ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    135
    ได้รับคำขอบคุณ: 149

Unhappy แฟนผมกำลังจะนอกใจผมมั้งนะ

มาเริ่มกันเลยดีกว่า ตอนช่วงปิดเทอมเทอได้งานพาททามที่แห่งหนึ่ง ซึ่งเทอกำลังจะเก็บตังค์ไปญี่ปุ่น ซึ่งเราก็คุยกันอยู่ทุกๆวัน แต่แล้ววันนึงเราได้มาเจอกันหลัง3เดือนที่เทอทำงานมา ผมคิดถึงเทอมาก ผมอดใจไม่ไหวไม่ได้เจอกันมา 3 เดือน ผมขอจูบเทอ แต่แล้วเทอก็ชะงักผมพูดติดๆขัดๆ แล้วเทอบอกผมว่าเทอชอบพี่ที่ทำงานกับจูบพี่เขามาแล้วเทอบอกจะรับได้ไหม ผมซึ่งอยู่สภาพกำลังช็อคและอึ้งไปซักพัก แล้วผมก็ถามคำนั้นขึ้นมาว่า แล้วมีอะไรกันป่าว เทอบอกว่ายังไม่มีอะไรกัน ผมก็เชื่อนะว่ามีแค่กันแค่จูบแต่ยังไม่ได้มากไปกว่านั้น ผมไม่เคยเอะใจเลยที่เทอคุยกับพี่ กับ น้องอะไรบลาๆที่ทำงานที่ผมถามเทออยู่ทุกวันแล้วเทอก็บอกผม แต่มีอยู่อย่างหนึ่งที่ผมรับไม่ได้นั้นก็คือไอ้พี่คนนั้นมันก็แต่งงานมา4ปีแล้ว เลวมาก แฟนผมก็คงเป็นคนนิสัยอย่างนี้มาอยู่แล้วด้วยมั้งเลยแบบว่าทำไม่คิดมองในแง่บวกมากกับไอ้เรื่องแบบนี้ แต่ตอนเทอมีผมเทอไม่เคยคิดที่จะทำกับผมเหมือนแบบแฟนคนก่อนๆ ที่แบบนอกใจ ผมถึงกับใจเสียแทบจะเป็นบ้า แต่เทอก็ยังรักผมอยู่อยากคบกับผมอยู่อยากไปเที่ยวกับผมเหมือนเดิม เทอบอกว่าตอนนี้เทอคิดกับเขาคนนั้นแค่พี่แล้ว แต่ผมไปดูแชทไลน์ผมยังไม่อยากเชื่อใจเลยคุยกันเหมือนตอนแรกพบกับผม แต่ผมกลัวเทอไปมีความสัมพันธ์กับพี่คนนั้นมากกว่านี้ อีกต้อง 2เดือนเศษๆกว่าที่เทอจะเลิกทำงานที่นั้น เทอบอกว่าเดียวก็เลิกทำงานจากที่นั้นแล้วเดียวก็ไม่ได้เจอแล้ว แต่ผมกลัวไอ้นั้นมันยังคิดกับเทออยู่

ผมควรทำยังไงดี กลุ้มใจมาก

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 64
    เวลา ครับ
    เวลา พิสูจน์ได้ทุกอย่าง

เวลา เยียวยาทุกสิ่ง

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Anime is Life <3 <3
    กล่าวขอบคุณ
    90
    ได้รับคำขอบคุณ: 252
    ตามเม้นบนครับ ของแบบนี้ต้องรอเวลาครับ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

.::ชีวิตเป็นของเรา::.
    กล่าวขอบคุณ
    3,398
    ได้รับคำขอบคุณ: 777
    เวลาไม่ช่วยอะไรหรอกครับผมว่า ผมเจอมาล่ะ
    We are anonymous We are legion

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225
    จากเท่าที่อ่านมา จขกท พลาดจูบแรกใช่ป่ะ

ก็แหม่จูบแรกมันสำคัญจะตาย ส่วนใหญ่มักจะให้กับอีกฝ่ายที่มีใจจริงๆ

คำว่านับถือว่าเป็นพี่ จะจริงหรอ ถ้า จขกท กับ อีกฝ่ายชอบกันจริงๆ เขาคงไม่ทำแบบนี้หรอก

