ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    200
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,568

[ ระบาย ] เรื่อง DOTA 2 มีกากร่วมทีม ส่งผลให้ แพ้รวด

ระบบของ dota2 มันบังคับให้ผู้เล่นเอาจริงเอาจัง คือ ถ้าแพ้สถิติการแพ้จะเพิ่ม ฮีโร่ที่เล่นแพ้บ่อยๆ สถิติจะลดซึงผมเกลียดมาก

ปัญหาที่ผมเจอคือ ผมเล่นสาธรนะ เจอกากในทีม ถึงผมจะเล่นดีขนาดไหน ก็แพ้อยู่ดี สรุป คือ แพ้บ่อยมาก เนื่องจาก ทีมกาก

ที่เจ็บใจคือฮีโร่โปรด ที่พยายามรักษาสถิติให้สูง เสือก ต่ำ เรียบร้อยแล้วตอนนี้ ฮีโร่โปรดผม สถิติแพ้ เยอะกว่า ชนะ

ขึ้นชื่อว่า โปรด ผมมั่นใจว่าผมเล่นดีที่สุดแล้ว แต่ มีกากร่วมทีม งี่เง่าวิ่งไปตายโดยสิ้นคิด เจ็บปวดอ่า ทำไง T-T

ผมเกลียดระบบ สถิติ อยากให้มันหายไปทำไงอ่าระบบ นับ สถิติเนี่ย

ตัวอย่างนะ คือผมเล่น legion commander บ่อยสุด สไตร์ผมคือ สักเวล 4-5 ผมจะเข้าป่าฟาร์ม เพราะตัวนี้อัพสกิล 3 แล้วฟาร์มป่าง่ายมาก

แล้วเวล 6 ถึง จะแอบตุ๋ยพวกที่ดันเลนล่าง หรือตามเลนต่างๆ (ไม่บวกถ้าทีมไม่ครบ) คือถ้าได้ทีมดี ผมจะฟาร์มไปทีม ก็เก็บเวลไปเรี่อยๆ พอผมได้ของโหด ถึงทีมไม่โหด แต่ไม่กาก

อย่างน้อยผมก็ไล่ฆ่าได้ง่าย หรือโหดไล่ฆ่าได้เลย และพลิกเกมชนะได้ แต่เมื่อ NOOB ในทีม ขณะที่ผมฟาร์มอยู่ จะชอบ วิ่งไล่ฆ่า ทั้งๆที่ ตัวเองมีคนน้อยกว่า

ผลสุดท้าย ตายคับ แล้วแทนที่จะระวังตัวขึ้น กลับทำให้เดือด ไล่ฆ่ามากกว่าเดิม ผลออกมาคือ ตายมากกว่าเดิม ส่วนผม ออกจะป่า ก็เจอ เทพ

ผมก็สู้ไม่ได้สิ ก็ไปแจกซะขนาดนั้น ส่วนใหญ่จะเป็นประมาณนี้นะ แต่มีอีกหลายกรณีอยู่ แต่เล่าให้ฟังคร่าวๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย [::BlueFox::] : 17th January 2014 เมื่อ 15:35
    LOVE THE WAY YOU LIE!!

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    สิ่งที่ทำให้เจ็บใจสำหรับผมนะ
    1.มีกากหลุดเข้ามาอยู่ในทีม
    2.ระบบค้นหาผู้เล่นเดี่ยวมันหายไป ยกตัวอย่างทีมที่เราอยู่ มีคน 2คนที่มาด้วยกัน อีก 3 ใครก็ไม่รู้ ในขณะที่อีกฝั่งมาเต็มสูบ 5 คน ดูไงก็เสียเปรียบ
    3.มีแต่พวกขี้เหนียว นานๆทีจะเจอคนที่มีสมองรู้จักการใช้ ward ให้เป็นประโยชน์
    4.พวกท้อแท้พวกขี้ฟ้องแพ้แล้วพาล
    5.พวกไร้น้ำใจหยุดรอคนที่หลุดไม่ได้ต้องกด F9
    6.ไอ่อันนี้เจอไม่บ่อยบอกตรงๆแม**โครตบรรลัยเลย ไอ่พวกที่มาเป็นทีมแล้วมีคนนึงหลุดหรือออกแล้ว****เส*อกออกกันหมดในกลุ่มปาร์ตี้ไม่ต่อกับมาเล่นด้วย
    ถ้า dota2 มันไม่มีระบบตลาดหาเงินนี่ผมไปเล่น hero of the storm แน่ๆ
    ตอนแรกก็อวยอยู่หรอกแต่พักหลังมานี้ผู้เล่นมันทำเกมส์หม่นหมอง

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    229
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    ถ้าวันไหนโชคดีเจอทีมดีก็ดีมากคับ แต่ถ้าวันไหนซวยเจอทีมไม่ดีแพ้ยับเยินอะ คับ

กล่าวขอบคุณ
    421
    ได้รับคำขอบคุณ: 520
    เอาน่า ทำใจซะเถอะถ้าจะเล่นเกมแนวๆนี้ แต่ก่อนผมก็เป็นแบบนี้แหละไม่อยากเจอนูปแต่มันทำไงได้ล่ะยิ่ง public match ยิ่งเล่นไม่เข้าขากัน

ว่าแต่คุณเล่นเซิฟไหนเหรอทำไมผมไม่ค่อยเจออะไรแบบนั้นเลย

ใน Dota2 ผมตั้งค่าค้นหาเซิฟแบบนี้นะ ไม่เลือกภาษา เซิฟ SEA Dota profile 32 แมทช์รวม450+ บางทีคุณอาจเจอฟิลิบปินก็ได้ 555+ เพราะถ้าเลือกภาษา ENG ส่วนใหญ่จะทำให้เจอแต่ pinoy

Macerata, Italy
    กล่าวขอบคุณ
    672
    ได้รับคำขอบคุณ: 281
    ผมก็เบื่อเหมือนกัน วันนี้แพ้ 2 สอบ
    ผมอยากเล่นกับคนดีๆ แอดผมมาก็ได้นะ จขกท
    ---[] ALEX []---
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย -[ MaFaKaAlex ]- : 15th January 2014 เมื่อ 20:36

Performance
    กล่าวขอบคุณ
    117
    ได้รับคำขอบคุณ: 583
    ทำใจครับ แต่ก่อนผมน่ะอารมณ์เสียเลยนะ กลายเป็นคนอารมณ์ร้ายเลย พอรู้ตัวก็พยายามหลีกเลี่ยงเกมส์นี้มันทำให้ผมเครียดมากๆ

ตอนนี้ก็พักมือไปละ dot2 ยังไงก็พยายามมีสติหน่อยครับ มันคือเกมส์จริงใจมากผลเสียมันคือตัวเราเองนะครับ

Fuuu' ..

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    139
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,024
    ไม่รู้สินะ เรื่อง กาก มันมีทุกเกม แม้แต่ lol dot1 hon

แต่สิ่งที่ผมเซ็งสำหรับ dot2 คือ มันจะบ้า kill ทำไม บ้าทะลุหลังป้อม ไม่ตีบาแรค ดักคิล เพื่อ หรือ บ้าฟาม จนจะแพ้เนี่ยเกลียดที่สุด

Double Dodge`
    กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 774
    ชิน ตอนนี้ Invoker ผม สถิติดีอยู่ 555555 Pub เลย ละ

ID : imagine100 MMR 4136

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    จะบอกอะไรให้นะครับ แต่ก่อนเกมนี้มันมีระบบsolo queue คือในแมทช์จะมีแต่ผู้เล่นที่มาเดี่ยว ไม่มีทีมมาปนเนียน

แต่หลังอัพเดทwraith night วาล์วก็แอบเอาระบบนี้ออก แน่นอนคนมาเดี่ยวโดนยำสิครับ ทั้งจากทีมเดียวกัน(เพื่อน3คน แบบนี้เป็นต้น)และทีมศัตรู

ระบบสถิติไม่ใช่ปัญหาครับ ปัญหามันอยู่ที่ระบบการจับคู่ของวาล์วมากกว่า เอาเดี่ยวไปสู้ทีมยังไงคุณก็โอกาสแพ้มากกว่า

ตอนนี้ผมเลิกไปละdota2 เพราะปกติเล่นคนเดียวเข้าไปก็เจอพวกทีมขี้ป้อดยำแล้วด่าพวกมาเดี่ยวว่านู้บ เจอแบบนี้ทุกเกมเสียเวลา

dota 1 ถึงจะเน่าแค่ไหนอย่างน้อยเราเลือกได้ว่าจะเล่นกับพวกทีมหรือเปล่า ไม่ใช่โดนบังคับแบบนี้ เบื่อว่ะครับ

