ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

FanClub AKB48 & Acchan
    กล่าวขอบคุณ
    3,296
    ได้รับคำขอบคุณ: 311

Red face บุหรี่ไฟฟ้าอิเล็กทรอนิกส์ สำหรับคนอยากเลิกบุหรี่

บุหรี่ไฟฟ้าอิเล็กทรอนิกส์

ข้อดีของ Eciga คือ ผู้ใช้จะไม่ได้รับสารพิษที่เกิดจากการเผาไหม้ ผู้ใช้จะได้รับเพีบง นิโคติน ในปริมาณที่ผู้ใช้สามารถกำหนดได้เอง ( ลดลงเรื่อยๆจนเลิกได้ในที่สุด )

ยาสูบอิเล็กทรอนิกส์ หรือ บุหรี่ไฟฟ้า (อังกฤษ: electronic cigarette) หรือ บุหรี่ไอน้ำ (อังกฤษ: vapor cigarette) คือผลิตภัณฑ์ยาสูบจำพวกบุหรี่บุหรี่ซิการ์และบุหรี่แบบกล้องสูบซึ่งทำขึ้นจากอุปกรณ์ประจุแบตเตอรีที่จะส่งผ่านนิโคตินไปยังผู้สูบ โดยมีลักษณะคล้ายคลึงกับยาสูบจริง โดยทั่วไปจะมีอยู่ 2 แบบคือ แบบที่คล้ายกับบุหรี่จริงกับแบบที่เรียกว่าแบบปากกา (Pen style) มีลักษณะเหมือนบุหรี่ที่มีปลายด้านก้นกรองเสียบอยู่กับตัวต่อก้นกรองอีกชั้นหนึ่งแต่ในปัจจุบันเริ่มมีลักษณะที่ถูกผลิตให้ไม่มีลักษณะคล้ายบุหรี่ บุหรี่ไฟฟ้าอิเล็กทรอนิกส์ถูกคิดค้นขึ้นในประเทศจีนและพัฒนาต่อโดยประเทศ อิตาลี เยอรมัน ญี่ปุ่น อเมริกา และเกาหลี

บุหรี่ไฟฟ้าอิเล็กทรอนิกส์คือน้ำยา (e-liquid)ซึ่งผลิตจากสารโพรพลีลีน กลีเซอรอล (Propylene Glycerol) หรือสารโพรพลีลีน กลีคอล (Propylene Glycol) หรือเรียกสั้นๆว่าสารพีจี (PG)ซึ่งเป็นตัวทำละลายระดับที่บริโภคได้ (Food-Grade) สารพีจีอยู่ในเครื่องสำอางค์แทบทุกชนิด รวมทั้งแชมพู สบู่ โฟมล้างหน้า หรือแม้กระทั่งลูกอม สารพีจีนี้ถือว่าไม่มีอันตรายต่อสุขภาพ สารพีจีจะใช้เป็นตัวละลายกลิ่น หรือรสชาติกับนิโคติน

โดยทั่วไปจะกำหนดระดับของสารนิโคตินในน้ำยาไว้ดังนี้
    1.ระดับสูงมาก (Extra High) มีระดับนิโคติน 20-24 มิลลิกรัม Ex
    2.ระดับสูง (High) มีระดับนิโคติน 16-18 มิลลิกรัม H
    3.ระดับปานกลาง (Medium) มีระดับนิโคติน 11-14 มิลลิกรัม M
    4.ระดับต่ำ (Low) มีระดับนิโคติน 4-8 มิลลิกรัม L
    5.ไม่มีนิโคติน (Non) มีระดับนิโคติน 0-2 มิลลิกรัม N

นอกจากนี้ปัจจุบันมีบางบริษัทผลิตระดับนิโคตินสูงสุด (Super High) คือ 34 มิลลิกรัมซึ่งอาจเกิดอันตรายหากรับในปริมาณมาก การทำงานของบุหรี่ไฟฟ้าอิเล็กทรอนิกส์คือ การลวงประสาทสัมผัสของผู้เสพว่าได้รับการสนองตอบต่อความต้องการนิโคตินจาก "บุหรี่" จริงแล้ว ด้วยปริมาณนิโคตินที่ได้รับจาก บุหรี่ไฟฟ้าอิเล็กทรอนิกส์ในจำนวนที่จำกัด ตามความเหมาะสม และด้วยรูปร่างของไอน้ำสีขาวที่มีลักษณะคล้ายควัน สร้างความรู้สึกว่าได้ "เสพ" ไปแล้ว ควันที่เกิดจาก บุหรี่ไฟฟ้า อิเล็กทรอนิกส์คือไอน้ำที่เกิดจากปฏิกิริยาของสารพีจีที่ถูกคลื่นความร้อนไมโครเวฟจากตัวสร้างควัน( Atomizer)ทำให้แตกตัวและดูดน้ำในอากาศกลายเป็นสายหมอกไอน้ำสีขาวที่มีคล้ายคลึงกับไอนำจากกาต้มน้ำ แต่มีความหนาแน่นและรวมตัวกันเป็นกลุ่มก้อนมากกว่า ซึ่งจะแตกต่างจากควันบุหรี่จริง ที่มีสีออกเทา แม้ว่าบุหรี่ไฟฟ้าอิเล็กทรอนิกส์จะปราศจากส่วนผสมของใบยาสูบ และการเผาไหม้อันก่อให้เกิดสารพิษกว่า 4,000 ชนิดในบุหรี่จริงก็ตาม แต่ผู้สูบยังคงได้รับนิโคตินอยู่โดยระดับนิโคตินจะมีปริมาณต่างๆกันแล้วแต่ผู้ใช้จะเลือกใช้นำยานิโคตินระดับใด ซึ่งการรับนิโคตินจากบุหรี่ไฟฟ้าอิเล็กทรอนิกส์เป็นเพียงทางเลือกหนึ่ง สำหรับผู้ต้องการลดปริมาณสารพิษสะสม อันเกิดจากบุหรี่จริง และการสูบบุหรี่ไฟฟ้าอิเล็กทรอนิกส์อาจประยุกต์ใช้กับการเลิกบุหรี่แบบถาวรได้
    แม้จะมีข่าวออกมาโจมตีว่าบุหรี่ไฟฟ้ามีอันตรายกันหลายครั้งหลายคราจากองกรของรัฐบาล U.S. ต่างๆ แต่พอเอาเข้าจริงๆแล้วก็ไม่มีใครจะกล้าออกมายืนยันได้เลยว่า แท้จริงแล้วเรื่องราวที่แท้จริงมันคืออะไร ที่ออกมาโจมตีเพราะกลัวบุหรี่จริงจะขายไม่ออกหรือว่าบุหรี่ไฟฟ้ามันอันตรายจริงๆ แม้จะไม่มีใครมาพิสูจน์ให้ดูกันแบบเต็มๆ แต่ตอนนี้องกรอิสระมากมายเริ่มจะออกมาต่อต้านและเริ่มจะเผยความจริงขึ้นมาทีละนิดแล้วว่า แท้จริงแล้วบริษัทบุหรี่อภิมหารวยต่างๆ ต่างจ่ายเงินให้องกรรัฐบาลเพื่อต่อต้านบุหรี่ไฟฟ้า เพราะไม่เคยมีอะไรที่สามารถจะทำให้คนเลิกบุหรี่ได้ดีเท่านี้มาก่อน และกลัวว่ารายได้ของรัฐจะลดลงคุณอาจจะยังไม่เชื่อ ผมเองก็ไม่ใช่คนที่จะปักใจเชื่ออะไรง่ายๆ มาแต่ไหนแต่ไร แต่ผมก็เพิ่งนึกออกว่า จริงๆ แล้วผมมีข้อพิสูจน์อยู่อย่างหนึ่งที่น่าเชื่อถือได้มากที่สุด นั่นก็คือ ประสบการณ์ครึ่งปีกับอีก 2 เดือนของตัวผมเองกับบุหรี่ไฟฟ้า? เมื่อมองย้อนกลับไปตั้งแต่ผมเลิกบุหรี่จริง และหันมาสูบบุหรี่ไฟฟ้า ผมนอนหลับง่ายขึ้น กินอาหารอร่อยขึ้น หายใจคล่องขึ้น อารมณ์ดีขึ้น ปากไม่เหม็นบุหรี่ คนรอบข้างไม่รำคาญในกลิ่นควัน ไม่ต้องมีขี้บุหรี่รกและเหม็นบ้าน ไม่ต้องเก็บกวาด และประโยชน์อีกหลายๆ อย่างที่พบได้ภายในเวลาไม่นานหลังจากเปลี่ยน ซึ่งอาการที่ดีขึ้นของผมต่างๆ ก็ล้วนมาจากประโยชน์ของการเลิกบุหรี่จริงนั่นเอง ซึ่งบุหรี่ไฟฟ้าคือสิ่งเดียวที่ทำให้ผมอยู่รอดมาได้อย่างไม่ต้องทุรนทุรายในการเลิกสารพิษมวนใส่กระดาษ

นี่คือข้อดีทั้งหมดที่ผมรวบรวมมาให้อ่านสำหรับประสบการณ์การใช้และได้รู้จักกับบุหรี่ไฟฟ้า:
    1. ไม่มีสารพิษทั้ง 4000 ชนิดเหมือนบุหรี่จริงๆ โดยเฉพาะสีทาบ้าน คาร์บอน และ ทาร์ ที่เป็นสาเหตุหลักของโรคมะเร็งและโรคร้ายตามมามากมาย
    2. ควันที่ออกมาจากบุหรี่คือไอน้ำจะมีกลิ่นจางๆ ของรสชาติที่เลือก และแน่นอน?ไม่มีอันตรายใดๆ ต่อคนสูบและคนรอบข้าง
    3. ประหยัดหรือถูกกว่าบุหรี่จริง 70%-80%

ปล.เพิ่งเคยโพสแล้วข้อมูลมันยาวถ้าอ่านแล้วมึนๆหรือลายตาก็ขออภัยด้วยนะครับ ยังไงก็ช่วยแนะนำด้วยนะ
    ปล2.ยังไงก้กด "ขอบคุณ" ให้ด้วยเน้อ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย TunaRep : 23rd January 2014 เมื่อ 14:47

FanClub AKB48 & Acchan
    กล่าวขอบคุณ
    3,296
    ได้รับคำขอบคุณ: 311
    ขอบคุณทุกคนนะครับที่เข้ามาอ่านกันหวังว่าคงจะมีประโยช์นไม่มากก็น้อย

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Double Dodge`
    กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 774
    โว้ว งี้ต้องมีผมคิดว่ามันอันตราย ที่จริงไม่เลย แถมมีกลิ่นให้เลือกหอมมากๆ ต้องจัดมาสักอัน

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

RTH`Conservation
    Conservation`RTH
    กล่าวขอบคุณ
    587
    ได้รับคำขอบคุณ: 506
    ทำไมผมเห็นเพื่อนผม มันควักออกมาดูดบ่อยจังหละครับ มันติดหรือว่าไม่ติดกันแน่

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    113
    ได้รับคำขอบคุณ: 51
    บุหรี่ไฟฟ้าอันตรายกว่าที่บอกนะ สารเคมีล้วนๆๆ หนักกว่าบุหรี่ธรรมดาหลายเท่านะ ระวังๆๆกันด้วยนะครับ

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    70
    ได้รับคำขอบคุณ: 95
    เคยแกล้งเพื่อนครับ เพื่อนผมหยิบบูรี่ไฟฟ้ามาคาบไว้ ผมเอาไฟแช็คไปยื่นให้
    มันจุดเฉย กว่าจะรู้ตัวแหม่ จะละลายคามือ (เฉพาะเพื่อนสนิทนะครับ ไม่ซี้กันอย่าไปลอง)

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เปลี่ยนลายเซ็นทุกวัน
    กล่าวขอบคุณ
    16,430
    ได้รับคำขอบคุณ: 100,438
    เคยไปขอเพื่อนดู กลิ่นหอม แต่ผมไม่ดูดบุหรี่นะ อยากรู้เฉยๆ

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สนุกกับชีวิต
    กล่าวขอบคุณ
    1,867
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,791
    บุหรีติดไม่ติดมันขึ้นอยู่กับใจด้วยนะผมว่า ผมดูดมาเป็นปีละดดูดเกียบทุกวันนะครับ
    นิก็ไม่ได้ดูดหลายวันระยังไม่รู้สึกจะอยากดูดเลย แต่ที่ดูดนิเพราะเครียดๆ

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Nasuhara Anastasia
    กล่าวขอบคุณ
    1,396
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,853
    เรื่องทำให้เลิกบุหรี่ได้ผมว่าไม่จริงครับ เพื่อนผมมันสูบบุหรี่จัด หันมาสูบบุหรี่ไฟฟ้าแล้วพูดว่า ตรูจะไม่สูบบุหรี่จริงแล้ว ปรากฏว่าไม่นาน กลับมาดูดบุหรี่จริงเหมือนเดิม พอถามเหตุผลว่าทำไม มันบอกว่า ความรู้สึกมันไม่เหมือนของจริง ไม่รู้สึกทำให้หายอยากเหมือนของจริง

แต่ยังไงผมก็สนับสนุนบุหรี่ไฟฟ้าครับ เพราะมันไม่เหม็นและไม่อันตรายต่อคนรอบข้าง ไม่เหมือนบุรี่จริงที่คนสูบทำให้คนรอบข้างตายตามไปด้วย

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    อยู่ที่คนครับ

ผมดูดแล้วเลิกได้

แค่กลับมาดูดบุหรี่ปกติ

ยิ่งดูดจะยิ่งอ่อนพอใช้นานๆ

ของผมใช้แบบ นิโคตินต่ำ

แต่ทำให้เลิกบุหรี่จริงได้ครับ

หยิบๆดูดๆ พอดูดๆไป ก็ไม่ต้องการบุหรี่จริง

พอนานๆไป เริ่มขี้เกียจมาหยิบดูด ลืมไปเลยจริงๆ

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ: