ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

พิมพ์ภาษาไทยผิดอยู่เรื่อย
    พืษณุโลก/LA/Tokyo
    กล่าวขอบคุณ
    2,108
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,794

Unhappy ใครเคยไปญี่ปุ่นมั่งครับ?

มีใครเคยไปญี่ปุ่นกันบ้างครับ ผมอยากรู้

คือผมมีความฝันว่าผมจะได้ญี่ปุ่นในปิดเทอนเดือนตุลาคมนี้!!!!

ผมก็เลยอยากรู้ด้วยว่าวีซ่าญี่ปุ่นขอยังไง และให้เตรียมตัวอย่างไงก่อนไปญี่ปุ่น

และก็ให้ทำตัวอย่างไรเมื่ออยู่ญี่ปุ่นมั่งครับ

ปล.ครูที่คนญี่ปุ่นที่ผมแอบชอบ เขากลับญี่ปุ่นไปแล้วอะ แงๆๆๆ ผมรู้แค่ว่าเขามีญาติชื่อ ยูโกะ อยู่นาริมา,โตเกียว

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    System of Live operation
    กล่าวขอบคุณ
    2,831
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,021
    ที่ญี่ปุ่นมี ร้านขายข้องเล่นผู้ใหญ่ ครับ

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Nasuhara Anastasia
    กล่าวขอบคุณ
    1,396
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,853
    รู้แค่ว่าญี่ปุ่นไม่ได้แข็งแรงภาษาอังกฤษ อย่าคิดใช้ภาษาอังกฤษในการเอาตัวรอดที่ญี่ปุ่น และที่นั่นก็หนาวมาก

ชอบเกรียนเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2,313
    ได้รับคำขอบคุณ: 223
    เอาสาวญี่ปุ่นกลับมาฝากด้วยนะครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    200
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,568
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thotsawat555 อ่านกระทู้
    มีใครเคยไปญี่ปุ่นกันบ้างครับ ผมอยากรู้

คือผมมีความฝันว่าผมจะได้ญี่ปุ่นในปิดเทอนเดือนตุลาคมนี้!!!!

ผมก็เลยอยากรู้ด้วยว่าวีซ่าญี่ปุ่นขอยังไง และให้เตรียมตัวอย่างไงก่อนไปญี่ปุ่น

และก็ให้ทำตัวอย่างไรเมื่ออยู่ญี่ปุ่นมั่งครับ

ปล.ครูที่คนญี่ปุ่นที่ผมแอบชอบ เขากลับญี่ปุ่นไปแล้วอะ แงๆๆๆ ผมรู้แค่ว่าเขามีญาติชื่อ ยูโกะ อยู่นาริมา,โตเกียว
    เรื่องแค่นี้ ถ้าไม่รู้จริงๆ เตรียมตัวฝันสลายได้เลยคับเดือนตุลาคมนี้

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thotsawat555 อ่านกระทู้
    นาริมะ มันติดกับเขตชินจูกุเลยนะครับ

ปล.ความรู้ใหม่ --- สนามบินนาริตะไม่ได้อยู่โตเกียวนะ แต่อยู่เมืองนาริตะ ที่จังหวัดชิบะ (ห่างจากโตเกียวราว57กิโลเมตร)
    ปล2.ใครขี้เกียจไปนาริตะ ไปที่ฮาเนดะก็ได้ ห่างจากตัวเมืองแค่8กิโลเอง
    คิดแต่จะไป แต่ยังทำอะไรไม่ถูกเลยหรอ ถ้ายังเป็นแบบนี้กว่าวีซ่าจะออกให้นาย ปีหน้าโน้นมั้ง

ถ้าทำพาสปอตแล้วขอถามหหน่อย ว่า

1.กรณีนายมีญาติที่ญี่ปุ่น(อยู่แบบถาวร)
    -นายอายุเท่าไหร่
    -ญาตินายเกี่ยวข้องกับนายแบบไหน(พ่อ แม่ พี่ ป้า น้า อา)
    -จะไปนานเท่าไหร่
    -เขามีเวลาที่จะไปทำหนังสือรับรองตัวนายไหม

