ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    260
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    Blog Entries
    1

โน๊ตบุ๊คกับมหาวิทยาลัย

สอบถามหน่อยครับ ว่ามันจำเป็นมากน้อยแค่ไหนอ่ะครับ สำหรัยโน๊ตบุ๊คกับมหาวิทยาลัย ผมกำลังจะเข้า ปี1 นะครับ ตอนนี้อยู่ ม.6
    คณะ ศึกษาศาสตร์ อ่ะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย armzamang : 19th January 2014 เมื่อ 08:04

ชอบโพสไม่ชอบดู
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,846
    จำเป็นไม่มากก็น้อย แล้วแต่คณะและงานที่ต้องทำ แต่ทางที่ดีซื้อๆไว้ก่อนจะดีมากครับ
    "เมื่อผมกลับไปถึงบ้าน แล้วพวกเค้าถามผมว่านี้นาย นายทำไปเพืออะไร นายบ้าสงครามมากหรือไง ฉันจะไม่ตอบพวกเค้าสักคำ เพราะพวกเค้าจะไม่วันเข้าใจว่ามิตรร่วมรบคืออะไร"

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

<ชอบThankไม่ขอบโพสต์>
    กล่าวขอบคุณ
    4,288
    ได้รับคำขอบคุณ: 209
    ถ้ามีไว้ก็ดีครับ จะได้มีคอมไว้ใช้งานไปต้องไปแย่งใครใช้

เรียนศึกษาศาสตร์อาจจะได้ทำพวกสื่อการสอนก็ได้และพรีเซนต์งานบ่อยๆ

คิดว่ามีไว้ก็ดีกว่าไม่มีนะครับ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    637
    ได้รับคำขอบคุณ: 649
    ไม่จำเป็นมั้งครับ แต่สำหรับผมถ้าขาดโน๊ตบุคเหมือนจะขาดใจตาย อยู่หอไม่มีอะไรทำเลยไปเรียนกลับมา งานสมัยนี้บางวิชาชอบให้ส่งไปทางอีเมล จะให้ใช้คอมห้องสมุดก็ไม่ไหว

สรุปซื้อไว้ก็ดีครับ ถ้าไม่เดือดร้อน แต่อย่าติดโน๊ตบุคเดี๋ยวจะไม่มีเพื่อนครับ
    I Don't need Weapons I got logic

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,811
    ถามว่าจำเป็นต่อการทำงานไหม ตอบได้เลยไม่จำเป็น ทำงานจริงๆเข้าร้านเน็ตก็ได้ หรืออยากจะค้นหาข้อมูล ก็เข้าร้านเน็ตก็ได้ แต่สิ่งที่จำเป็นจริงๆคือสังคม การติดต่อสื่อสาร การพูดคุย การแชท การเล่นเกม เพราะชีวิตมหาลัยมันว่างจัด เรียนแบบเดียว ไำม่นานก็กลับมาห้อง ถ้าไม่มี NB นะบอกได้เลยว่ากลับมานี่นั่งเอ๋อ ไม่มีไรทำจริงๆ

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

a life alive
    กล่าวขอบคุณ
    628
    ได้รับคำขอบคุณ: 179
    แล้วแต่คณะนะครับผมว่า ส่วนตัวผมเรียน มหาลัยก็ยังไม่มีความจะเป็นมากเท่าไหร่เลย
    ผมยก PC ไปไว้ที่หอพักด้วยซ้ำ
    ส่วนเพื่อนผมเรียนคนละคณะจำเป็นมากต้องหิ้วไปเรียนทุกวันเงี้ยะ มันก็ขึ้นกับว่าเรียนอะไรด้วนนะครับ

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    234
    ได้รับคำขอบคุณ: 318
    ขึ้นอยู่กับคณะที่เรียน ความจำเป็นที่ต้องใช้ และความพร้อมของมหาลัยและทางคณะครับ

อย่างของผมเวลามีเรียนอะไรที่เกี่ยวกับคอมก็จะมีโน้คบุ๊คแจกให้คนละเครื่องเลยเรียนจบคาบก้คืนไม่มีงานค้าง

แต่ถ้าหากคณะของ คุณต้องใช้งานมาก ก็จำเป็นนั่นแหละครับ มันขึ้นอยู่กับตัวเองคุณเองมากกว่า

ผมเองก็มีโน้ตบุ๊คแต่ตั้งแต่เรียนมาก็ไม่เคยแบกไปใช้เลยเพราะไม่มีความจำเป็นเลยครับ

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    421
    ได้รับคำขอบคุณ: 520
    ก็แล้วแต่คณะที่เรียนอ่ะนะ ผมเรียนเกี่ยวกับคอมเลยต้องมี

อ.ที่สอน ถามผมเรื่องนี้ตั้งแต่สอบสัมภาษณ์เลยเอ้า ตอนแรกผมก็คิดว่าคงไม่ได้ใช้ละมั้ง แต่เทอม2ต้องซื้อเลยไม่งั้นเรียนยากเพราะบางวิชาต้องใช้โนตบุกเรียนเช่นออกแบบ

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    จำ เป็น ครับ ผมยืนยันเลย
    ผมจบคณะวิทยาการจัดการ ศิลาปากร ตอนนี้เรียนปริญญาโท คณะสังคมศาสตร์ มหิดล ศาลายา ** ทั้ง 2 คณะแทบไม่เกี่ยวไรกับ ICT เลย แต่มาดูเหตุผลของผมกัน ***

ปฏิเสธไม่ได้ งานแทบทุกชิ้น ต้องทำด้วยคอมพิวเตอร์ การได้ทำงานกลุ่มที่หอ หรือห้องสมุดกับเพื่อนฝูงต้องใช้คอมพิวเตอร์ ยิ่งติดต่อกันในเพื่อน หรือจีบสาว คอมก็มีส่วนเยอะมาก
    แต่ตอนผมเรียนผมก็ไม่มีเป็นของตัวเอง ต้องยืมใช้กับของเพื่อน งานต้องทำทีหลัง ต้องยืมตอนมันเลิก ผมก็เกรงใจ มันก็รำคาญ ใช้หาข้อมูลไรสักอย่างก็กลัวไวรัสจะแดกเครื่องมัน ไวรัสกินทีก็โทษกันไปกันมา

สรุปครับ ใช้ตามอัตภาพ มีน้อยก็ซื้อถูกๆ แต่ถ้าไม่มีผมว่า ความราบรื่น ความสนุก ในรั่วมหาลัย ก็หายไปเหมือนกัน

ปล ปริญญาโท ผมต้องเก็บเงินซื้อเครื่องเล็กมาใช้อยู่ เพราะมันจำเป็นสำรหับวิทยานิพล ที่ต้องทำทุกที่ ถ้าไม่มีทำรายงาน + เรียนยากมาก คอมมหาลัยสุดกาก ไมโครซอฟเวิทคนละเวอร์ชั่นเปิดไม่ได้ ไปปริ๊นเพี้ยน หรือคนแย่งกันใช้ มีไว้เองสะดวกคับมันจำเป็นเหมือนมือถือ ไม่ต้องแพงแต่ถ้ามี จะเป็นเครื่องอำนวยความสะดวกที่มีประโยชน์ที่ดีที่สุดในมหาลัยรองจากโทรศัพย์เลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย meir : 19th January 2014 เมื่อ 10:29

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Flying on Winds Love..
    In hearth all every body
    กล่าวขอบคุณ
    1,079
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,974
    1
    ไม่ว่าอยู่ คณะไหน สาขาไหน จำเป็นกันทั้งนั้นแหละครับ

เวลาคุณไม่มีอะไรทำ คุณจะทำอะไรครับ นอน? กิน?
    จะเล่นก็แย่ง เครื่องเพื่อนเค้าอีก เดี๋ยวจะเหงาเอาน่ะ มหาลัยน่ะครับ เวลาว่างก็เยอะไป

4 ปี ผมว่ามีงานอีกเยอะที่ต้องใช้คอมพิวเตอร์ในการค้นหาข้อมูล คุณจะบอกเข้าร้านเน็ต
    ก็เสียเวลา บางทีร้านเน็ตก็ปิดไป เซฟไฟล์ก็ไม่ได้ ไรท์แผ่นไม่ได้อีก เผลอๆ เครื่องแฮงค์อีก
    ADMIN @ ZEEDZAB.COM

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    จำเป็นครับ อย่างน้อย ก็เครื่องติดต่อสื่อสาร ในสังคมออนไลน์ครับ เวลามีกิจกรรม มีนัดหมาย อะไรต่างๆ facebook ใช้ค่อนข้างมากครับ

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ขอบคุณเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    4,250
    ได้รับคำขอบคุณ: 140
    ซื้อไว้เถอะครับ อย่างน้อยก็ใช้ทำงานส่งอาจารย์ครับ จำเป็นแน่นอน

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    912
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,275
    ผมหิ้วไปเรียนทุกวัน เรียน คอม -0-

ผมว่าจำเป็นมากน้อยแค่ไหน สำหรับคณะที่ไม่ได้ใช้คอมในการเรียน ใช้แค่หาข้อูลผมว่าไปร้านเน็ตก็ได้

แต่มีไว้ก็ถือว่าดีครับ ดูหนัง ฟังเพลง สังคมออนไลน์ ราคาเบา ๆเยอะเยะ แค่เข้าเวป

ปล.ยก PC ไปหอเลย ฮ่า ๆ

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,016
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    เมื่ออาทิตย์ก่อน อยู่ดีๆโน็ตบุ๊ก ก็เปิดไม่ติด แทบขาดใจตาย ตอนนี้รักมันมาก
    HearthStone(US)=======> Srinoomha#1317

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Game Tester
    กล่าวขอบคุณ
    192
    ได้รับคำขอบคุณ: 550
    แล้วแต่คณะและสาขาครับ ศึกษาศาสตร์คิดว่าคงไม่จำเป็นเท่าไหร่ แต่มีไว้คงทำงานได้สะดวกขึ้น
    ถ้าเป็นคณะที่มีการออกแบบเช่นพวก วิศวะ สถาปัตย์ เทคโนโลยีสารสนเทศ มัลติมีเดีย พวกนี้จะจำเป็นมาก

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 86
    ถ้าไม่อะไรมากก็ Net Book เบา ๆ ซักเครื่องก็ได้ครับ ไว้เก็บข้อมูล หรือพวกสไลด์เลคเชอร์ที่อาจารย์อัพโหลดใส่ E-learning อะไรแบบนี้ครับ
    ถ้าบ้านไม่ไกลจากมหาลัยก็ ขน พีซี ไปเลยครับ

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225
    NB OK ไม่มีปัญหา ไม่มีก็ได้ มีก็ดี แต่ Macbook ไม่แนะนำ เพราะมีโอกาสหายสูง มาก ถ้าไม่ได้เรียนสาย มัลติ หรือสายโปรแกรมเมอร์ ( จริงๆ มันค่านิยม และบอกว่า NB มันไม่เสถียรเท่า Mac จริงๆ มันก็เขียนได้หมดนั้นแหละ )

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Travel around the world
    Chiangmai, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    1,768
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,078
    ปี 1 ผมอยู่ได้นะ มีแค่มือถือเล่น wifi ได้ก็พอละ ใช้คอมของหอพักกับห้องสมุดเอา
    จำเป็นจริงๆผมว่า ปี 2 ครับ อันนี้แล้วแต่คณะด้วย อย่างคณะผมเริ่มทำโปรเจกต์ตอนปี 2 เลยต้องซื้อ
    ทั้งนี้ทั้งนั้นถ้าจะซื้อดูงบประมาณด้วยนะครับ
    ''No god or kings. Only man.'' - Andrew Ryan

35. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    827
    ได้รับคำขอบคุณ: 249
    ผมว่า จำเป็นมากๆอ่ะครับ เพราะต้องมีการทำรายงานแน่ๆ
    เดี๋ยวนี้ เวลามีกิจกรรมอะไร ก็จะนัดผ่านเฟสชั้นปีครับ
    อาจารย์นัดสอนชดเชย หรือเปลี่ยนแปลงเวลาการสอน เดียวนี้จะใช้เฟสเป็นส่วนใหญ่แล้วครับ
    ติดต่ออาจารย์ ก็ทางเฟสบุ๊คครับ แชทเลย ฮ่าๆๆๆ
    จะซื้อคอมไว้ทำงานหรือเล่นเกม ก็แล้วแต่คุณนะครับ
    สมัยนี้ Notebook 25k สเปคโหดๆทั้งนั้น : )

สรุป คอมฯ สำคัญครับ !!!
    [/url]

37. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Mountain Bike
    กล่าวขอบคุณ
    1,940
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,101
    เพิ่งซื้อแมคครับ เรียนกราฟฟิกออกแบบสื่อครับ

ผมว่าจำเป็นครับ เล่นเกม เล่นเกม เล่นเกมๆๆๆ
    never rat on your friend.and always keep your mouth shut

39. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    260
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    1
    ขอบคุณทุกๆความเห็นเลยครับ ซื้อก็ซื้อครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,293
    ได้รับคำขอบคุณ: 101
    ถ้าไม่สำคัญ หรือไม่ค่อยได้ใช้เท่าไหร่ แนะนำโน็ตบุคเครื่องเล็กๆ ก็พอครับซัก 11"-14"(มาตรฐาน) อย่างน้อยๆ ไว้ใช้งาน MS Office และ Facebook เผื่อติดต่องานครับ

42. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

╰☆╮╰☆╮╰☆╮╰☆╮╰☆╮
    สิงอยู่ในเมะฮาเร็มทั่วๆไป =w=b
    กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 303
    เอาตรงๆเลย มันต้องใช้ครับ มหาลัยนี่ตัวดีเลย เพราะส่วนใหญ่อาจารย์จะสั่งงานผ่านเฟส+ให้ส่งงานต่างๆในคอมซะส่วนใหญ่
    และมันจำเป็นตรงที่ต้องทำงานได้ตลอดเวลาตามที่อาจารย์สั่งมานั่นแหละครับ

44. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    ผมอยากจะบอกว่า ผมเรียนออกแบบนิเทศ
    ผมยังไม่ใช้เลยครับ 55555
    ส่วนใหญ่ใช้แต่ PC ที่บ้านครับ สมาทโฟนผมก็ไม่มี
    เจ๋งปะละ ไม่มีสังคมก้มหน้าด้วย อิอิ

วันๆผมก็เฮฮากับเพื่อนครับ ไม่มีมันผมก็สบายดี
    แต่ถ้ามีก็ดีครับ แต่เป็นผมเอาไปทำอย่างอื่นดีกว่า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย SoNy009 : 20th January 2014 เมื่อ 01:47

46. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Shockolate
    Rayong , Bangkok
    กล่าวขอบคุณ
    352
    ได้รับคำขอบคุณ: 368
    ต้องมี PC หรือ Laptop ครับ
    ถ้ามี laptop ก็จะสะดวกกว่า ในบางวิชาที่เราสามารถเอา laptop ไปเข้าเรียนได้ (laptop เราเอง ใช้งานกว่า สะดวก ถนัดมือกว่า) และเวลาที่นัดทำงานกลุ่มกับเพื่อนๆ
    แต่ถ้า PC ก็ไม่เป็นไรครับ เอางานกลับมาทำที่หอ ถ้างานกลุ่มก็ลากเพื่อนมาหอครับ อยู่มหาลัยมี pc ให้ใช้อยู่แล้วครับ ไม่ต้องเอาไปเองก็ได้
    สรุปคือ แนะนำให้มีอย่างใดอย่างหนึ่งไม่จำเป็นต้องเป็น laptop ครับ