ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Threaded View

นั่งเซ็ง
    กล่าวขอบคุณ
    793
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,031

[ระบายๆ] ไปเคลมแรมมาครับ

อันเนื่องมาจากต้นเดือนธันวาปีก่อนผมโดนหักอก ไม่รู้จะทำอะไรเลยไปเบิกตังมาแต่งคอม ไปซื้ออุปกรณ์มาเสร็จสรรพเรียบร้อย
    ลงมือประกอบเรียบร้อย พอจะลงวินโด้เท่านั่นล่ะปัญหาเกิด เครื่องไม่ยอมบูต ทั้งที่เราก็ตั้งค่าไบออสเรียบร้อย งมๆอยู่อย่างนั้นคนเดียวไปวันหนึ่งเต็มๆ
    วันต่อมาเลยยกคอมไปให้พี่ที่ร้านคอมแกทำให้ แกกับผมก็ทำๆไปเกือบเที่ยง ก็ไม่ได้ แกเลยลองโทรไปถามรุ่นพี่แกดู รุ่นพี่แกเลยบอกให้เช็คแรมดู
    แล้วก็เป็นยังงั้นจริงๆครับ หลังจากที่เช็คดูโดยนำไปเช็คกับคอมเครื่องอื่นหลายๆเครื่องในร้านแกนั้นแหละ ถึงได้รู้ว่า มีแรมตัวนึงมีปัญหาใส่แล้ว
    มันจะบูตไม่ขึ้น อ่อ แรมที่ผมซื้อมานะ G.SKILL SNIPER DDR3-1866 4Gx2 อ่ะ ทีนี้เลยเอาไปเคลม ไม่ได้เล่นคอม ไปเดือนนึงเต็มๆครับ
    แล้วคราวนี้หลังจากที่รอมานานแสนนานใจแทบขาดดิ้น เมื่อวาน เวลาสักประมาณ 17.20 มีข้อความจาก JIB มาบอกว่าสินค้ามาแล้ว
    ด้วยความดีใจไม่รอช้าที่จะควบ Honda WAVE คู่ใจขับเข้าสู่ตัวเมืองระยะทางร่วม 60 ก.ม.ไปกลับก็ 120 ก.ม. พอดี เพื่อไปเอาแรม
    ซึ่งก็เป็นตัวเดิม ที่จำได้เพราะผมมาร์คตัวที่มีปัญหาไว้ กลับมาถึงบ้าน ประมาณ 19.30 รีบประกอบทันที ทดลองเปิด โอ้ว เยสสส เปิดติดแล้วเฟ้ย
    ผมก็นั่งเล่นด้วยความกระหาย พอเล่นไปสักพักเท่านั้นล่ะครับ บลูสกรีนตัวเป้งๆลอยขึ้นมา แล้วก็เกิดอาการเก่าครับ ตัวเดิมด้วย
    วินาทีนั้นน้ำตาผมแทบเล็ดอ่ะเอาจริงๆเลย คิดดูสิครับ ซื้อคอมมาต้นเดือนธันวา เคลมแรม ได้ 16 มกรา ดันมีปัญหาอีก
    เอาไปเคลมก็เอาไปแค่ตัวที่มีปัญหาไม่ได้ด้วยต้องเอาไปทั้งชุด ถ้าเอาไปอีก ก็ต้องรออีกเดือนนึง ซื้อมายังไม่ได้ทำอะไรที่คุ้มค่าเลย

เซ็งครับไม่รู้จะทำยังไง ซวยตั้งแต่ท้ายปียันต้นปี ที่พร่ำมาก็ไม่มีอะไรหรอกครับ แค่อยากระบายเท่านั้นเอง ขอบคุณทุกท่านที่หลงเข้ามาดูผมบ่น
    และขอโทษด้วยถ้าผมเขียนวกไปวนมา
    รักทุกๆคนครับ จุ๊บๆ

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: