ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    บ้านของเสียงหัวใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,166
    ได้รับคำขอบคุณ: 171

ดู Psycho-Pass จบแล้วรู้สึกอย่างไรบาง

ผมดู Psycho-Pass จบ ทำให้ผมคิดอะไรได้หลายๆอย่างเลย เป็น Anime ที่สะท้อนถึงอนาคตที่ใกล้จะมาถึง
    อนาคตเราจะเป็นแบบนั้นไหม แล้วถ้าผลออกไม่ได้เป็นที่หวังไว้จะทำเช่นไร จิตใจของมนุษย์จะเปลี่ยนเป็นแบบไหน
    ดูแล้วทำให้เราคิดไปตามเนื้อเรื่อง เป็นเรื่องที่ดี

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    445
    ได้รับคำขอบคุณ: 656
    Blog Entries
    1
    รู้สึกว่าผมยังไม่ได้ดูนะ

กล่าวขอบคุณ
    1,166
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ASSASSIN S อ่านกระทู้
    รู้สึกว่าผมยังไม่ได้ดูนะ
    คุณASSASSIN S ลองหาเวลาดูครับ Anime เรื่องนี้สนุกมาก มันทำให้เราคิดตามไปกับตัวละคร
    ผมดูมวนเดียวจบ ขาดช่วงเดียวดูไม่รู้เรื่อง

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,150
    เรื่องนี้มันทำให้อย่าตัดสินคนจากภาพลักษณ์ หรือ คำพูดของคนอื่น

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 227
    รอ ss2 ครับมาปีนี้นะผมตามอยู่

กล่าวขอบคุณ
    1,166
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sarayou อ่านกระทู้
    รอ ss2 ครับมาปีนี้นะผมตามอยู่
    อย่างที่คุณnuninza15 พูด (เรื่องนี้มันทำให้อย่าตัดสินคนจากภาพลักษณ์ หรือ คำพูดของคนอื่น)
    คุณsarayou ss2 มาช่วงไหนเหรอครับ

「Kurumi Tokisaki」
    くるみ Kurumi !!!!!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,912
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,832
    เรื่องนี้ผมก็ว่า......ผมจะไม่ดูนะ ไม่ใช่แนวผมเท่าไร มันต้องยูริ

加藤 恵 ~Katō Megumi~
    อาศัยอยู่กับ Kato
    กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 448
    Blog Entries
    1
    เรื่องนี้ผมก็ว่าไม่ใช่แนวที่ผมอยากดูนะ จะว่าไม่ชอบก็ไม่เชิง แต่มันอธิบายไม่ถูก =w=
    Road to Trophy Hunter

Brown Outstanding
    ม.ราม ,คณะมนุษย์ศาตร์ ,เอกภาษาญี่ปุ่น
    กล่าวขอบคุณ
    6,054
    ได้รับคำขอบคุณ: 466
    อ่าว จขกท ดูจบและหรออออ!! เราดู พากไทย มันเพิ่งถึงตอนที่ 16 เองอะ 5555

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ l2note อ่านกระทู้
    ผมดู sud thai มีถึงตอนจบ sudก็สนุกดีนะครับลองดู
    ไม่แหละท่าน ดูพากไทยนี้แหละ 555555

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nuninza15 อ่านกระทู้
    ต้องดู soundtrack + ซับครับได้อารมร่วมที่สุดเพราะ เวลาดูพากไทย เวลามีเสียงตกใจโวยวาย มันดูเหมือนไม่มีอารมร่วมเลย // หลัง ๆ ดราม่ามาก 55+

เอิ่มมมมม!! อะไรนะ หลังๆดราม่า 55555

ปล. ตอนที่ 16 ก็เริ่มๆแล้วแหละ (ว่าแล้ว)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Nemisis' : 20th January 2014 เมื่อ 16:27
    Fansub

กล่าวขอบคุณ
    1,166
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Nemisis' อ่านกระทู้
    อ่าว จขกท ดูจบและหรออออ!! เราดู พากไทย มันเพิ่งถึงตอนที่ 16 เองอะ 5555
    ผมดู sud thai มีถึงตอนจบ sudก็สนุกดีนะครับลองดู

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,150
    ต้องดู soundtrack + ซับครับได้อารมร่วมที่สุดเพราะ เวลาดูพากไทย เวลามีเสียงตกใจโวยวาย มันดูเหมือนไม่มีอารมร่วมเลย // หลัง ๆ ดราม่ามาก 55+

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,166
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nuninza15 อ่านกระทู้
    อย่างที่คุณnuninza15 บอก sud ดูแล้วได้อาร์ม

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 86
    เนื้องเรื่อง มันเกี่ยวกับอะไรหรอครับ ยังไม่ได้ดูเลยง่ะ อิอิ

กล่าวขอบคุณ
    1,166
    เนื้อเรื่องย่อ
    ประมาณปี 2113 ในโลกที่สามารถวัดระดับและบ่งบอกปริมาณของสภาพจิตใจกับบุคลิกภาพของคนได้ทันที ข้อมูลต่างๆ
    ถูกจัดเก็บและนำไปประมวลผล โดยเรียกการวัดนั้นว่า "Psycho-Pass" สำหรับพวกหน่วยมือปราบจะมีปืน Dominator
    เป็นทั้งอาวุธและเครื่องมือสำหรับวัดระดับนั้น ผู้ที่มีระดับ Psycho Pass สูงเกินไปจะถูกจับกุม และถ้าสูงจนไม่เหมาะสมที่
    จะอยู่ในสังคมหรือเป็นอันตรายต่อผู้อื่นจะถูกวิสามัญทันที เรื่องราวเกี่ยวข้องกับ โคกามิ ชินยะ (Kougami Shinya)
    หนึ่งในกลุ่มคนที่มี Psycho-Pass สูงกว่าที่กำหนด และถูกใช้งานเพื่อให้จัดการพวกที่มีแนวโน้มจะเป็นอาชญากรบนโลกใบนี้

ความคิดผม เหมือนตั้งระบบการปกครองขึ้นมาเอง โดยไม่มีอะไรเป็นแกนกลางหลักฐานชี้วัดว่าสิ่งที่ทำสิ่งที่ถูกหรือผิด ตัดสินโดยสิ่งที่เห็น คุณosuman00 ต้องลองดูครับ
    ไม่แน่อนาคตอาจจะเป็นแบบนั้นก็ได้

กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 332
    สนุกมากเรื่องนี้ +
    บินไปเกนจิ!!!!!!!!!!!..............

.::PheoniX::InTheWind::.
    กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,313
    รู้สึกว่าเรื่องนี้ผมจะดองมาประมาณ 7 เดือนแล้วนะ อิอิ ัยไงไม่ได้ดูรอพากย์ไทยหมดก่อนนู่นแหละตอนนี้ถึง ตอนที่ 16

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 86
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ l2note อ่านกระทู้
    เนื้อเรื่องย่อ
    ประมาณปี 2113 ในโลกที่สามารถวัดระดับและบ่งบอกปริมาณของสภาพจิตใจกับบุคลิกภาพของคนได้ทันที ข้อมูลต่างๆ
    ถูกจัดเก็บและนำไปประมวลผล โดยเรียกการวัดนั้นว่า "Psycho-Pass" สำหรับพวกหน่วยมือปราบจะมีปืน Dominator
    เป็นทั้งอาวุธและเครื่องมือสำหรับวัดระดับนั้น ผู้ที่มีระดับ Psycho Pass สูงเกินไปจะถูกจับกุม และถ้าสูงจนไม่เหมาะสมที่
    จะอยู่ในสังคมหรือเป็นอันตรายต่อผู้อื่นจะถูกวิสามัญทันที เรื่องราวเกี่ยวข้องกับ โคกามิ ชินยะ (Kougami Shinya)
    หนึ่งในกลุ่มคนที่มี Psycho-Pass สูงกว่าที่กำหนด และถูกใช้งานเพื่อให้จัดการพวกที่มีแนวโน้มจะเป็นอาชญากรบนโลกใบนี้

ความคิดผม เหมือนตั้งระบบการปกครองขึ้นมาเอง โดยไม่มีอะไรเป็นแกนกลางหลักฐานชี้วัดว่าสิ่งที่ทำสิ่งที่ถูกหรือผิด ตัดสินโดยสิ่งที่เห็น คุณosuman00 ต้องลองดูครับ
    ไม่แน่อนาคตอาจจะเป็นแบบนั้นก็ได้
    อ่านแล้ว อยากดูมากครับ อิอิ เดี่ยวหามาดูก่อนนะครับ ขอบคุณที่แนะนำนะครับ ^^

กล่าวขอบคุณ
    366
    ได้รับคำขอบคุณ: 246
    เรื่องนี้รู้สึกจะติด LC แล้วใช่ไหมครับ ??

กล่าวขอบคุณ
    1,166
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ HeartezzS อ่านกระทู้
    เรื่องนี้รู้สึกจะติด LC แล้วใช่ไหมครับ ??
    ติด LC แต่ก็ยังสามารถพอหาโหลดได้นะ