครับ แต่ขอติินึง ว่าไม่แน่ใจว่ามันจะมีกล่องขายด้วยรึเปล่า แต่อยากให้มีนะขายกล่องด้วยเก็บรายเดือนด้วย เวลาลงเกมส์ขี้เกียจรอโหลดยิ่งเป็นเซิร์ฟนอกด้วย ถ้าคนเล่นกันเยอะๆ รอไปเถอะ ข้ามวันข้ามคืนก็ไม่เสร็จ เผลอๆ โหลดเสร็จไฟล์ที่โหลดมาไม่สมบูรณ์อีก ขายกล่องเถอะเชื่อผม ลงเกมส์จากแผ่นแล้วโหลดแพทเสริมเอาเหมือนไฟนอลอ่ะ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    หากคำนวนตามผันผวนของเงิน ตกเดือนนึง 450 - 500 บาท หากมองไปต่างประเทศอาจไม่เท่าไหร่ (แต่อาจไม่บูมเท่าไหร่เพราะคู่แข่งคงไม่ยอมง่ายๆ) จะมีผลกระทบบ้างตามค่าครองชีพ ถามต่อว่า 450 - 500 ต่อเดือนมีผลอะไรไหม ผมเชื่อว่ามันจะตามมาด้วย DLC อีกหลายบาทแน่นอน ซึ่งเกมที่จ่ายรายเดือนในตลาดด้วยราคา 15 USD นี้ เชื่อว่ามีผลกระทบต่อจำนวนผู้เล่นในระยะยาวพอสมควรครับ ซึ่งเราเขาปรับเปลี่ยนอะไรไม่ได้ นอกจากทำใจแต่ถามว่ามัน จะดีเหมือน FFX ไหมตอบยากเพราะเนื่้อเกมยังไม่เห็น โครงสร้างรวมถึงหลายอย่างครับ ต้องรอดูว่าผู้พัฒนาจะทำอย่างไรให้คุ้ม เงินที่จ่ายไป เพราะอย่าลืมว่ามีเกมอีกมากมายที่จะเปิดในรูปแบบการตลาดแบบอื่นครับ ต้องรอดูว่าจำนวนเงินจะสามารถแย่งลูกค้า WW ได้หรือไหมต่อไป