ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364

Console News About to Report & Notice

Gabe Newell ไม่ซีเรียสถ้าเกมบน Origin จะสามารถเล่นบน SteamOS

เป็นการสนทนาตั้งคำถามกันใน Reddit นะครับ(กระทู้เดียวกันที่พี่แกโดนเมินนั้นแหละ) Gabe Newell ได้เผลอตอบคำถามที่หลายๆคนถึงกับเงิบ ในคำถามที่ว่า “ทำไมป๋าถึงได้ทำอะไรที่ผูกขาดอย่าง Steam Machine ขึ้นมาล่ะ? ทั้งๆที่เมื่อก่อนป๋าเคยบอกว่าไม่ชอบการผูกขาด ป๋าเปลี่ยนใจแล้วเหรอ?” คำตอบจะเงิบอย่างไรก็เลื่อนลงไปอ่านเลยครับ

“มันผูกขาดตรงไหนเหรอ? เรากำลังทำให้มันเปิดกว้างที่สุดเท่าที่เราจะทำได้ จะให้ EA ยัด Origin มาใส่ Steam Machine ของเราก็ได้นะ, แล้วก็อื่นๆอีก… (ลองยกตัวอย่างสิ่งที่เราจะห้ามดูสิ)”

ถ้า Origin จะมาลงให้กับ Steam Machine ตามที่ป๋าเกบพูดจริงๆ นั้นหมายความว่าเกมดังๆยักษ์ใหญ่ของ EA ก็ต้องรองรับ SteamOS ด้วย เป็นผลกระทบต่อระบบปฏิบัติการ Windows อย่างแน่นอน ลองคิดเล่นๆกันดูสิครับ ถ้าระบบปฏิบัติการ Windows กับ SteamOS เล่นเกมได้เหมือนๆกัน แล้วจะมีเกมเมอร์คนไหนหันมามอง Windows อีกต่อไปล่ะ?(มันไม่ฟรีนี้ SteamOS มันฟรีอ่ะนะ)

Credit By

PSNow ทำงานบนเซิฟเวอร์ที่ใช้ PS3 เป็นโครงสร้าง

Playstation Now บริการสตรีมเกม PS3 จากบนเมฆ (เซิฟเวอร์) ไปบน PS4, PS Vita และอุปกรณ์อื่นๆในอนาคต หลังจากที่ประกาศเปิดตัว ก็ทำให้สื่อต่างๆตั้งคำถามมากมายเกี่ยวกับบริการนี้ และในวันนี้เราอาจจะได้รู้ความลับหนึ่งอย่างแล้วว่าระบบสตรีมเกมนี้ทำงานอย่างไร จากการรายงานของชายคนหนึ่งที่ทำงานอยู่ที่ Digital Foundry ซึ่งสามารถเข้าถึงข้อมูลนี้เผยว่า โซนี่จะใช้ PS3 ที่ออกแบบมาเป็นพิเศษเพื่อใช้ในการสตรีมเกม PS3 ไปยังเครื่อง PS4 หรือ PS Vita แทนที่จะใช้เป็นแบบฮาร์ดแวร์คอมพิวเตอร์ x86 แต่กับจะนำ PS3 แบบพิเศษ จำนวน 8 เครื่องมาใส่ในเซิฟเวอร์ 1 ตัวครับ นั้นหมายความว่าโซนี่ตังใช้ PS3 เป็นเครื่อง PS3 เป็นพันๆเครื่องเพื่อจะนำมาสร้างเป็นระบบสตรีมเกม Playstation Now ครับ เราต้องมาดูกันต่อไปว่าระบบจริงๆจะเป็นอย่างไรกันแน่.

Credit By

ในอนาคตไฟ Light Bar ของ DualShock 4 นั้นก็จะไม่สามารถปิดได้ต่อไป

เป็นที่ทราบกันว่า ผู้ใช้เครื่อง PS4 บางรายนั้นมีปัญหากับไฟ Light Bar ของ DualShock 4 เนื่องจากแสงไฟมันสะท้อนจากจอภาพนั่นเอง เลยทำให้มีคน Tweet ไปถามคุณ Shuhei Yoshida ว่าในอนาคตจะมี Option ปิดไฟพวกนี้ได้รึเปล่า จะได้ประหยัดแบตในตัวด้วย โดยคุณ Yoshida นั้นได้ตอบกลับมาว่าไม่สามารถทำได้ครับ

Credit By

Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

FanClub AKB48 & Acchan
    กล่าวขอบคุณ
    3,296
    ได้รับคำขอบคุณ: 311
    แล้วคิดยังไงถึงให้มันมีแสงอย่างนั้น คงจะนึกไม่ถึงตอนที่เล่นแล้วมันสะท้อนกับหน้าจอสินะ
    ปล.จริงๆมันก็สวยนะแต่เอาไว้ตรงอื่นก็ได้หนิ

:: Alone ::
    กล่าวขอบคุณ
    1,947
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,512

Cool

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 132
    light bar ถ้าปิดไม่ได้ ผมว่าก็คงต้องหาเทปดำมาแปะปิดไปก่อนนะครับ

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ laszter อ่านกระทู้
    light bar ถ้าปิดไม่ได้ ผมว่าก็คงต้องหาเทปดำมาแปะปิดไปก่อนนะครับ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ TunaRep อ่านกระทู้
    แล้วคิดยังไงถึงให้มันมีแสงอย่างนั้น คงจะนึกไม่ถึงตอนที่เล่นแล้วมันสะท้อนกับหน้าจอสินะ
    ปล.จริงๆมันก็สวยนะแต่เอาไว้ตรงอื่นก็ได้หนิ
    ผมว่าต่อไปคงมีคนทำที่ปิด light bar ออกมาแน่นอนดูอย่าง iphone ตอนแรกก็ไม่มีเคสนะ แต่ดูเดี๋ยวนี้มีนับไม่ถ้วนเลย
    Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    ligh bar อาจมีคน mod เปิดปิดได้อยู่ดีเเหละครับผมว่าเห็นเจนก่อนๆเขาก็เเต่งจอยกันเยอะอยู่