ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Eagle Eye Group 2
    กล่าวขอบคุณ
    460
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,406
    Blog Entries
    75

..:: Nether Update New Patch 8 !!! ::..

..::Nether Update 8## ::..

Nether Prey or Pray คืออะไร ?

Nether คือเกมที่เราจะได้เล่นเป็นผู้รอดชีวิตในเหตุการณ์อันเลวร้าย เป็นเกมเน้นการเอาตัวรอดจากตัว Nether และคนกันเอง หาอาหาร,ยา และ น้ำ เพื่อประทังชีวิต แม้กระทั่งอาวุธป้องกันตัวต่างๆ แนวเดียวกับ DayZ

โลกของ Nether ...เป็นสถานที่ๆหลายๆคนใฝ่ฝันมันคือ เมืองร้าง ขนาดใหญ่ มันคือ...ชิคาโก !! นั่นเอง

มีตึกกว่า 90% ที่คุณสามารถเข้าไปสำรวจได้ ขึ้นไปบนหลังคาได้ โดยแผนที่จะแบ่งออกเป็น 3 เกาะอีกต่างหาก

เมืองเต็มไปด้วยรายละเอียด ทุกๆครั้งที่คุณต้องหันซ้ายหรือขวาในถนนถัดๆไป สถานที่จะแตกต่างกันโดยสิ้นเชิง ผู้สร้างบอกว่าทุกๆที่ล้วนใช้การเพ่งเล็งทำอย่างปราณีต เพื่อให้ทุกๆที่ๆคุณไปจะเจอเมืองที่เต็มไปด้วยเรื่องราวต่างๆ

แม้กระทั่งร้านค้าก็ยังละเอียดยิบ

กราฟิคในเกมก็ตระกาลตาใช่ย่อยสำหรับแนวนี้ มีระบบกลางวันกลางคืน + สภาพอากาศที่เปลี่ยนแปลงได้ (ฝนตก,ฟ้าคระนอง,ลมมรสุม,หมอก เป็นต้น)

..คลิกเพื่อดูภาพใหญ่..

Update New Patch 8 !!!??

Features in the Patch:

-เพื่ม มอเตอร์ไซค์
    -(มอเตอร์ไซค์) วิธีขับกด E
    -(มอเตอร์ไซค์) จุด Spawn อยู่ที่จอดรถแถว Lakeside

-เพื่มระบบ Group กลุ่ม
    -(ระบบGroup)สามารถตีกันเองได้
    -(ระบบGroup)สามารถมองเห็นเพื่อนในmapได้
    -(ระบบGroup)เวล่่าอยู่ในตึกถ้าเราไม่เห็นเพื่อนในกลุ่มชื่อจะไม่โชว์
    -(ระบบGroup)สามารถส่งข้อความแบบกลุ่มได้

-เพื่มภารกิจ กล่องเรียกเหล่าNether
    -(ภารกิจ)เป็นกล่องส่งสัญญาน ป๊บ เรื่อยๆ
    -(ภารกิจ)เมื่อคุณถือแล้วจะไม่สามารถดรอบได้นอกจากตาย
    -(ภารกิจ)ไม่สามารถถืออาวุธได้
    -(ภารกิจ)กล่องนี้ให้ไปส่งที่ LakeSideเท่านั่น!!

Notable Fixes:

-ปิดระบบ Console
    -เวลากระโดดจะไม่เสียแรงเหนือยแล้ว
    -แก้บัคตัวละครที่ไม่โชว(พวกหมวก)
    -แก้Gider(เครื่องร่อนให้โชวตอนใช้)
    -แก้บัค Map
    -แก้ ไอคอนตรงช่อง quickslot
    -เพื่ม ศัตรูแถว รถไฟ
    -เวลาออก Safe Zone จะอมตะ 12 วิ

..:: Update Motorcycle ::..

เครดิส บางส่วน teraphon สำหรับเพื่อนๆที่สนใจติดต่อข่าวสารNether มาได้ที่ Facebook https://www.facebook.com/netherthailand หรือ Click

สำหรับใครที่ไม่มีเพื่อนเล่นสามารถมาจอยได้ที่ Team Speak(TS3)IP:202.183.167.209
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย auuinw : 19th January 2014 เมื่อ 02:25

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    ทำไมเกมแนวนี้มัน ผุด มากันเป็นดอกเห็ดเลยเนี้ย คงไม่เอาอย่าง Dayz นะ เกมส์ยังไม่เสร็จก็เอามาขายกินตังก่อนโดยให้เหตุผลว่า early access แล้วมันก็ early จริงๆ - -'' บัคบานตะไท

ปล.ไม่ต้องด่าผมนะ อิอิ เพราะผมซื้อมันมาแล้วแค่ ติ เฉยๆ ถึงก่อนซื้อมันจะบอกก่อนก็เถอะว่าเป็น early access ไม่คิดว่ามันจะหนักขนาดนี้ เกมอื่น ไม่หนักขนาดนี้(แถมบางเกมให้เล่นฟรีอีก เอาอย่าง FF XIV ซะมั้ง)

บ่องตรง ไม่พอใจ 5555 หวังว่ากินตังตั้งแต่ เวอร์ชั่น อัลฟ้า คงเอาตังไปจ้างคนมาทำเกมให้เสร็จไวๆนะ เพราะตั้งแต่ซื้อมายังไม่เห็นจะอัพเดท อะไรเป็นชิ้นเป็นอันเลย

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    ดีเหมือนกันอยากถามพอดี เกมส์นี้ มันสนุกไหมครับท่านที่ซื้อไปแล้ว ที่ผมดูมันก็ใช้ได้เลยนะ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    347
    ได้รับคำขอบคุณ: 61
    อยากลองเหมือนกันครับ ดูน่าสนุกดี

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    มี Safe zone ผมก็ไม่เล่นแล้วครับ ไม่ว่าจะเป็น WarZ หรือเกมนี้เนี่ย แนวนี้ไม่ไหวจริงๆ ก้าวขาออกจาก Safe zone โดนลั่น ตาย เล่น DayZ จะเหมาะกับผมมากกว่าในความคิดส่วนตัวนะ ถึงแม้ ยังไม่มี กลางวัน-กลางคืน ของจมดิน ติดเพดาน ลอยได้ หรืออยู่บนตู้ที่เก็บแสนจะยากก็ตาม แต่ไม่มีม safe zone ให้ ที่ไหนๆไม่ปลอดภัยถ้าอยู่คนเดียว

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    460
    75
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kyonman อ่านกระทู้
    ทำไมเกมแนวนี้มัน ผุด มากันเป็นดอกเห็ดเลยเนี้ย คงไม่เอาอย่าง Dayz นะ เกมส์ยังไม่เสร็จก็เอามาขายกินตังก่อนโดยให้เหตุผลว่า early access แล้วมันก็ early จริงๆ - -'' บัคบานตะไท

ปล.ไม่ต้องด่าผมนะ อิอิ เพราะผมซื้อมันมาแล้วแค่ ติ เฉยๆ ถึงก่อนซื้อมันจะบอกก่อนก็เถอะว่าเป็น early access ไม่คิดว่ามันจะหนักขนาดนี้ เกมอื่น ไม่หนักขนาดนี้(แถมบางเกมให้เล่นฟรีอีก เอาอย่าง FF XIV ซะมั้ง)

บ่องตรง ไม่พอใจ 5555 หวังว่ากินตังตั้งแต่ เวอร์ชั่น อัลฟ้า คงเอาตังไปจ้างคนมาทำเกมให้เสร็จไวๆนะ เพราะตั้งแต่ซื้อมายังไม่เห็นจะอัพเดท อะไรเป็นชิ้นเป็นอันเลย
    แล้วแต่คนชอบครับว่าใครชอบเกมส์ไหนก็ซื้อเกมส์นั้น คหสต.

กล่าวขอบคุณ
    460
    75
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mukie อ่านกระทู้
    มี Safe zone ผมก็ไม่เล่นแล้วครับ ไม่ว่าจะเป็น WarZ หรือเกมนี้เนี่ย แนวนี้ไม่ไหวจริงๆ ก้าวขาออกจาก Safe zone โดนลั่น ตาย เล่น DayZ จะเหมาะกับผมมากกว่าในความคิดส่วนตัวนะ ถึงแม้ ยังไม่มี กลางวัน-กลางคืน ของจมดิน ติดเพดาน ลอยได้ หรืออยู่บนตู้ที่เก็บแสนจะยากก็ตาม แต่ไม่มีม safe zone ให้ ที่ไหนๆไม่ปลอดภัยถ้าอยู่คนเดียว
    Safe Zone เวลาออกจะ protect 12 วิครับ

.:: LIFE ::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,876
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,525
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kyonman อ่านกระทู้

ผมไม่ได้ออกมาดิ้นนะ แต่ท่านได้อ่านมั่งหรือเปล่าล่ะครับ ก่อนซื้อ DayZ น่ะ

Dev เขาก็บอกอยู่ว่า ยังไม่ให้ซื้อเพราะตัวเกมมันยังไม่เสร็จ รอให้เสร็จก่อนค่อยซื้อ

แต่ท่านก็ไปซื้อมา แล้วมาบ่นงู้นงี้ (ซึ่งมันก็ไม่ผิดมันเป็นสิทธิของท่าน) และ ผมก็ซื้อมาเพราะผมเล่น DayZ ตั้งแต่ยุคบุกเบิก (Armathai สมัยเปิดเซิฟ Official ทั้งเซิฟมีอยู่ไม่ถึง 15 คน)

ให้คิดในแง่ดีไปว่าซื้อบัคแถมเกมไปซะ

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ auuinw อ่านกระทู้
    Safe Zone เวลาออกจะ protect 12 วิครับ
    ก็ตามนั้นครับผมไม่เคยเล่นหรอกครับ

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    อ่าว Day Z ไม่เหมือน Arma 3 หรอครับที่ซื้อช่วง Alpha ไปเเล้วพอตัวเกมส์ออกก็จะได้ตัวเกมส์เต็มไปเลยเพราะเรากดซื้อเกมส์นี้ไปเเล้วแต่เขาเปิดให้เข้าไปในช่วง Alpha กับ Beta เฉยๆ

คืออันนี้พอตัวเต็มมาก็ต้องซื้อใหม่อีกหรอครับ

แต่ก่อนเคยเจอเเบบนี้กับ Insurgency Modern Combat เหมือนกัน ตอนเเรกๆมันขายก่อนจะไปเป็น mod ฟรีผมซื้อมาช่วงนั้้น เเล้วหลังๆมันมีตัวเต็มมาเป็น Insurgency เฉยๆเจ๋งกว่าเก่าอีกเลยต้องจกตังจ่ายอีกรอบ

กล่าวขอบคุณ
    637
    ได้รับคำขอบคุณ: 649
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Patrenko อ่านกระทู้
    อ่าว Day Z ไม่เหมือน Arma 3 หรอครับที่ซื้อช่วง Alpha ไปเเล้วพอตัวเกมส์ออกก็จะได้ตัวเกมส์เต็มไปเลยเพราะเรากดซื้อเกมส์นี้ไปเเล้วแต่เขาเปิดให้เข้าไปในช่วง Alpha กับ Beta เฉยๆ

คืออันนี้พอตัวเต็มมาก็ต้องซื้อใหม่อีกหรอครับ

แต่ก่อนเคยเจอเเบบนี้กับ Insurgency Modern Combat เหมือนกัน ตอนเเรกๆมันขายก่อนจะไปเป็น mod ฟรีผมซื้อมาช่วงนั้้น เเล้วหลังๆมันมีตัวเต็มมาเป็น Insurgency เฉยๆเจ๋งกว่าเก่าอีกเลยต้องจกตังจ่ายอีกรอบ
    เกมที่เป็น early access ถ้าเราซื้อมาแล้วตอนตัวเต็มมาก็สามารถเล่นได้เลยครับ early access เป็นเหมือนการเข้าไปดูเกมดูบัคต่างๆแล้วช่วยกันแจ้งบัคไงครับ จะได้ไปต่อยอด

ส่วนตัวเกม Nether น่าสนุกน๊ะ แต่ดูจากพวกมอนในเกมแล้ว กระสุนคงจะหาง่าย ปืนลั่นใส่ผู้เล่นกันเองก็คงง่ายด้วย
    I Don't need Weapons I got logic

สมาชิกไร้ค่า
    ตรงไหนก็ได้ มีมากกว่านั้นก็ลองเสนอมา
    กล่าวขอบคุณ
    439
    ได้รับคำขอบคุณ: 498
    จะกลายเป็นกระทู้ดราม่าแล้วเรอะ!!!

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pondsif01 อ่านกระทู้
    เกมที่เป็น early access ถ้าเราซื้อมาแล้วตอนตัวเต็มมาก็สามารถเล่นได้เลยครับ early access เป็นเหมือนการเข้าไปดูเกมดูบัคต่างๆแล้วช่วยกันแจ้งบัคไงครับ จะได้ไปต่อยอด

ส่วนตัวเกม Nether น่าสนุกน๊ะ แต่ดูจากพวกมอนในเกมแล้ว กระสุนคงจะหาง่าย ปืนลั่นใส่ผู้เล่นกันเองก็คงง่ายด้วย
    อ่อครับๆ เเล้วเป็นงี้ไม่ดีหรอครับ มันก็เหมือนเรารอตัวเกมส์วางจำหน่ายนี้เเหละ แต่ระหว่างนั้นก็มี Alpha Beta มาให้เล่นเรื่อยๆ ดีกว่า Demo อีก

ดูอบอุ่นดี เหมือนตอนผมเข้าไปลองอาวุธใหม่ใน Rising Strom Beta

กล่าวขอบคุณ
    2,473
    ได้รับคำขอบคุณ: 211
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pondsif01 อ่านกระทู้

มันไม่ง่ายเลย ที่จะมีปืน สักกระบอก 555 ที่เห็นในคลิปที่โดนไล่ฆ่านั้น ไม่รอดแน่นอนครับ เกมนี้ nether โหดมากๆๆ