นอกจากว่า จขกท ทำตัวน่าเบื่อ จูบก็ไม่จูบสักที เล่นตัวอยู่นั้นแหละ อะไรประมาณนี้

แต่ว่า 3 เดือนไม่ได้เจอหน้ากัน มันก็น่าเบื่อแย่เลยนะ

ดังนั้นทางที่ดีพยายาม อย่าห่างกันนาน เจอหน้ากันบ้าง อย่าน้อยเดือนล่ะ 2 ครั้งก็ยังดี

เวลาไม่ได้ช่วยอะไรหรอก ยิ่งปล่อยนานไป อาจจะแย่หนักกว่าเก่าอีก

กล่าวขอบคุณ
    457
    ได้รับคำขอบคุณ: 122
    สู้ๆ ครับผมเวลาจะพาคุณผ่านมันไปได้ครับ
    ไม่มีใครอยู่ครับปิดให้ด้วยครับขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 64
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jobiiijobb อ่านกระทู้
    เวลาไม่ช่วยอะไรหรอกครับผมว่า ผมเจอมาล่ะ
    ชีวิตคุณยังเจออะไรอีกมาก ไม่มีใครบอกได้หรอกว่าพรุ่งนี้คุณจะเป็นยังไง

เวลาจะพาคุณไปเจอกับสิ่งต่างๆมากมาย (หากคุณยังมีชีวิตอยู่นะ)

แฟนคุณตอนนี้ อาจจะไม่ใช่คนที่คุณแต่งงานด้วยก็ได้!

กล่าวขอบคุณ
    135
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ clean1447 อ่านกระทู้
    จากเท่าที่อ่านมา จขกท พลาดจูบแรกใช่ป่ะ

ก็แหม่จูบแรกมันสำคัญจะตาย ส่วนใหญ่มักจะให้กับอีกฝ่ายที่มีใจจริงๆ

คำว่านับถือว่าเป็นพี่ จะจริงหรอ ถ้า จขกท กับ อีกฝ่ายชอบกันจริงๆ เขาคงไม่ทำแบบนี้หรอก

นอกจากว่า จขกท ทำตัวน่าเบื่อ จูบก็ไม่จูบสักที เล่นตัวอยู่นั้นแหละ อะไรประมาณนี้

แต่ว่า 3 เดือนไม่ได้เจอหน้ากัน มันก็น่าเบื่อแย่เลยนะ

ดังนั้นทางที่ดีพยายาม อย่าห่างกันนาน เจอหน้ากันบ้าง อย่าน้อยเดือนล่ะ 2 ครั้งก็ยังดี

เวลาไม่ได้ช่วยอะไรหรอก ยิ่งปล่อยนานไป อาจจะแย่หนักกว่าเก่าอีก
    ผมไม่รู้ว่าเทอคบกับผมเพียงเพราะแค่ความสงสารหรือป่าว

ผมว่าเทอยังไม่โตพอที่จะเรียนรู้ไอ่เรื่องแบบนี้ให้มากขึ้น เทอก็ยังทำนิสัยเดิม ผมก็เตือนแล้วถ้าชอบมันจริงๆ มันแต่งงานแล้วนะ แต่ผมก็ไม่รู้ว่าเทอคิดอะไรอยู่ ตอนนี้ผมสัญญากับเทอไปแล้วว่าถ้าเทอทำอะไรกับมันมากกว่านี้ ผมจะหายออกไปจากชีวิตเทอเลย

กล่าวขอบคุณ
    135
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ abiliz อ่านกระทู้
    ชีวิตคุณยังเจออะไรอีกมาก ไม่มีใครบอกได้หรอกว่าพรุ่งนี้คุณจะเป็นยังไง

เวลาจะพาคุณไปเจอกับสิ่งต่างๆมากมาย (หากคุณยังมีชีวิตอยู่นะ)

แฟนคุณตอนนี้ อาจจะไม่ใช่คนที่คุณแต่งงานด้วยก็ได้!
    มันคือรักแรกของผมและผมก็เจ็บมากที่สุดเลย ผมถึงยังทำใจอะไรไม่ค่อยได้ ผมร้องไห้มา 3-4 วันเต็มๆแล้ว

เล่นเกมอย่าเสียการเรียน
    architecture16 NU ^___^
    กล่าวขอบคุณ
    1,197
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,129
    เค้าคบกับคุณอยู่ รักคุณอยู่ เเต่ไปจูบกับพี่ที่ทำงาน ..... เเละก็รู้ว่าพี่เค้ามีเมียอยู่เเล้ว.....

ถ้าเป็นผม ผมจะถอย ผมว่าเวลามันเป็นสิ่งสำคัญน่ะ เอามันไว้ใช้ หรือเสีย ให้กับเรื่องสำคัญดีกว่า

มันมาถึงขั้นชอบคนอื่น จูบคนอื่น ในขณะที่คบกับคุณอยู่ ต่อไปอาจถึงขึ้น.... กับพี่ที่ทำงาน หรือกับคนอื่นได้อีก

หาคนที่ศีลเสมอกัน เถอะครับ ^^
    STEAM

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    135
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GuY_NoOpPeR อ่านกระทู้
    เค้าคบกับคุณอยู่ รักคุณอยู่ เเต่ไปจูบกับพี่ที่ทำงาน ..... เเละก็รู้ว่าพี่เค้ามีเมียอยู่เเล้ว.....

ถ้าเป็นผม ผมจะถอย ผมว่าเวลามันเป็นสิ่งสำคัญน่ะ เอามันไว้ใช้ หรือเสีย ให้กับเรื่องสำคัญดีกว่า

มันมาถึงขั้นชอบคนอื่น จูบคนอื่น ในขณะที่คบกับคุณอยู่ ต่อไปอาจถึงขึ้น.... กับพี่ที่ทำงาน หรือกับคนอื่นได้อีก

หาคนที่ศีลเสมอกัน เถอะครับ ^^
    ผมก็คิดแบบคุณนะ แต่คือผมเป็นห่วงเทอที่เทอยังทำนิสัยแบบเก่า ผมไม่อยากให้เทอเป็นแบบนั้นไปตลอดชีวิต

ผมบอกให้เทอเลิกคุยกับเขา เทอบอกทำไม่ได้ เพราะเวลาทำงานต้องเจอหน้ากันเดี๋ยวมันจะอคติกับตัวเทอ เห้อ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย naymasun : 11th June 2014 เมื่อ 23:23

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225
    จะว่าไปแล้ว ลืมถาม ทั้งคู่อายุเท่าไรกันอ่ะ ( เห็นบอกว่ายังไม่โตพอ ก็สงสัยนิดๆ )

ก็ยุคนี้ เด็กที่อายุแค่ 10 ปี ก็รู้เรื่องเพศแล้ว บางครั้งตอนที่มีมุขเกี่ยวเพศ เด็กประถมนั่งขำ แต่เรายัง งง อยู่เลย มันคือไรอ่ะ

ที่บอกว่านิสัยเก่านี้ คือ เที่ยวหา ผู้ชายคนนั้นคนนี้หรอ ถ้าเป็นแบบนี้เลิกเถอะ

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

~ Scandal ~
    Nakhon Si Thammarat
    กล่าวขอบคุณ
    738
    ได้รับคำขอบคุณ: 530
    ให้เวลาทำตัวให้ดีครับ ปรับตัวใหม่ ให้แฟนคุณประทับใจ ที่ผ่านมาคุณเป็นอย่างไรก็เปลี่ยนเสีย มีเวลาให้มากกว่านี้
    เพราะผู้หญิงต้องการคนเอาใจเก่ง ถ้าสิ่งไหนแฟนคุณไม่ชอบก็ปรับเสีย พยายามเอาใจแฟนคุณกลับมา ให้เธอลืมเขา
    ถ้าคุณได้ใจมาแล้วเธอก็จะกลับไปหาคนนั้นยากครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nunt77 : 12th June 2014 เมื่อ 09:11
    [IMG][/IMG]

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 86
    ถ้าหวังความรัก ต้องรอเวลา ถ้าหวังกายา ต้องพึ่งกำลัง กิ้วๆ 5555 ไม่เกี่ยวใช่ปะ 5555 เคๆ ผิดๆๆๆ

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย CanDiiZ : 12th June 2014 เมื่อ 09:16

กล่าวขอบคุณ
    135
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ clean1447 อ่านกระทู้
    จะว่าไปแล้ว ลืมถาม ทั้งคู่อายุเท่าไรกันอ่ะ ( เห็นบอกว่ายังไม่โตพอ ก็สงสัยนิดๆ )

ก็ยุคนี้ เด็กที่อายุแค่ 10 ปี ก็รู้เรื่องเพศแล้ว บางครั้งตอนที่มีมุขเกี่ยวเพศ เด็กประถมนั่งขำ แต่เรายัง งง อยู่เลย มันคือไรอ่ะ

ที่บอกว่านิสัยเก่านี้ คือ เที่ยวหา ผู้ชายคนนั้นคนนี้หรอ ถ้าเป็นแบบนี้เลิกเถอะ
    ผมอายุ19 เทอ20ครับ ผมหมายถึงความคิดของเทอที่ยังไม่โตแบบ ทำอะไรแบบไม่ค่อยคิดหน้าคิดหลังเท่าไหร่กับเรื่องของความรัก ส่วนนิสัยเทอคือขาดคนดูไม่ค่อยได้ แต่ที่ผมยังไม่เข้าใจเทอเท่าไหร่คือเทอก็รู้ว่าเขาแต่งงานแล้ว แต่ก็ยังจะอยากผมเห็นว่าเขาเปนพี่ เขาบอกผมว่า เวลาเทอกอดกับเขารู้สึกอบอุ่นอยากทำก็ทำด้วยใจ แต่เขาบอกผมว่าผมไม่ค่อยสนใจเทอเวลาที่เทอมาหาผมที่หอ ผมก็ว่าผมทำให้นะแต่คงทำไม่เต็มที่เหมือนกับมันมั้ง แต่ที่ผมแค้นเคืองใจคือ ทำไมเทอถึงต้องทำกับผมแบบนี้ ถึงกีบต้องไปหาคนอื่นเลยหรอ ซึ่งผมถามเทอว่าถ้าผมทำกับคนอื่นเทอจะรับได้ไม๊ เทอก้บอกรับไม่ได้ แต่ทำไมเทอถึงทำได้ ผมแค้นใจมาก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย naymasun : 12th June 2014 เมื่อ 09:51