รอแค่hero of storm open betaผมก็ย้ายละ ตอนนี้แค่เอาสตีมไว้ในเครื่องเพราะบางเกมมันต้องใช้เวลาเล่น แต่dota2ถ้าเกิดHDเต็มขึ้นมาผมก็เอาออกครับ

กล่าวขอบคุณ
    143
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    ผมนั่งเล่นโลล แทนละเนื่ย ฮ้าๆๆๆ
    --------------------------------------------------------------------------------

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 228
    ทีแปลกใจคือreport ข้อหาเล่นnoob กับfeed มันไม่เหมือนกันน่ะเจอข้อหานี้ไปติดstunกันเลยทีเดียว

Ƭнє Gнσѕтѕ Λяє Ŕєαℓ
    กล่าวขอบคุณ
    174
    ได้รับคำขอบคุณ: 588
    ผมก็เซ๊งนะเจอแบบนี้ ยิ่งกว่านั้นผมใช้เน็ต TOT ปิง 150+ ทุกเซิฟให้ตายเถอะ

เล่นไปทำอะไรก็ช้าไปหมด T_T
    My Name Is oI3lacKLisTo

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    เซ็งเหมือนกัน บางทีเพื่อนไม่พร้อม แต่อยากเล่นอ่ะ ก็กด find match ไปคนเดียวเลย

ไปเจอฝั่งนู้น ดูชื่อก็รู้ว่ามันมาด้วยกัน

แล้วไม่รู้เป็น XX อะไร โอกาสที่คนใน team โดน FB แล้วออก เยอะกว่าของ DotA 1 อีก -*-

แถมเล่นๆไป ไปโชวกาก โชวเกรียนแล้วออกก็เยอะ ทุกสัญชาติ โดยเฉพาะสัญชาติที่พิมพ์ว่า 555

ตอนนี้พักแล้ว ไม่ได้เข้าไปเลย เบื่อมัน -..-"

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,460
    เหมือนตัวเกมจะแบบว่า เริ่มเห็นว่าเราชนะขาดๆ หลายๆตาติด ก็มักจะส่งทีมอ่อนมาให้เรา

ฝั่งตรงข้ามอย่างเทพ เวล 1 ได้โรชาน และถ้าเราแพ้มาหลายๆๆตาติด

มันก็จะส่งฝั่งตรงข้ามนูป ฝั่งเราเทพมาให้ ผมว่าไอ้ระบบแบบนี้มันทำให้เกิดการกำหนดได้ว่าจะให้เราจะแพ้รึจะชนะ

ผมค่อนข้างมั่นใจนะ ว่าถ้าผมเล่นฮีโร่ ที่ถนัด ผมจะแพ้ยากมาก

แต่ผมเล่นดอทเอมาตั้งแต่อยู่ ม 5 จนตอนนี้เรียนจบทำงานแล้ว

ร่วมๆ 6 ปีครึ่ง บอกได้เลยว่า น้อยครั้งมากที่ผมจะเล่นด้วยความรู้สึกอยาก เอาแพ้เอาชนะ

ทุกวันนี้ผมเล่นดอทเอด้วยอารมที่แบบ อยากหาสไตล์ใหม่ ผสมของแปลกๆแต่โหด

อยากเล่นแบบชิลๆ ฟาร์มป่า จนเพื่อนๆด่าว่า ***มายืนกลางเหอะ ***ไม่กลางไม่ไหวว่ะ แพ้ยับ

เรื่องที่ จขกท ระบายมาผมเจอตลอดแหล่ะคับ ยิ่งหันมาเล่น MMR นี่รู้เรื่องเลย

ทีมกากจนไม่คิดว่าจะเล่นเป็น อย่างน้อยๆ ส่งใกล้เคียงกันมาก็ยังดี

นี่เล่นจัดมาสะแบบ บางคนเดินยังไม่เป็น ใช้สกิลยังไม่เป็นเลยก็มี น้ำตาจะไหล

ทำใจเสีย Free lose ได้เลยเกมนั้น ไม่อยากจะเชื่อว่า MMR 38xx จะได้แบบนี้มาร่วมทีม

แต่จะให้ไปนั่งเล่นแต่ฮีโร่ที่เล่นแล้วชนะ เล่นแล้วปลอดภัย ทุกเกมๆ มันก็ไม่ไหว น่าเบื่อตาย

แต่พอหันไปจับฮีโร่ชิลๆ เล่นสบายๆ ไม่ต้องเข้มแบบกลาง หวังจะให้เพื่อนร่วมทีมยันไว้ จนเราเกิด

ไม่ต้องเดินตุ๋ยไปทั่ว เกมแบบนี้หายากมากครับ เอาเป็นว่าผมเข้าใจ จขกท ดี

น่าจะมีที่ให้เรา รีพอร์ท ไอ้ระบบแบบนี้มาก ระบบขยะมาก หลังๆนี่ แทบไม่เจอเกมสูสีเลย

มีแต่ ชนะ ไม่ก็ แพ้ ขาดๆ ตลอด แต่ยังไงก็เลิกเล่นไม่ได้อยู่ดี ก๊ากๆ

ยังไงแอดผมมาได้นะครับ เผื่อจะได้ไปร่วมเจ็บด้วยกัน id: Zenc_

บอกก่อนนะผมไม่ใช่ผู้เล่นโลกสวยนะ ผมเกรียนด่าแหลกทั่วไปเนี่ยแหล่ะ

แต่คนที่อยู่ในเฟรนด์ลิสผม ผมไม่ด่ากันเองอยู่ละ วางใจได้ ถือว่าเป็นพวกเดียวกัน อิอิ

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    ผมเฉยๆนะ เล่นไปแพ้ก็ได้ ชนะก็ดี ไม่คิดอะไรมาก

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    มันต้องทำใจครับ มันไม่ใช้แค่ Dota หรอก เกมอื่นก็เจอ มันเป็นธรรมชาติเกม MOBA อยุ่แล้วครับ มีแพ้มีชนะ เราเล่นเอาสนุกกลับเพ่อนๆนิครับ!
    ต่างคนคงมีเหตุผลที่ต่างกัน...

เป็นมิตรกับจุดซ่อนเร้น
    Official prodj.
    กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 225
    อย่างที่เรปบนบอก มันเป็นธรรมชาติของ MOBA สุ่มมาเจอกาก สุ่มมาเจอทีมดีก็ดี สลับกันไป ทําใจซะเถอะ ผมอ่ะชินซะเเล้ว

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    แพ้ชนะอะมันธรรมดา แต่ที่ไม่ธรรมดาคือระบบมันที่พยายามบีบwinrateเราไม่ให้เกิน50%ด้วยการส่งทีมโง่ๆมาให้เราเวลาชนะมากไป

คือแทนที่จะจัดแมทช์แฟร์ๆให้สำหรับทุกผู้เล่น กลายเป็นว่าระบบพยายามจะบีบผู้เล่นที่ฝีมือดีด้วยการส่งคนอ่อนไปอยู่ในทีมให้เป็นตัวถ่วง

ระบบไม่สร้างสรรค์อะผมว่า ยิ่งไม่มีแบนลิสต์อีกก็แปลว่าจะเล่นกันยังไงก็ได้ เพราะถึงเล่นกากๆไปแค่ไหนระบบก็จะช่วยเหลือให้คุณชนะด้วยการส่งพวกเก่งๆมาให้ในทีมแล้วเอาพวกอ่อนๆมาเป็นคู่ปรับ แบบนั้น

สรุปไม่ต้องเล่นเก่งหรอก เก่งไปก็เท่านั้น แพ้ชนะขึ้นอยู่กับความเมตตาของระบบ

กล่าวขอบคุณ
    1,752
    ได้รับคำขอบคุณ: 157
    ทำใจนะครับ ผมแพ้ติดกันมาจะเดือนละครับ ชนะ ประมาณ6 ครั้งจะได้

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 54
    แปลกใจ ทำไมเขาไม่จัดอ่อนเจออ่อน เก่งเจอเก่งไปเลยละ รูปแบบ เก่งผสมอ่อน แบบนี้มันเล่นไม่สนุกเอาเสียเลย

กล่าวขอบคุณ
    56
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    dendi solo ยังไม่บ่นเลย mmr 5000+

Ƭнє Gнσѕтѕ Λяє Ŕєαℓ
    กล่าวขอบคุณ
    174
    ได้รับคำขอบคุณ: 588
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jackiiez อ่านกระทู้
    เหมือนตัวเกมจะแบบว่า เริ่มเห็นว่าเราชนะขาดๆ หลายๆตาติด ก็มักจะส่งทีมอ่อนมาให้เรา

ฝั่งตรงข้ามอย่างเทพ เวล 1 ได้โรชาน และถ้าเราแพ้มาหลายๆๆตาติด

มันก็จะส่งฝั่งตรงข้ามนูป ฝั่งเราเทพมาให้ ผมว่าไอ้ระบบแบบนี้มันทำให้เกิดการกำหนดได้ว่าจะให้เราจะแพ้รึจะชนะ

