ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Sometime life's Suck.
    Kisarazu-shi,Shibagen
    กล่าวขอบคุณ
    153
    ได้รับคำขอบคุณ: 840

Unhappy อ๊ากก อยากจะบ้าฮ่าๆ (ขอระบายหน่อยละครับ)

คือหลายคนรู้ว่าตอนนี้การเมืองมันเป็นยังไง เรื่องผู้ชุมนุมต่างๆนาๆ คือวันนี้ผมเดินทางไปทำพาสเปอร์ที่ตัวเมืองเเล้วพอไปถึงกับตะลึง ที่ กรมการเดินทาง เขียนไว้ว่า
    "ปิดทำการตั้งแต่วันที่ 13 มกราคม ไม่มีกำหนดเปิดเนื่องจากสถานการณการเมืองในตอนนี้ครับ"

เลยกลับบ้านมือเปล่าว

ผมอยากทราบจริงๆครับ เมื่อไรการชุมนุมจะจบลงครับแบบว่า อ่าขอแค่ผมทำพาสเปอร์ได้ก็ดีนะเพราะกำหนดการมันเลือนหมดเลยครับ
    (รบกวนอย่าดราม่า นะครับ ผมไม่ขอเกี่ยวกับการเมืองด้วยนะครับ ขอบคุณครับ)

{{Sorry Bro. Ma Bad}}
    กล่าวขอบคุณ
    761
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,002
    ลองเข้าไปดูครับหาที่ใกล้ๆไป http://www.wegointer.com/2013/07/%E0...8%B1%E0%B9%88/

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,811
    เค้าบอกว่าไม่ชนะ จะไม่เลิก ซึ่งผมก็ยังงงๆว่าต้องการชัยชนะแบบไหน จะเอาอะไร ต้องการให้มันออกมาในรูปไหน ทุกวันนี้ชาวไทยก็ยังงงๆกัน......งงจริงๆให้ตายสิ

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    ไม่มีใครบอกได้ว่าจะจบเมื่อไหร่

แต่วิธีจบตอนนี้เท่าที่เห็น

1. หันหน้าคุยกัน (อันนี้คงยากมาก เพราะมันร้าวลึก)

2. กำนันยอมแพ้ เลิกม๊อบ กลับบ้าน แล้วเลือกตั้งไปตามปกติ (อันนี้ก็ยากรองลงมา เพราะกำนันไม่ยอมจบแน่ ถ้ายอมจบตัวเองกับพวกได้ตั๋วไปห้องกรงแน่นอน)

3. ระเบิดบึ้มๆ ยิงกันตายหลายศพ ทหารออกมาจัดการ (อันนี้กำลัีงเกิดขึ้น แต่ไม่รู้จะไปถึงขั้นทหารออกมารึเปล่า แต่ข้อนี้เป็นไปได้มาก และจบเร็ว)

แต่สุดท้ายแล้วไม่ว่าใครจะแพ้ชนะ ผู้แพ้ตัวจริงก็คือ "คนไทย" และ "ประเทศไทย"

ผมดีหน่อย โดนแค่เฉียดๆ ที่ทำงานอยู่ไม่ถึงเวที

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    72
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    ลองเช็คดูครับเหมือนกรมการกงสุลจะอัพเดตแล้ว https://www.facebook.com/ThaiMFA --- http://www.consular.go.th/main/

กล่าวขอบคุณ
    394
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CanDiiZ อ่านกระทู้
    ไม่มีใครบอกได้ว่าจะจบเมื่อไหร่

แต่วิธีจบตอนนี้เท่าที่เห็น

1. หันหน้าคุยกัน (อันนี้คงยากมาก เพราะมันร้าวลึก)

2. กำนันยอมแพ้ เลิกม๊อบ กลับบ้าน แล้วเลือกตั้งไปตามปกติ (อันนี้ก็ยากรองลงมา เพราะกำนันไม่ยอมจบแน่ ถ้ายอมจบตัวเองกับพวกได้ตั๋วไปห้องกรงแน่นอน)

3. ระเบิดบึ้มๆ ยิงกันตายหลายศพ ทหารออกมาจัดการ (อันนี้กำลัีงเกิดขึ้น แต่ไม่รู้จะไปถึงขั้นทหารออกมารึเปล่า แต่ข้อนี้เป็นไปได้มาก และจบเร็ว)

แต่สุดท้ายแล้วไม่ว่าใครจะแพ้ชนะ ผู้แพ้ตัวจริงก็คือ "คนไทย" และ "ประเทศไทย"

ผมดีหน่อย โดนแค่เฉียดๆ ที่ทำงานอยู่ไม่ถึงเวที
    ผมอยากให้เป็นข้อ 1 2 นะเพราะญาติผม มันก็ไปประท้วงกะเขาด้วย บอกก็แล้วห้ามก็แล้ว ไม่ห่วงครอบครัวมันเลย ว่ามีแต่ลูกเมียที่เป็นห่วง กำนันอย่าหวังจะช่วยอะไรได้ ได้แต่บอก เสียใจด้วยกับการสูญเสีย ถุย

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    ไม่จบหรอกคับอย่างน้อยก็กว่าจะถึง2ก.พ.หลังจากนับคะแนนเสร็จ ซึ่งนั้นแหละจะเป็นตัวตัดสิน แต่มันมีเงื่อนไขคือเพื่อไทยต้องไม่ได้รับการเลือกตั้งนั้นถึงจะจบ ปัญหาตอนนี้คือคนไทยขาดความเชื่อมั่นในกระบวนการทางประชาธิปไตย และการเลือกตั้งก็กลายเป็นแค่พิธีการสร้างความชอบธรรมให้พรรคเพื่อไทย แต่ผมวิเคราะห์การเมืองแล้ว ปชปไม่ส่งคนลงสมัครก็จริง แต่พรรคไม้ประดับต่างๆอาจได้คะแนนเสียงมากพอจัดตั้งพรรคร่วมรัฐบาลได้แน่ๆ เพราะอะไรเพราะนโยบายต่างๆเริ่มกลายเป็นพิษแล้ว ชาวนาก็เริ่มก่อม๊อปซึ่งชาวนานี้หละฐานเสียงสำคัญ ต่อมาคือพิษรถคันแรกกับบ้านหลังแรก ที่เป็นคนจนเมืองซึ่งก็เป็นฐานเสียงอีก

หรืออีกรูตก็คือเพื่อไทยชนะขาดแต่ คนบอยคอตการเลือกตั้งเยอะ แม้จะกลายเป็นรัฐบาลพรรคเดียวได้แต่ก็ขาดความชอบธรรมเพราะมาจากคะแนนเสียงจำนวนไม่เยอะ(No voteเยอะ หรือไม่ไปลงเยอะ)ก็จะเกิดม๊อประท้วงไปเรื่อยๆ

" Waiting for The End "
    " In Heart who love us "
    กล่าวขอบคุณ
    1,285
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,983
    มาอีกละไอโปรไฟล์รูปหมาไซบีเรียเนี่ย

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,811
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ vasanchai อ่านกระทู้
    มาอีกละไอโปรไฟล์รูปหมาไซบีเรียเนี่ย
    หมายถึงผมเหรอ ไม่ทราบว่าที่นี่เค้ามีกฏห้ามคนใช้รูปโปรไฟลเป็นรูปหมาพันธ์นี้เหรอครับ หรือมีกฏว่าห้ามคอมเม้นอะไรก็ตามที่ไม่ถูกใจบางคนงั้นหรือ หรือมีกฏให้คอมเม้นเฉพาะสิ่งที่คนบางคนถูกใจเท่านั้นหรือ....บ้าน่า...!! นี่บรอดเสรี ใครมันจะไปคิดอย่างนั้น มีแต่คนโง่เท่านั้นแหละที่ไม่ยอมรับฟังความคิดคนอื่น คงไม่มีคนโง่แถวนี้ใช่มะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย shisaku : 22nd January 2014 เมื่อ 16:16

#โกรกทอง
    ซุ้มขายผักหน้าสแตมฟอร์ด บริดจ์
    กล่าวขอบคุณ
    4,001
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,829
    ยกเลิก 112 สิครับ แล้วผมจะบอก #ลุงหงอกแถวบ้านฝากมา
    เสด็จพ่อฯ #บีโธเฟ่น #โกรกทอง