กรณีนี้ ถ้าญาติไม่ใช่ พ่อ แม่ โอกาศที่จะไปไดในเดือนตุลาเป็น 1%
    *เพราะต้องรอวีซ่านานมาก เป็นเดือนๆ แต่ถ้าพ่อแม่ แปปเดียว

กรณีที่ 2 นายไม่มีญาติอยู่ญี่ปุ่นเลย

-เงินในบัญชีนายมีเท่าไหร่
    -จะไปกี่วัน

กรณีนี้ผมไม่แน่ใจเหมือนอันแรก แต่ที่แน่ใจคือ ต้องเป็นคนรวย
    ถ้าไม่มีเงิน วิซ่าไม่ออกให้หรอกครับ เพราะไปแล้ว เงินหมด จะซดอะไร จะซุกหัวนอนที่ไหน
    จะทำงานก้อไม่ได้ ไม่มีญาติ ไม่มีนางเอกใจดีที่จะให้ไปอยู่ด้วยหรอกนะ สุดท้าย อดตาย

แต่กรณีนาย ดูเหมือนไม่รู้รายละเอียดเลย และยังไม่ทำอะไรเลย แต่อยากจะไปเดือนตุลา มันไม่ทันหรอก

แถมยังจะไปตามหาหัวใจที่ญี่ปุ่น(พูดจาได้เด็กมาก) - -" นายคงคิดว่าเดินๆไปจะสบตากันโดยบังเอิญ หรือเดินชนกันแล้ว เกิดความรัก

นี้ชีวิตจริงนะ ไม่ใช่ละคร ไปแล้วคงหาเจอหรอกนะ (โทดที พูดตรงไปหน่อย)

พยายามหาคำภาษาญี่ปุ่นพร้อมความหมาย

ใส่ลงกระดาษ A4 สัก 10แผ่น คงจะเวิร์ก

ปล.คนที่ผมพูดถึงที่อยู่ญี่ปุ่น พูดไทยได้ แต่กระแดะเหมือนเด็ก4ขวบ

Edit: จขกท. จะไปแบบไหนหรอกรณี 1หรือ2

ดูจากที่ จขกท. กล่าวมาทั้งหมด ผมยังมองไม่ออกเลยว่าเขาจะไปยังไง ด้วยวิธีไหน

คิดง่ายๆอย่างนี้ คงไม่ได้ไปไหนหรอก คนที่ยังเรียนไม่จบอย่าง จขกท. และจะไปต่างประเทศครั้งแรก

ร้อยทั้งร้อย เขาจะมีพ่อแม่เดินเรื่องให้และคอยแนะนำ และไม่จำเป็นต้องมาตั้งกระทู้ถามเกรียนๆแบบนี้

พ่อแม่หรือคนที่รับรอง จะบอกรายละเอียดเอง แต่อย่างนาย ขอฉายเดี่ยวเลย!! มาคุยไว้ว่าจะไปญี่ปุ่น เพราะชอบครู

จะตามหาความรักเพียงลำพังที่ญี่ปุ่น พูดน่ะ ใครก้อพูดได้ แต่ทำมันไม่ง่ายๆเหมือนนายคิดหรอกนะ

ขอถามถามทีเถอะ ว่าจะไปยังไง นายมีญาติที่นั้นหรอ พ่อแม่เซ็นพาสปอตให้แล้วหรอ? เด็กเซ็นเองไม่ได้นะ

ถ้าคนที่บ้านนาย บอกว่าจะให้นายไปตามหาคนรักที่ญี่ปุ่น นายคงรู้ดีแล้วนี่ว่าต้องทำยังไง

ไม่เห็น ต้องพิมศัพท์ใส่กระดาษ A4 10แผ่นเลย หนังสือภาษาไทย-ญี่ปุ่น เขามีขายอยู่นะ อย่าเกรีย_

อีกอย่างไม่เห็นต้องตั้งกระทู้โชว์เกรีย_แบบนี้เลย ขำว่ะ

ปล.โทดอีกที ผมเปนคนพูดตรงไปหน่อย

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย [::BlueFox::] : 23rd September 2011 เมื่อ 05:30
    LOVE THE WAY YOU LIE!!

