ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,460

Jackiiez Upgrade: RAZER : Kraken 7.1 + รีวิวแบบบ้านๆ

สวัสดีเพื่อนๆชาว JOKERGAMETH ครับ ห่างหายกันไปซักพักใหญ่ๆ

วันนี้ผมกลับมาพร้อมอุปกรณ์เกมมิ่งเกียร์มาฝากเพื่อนๆพร้อมรีวิวแบบบ้านๆ เล็กๆน้อยๆ อีกเช่นเคย

เนื่องมาจากเมื่อไม่กี่วันก่อนผมมีโอกาสได้เห็นท่านนึงแนะนำหูฟังชื่อรุ่นว่า

Kraken 7.1 ของแบรนด์ยอดฮิต Razer

ผมก็เอ้ะ นอกจากเจ้า Tiamat แล้ว ยังมี ตัวอื่นอีกเรอะ ก็เข้าไปหาข้อมูลเล็กน้อย

เสพได้ซักพักก็เริ่มอยากได้ กิเลศเกิด ทนไม่ไหว ประกอบกับบอกตัวเองเสมอว่า

อยากอุดหนุน Razer มานานมากแล้ว สีดำเขียวนั่นมันช่างบาดใจเสียเหลือเกิน ว่าแล้วก็ไปสอยเจ้านี่มาครับ

แต่ก่อนอื่นผมอยากได้ดูโฆษณาตัวนี้มากๆ ชอบมากครับ

::: RAZER KRAKEN 7.1 :::

คุณสมบัติคร่าวๆก็

หูฟังเกมมิ่งแบบ 7.1 จำลอง

เป็นสาย USB พร้อม ไมค์ แบบ ดิจิต้อลล

สายถัก ไม่มีรีโมทควบคุมใดๆที่สาย

มีไฟที่หูฟัง

ลองไปชมการแกะกล่องกันเลยครับ

เริ่มจากตัวกล่องกันเลย ขอบอกว่าแค่เห็นกล่องก็รู้สึกว่าได้สัมผัสสินค้าระดับ พรีเมียมละครับ ตัวกล่องเทพเฟ่อร์

ด้านหลังๆ

อ่ะ เริ่มแกะกันซั้กที

เปิดฝาด้านข้างออกมาก็พบกับความอลัง สีดำเขียวสดใส สวยงามบาดใจมวากกกกก

เอาพลาสติกใสออก

ลองรื้อๆดูของทั้งหมดที่สิงสถิตอยู่ในกล่องก็จะมี ตัวหูฟังพร้อมฐานกำมะหยี่อย่างดี - สมุดคู่มือการใช้งาน - สติ้กเกอร์ เท่านี้ครับ

สำหรับสายจะเป็นสายถัก ความยาวประมาณ 1.8 เมตรได้นะครับ ไม่มีรีโมทควบคุมใดๆ

สติ้กเกอร์ส่วนใหญ่เค้าเอาไปแปะอะไรกันหว่า (ผมว่าจะแปะฝาเคส อิอิ)

ไมค์ที่เค้าบอกว่าเป็นแบบ ดิจิตอล

เปิดไฟกันซักหน่อย จะมีไฟที่หูทั้งสองข้างและปลายไมค์ ซึ่งเจ้าไมค์นี้สามารถกดปุ่มเล็กๆปลายๆไมค์เพื่อปิดเสียงพูดได้ง่ายๆเลยครับ (ถ้าปิดไฟจะดับ)

ตบท้ายที่โลโก้สุดเท่เต็มๆ

::::::::::::::

สุดท้ายนี้หลังจากที่ได้ลองเทสการใช้งานไปครึ่งวันเต็มๆก็พอจะบอกได้ว่า

ก่อนหน้านี้ขอบอกก่อนนะครับ ผมไม่ใช่พวกหูเทพหูทองคำ ก็เกมเมอร์บ้านๆเนี่ยแหล่ะครับ แต่ก็หลงไหลในการเสพย์เสียงเทพๆอยู่พอตัว

-- เสียงเซอราวแบบ 7.1 การใช้งานร่วมกับโปรแกรม รึ ปิดโปรแกรม ส่วนตัวไม่รู้สึกว่าต่างกันจนสังเกตุได้นะครับ

ส่วนเรื่องของการจำลองเสียง ยังไม่ถึงกับ อู้หู ใช่เลย รอบหู เนื่องจากมันมีลำโพงแค่ข้างละตัว และเป็นเพียงระบบจำลองเท่านั้น

-- คุณภาพเสียงที่ได้ การฟังเพลงต่างๆ ตัวโปรแกรมมีฟังก์ชั่นปรับให้เป็น 2.0 ได้ครับ สำหรับตัวผมค่อนข้างโอเคเวลาฟังเพลง

ส่วนในด้านการเล่นเกมรึดูหนังนั้น บอกได้เลยครับว่า " เหมือนยกโรงหนังมาไว้ในหู "

มันบึ้มบั้มๆ สุดยอดมว๊าากกก BF4 เสียงปืนโหดสุดๆ ดู Pacific Rim ไป ทั้งๆที่ดูไปแล้วแต่รู้สึกตื่นเต้นและอินกับหนังมากเหมือนเพิ่งเคยดูครั้งแรก

เสียงที่ให้จะได้ค่อนข้างกว้าง เสียงเบสเมื่อปรับพร้อมโปรแกรมแล้วก้ตึ้บๆ สุดๆ เสียง เซนเตอร์เวลาตัวละครพูดก็ชัดเจน

เสียงเล็กๆน้อยๆที่ไม่เคยได้ยินมาก่อน เราก็ได้ยินหมด ดังอย่างมีมิติ ไม่ใช่ดังแบบสั่วๆเสียงแตกๆ โดยรวมแล้วประทับใจครับ

-- ข้อเสียหนึ่งเดียวที่พบตอนนี้คือ รู้สึกมันบีบหูเกิ๊น ใส่นานแล้วปวดกรามนิดๆ อาจเป็นเพราะว่าผมใส่แว่น + ใส่ห่วงที่หูด้วยแหล่ะครับ

มันเลยบีบๆเจ็บๆ ใส่ได้ 1-2 ชม ต้องถอดก่อน มันอึดอัด แต่ปรับๆนิดหน่อยก็ช่วยได้ครับ

คุณแฟนเอาไปใส่แล้วฟิน ไม่ยอมคืนด้วย

:::::

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาชมนะครับ ใครมีอะไรแนะนำเจ๋งๆ เชิญทิ้งไว้ได้เลยครับ

ส่วนเรื่องราคาก็อยู่ 3000 ปลายๆ ครับ ประมาณ 3700-3800 แล้วแต่ร้านกันเลย

ขอตัวไปเพลินกับโรงหนังข้างๆหูก่อนนะครับ ไว้ผมจัดอะไรมาใหม่จะมาทำรีวิวง่ายๆแบบนี้แจกอีก

บ้ายบาย โชคดี สวัสดี ลาก่อน ครั้บผ้ม ^ ^

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 11 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Me From Another Dimension
    อยู่ที่เรียนรู้ อยู่ที่ยอมรับมัน
    กล่าวขอบคุณ
    2,409
    ได้รับคำขอบคุณ: 170
    ที่รองคีย์บอร์ดนั้นที่รีดผ้ารึเปล่าน่ะ 555 แล้วเวลารีดผ้าก็เอาคีย์บอร์ดออกใช่ไหม

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,049
    อ่านรีวิวไป ระงับกิเลศไปเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ YAKAMA27 อ่านกระทู้
    ที่รองคีย์บอร์ดนั้นที่รีดผ้ารึเปล่าน่ะ 555 แล้วเวลารีดผ้าก็เอาคีย์บอร์ดออกใช่ไหม
    มันคือที่รีดผ้านั่นแหล่ะครับ แต่ผมไม่เคยเอามารีดผ้านะ

ตอนแรกตั้งใจจะหาโต้ะเล็กๆมารองคีย์บอร์ดแต่ที่ร้านไม่มี เหลือบไปเห็นไอ้นี่

คิดว่าน่าจะเวิร์คเลย เอามาครับ มันคือหนึ่งใน เกมมิ่งเกียร์ผมไปแล้วตอนนี้

(แต่ไม่รู้แม่แอบเอาไปใช้รีดผ้าบ้างป่าวนะ)

INFAnTRY OF ABYss station
    กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    รูปสุดท้ายนี่นั่งเล่นdota2อยู่ใช่ป่าว?

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ peamdef อ่านกระทู้
    รูปสุดท้ายนี่นั่งเล่นdota2อยู่ใช่ป่าว?
    ครับแต่ยังไม่ได้เล่นหรอกครับ เข้าไปดูเค้าเล่นกัน เพื่อเทสหูฟังเฉยๆครับผม

RTH`Conservation
    Conservation`RTH
    กล่าวขอบคุณ
    587
    ได้รับคำขอบคุณ: 506
    แพ็คเกจสวยมากเลยครับ ผมพลาดไปซื้อ Razer Tiamat 2.2 มาซะละอันนี้สวยกว่าอีก TT^TT

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 531
    ตอนนี้ผมใช้ Kave อยู่ เริ่มลอกละ ไว้พังจะไปจัด7.1แท้มา ไปถามราคาที่ zest มา 7000+ ยังแพงไว้เหลือ4-5000 ก่อน มีแต่ยี่ห้อที่แพงๆแบบเรเซอร์ด้วย

กล่าวขอบคุณ
    456
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    เคยอ่านมาจาก ocz นะครับ เค้าบอกว่าเฮดโฟนที่พึ่งซื้อมามันหนีบหูสุดๆ เวลาไม่ใช้หรืออะไรก็แล้วแต่ให้เอาไปหนีบกับอะไรไว้ก็ได้ที่มันพอๆกับหัวเรา เดี๋ยวมันก็ถ่างๆออกเอง ใช้ต่อๆไปก็ไม่หนีบจนเจ็บแล้ว
    แต่ส่วนตัวกลัวมันเสียของ -...- เวลามันหนีบเจ็บมากกก แต่พอเอาออกนี่ฟินสุดๆ555
    A8-3870k l Asus F1A55-M LX Plus l Kingston 4gb 1333 (4x1) l Power Monster 650w l ทุเรศแรมตัวเอง-*-

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gikkik อ่านกระทู้
    ตอนนี้ผมใช้ Kave อยู่ เริ่มลอกละ ไว้พังจะไปจัด7.1แท้มา ไปถามราคาที่ zest มา 7000+ ยังแพงไว้เหลือ4-5000 ก่อน มีแต่ยี่ห้อที่แพงๆแบบเรเซอร์ด้วย
    มันไม่ใช่แค่หูฟังน่ะสิครับผมว่า สำหรับคนเพิ่งเล่น ต้องไปซื้อ ซาวน์การ์ด มาเพิ่มอีก รวมค่าหูฟังแล้วก็ เลยหมื่นแน่ๆ T T

7.1 แบบจำลองผมว่ามันก็มีข้อดีอย่างนึงนะ ถึงเสียงจะสู้ไม่ได้ คือมันน่าจะเบากว่า 7.1 แท้ที่ยัดลำโพงมาเต็มหูนะครับ ใส่แล้วต้องหนักมากแหงๆ (เดานะ)

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Chetoad อ่านกระทู้
    เคยอ่านมาจาก ocz นะครับ เค้าบอกว่าเฮดโฟนที่พึ่งซื้อมามันหนีบหูสุดๆ เวลาไม่ใช้หรืออะไรก็แล้วแต่ให้เอาไปหนีบกับอะไรไว้ก็ได้ที่มันพอๆกับหัวเรา เดี๋ยวมันก็ถ่างๆออกเอง ใช้ต่อๆไปก็ไม่หนีบจนเจ็บแล้ว
    แต่ส่วนตัวกลัวมันเสียของ -...- เวลามันหนีบเจ็บมากกก แต่พอเอาออกนี่ฟินสุดๆ555
    ผมว่าส่วนหนึ่งที่เสียงมันกระหึ่ม เพราะมันแนบกับหูเราพอดีเนี่ยล่ะครับ

เสียงออกจากหูฟัง ไม่ต้องผ่านหูเลย มันแล่นเข้าสมองในบันดล

แต่วันก่อนเพื่อนผมเอาไปใส่มันบอกสบายมาก ครอบหูมันได้เต็มพอดี (มันตัวเล็ก)

แต่หูผมใหญ่ ต้องจัดที่จัดทางดีๆเอา ก็ช่วยได้อยู่ ^ ^

THAILAND , BANGKOK
    กล่าวขอบคุณ
    622
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,083
    -*- หูฟังแพงสุดในชีวิตผม ราคา 599 บาทของ Genius เสียงใช้ได้ ไมค์ใช้ได้ (เทียบกับหูฟังราคา 100 กว่าบาท)
    แต่ใส่นานๆแล้ว เจ็บหูเหมือนเจ้าของกระทู้ เลยไปซื้อของ OKER มา 199-. ใส่สบายหูมากๆ แต่ที่เหลือห่วยกว่าตัว Genius