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ naymasun อ่านกระทู้
    ผมอายุ19 เทอ20ครับ ผมหมายถึงความคิดของเทอที่ยังไม่โตแบบ ทำอะไรแบบไม่ค่อยคิดหน้าคิดหลังเท่าไหร่กับเรื่องของความรัก ส่วนนิสัยเทอคือขาดคนดูไม่ค่อยได้ แต่ที่ผมยังไม่เข้าใจเทอเท่าไหร่คือเทอก็รู้ว่าเขาแต่งงานแล้ว แต่ก็ยังจะอยากผมเห็นว่าเขาเปนพี่ เขาบอกผมว่า เวลาเทอกอดกับเขารู้สึกอบอุ่นอยากทำก็ทำด้วยใจ แต่เขาบอกผมว่าปมไม่ค่อยสนใจเทอเวลาที่เทอมาหาผมที่หอ ผมก็ว่าผมทำให้นะแต่คงทำไม่เต็มที่เหมือนกับมัน แต่ที่ผมแค้นเคืองใจคือ ทำไมเทอถึงต้องทำกับผมแบบนี้ ถึงกีบต้องไปหาคนอื่นเลยหรอ
    ชัดเลยนะครับ -*-
    คบกับเรา... แต่ไปจูบกับพี่ที่ทำงาน(ที่แต่งงานแล้ว)... ทำอะไรไม่คิดหน้าคิดหลังเท่าไหร่กับเรื่องของความรัก... ขาดคนดูแลไม่ค่อยได้...
    คุณสมบัติครบครันขนาดนี้ ผมแนะนำว่า...
    เอาเวลาไปเรียน หรือทำอะไรที่คุณอยากทำให้ชีวิตสนุกเถอะครับ เช่น ผมเข้าใจคุณนะ ว่ารักเค้าอยากให้เค้าเจอแต่สิ่งที่ดี แต่..คนบางคนถ้าไม่เจอเอง คิดเองยังไม่ได้ ต่อให้เราทุ่มเทเท่าไหร่ เค้าก็ยังเขวได้ตลอดกับคำพูดหวานๆของคนใหม่ๆที่ผ่านเข้ามาในชีวิตของเค้า ส่วนเวลาเหรอครับ เวลาเยียวยาได้สำหรับบางเรื่อง แต่เวลาที่คุณทุ่มเทให้กับเค้ามากมันเท่ากับความเจ็บปวดของตัวคุณเอง อันนี้ต้องพิจารณาเองละครับ ว่าควรรอเวลาแบบนั้นหรือไม่? คิดบวกไว้ครับ ความรักเป็นสิ่งที่ดี หากใช่ก็รักไปเลยให้อภัยได้เสมอ(หล่อเลย) ไม่ใช่จิงๆก้อปล่อยไปตามเวรตามกรรมของเค้า ค่อยๆเรียนรู้ครับ อายุแค่นี้ ยังมีโอกาศเจอคนอีกมาก มีอะไรอีกเยอะ " ถ้าเรามัวแต่มองต้นไม้ เราจะมองไม่เห็นป่าหรอกครับ " อาจจะยาวไปหน่อย แต่ก็อยากให้ข้อคิดเพลินๆครับ ^^
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nkhome : 12th June 2014 เมื่อ 10:19

25. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    สำหรับคำว่ารักนั้นกระผมก็เข้าใจดีและคำว่านอกใจนั้นผมก็เข้าใจดี
    ผมว่าเวลาที่เรารักใครสักคนนั้นเราไม่สามารถทำใจยอมรับกับสิ่งที่เกิดขึ้นได้ครับ
    แต่เราก็ไม่สามารถทำใจออกจากคนที่เรารักได้เหมือนกัน แต่เวลาก็ทำให้เรารู้ว่าอะไรคือรัก อะไรคือหลงครับ
    ผมคบกับแฟนผมมา 11 ปีละ(ขอนอกเรื่องนะซิงผมก็ไม่ได้จูบแรกก็ไม่ได้) ผมรู้ว่าสิ่งที่แฟนผมทำมันผิดและไม่น่าให้อภัยใดๆเลย
    ผมเห็นแฟนผมจูบกับชายอื่นต่อหน้าต่อตา ผมเห็นแฟนผมไปกินตับไก่ย่าง กับชายอื่นต่อหน้าต่อตาผมเสียใจมากครับ
    แต่ผมคิดว่ามันไม่สำคัญอะไรเลยถ้าเรารักเขาสิ่งที่เราต้องการมันคือจูบแรกหรือหรือว่ามันคือซิง เปล่าเลยสิ่งที่ผมต้องการก็แค่รู้ว่าผมได้ให้ความรักผมเต็มที่กับคนที่ผมรักแล้วเท่านั้น
    ผมคิดว่าเวลาเรารักใครสักคนสิ่งที่เราต้องการคือให้คนที่เรารักมีความสุข นั้นละคือความรักซิง+จูบไม่ใช่ประเด็นประเด็นคือเรารักเขาแค่ใหนและเราอยากให้เขามีความสุขแค่ใหน
    สำหรับผมแล้วสิ่งที่ผมได้ให้อภัยกับคนที่เรารักนั้นถือว่าผมได้ให้ความสุขกับผมทั้งทางกายและใจ ทุกวันนี้ผมสุขใจกับสิ่งที่ผมได้ให้อภัยแลวสักวันหนึ่งเขาคงจะเข้าใจว่าอะไรคือรักอะไรคือหลงครับโชคดี
    และสุดท้ายนี้สิ่งที่คุณอยากได้คืออะไรก็จงไปหามันเถอะครับ

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 851
    ผมก็ไม่รู้จะเเนะนำอะไร ยังไง...ขึ้นนิสัยบุคคลน่ะครับ...จะบอกว่าผมนิสัยเผด็จการก็ได้เเต่...เป็นแฟนผมเหมือนโดนขังน่ะครับ...FB - LINE - etc. . . . ไม่ได้เล่นหรอกครับ...IG ให้เล่นได้ ถึงกะนั้นก็ขึ้นกับสาวเจ้าด้วยว่า...รักเปลี่ยนทุกสิ่งได้จริงหรอ...

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    912
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    เลิกครับ!!! เชื่อผม ผมเรียนมา
    Lost Stars

กล่าวขอบคุณ
    1,068
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    ก็แล้วแต่นะ

กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    อึ้ง เหมือนผมเดะ สเต็บเดียวกันบอกได้เลยว่า ทรมาน ผมเข้าใจคุณดี ยังไงก็สู้ต่อไปนะครับ เข้มแข็งไว้ สู้ๆ
    I Hate You.

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 486
    จูบแรก? ดูการ์ตูนมากไปหรือเปล่าครับ??

I'm the devil
    กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    อยู่กันไปก็เจ็บปวดใจไปเปล่าครับ แนะนำว่าให้บอกเธอเลือกเลยครับ รักไม่รัก แค่พี่หรือมากกว่านั้น ไม่งั้นเรื่องก็คาราคาซังอยู่แบบนี้ ตัดสิดใจให้เด็ดขาดไปเลย กล้าๆหน่อยครับเลือกที่จะรักต้องไม่กลัวเจ็บ ของแบบนี้ขึ้นอยู่ที่เราครับว่าเลือกที่จะรอหรือจะเอาให้จบพูดให้รู้เรื่องไปเลยในครั้งเดียว มัวแต่โลเลไม่กล้าที่จะทำอะไรรอเวลาอยู่เฉยๆผู้หญิงจะมองเราว่าไม่มีค่าเป็นของตายสำหรับเขาเสียเปล่าๆครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kiraraoo : 12th June 2014 เมื่อ 11:41

กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 91
    ถ้าจะครบต่อ ไปบอกเมียเขาครับว่าแฟนคุณมายุ่งกลับแฟนผม ถ้ามีหลักฐานก็เอาให้เขาดูครับ แต่คุณต้องสามารถกันแฟนคุณไม่ให้ยุงกับเขาได้ไม่งั้นแฟนคุณจะโดนไปด้วย คุณไม่ควรปล่อยไว้นะถ้ายังครบต่อ ผมบอกได้เลยนะนิสัยผู้ชายอย่างงั้นมีเมียแล้วมาทำอย่างงี้ถึงขั้นจูบ ถ้าเขามีโอกาศได้อยู่กับแฟนคุณ 2ต่อ2 ตัวผู้ชายมันไม่ปล่อยโอกาศแน่ พูดจากประสบการณ์ที่ผ่านมาครับ แต่ถ้าแฟนคุณไม่ยอมตัดใจจากเขาผมว่าคุณยอมตัดใจเหอะยิ่งถลำลึกยิ่งปวดใจ
    ...........ผมก็มีเพื่อนคนนึงที่ใกล้เคียงงี้ ตัวผู้หญิงครบเพื่อนผม แล้วไปคบผู้ชายอีกคน ตัวเพื่อนผมมันบอกมันรับได้รอเขาเดี๋ยวมันก็ห่างกันเอง ทุกวันนี้มันมานั่งเสียใจเหมือนคนบ้า เพื่อนๆเห็นแล้วหน่าย
    (แต่สำหรับผมทำอย่างไงก็ได้ต้องเอาคืนไอ้ผู้ชายที่มันมีเมียอยู่แล้วมายุ่งกับแฟนคนอื่น.........พูดแล้วมันปรี๊ดไอพวกHEREนี้)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย puay : 12th June 2014 เมื่อ 12:07

35. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ: