ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

The Grand Magus
    กล่าวขอบคุณ
    2,942
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,458
    เรื่องสถิติก็ทำใจนะ เพราะก็ไม่รู้มันเอาไปทำไรได้นอกจากเอาไปโชว์ว่าสถิติตูดีนะไรงี้ (หรือมันเอาไปทำไรได้หว่า- -)
    เรื่องเจอตี้ก็แล้วแต่ดวงอยู่ดี ถ้าฝั่งนู้นตี้กี่คน ฝั่งเราก็มีเหมือนกัน ก็วัดใจว่าตี้ดีหรือตี้ไม่ดี
    ผมก็เล่นคนเดียว บางทีก็ชนะรัว บางที่ก็แพ้รัว ปนกันไป มีครั้งนึงเล่นมาราทอน 20ชม 20ตา แพ้15ชนะ5 แต่เล่นๆต่อไปก็เอาส่วนต่างนั้นกลับมาได้

สรุปมันก็ขึ้นอยู่กับดวงเป็นหลักๆแหละ ระบบมันไม่รู้หรอกใครเก่งไม่เก่ง วัดลำบาก บางทีเก่งเกิดอยากลองเล่นตัวใหม่ๆ สไตล์ใหม่ บางทีเล่นไม่เข้าขากัน ฟอร์มไม่ดี บลาๆ เหตุผลมันเยอะ
    เหมือนที่ข้างบนบอก dendi ยัง mmr 5100 เลย
    ผมว่าอย่าไปใส่ใจกับมันมากเลย เพราะถ้าไปกังวลมาก มันจะทำให้เบื่อแล้วอยากเลิกเล่น = =

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    INFAnTRY OF ABYss station
    กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    ต้องทำใจนะเรื่องกากในเกมแนวนี้นะครับเจอจนชินละ แต่บางทีนี่ทีมอีกฝ่ายเก่งจริงก็แพ้ได้นะยิ่งถ้ากากอยู่ด้วยนี่เละแต่ต้นเกม

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 531
    ทำใจนะ ผมเองเล่น BF4 อยากได้ก็ไม่ยาก แต่ก็แพ้ซะ 50% ขับ ฮ ก็ไม่มีพลปืน
    ปล. อยากได้ทีมเทพต้องหามาเอง DotA หาง่ายๆ ตอนนี้ไปเล่น Warthunder อยู่ใครอยากร่วมทีมมาเลยผทเล่นได้2วัน เวล6

ชื่อผม
    Kururin เขียนตามในคลิป

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ผมเล่น dota มา 8ปี จนมาถึง dota2 ปัญหามีคนอ่อนในทีมนี่ปกติครับ การแก้ปัญหาอย่างนี้มีดังนี้

1. เวลาเล่นเกมไหน เห็นคนเล่นเก่งๆ ก็ชวนเป็นเพื่อน

2.ต้องเล่นแบบปล่อยวาง อย่าไปเครียดกับสถิติมาก มันเป็นเรื่องปกติที่จะมีอ่อนอยู่ในทีม

เมื่อเรามีเพื่อนแล้วเวลาเล่น มีเพื่อนอยู่ในทีม สัก2 คน รวมเราเป้น3 นี่ก็พาทีมไปรอดได้แล้วครับ

กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 72
    ผมชอบนะ ถ้าระบบแบบเดิมจะสนุกตรงไหนครับ คนเก่งก็อยู่กับคนเก่งตลอดสิ ระบบแบบนี้มันมองได้หลายๆอย่าง ฝึกได้หลายๆอย่าง ถ้าไม่เราไม่อยากแพ้ก็พยายามให้มากกว่าปกติสิครับ ทีมกากไม่กาก ผมไม่ติหรอก ผมคิดแค่ว่าทีมแบบนี้ทำยังไงถึงจะทำให้ชนะได้ ถ้าระบบเก่า ผมคง ไม่ต้องมานั่งเล่นให้เสียเวลาเพราะ ยังไงชะ ก็ชนะอยู่ดี จริงไหม ?