ผมค่อนข้างมั่นใจนะ ว่าถ้าผมเล่นฮีโร่ ที่ถนัด ผมจะแพ้ยากมาก

แต่ผมเล่นดอทเอมาตั้งแต่อยู่ ม 5 จนตอนนี้เรียนจบทำงานแล้ว

ร่วมๆ 6 ปีครึ่ง บอกได้เลยว่า น้อยครั้งมากที่ผมจะเล่นด้วยความรู้สึกอยาก เอาแพ้เอาชนะ

ทุกวันนี้ผมเล่นดอทเอด้วยอารมที่แบบ อยากหาสไตล์ใหม่ ผสมของแปลกๆแต่โหด

อยากเล่นแบบชิลๆ ฟาร์มป่า จนเพื่อนๆด่าว่า ***มายืนกลางเหอะ ***ไม่กลางไม่ไหวว่ะ แพ้ยับ

เรื่องที่ จขกท ระบายมาผมเจอตลอดแหล่ะคับ ยิ่งหันมาเล่น MMR นี่รู้เรื่องเลย

ทีมกากจนไม่คิดว่าจะเล่นเป็น อย่างน้อยๆ ส่งใกล้เคียงกันมาก็ยังดี

นี่เล่นจัดมาสะแบบ บางคนเดินยังไม่เป็น ใช้สกิลยังไม่เป็นเลยก็มี น้ำตาจะไหล

ทำใจเสีย Free lose ได้เลยเกมนั้น ไม่อยากจะเชื่อว่า MMR 38xx จะได้แบบนี้มาร่วมทีม

แต่จะให้ไปนั่งเล่นแต่ฮีโร่ที่เล่นแล้วชนะ เล่นแล้วปลอดภัย ทุกเกมๆ มันก็ไม่ไหว น่าเบื่อตาย

แต่พอหันไปจับฮีโร่ชิลๆ เล่นสบายๆ ไม่ต้องเข้มแบบกลาง หวังจะให้เพื่อนร่วมทีมยันไว้ จนเราเกิด

ไม่ต้องเดินตุ๋ยไปทั่ว เกมแบบนี้หายากมากครับ เอาเป็นว่าผมเข้าใจ จขกท ดี

น่าจะมีที่ให้เรา รีพอร์ท ไอ้ระบบแบบนี้มาก ระบบขยะมาก หลังๆนี่ แทบไม่เจอเกมสูสีเลย

มีแต่ ชนะ ไม่ก็ แพ้ ขาดๆ ตลอด แต่ยังไงก็เลิกเล่นไม่ได้อยู่ดี ก๊ากๆ

ยังไงแอดผมมาได้นะครับ เผื่อจะได้ไปร่วมเจ็บด้วยกัน id: Zenc_

บอกก่อนนะผมไม่ใช่ผู้เล่นโลกสวยนะ ผมเกรียนด่าแหลกทั่วไปเนี่ยแหล่ะ

แต่คนที่อยู่ในเฟรนด์ลิสผม ผมไม่ด่ากันเองอยู่ละ วางใจได้ ถือว่าเป็นพวกเดียวกัน อิอิ
    อย่างที่ท่านว่าเลย เป็นแบบนี้จริงๆ วันนี้ผมเจอ Noob ทั้งวัน แพ้ทั้งวัน บางคนแจกเป็น 10 ให้ตายเหอะ ระบบห่วยแตกมาก
    My Name Is oI3lacKLisTo

สมาชิกไร้ค่า
    ตรงไหนก็ได้ มีมากกว่านั้นก็ลองเสนอมา
    กล่าวขอบคุณ
    439
    ได้รับคำขอบคุณ: 498
    ลองเล่นนาน ให้วินเยอะๆครับ จะเจอคนโหดๆ

อย่าผมวิน 1000+ ไม่ต้องโทษว่าทีัมกากนะ ทีมมันแค่ ''โหดกว่า'' เท่านั้นครับ

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    84
    ได้รับคำขอบคุณ: 335
    เเพ้บ่อยๆ ก็ไปยิงไก่เกมอื่นครับ อิอิ

กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 332
    ทุกคนก็เคยกากกันทั้งนั้นละครับ ลองนึกถึงตัวเราตอนพึ้งเล่นใหม่ๆสิ
    บินไปเกนจิ!!!!!!!!!!!..............