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

It's gonna be OK !!
    กล่าวขอบคุณ
    743
    ได้รับคำขอบคุณ: 213
    เท่าที่รู้ เมียคนเเรกผม เปลี่ยนชื่อเป็น อายูมิ โยริ อยู่เมือง ชิบะ ถ้าได้ไปฝากบอกด้วยว่าผมรักเขามาก อยากจะขอแก้ตัวอีกได้ไหม ฝากด้วยนะครับ T_T เรื่องจริงนะเออ
    อย่าพ่นลมหายใจทิ้งไปวัน ๆ เหมือนกับ ตด

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ i3utterfly อ่านกระทู้
    เท่าที่รู้ เมียคนเเรกผม เปลี่ยนชื่อเป็น อายูมิ โยริ อยู่เมือง ชิบะ ถ้าได้ไปฝากบอกด้วยว่าผมรักเขามาก อยากจะขอแก้ตัวอีกได้ไหม ฝากด้วยนะครับ T_T เรื่องจริงนะเออ
    บร๊ะเจ้าา !!

Mesut Ozil
    กล่าวขอบคุณ
    970
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,137
    Blog Entries
    1
    มีคนมีแฟนเป็นญี่ปุ่นด้วยวุ้ย

WING41 Airforce Base
    กล่าวขอบคุณ
    612
    ได้รับคำขอบคุณ: 742
    ผมมีรุ่นพี่ทำงานอยู่สถานกงศุลญี่ปุ่นนะครับ ผมก็พอรู้มาประมาณนี้

คุณก็ต้องดำเนินการขอเอกสารVISAให้เรียบร้อยก่อนครับ จากนั้นทางสถานกงศุลจะทำการถามว่า คุณจะไปทำอะไร ไปพักที่ไหน จะไปกี่วัน มีฐานการเงินเท่าไหร่

ในกรณีที่ไปศึกษาต่อหรือไปเที่ยว เค้าก็จะถามว่าไปกับทาบริษัทอะไรหรือทางสถาณศึกษาไหนจัดให้ไป อยู่กี่วัน กลับวันไหน และจะได้VISAประเภทไหนก้ดูอีกที

การไปญี่ปุ่นมันยุ้งยากพอสมควรครับ เพราะว่ามันชอบมีบริษัทพาทัวร์ปลอมหลอกเอาคนไทยไปขายตัวที่เมืองนอกหรือไม่ก็พาหญิงไทยไปหาแฟนเป็นคนญี่ปุ่นที่นั้น

และพอแต่งงานเค้าก็จะได้สัญชาติเป็นคนญี่ปุ่นไปเลยซึ่งมีสิทธิอะไรมากมายหลายอย่างที่จะได้รับจากการเป็นพลเมืองของประเทศญี่ปุ่น

ทางที่ดีถ้าคิดจะไปจริงๆควรไปศึกษาหาข้อมูลมาให้ดีนะครับเพราะเรื่องไปต่างประเทศนี่เรื่องใหญ่พอสมควร

และการอยู่ญี่ปุ่นควรทำตัวยังไงนั่น อันนี้คุณคงต้องไปศึกษาเอาเองนะครับเพราะเรื่องนี้เป็นสิ่งที่คุณต้องเตียมตัวไว้เอง

ทั้งมารยาทการทักทาย การกิน คงไม่มีใครบอกคุณได้หมดหรอกนะครับ คุณต้องไปศึกษาเอาเองบ้าง

กล่าวขอบคุณ
    223
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,594
    เคยได้ยินว่าญี่ปุ่น ค่าครองชีพสูงมาก ยิ่งโตเกียว ติดอันดับต้นๆของโลกเลยด้วยซ้ำ คงต้องเตรียม เงินไปเยอะพอสมควร

กล่าวขอบคุณ
    497
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,354
    2
    ผมมีบ้านอยู่ญี่ปุ่น =..=

อย่างเเรก วีซ่า ไปสถานทูตเลยพี่น้อง วีซ่าท่องเที่ยว ทำไมยากเเต่วุ่นวาย เตรียมเอกสารไปให้พร้อม ไปเเต่เช้าด้วย เพราะต่อคิวยาว เเน่ถ้าสาย
    ถ้าจะไปเดือนตุลา ตอนนี้คุณไม่ทันเเล้วล่ะครับ การเตรียมตัว ต้องศึกษาเส้นทาง รถบัส รถเม รถไฟ ให้บันลุ ไม่งั้นหลงเเน่นอน ถ้าไปคนเดียว
    ตม. จะถามคำถามคุณ เกี่ยวกับว่าคุณเตรียมพร้อมอะไรมาบ้าง มีความพร้อมที่จะเอาตัวรอดได้รึปล่าว ถ้าคุณตอบคำถามหรือโน้มน้าว ตม. ว่าคุณอยู่รอดได้
    คุณจะไม่ได้เข้าประเทศครับ (ถ้าไปหลายคนหรือมีคนมารับก็รอดไป)

ถ้าจะตามหาคน (นาริมา ไม่มีอยู่บนประเทศญี่ปุ่นนะครับ) นาริตะ,โตเกียว กว้างบัดซบมากครับ ไปหาที่อยู่ มาให้ครบซะครับ ไม่งั้นหาไม่เจอเเน่นอน ฟันธง (ผมก็หลงมาเเล้ว)

ทำตัวยังไงเวลาอยู่ที่นั้น ก็ทำตัวเป็นนักท้องเที่ยวครับ เคยทำยังไงก็ยังงั้นเเหละ คนญี่ปุ่นอ่อนปะกิดมากๆ ถ้าคิดจะใช้ภาษาญี่ปุ่นในการสื่อสาร คิดใหม่ได้เลย คุณควรจะพูดญี่ปุ่นได้มั้ง ไม่มากก็น้อย

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ [::BlueFox::] อ่านกระทู้
    เรื่องแค่นี้ ถ้าไม่รู้จริงๆ เตรียมตัวฝันสลายได้เลยคับเดือนตุลาคมนี้
    ตามท่านนี้เลย ไม่น่ารอด - -

Sometime life's Suck.
    Kisarazu-shi,Shibagen
    กล่าวขอบคุณ
    153
    ได้รับคำขอบคุณ: 840
    พ่อผมอยู่โตเกียวนะ ของแพงมากเลยละ แหะๆ =w= คิดไปนะคิดดีๆก่อนนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    266
    ได้รับคำขอบคุณ: 591
    อยากไปเหมือนกัน อะ - -

No Mercy,Holocaust
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,554
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ menoskun อ่านกระทู้

อย่างเเรก วีซ่า ไปสถานทูตเลยพี่น้อง วีซ่าท่องเที่ยว ทำไมยากเเต่วุ่นวาย เตรียมเอกสารไปให้พร้อม ไปเเต่เช้าด้วย เพราะต่อคิวยาว เเน่ถ้าสาย
    ถ้าจะไปเดือนตุลา ตอนนี้คุณไม่ทันเเล้วล่ะครับ การเตรียมตัว ต้องศึกษาเส้นทาง รถบัส รถเม รถไฟ ให้บันลุ ไม่งั้นหลงเเน่นอน ถ้าไปคนเดียว
    ตม. จะถามคำถามคุณ เกี่ยวกับว่าคุณเตรียมพร้อมอะไรมาบ้าง มีความพร้อมที่จะเอาตัวรอดได้รึปล่าว ถ้าคุณตอบคำถามหรือโน้มน้าว ตม. ว่าคุณอยู่รอดได้
    คุณจะไม่ได้เข้าประเทศครับ (ถ้าไปหลายคนหรือมีคนมารับก็รอดไป)

ถ้าจะตามหาคน (นาริมา ไม่มีอยู่บนประเทศญี่ปุ่นนะครับ) นาริตะ,โตเกียว กว้างบัดซบมากครับ ไปหาที่อยู่ มาให้ครบซะครับ ไม่งั้นหาไม่เจอเเน่นอน ฟันธง (ผมก็หลงมาเเล้ว)

ทำตัวยังไงเวลาอยู่ที่นั้น ก็ทำตัวเป็นนักท้องเที่ยวครับ เคยทำยังไงก็ยังงั้นเเหละ คนญี่ปุ่นอ่อนปะกิดมากๆ ถ้าคิดจะใช้ภาษาญี่ปุ่นในการสื่อสาร คิดใหม่ได้เลย คุณควรจะพูดญี่ปุ่นได้มั้ง ไม่มากก็น้อย

อยากไปบ้างจัง T T
    ขอแค่พูดได้ ฟังได้ ไปได้ ผมก็ปลื้มแล้ว

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,108
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ menoskun อ่านกระทู้