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,016
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    ยังไม่ผ่านtutorial เลยอะ
    HearthStone(US)=======> Srinoomha#1317

-League of Legend-
    Khonkean,ขอนแก่น
    กล่าวขอบคุณ
    451
    ได้รับคำขอบคุณ: 84
    เกลียดพวกขี้แพ้เหมือนกัน เป็นทุกเกมส์เลย Moba เนี่ย โดนแค่ firstblood ****พิมพ์ GG ละ โคตรขี้แพ้เลย

จน
    กล่าวขอบคุณ
    2,988
    ได้รับคำขอบคุณ: 681
    หาคนรู้จักเล่นด้วยกันคับ ไป 5 คนเลย

ถ้าเล่น mmr rank 4000+ ก็ไม่ค่อยเจอพวกเล่นไม่เป็นแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    221
    ได้รับคำขอบคุณ: 325
    ส่วนใหญ่ก็ว่าทีมตัวเองไม่ดี แต่ไม่ลองดูเลยว่าอีกทีมเค้าฝีมือดีรึเปล่า

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 160
    รอทีมครบค่อยเล่นสิครับ ไม่ครบก็ทำอย่างอื่นไปก่อน ถ้าสถิติมันสำคัญขนาดนั้น

I have no response.
    กล่าวขอบคุณ
    833
    ได้รับคำขอบคุณ: 836
    เบื่อพวกตาย เอง ละบ่น GG เห็นละมันหงุดหงิด

Kaneki ken
    กล่าวขอบคุณ
    691
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,621
    ช่วงนี้ฟอร์มตกเล่น 9 เกม ชนะ 1 เกม

กล่าวขอบคุณ
    1,331
    ได้รับคำขอบคุณ: 692
    อย่างฮา เกมที่เล่นกันระหว่างคนกับคนถ้าอยากชนะอยู่ตลอด ก็จัดทีมกันเองสิครับ เห็นเม้นแรกๆอะบ่นๆกัน คุณก็ขอแอดเพื่อนในกระทู้นี้เลยแล้วไปเจอกันในเกม
    ผมเล่นก็เจอนะ แบบปล่อยให้ผมตอดๆไปไม่ยอมกลับบ้าน จนคนที่นานๆเล่นทีอย่างผม เฟิสบลัด อยู่เรื่อย ฮ่าๆๆๆ
    น้องผมมันก็นั่งบ่น ทีมกากๆ ถึงเจอทีมกากเราก็ทำให้ดีที่สุด สถิติ จะเอาไปทำอะไรครับ จริงจังเกินเหตุ เล่นเกมคลายเครียดหรือเล่นเอาความเครียดเข้าตัวกันแน่

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

BATMAW
    กล่าวขอบคุณ
    2,019
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,263
    เจอมาเยอะพวกที่ว่าแต่ทีมกาก ผมก็เคยเจอนะโทษทีมบ้าง โทษผมบ้างแล้วแต่เหตุการณ์
    ส่วนมากก็จะท้าผม 1-1 ผลออกมาก็นะ ถึงกับเงียบ(เจอมาเยอะ)

ส่วนเรื่องสถิติจะไปกลัวอะไรครับ ถ้าฝีมือคุณอยู่ในระดับนั้นจริงๆเดี๋ยวสถิติมันก็กลับมาระดับนั้นใหม่ เพราะสถิติมันวัดที่ฝีมือของคนเล่นระดับเดียวกันมาเจอกัน

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 186
    ระบบ MMR ไม่ค่อยเวริค์สำหรับ dota 2 วัด MMR แค่ 10เกทแรกมันไม่ช่วยอะไรเลย
    แถมคะแนนออกมาก็มั่วเอามากๆ
    เพื่อนผมเล่นได้4200 เจอคนที่เพิ่งเล่นได้ไม่ถึง 100 แมทปวดหัวเลย
    แต่ต่างกันถ้าเล่นธรรมดากลับเจอคนที่เล่นมาแล้ว 800 - 1200 แมท ซึ่งมีความสามารถมากกว่าระบบ RMM

ผมได้ 4400 หยุดเล่นแล้ว แล้วเล่นธรรมดาพอสนุกว่าแถมไม่เครียดด้วย
    อยากมีลายเซ้น

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 186
    เล่น MMR solo เจอทีม 4 อยู่ฝั่งตัวเอง ทีม 5 อยู่อีกฝั่ง **** solo จริงๆสรุปมาคนเดียวแล้วเจอแต่คนเล่นทีม
    อยากมีลายเซ้น

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    เลือก support มา 3 ตัวเตรียมแพ้ได้เลย

เลือก carry เกิน 2 ตัวเตรียมแพ้ได้เลย น้อยมากที่จะชนะ คิดดูที่คุณมี Carry 3 ตัว ฟามทั้งเกม 3 ตัว เหลือ 2 ตัววิ่งแกงค์ แพ้แน่นอน

ผมเกลียดคนไทยเล่นแครี่ฟามทั้งเกม โคตรเกลียด ไม่ว่าชาติไหน ***** ฟามแล้วไม่เกิดอีก

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 215
    ถ้าผมแพ้ผมพยายามโทษตัวเองก่อนเป็นอันดับแรกเลย หลังจากนั้นก็ไล่ดูรายคนว่าใครกันแน่คือต้นเหตุ *-*

I am CoLLiinZ
    กล่าวขอบคุณ
    132
    ได้รับคำขอบคุณ: 141
    มองมุมกลับบ้างครับจะได้ไม่เครียด เวลาเราเล่นกาก คนในทีมก็อาจจะอารมเสียเหมือนกัน เกมแนวนี้ไม่มีใครเล่นดีได้ดั่งใจทุกตาหรอกครับเชื่อผม mmr4400+ ยังมีพลาดเลย
    INTEL Core i5 3450 @3.10GHz; Ram Kingstonhyper 4 GB 1600 ;VGA XFX 7770 1 GB DDR5 ;Hdd 1 Tb; Psu Coolermaster 750 watts;

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jeepthai อ่านกระทู้
    แปลกใจ ทำไมเขาไม่จัดอ่อนเจออ่อน เก่งเจอเก่งไปเลยละ รูปแบบ เก่งผสมอ่อน แบบนี้มันเล่นไม่สนุกเอาเสียเลย
    มันพยายามจะบีบให้คนที่เก่งมาสอนให้คนอ่อนไง

ดูจากระบบtutorกับrequestตัวใหม่ที่เพิ่งใส่ลงมา แค่นี้ก็รู้ละคิดอะไรอยู่

แต่ขอโทษนะไม่ใช่ทุกคนที่เขามาเล่นเกมแล้วอยากจะมานั่งสอนผู้เล่นอื่นอยู่ เขาเล่นเกมเอาชนะเอามันส์ไม่ใช่อยากจะมานั่งป้อนข้าวป้อนน้ำพวกง่อยไม่เรียนรู้เกม

สรุป วาล์วเจตนามองโลกสวยแต่ลงท้ายก็ห่วยแตก

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 135
    เหอะๆ ตอนชนะ บอกตัวเองเก่ง ตอนแพ้ บอกทีมกาก ....................

คือ ระบบมันสุ่มผู้เล่นนะ ไม่มีทางที่คุณจะได้อยู่กับผู้เล่นอ่อนๆตลอดหรอก

สมมุติ 10 เกมได้ทีมอ่อน อีก 10 เกมได้ทีมเก่ง ผล 20 เกมเป็นไง ชนะ 10 แพ้ 10 รึเปล่า ? ถ้าใช่ฝีมือคุณก็อยุ่ในระดับแต้มขณะนั้นจริงๆ

แต่ถ้า 20 เกม เล่นแต่ตัวถนัดด้วย ยังชนะได้แค่ 5 เกม แพ้ 15 เกม อันนั้นโทษตัวเองเหอะ อย่าไปโทษคนอื่น หรือโทษระบบเลย อายเค้าเปล่าๆ

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 430
    สถิติ ตั้งเป็น private ใน option ก็ไม่มีใครเห้นแล้วครับ....

กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 408
    ผมเฉยๆนะไม่ค่อยจะเจอเท่าไหร่ เพราะผมเล่นซับเอง ออกหวาดอะไรเองหมดเลยไม่มีปัญหา พวกชอบบู้ แครรี่ ก็ปล่อยๆมันเลือกไปถ้าห่วยค่อยบอกมันทีหลัง แต่ส่วนมากผมจะเจอคนไทยที่เล่นไม่ค่อย team work เท่าไหร่บ่นทั้งเกมเพลีย
    AMD Phenom II X6 1100T - Mainboard GIGABYTE GA-970A-D3 r 3.0 - Ram G-Skill 1600 DDR3 8GB - AMD HD 7850 2GB

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    บอกไรให้สำหรับคนที่ชอบอ้างระบบมันสุ่มน่ะ

มันไม่ได้สุ่มจริงๆแต่มันดูจากสถิติการเล่น ถ้าชนะเยอะมันก็จะเอาพวกกากลงมาถ่วงไม่ให้winเกิน50% ลองไปดูเวปสถิติแล้วเห็นชัดว่าอะไรเป็นอะไร

เว้นแต่จะมีทีมเล่น(ที่เรียกกันว่าstack party)ก็จะทำให้ระบบมันแกล้งยัดกากลงมาในทีมไม่ได้ winก็จะเกินไป70หรือ80%สบายๆโดยเฉพาะถ้าคุณมีทีม5คนยิ่งหวานหมูเลยเพราะหายากฟูลทีมระบบมันก็จะยัดพวกเดี่ยวๆลงมาให้เป็นเหยื่อง่ายๆ

สรุป ระบบที่เป็นอยู่ขณะนี้ ถ้าอยากชนะคิลนู้บมันส์ๆก็ต้องจัดทีมเอาเอง ไม่งั้นระบบมันก็จะแกล้งยัดกากลงมาอยู่เรื่อยเวลาคุณชนะมากเกินไป

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,460
    ผมพยายามจะบอกตัวเองว่า วันนี้ตื่นมา

เราจะต้องไม่ด่าใครในดอท เราเล่นๆของเราไป

try to be nice แต่เราก็เล่นไป ทำหน้าที่ของเราไป พอจะแพ้

ใคร ฟีด เราก็ไม่เคยจะด่าจะว่า สุดท้าย หวยก็มาออกที่เรา

ว่าเราอ่อน ผมเล่น NP ฟาร์มป่าอยู่ 15 นาที ป้อมแหกเละหมด

กลางผมแจกกระจาย TA ฝั่งตรงข้าม มีบูทวาร์ปแล้ว กลางผมสกอร์ 0-5

ฝั่งผมมี am ฟาร์มแหลกลาญอยู่คนเดียว ตอนนี้ผมฟาร์มไม่ได้แล้วเพราะ ไปไหน

TA ก็วาร์ปมาเก็บตลอด (ยิงสามทีตายเพราะของเข้มมาก) สุดท้ายมาด่าผม ว่าเล่นไม่เป็น

อัลไลแว้ะ งง ทำไมไม่ไปด่าตัวกลางที่แจก ทำไมมารุมด่าผม สกอร์เรานี่เซฟฝุดๆ

ป้อมแตกเราก็เลิกฟาร์มกลับมายืนในบ้าน เพราะมันไปไหนไกลไม่ได้

ปากเสียงก็ไม่มี อีกตัวฟาร์มแหลกไม่สนเกม กะอีกตัวยืนกลางแจกแหลก ไม่โดนด่า

บางทียังไม่ทันเล่นเลย โดนด่าแล้ว เลือก DR มาก็โดนด่าแล้ว

แล้วยิ่งยืน hard lane เจอ sladar กับ cm ประสานงาน โสลว์ +ซิ่ง สตั้น

โดนเก็บไปตัวแรก มันมาละ ประโยคประชดประชัน บอก DR = useless hero

แม่เจ้า แล้วตัวไรฟระที่มัน Useful สุดท้ายพอตั้งหลักได้ ผมเริ่มไล่ฆ่ากระจุยจาก

0-3 สุดท้ายจบที่ 16-5 พวกเค้าบอกว่า ดรอว์ไม่ได้โหดหรอก แค่ทีมเทพ T T

วันวันเจอแต่ผู้เล่นแบบเนี้ยะ จะไม่ให้เกรียนแตกได้ไง ปวดประสาท

พูดแระขึ้น เด่ะปั้ดจัดทัวร์นาเม้นต์ซะเลยนิ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jackiiez : 17th January 2014 เมื่อ 12:14

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: