ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    153
    ได้รับคำขอบคุณ: 433
    คนญี่ปุ่นมาชอบครูคุณแล้วคนญี่ปุ่นเขากลับไปประเทศไปแล้ว
    แล้วคุณเกี่ยวไรด้วยครับ ผมงงมาก

พิมพ์ภาษาไทยผิดอยู่เรื่อย
    พืษณุโลก/LA/Tokyo
    กล่าวขอบคุณ
    2,108
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,794
    รอด มั้ง!!

โชคดีที่ฮาเนดะ มีไฟลท์ไปต่างประเทศ คือ
    ไทย เกาหลี ฮ่องกง จีน ไต้หวัน มองโกเลีย มาเลเซีย สิงคโปร์ ฮาวาย(อเมริกา) อังกฤษ นิวยอร์ก

แต่คุณก็พูดถูกนะว่าไฟลท์ต่างประเทศมักลงนาริตะ

กล่าวขอบคุณ
    3,847
    ได้รับคำขอบคุณ: 330
    เข้ามาเอาความรู้ มีบุญมีวาสนามีเงินในอนาคตคงได้ไปกะเขามั่ง ^^

WTF !?
    กล่าวขอบคุณ
    392
    ได้รับคำขอบคุณ: 144
    Blog Entries
    1
    มีฝันร้ายของผู้ชายครับ(อาเบะ)

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    อิอิ ผมยังไม่เคยไปต่างประเทศเลย มาหาความรู้สักหน่อย เขาทำอย่างไรถึงไปได้ ^ ^

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 164
    ผมขอแนะนำสิ่งที่ต้องหลีกเลี่ยงที่สุดละกันนะครับ "อย่าสบตากับคนที่ใส่เสื้อสีฟ้านั่งบนเก้าอี้หน้าห้องน้ำชาย"...... โชคดีครับ
    I7 4770K - ASUS GTX 780 Directcu II OC SLI - G.Skill Trident X 2400MHz 8GBx4(32 GB) - CORSAIR AX1200 - ซะที่ไหน

กล่าวขอบคุณ
    1,224
    ได้รับคำขอบคุณ: 818
    ฝากบอก SORA AOI ด้วย ว่าเธอสุดยอดมาก
    SoShi & Sone Are Together Forever

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    497
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,354
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thotsawat555 อ่านกระทู้
    รอด มั้ง!!

โชคดีที่ฮาเนดะ มีไฟลท์ไปต่างประเทศ คือ
    ไทย เกาหลี ฮ่องกง จีน ไต้หวัน มองโกเลีย มาเลเซีย สิงคโปร์ ฮาวาย(อเมริกา) อังกฤษ นิวยอร์ก

แต่คุณก็พูดถูกนะว่าไฟลท์ต่างประเทศมักลงนาริตะ

มันมีก็จริงครับ เเต่ไฟท์มันน้อยครับ ถ้าไม่จองก่อนไม่ค่อยมีที่หรอก ตัวเลือกมันน้อยค่าเครื่องก็มีให้เลือกน้้อย ส่วนมากที่ลง ฮาเนดะ จะมีของ เเจเเปนเเอร์ไล ซึ้งมาตรฐานค่อนข้างเเพงเลย เเพงกว่า การบินไทยอยู่เยอะพอสมควร ทางที่ดีผมว่า ไปลงนริตะ เเล้วนั้งเเอร์พอท ลิ้งไปดีกว่ามั้ย ต่ออีกไม่ถึงชั่วโมงเเต่ประหยัดเงินได้หลายหมื่นเลยนะ -*-
    เเถมมีตัวเลือกสายการะบินให้เยอะกว่าด้วย ไฟท์ก็เยอะกว่า (เปลี่ยบเทียบดูละกัน ไปลง ฮาเดดะกับเเจเเปนเเอร์ไล 30000 กับไปลง นาริตะ กับเดลต้า 18000)

ขนาดผมเตรียมตัวเป็นเดือนๆ เเถบไปถึงมีเพื่อนมารับเป็นสิบ ผมยังหาเพื่อนไม่เจอเลยหลงอยู่เป็นชั่วโมง =[]= เเล้วเรื่องที่พัก ถ้าคิดจะไปหาเอาข้างหน้า ผมว่ายากนะถ้าพูดญี่ปุ่นไม่ได้เลย

ยังไงก็เอาใจช่วยละกันครับ ขอให้รอดละกัน "สาธุ"

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

พิมพ์ภาษาไทยผิดอยู่เรื่อย
    พืษณุโลก/LA/Tokyo
    กล่าวขอบคุณ
    2,108
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,794
    พยายามหาคำภาษาญี่ปุ่นพร้อมความหมาย

ใส่ลงกระดาษ A4 สัก 10แผ่น คงจะเวิร์ก

ปล.คนที่ผมพูดถึงที่อยู่ญี่ปุ่น พูดไทยได้ แต่กระแดะเหมือนเด็ก4ขวบ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    497
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,354
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thotsawat555 อ่านกระทู้
    พยายามหาคำภาษาญี่ปุ่นพร้อมความหมาย

ใส่ลงกระดาษ A4 สัก 10แผ่น คงจะเวิร์ก

ปล.คนที่ผมพูดถึงที่อยู่ญี่ปุ่น พูดไทยได้ แต่กระแดะเหมือนเด็ก4ขวบ
    ซื้อหนังสือเหอะเพ่ =[]=

WhitePony
    กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 871
    ไม่มีที่ไหนยุ่งยากเหมือนออสเตรเลียครับ

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 483
    ไม่เคยไปเเต่ อยากให้ จขกท หาเพื่อนไปสักคนครับ= = น่าจะอุ่นใจขึ้นเยอะ หลงก็หลงด้วยกัน อิอิ สนุกดีด้วย
    เหม่ไปเที่ยวกับเพื่อนเเล้วหลงนี้ บรรยกาศตอนเเรกๆสนุกชิบ พอเริ่มหมดหนทางละโทษกันเอง

ปล.อยากไปอังกฤษ= =

Live in NOTEBOOK!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,077
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    อังกฤษไม่ได้ ญี่ปุ่นมืดตื๊บ งั้นก็เอาโทรศัพท์ถ่ายรูปไว้ เหมือนโฆษณาโทรศัพท์ถ่ายรูปได้รุ่นแรกๆของโนเกียอะ ประมาณนี้
    "ขอบคุณครับ"