นาริมะครับ เป็นเขตๆหนึ่งในโตเกียว เสียดายติดต่อเขาไม่ได้เลย(คนที่เขียนตรง ปล นะ) จะไปหาก็ต้องหาในเขตที่มีผู้คนเกือบ8แสนเชียวคนนะ

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    เรื่อง VISA ผมเส้นสุดๆ เพราะญาติทำงานสถานทูต แต่ช่วยได้แค่ไม่ต้อง สัมพาส กับรอนาน

แต่ผมไม่ไปพวก โซน asia ซักที ไปแต่ europe อยากไปฝั่งบ้านเรามั่ง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ballba : 21st September 2011 เมื่อ 22:19

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ 2
    บ้านป้า อยู่นิาตะ บ้านพี่ไม่แน่ใจ (ลืม =w=)

สั้น ๆ น่ะฮะ ไปมาปล้ว 3 ครั้ง รวม 3 ปี มีพลาดอยู่ 2 ครั้ง เพราะ เจ้าหน้าที่เป้นคนไทย !

ไม่รู้น่ะว่าทำไม รอบใดที่เจ้าหน้าที่เป้นคนไทย ...... ผมกลับไม่ได้ไป รอบใดเป้นคนญี่ปุ่นพวกผมผ่านสบาย ๆ

เซง = =

กล่าวขอบคุณ
    3,036
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    ระวัง สัตว์ประหลาด กับ kamen rider ด้วยนะ

What's up Studio
    กล่าวขอบคุณ
    499
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,327
    1
    ผมเป็น CIA วีซ่าทั่วโลกตลอดชีพ =w=" (เวอร์ไป๋)

กล่าวขอบคุณ
    497
    2
    นาริมะครับ เป็นเขตๆหนึ่งในโตเกียว เสียดายติดต่อเขาไม่ได้เลย(คนที่เขียนตรง ปล นะ) จะไปหาก็ต้องหาในเขตที่มีผู้คนเกือบ8แสนเชียวคนนะ
    นาริมะ เนี่ยผมไม่เคยได้ยินจริงๆนะ เเต่ เนริมะ นิมีอยู่ (เขตุปกครองพิเศษ เนริมะ) -*-

เวลาช่างยาวนาน.......
    กล่าวขอบคุณ
    324
    ได้รับคำขอบคุณ: 284
    ไปเที่ยวกรุงเทพฯ ให้ทั่วก่อนเถอะครับ ว่าไหม?

ばかさん !
    กล่าวขอบคุณ
    144
    ได้รับคำขอบคุณ: 479
    3
    นาริมะ เนี่ยผมไม่เคยได้ยินจริงๆนะ เเต่ เนริมะ นิมีอยู่ (เขตุปกครองพิเศษ เนริมะ) -*-
    ตามนี้ฮะ
    นาริมะ นี่เกิดไม่พึ่งเคยได้ยิน = ="
    ข้าน้อยว่าคุณไปได้หลงแน่ ๆ ข้อมูลไม่พร้อมซะ

Boku wa kyoude Mayuki Oshiiiˋ( > ▽、< )

กล่าวขอบคุณ
    2,108
    นาริมะ มันติดกับเขตชินจูกุเลยนะครับ

ปล.ความรู้ใหม่ --- สนามบินนาริตะไม่ได้อยู่โตเกียวนะ แต่อยู่เมืองนาริตะ ที่จังหวัดชิบะ (ห่างจากโตเกียวราว57กิโลเมตร)
    ปล2.ใครขี้เกียจไปนาริตะ ไปที่ฮาเนดะก็ได้ ห่างจากตัวเมืองแค่8กิโลเอง

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    ถ้าจะไปหาสาวแบบ จขกท. ไม่คุ้มคับ สาวชาวบ้านญี่ปุ่นไม่ได้สวยไปกว่าไทยเลย

กล่าวขอบคุณ
    497
    2

เจ๊ ฮาเนดะ ส่วนใหญ่เค้าบินในประเทศ มีเเค่ไม่กี่สายการบินที่ลง ฮาเนดะ ถ้ามาจากต่างประเทศ ส่วนมากเค้าลงกันที่ นาริตะ ทั้งนั้นเเหละ เเบบนี้จะไปรอดมั้ยเนี่ย