ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,099
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    ควรจะมีนะครับ ช่วยในการพรีเซนต์งานไรงี้ ค้นหาข้อมูลได้อิสระมากกว่าการที่เข้าร้านอินเทอร์เน็ต อาจจะเข้าร้านเน็ตก็ได้ แต่ใจต้องแข็งพอ ไม่ไปเล่นเกมหรือทำอย่างอื่นและอีกอย่าง อาจจะมีงานที่คุณต้องใช้เวลาสืบค้นนาน(เคยโดนสั่งหาข้อมูลงานวิจัยรายงานงี้ ซัดไป5ชั่วโมง) จะมาก็อปแล้ววางแบบมัธยมคงไม่ได้หรอก เรื่องสังคม หรือเวลาว่าง อีกอย่าง เน็ตมหาลัยส่วนใหญ่แรงมากกกก เหมาะแก่การดาวน์โหลดหรือดูหนัง 5555555(อย่าโหลดบิทนะเดี๋ยวโดน...)

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 720
    ผมว่ามีไว้ก็ดีครับ เพราะมันจำเป็นต้องใช้คอมแน่ๆ อย่างน้อยๆก็ต้องทำงานส่งพรีเซนอาจารย์ หรือบางทีหนังสือในห้องสมุดไม่มีเราก็ต้องหาอ่านจากในเนตนี่แหละครับ อย่างผมช่วงปี1ปี2เป็นช่วงที่ไม่ได้ซื้อโน้ตบุ๊ค ต้องไปอาศัยเครื่องของมหาลัยทำงานแทน ถึงจะดูเหมือนสบายแต่มันก็ไม่สบายอย่างที่คิด เพราะมันเปิดปิดเป็นเวลา บางทีห้องเต็มต้องรอต่อคิวที่ไม่รุ้ว่าเค้าจะออกเมื่อไหร่อีก

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    มีPCก็เหลือเฟือแล้วคับ ถ้ามหาลัยดีๆเค้าก็มีอุปกรณืไว้ให้ใช้น้องผมเรียนดิจิตอลอาร์ต มหาลัยมีอุปกรณ์พร้อมเสร็จสับไม่ต้องโน๊ตบุ๊คเพิ่มเลย

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    เรื่อง Macbook ไปเรียนสายคอมนี่ไม่จำเป็นนะ

รุ่นพี่ รุ่นเพื่อน ก็จบกันไปได้ด้วย Acer / Asus เห็นคนใช้ Mac ก็มีแต่น้อย น่าจะไม่ถึง 5%

ส่วน Notebook จำเป็นมั๊ย ก็ค่อนข้างนะ มีติดตัวไว้เครื่องนึงก็ไม่เสียหาย ถ้าไม่ได้เล่นเกม NB ราคาต่ำกว่า 20k เยอะแยะ

ไม่จำเป็นว่าเรียนสายคอม / it อย่างเดียวที่จะต้องมี สายอื่นก็ควรมี

ไหนจะเรื่องรายงาน บทความ หาความรู้เพิ่มเติม อินเตอร์เน็ต บางทีต้องส่ง quiz ส่งการบ้าน ส่งรายงานผ่านเมล์ ผ่านระบบของมหาลัยก็มี

ว่างๆก็อาจใช้เล่นเน็ต เล่นเกม ดูหนัง ฟังเพลง ผ่อนคลายกันไป

ถ้าไม่ขัดสนเรื่องเงิน ซื้อไว้ซักเครื่อง ไม่เสียหายครับ

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    ไม่ มี ก็ ใช้ ของ เพื่อน ครับ งาน กลุ่ม นิ แต่ ว่า ถ้า อยู่ หอ ไม่มี PC ก็ มี NB ไว้ ก็ ดี มันก็ไม่แพงนิหมื่นนิดๆ ถูกกว่าโทรศัพท์บางคนอีก

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 446
    ผมจบ วิทย์ - คอม ตอนนี้ทำงานได้ 3 ปีละ
    ตอนเรียนไม่มีโน๊ตบุ๊คครับ ก็ชิล ๆ ตอน present project จบ ผมอุ้มเคส PC ไปเองครับ