กะจะซื้อหูฟังดีๆมาใช้สักตัวที่ราคาไม่เกิน 1,000-. มาใช้เหมือนกัน เห็น รีวิว นี้ตอนแรกนึกว่าจะถูก เจอราคา 3k เข้าไปที Critical Damage เลย

ผมถามหน่อยเรื่อง อัดเสียงด้วยไมค์ นี้ดีมั่ยครับ? ผมใช้ไมค์ กากๆ แล้วมันมีปัญหาเรื่องลมหายใจหอมสดชื่น มันทำให้เสียงเพี้ยน อ่ะครับ

PlayStationRises
    กล่าวขอบคุณ
    1,545
    ได้รับคำขอบคุณ: 783
    ผมใช้ Pulse 7.1 Elite ของ Sony อะครับ ซื้อทีเดียวควบ 5 เลย PS3 - PSVita - PC - Ipod - มือถือ
    It's Good For You !!!!!

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ckdh อ่านกระทู้
    -*- หูฟังแพงสุดในชีวิตผม ราคา 599 บาทของ Genius เสียงใช้ได้ ไมค์ใช้ได้ (เทียบกับหูฟังราคา 100 กว่าบาท)
    แต่ใส่นานๆแล้ว เจ็บหูเหมือนเจ้าของกระทู้ เลยไปซื้อของ OKER มา 199-. ใส่สบายหูมากๆ แต่ที่เหลือห่วยกว่าตัว Genius

กะจะซื้อหูฟังดีๆมาใช้สักตัวที่ราคาไม่เกิน 1,000-. มาใช้เหมือนกัน เห็น รีวิว นี้ตอนแรกนึกว่าจะถูก เจอราคา 3k เข้าไปที Critical Damage เลย

ผมถามหน่อยเรื่อง อัดเสียงด้วยไมค์ นี้ดีมั่ยครับ? ผมใช้ไมค์ กากๆ แล้วมันมีปัญหาเรื่องลมหายใจหอมสดชื่น มันทำให้เสียงเพี้ยน อ่ะครับ
    เรื่องไมค์ตัวนี้บูทเสียงเราให้เข้มขึ้น ตัดเสียงลมรอบข้างได้ดี

เค้าขายหูฟัง แต่เน้นไมค์มากครับ เพราะเค้าโม้ไว้ว่าเป็น ไมค์ แบบ ดิจิตอล

แต่ผมยังไม่เคยลองอัดดูเหมือนกัน เคยแต่ใช้พูดในดอทเอแหล่ะครับ

ที่สะดวกขึ้นอย่างชัดเจนคือ ถ้าเป็นไมค์ตัวอื่นที่ผมเคยใช้ เวลาเปิดไมค์ทิ้งไว้

เสียงทุกอย่างรอบข้าง ดูดเข้าไมค์หมด แล้วไปดังในเกม

เสียงพิมเล็กๆน้อยๆก็เข้าหมด สร้างความรำคาญอย่างแน่นอนกับผู้เล่นท่านอื่น

เลยต้องปิดไมค์ไว้และเปิดเมื่อจะใช้ ก็ลำบากพอควรเวลาจะเล่นไปพูดไป โดยเฉพาะจังหวะจะไล่ฆ่า

แต่ตัวนี้ จับเฉพาะเสียงพูดเราได้ดีมากครับ ผมเปิดไมค์ทิ้งไว้ได้สบายๆโดยไม่รบกวนใคร ชอบครับ

ส่วนเรื่องคุณภาพเสียง ในโฆษณาด้านบนที่ผมแปะไว้ มีรีวิวในแบบฉบับขายของ(ชวนเชื่อ)ให้ดูอยู่ครับ

เค้าทำเทียบกับ ไมค์ อีกสองตัว แล้วก็ ไมค์ดิจิตอล ของเค้า ลองดูให้จบตอนหลังมีแซว Solid Snake เล็กๆด้วยฮะ ^ ^

ขอบคุณนะครับที่อ่านรีวิวจนจบ > <

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เรปล่างเป็นเกย์
    กล่าวขอบคุณ
    1,962
    ได้รับคำขอบคุณ: 936
    พึ่งไปจัดCronosมางะ T^T
    เสียงก็งั้นๆแต่ชอบความสวยยย ><