ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 7

Sony Xperia C VS Xperia SP ซื้ออันไหนดีครับ

ไม่เน้นสวยงาม เน้นเกมอย่างเดียว 5555 เลือกอันไหนดีอะครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    565
    ได้รับคำขอบคุณ: 619
    ผม เชียร์ sp อะ สวยดีครับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    อันไหนแรงกว่าอ่ะ

กล่าวขอบคุณ
    1
    sp อัพเป็น android 4.3ได้ไหมอะ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    SP แรงกว่า แล้วก็อัพเกรดเป็น 4.3 ได้ครับผม

กล่าวขอบคุณ
    1
    ราคาเท่าไรอ่ะ

พิมพ์ภาษาไทยผิดอยู่เรื่อย
    พืษณุโลก/LA/Tokyo
    กล่าวขอบคุณ
    2,108
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,794
    ถ้่า2ตัวนี้ มันดีคนละอย่างครับ

Xperia V = กันน้ำ (กันให้ได้ต้องปิดจุกด้วย) + กล้องดีกว่า SP เพราะมี 13ล้านพิกเซล (SP มี 8ล้านพิกเซล) + 4G ในตัว สามารถเปิดใช้ได้เลย ไม่ต้องไปกดโค๊ดลับเพื่อไปเปิด 4G + ดีไซน์ที่เพรียวกว่า
    Xperia SP = สเปคแรงกว่า (Snapdragon S4 Pro Dual-Core 1.7GHz ตัว V จะเป็น Snapdragon S4 Dual-Core 1.5GHz) + แบตที่ขึ้นชื่อว่าถึกอันดับต้นๆ เล่นใช้ตามปกติเปิด 3G อยู่ได้ 2วัน (แบตเยอะ+CPUไม่กินแบตมาก) + ไฟกระสือตรงใต้เครื่อง ที่สวยงาม หารุ่นที่ใกล้เคียงได้ยาก (ผมว่ามันสวยจริง) + จอใหญ่กว่า 0.3นิ้ว

สิ่งที่แย่ทั้งคู่คือ กล้องหน้ากาก... (Xperia Z ยังไม่เว้นในข้อนี้ //เพลีย)

ราคา2ตัวเท่ากันที่ 9,900 แต่ถ้าซื้อราคานี้ ตัว SP จะไม่ได้ 4G ต้องไปเพิ่มอีก 1พัน และซื้อเครื่องที่ True เท่านั้น (Xperia V มี 4G ในตัว)

ปล.V เปิดตัวปลาย 2012, SP เปิดตัวต้น 2013

แต่ถ้าหาของได้ แนะนำ LG Nexus 4 สเปคแรงกว่า (Snapdragon S4 Pro Quad-Core 1.5GHz, Ram 2Gb) เหมาะเล่นเกม และจอใหญ่กว่าด้วย (4.7" IPS LG ขึ้นชื่อเรื่องจอเทพที่สุดในมือถือ) ข้อเสียอย่างเดียวสำหรับคนเล่นเกมบน Nexus 4 คือ แบตมันน้อย... แต่ราคายั่วยวน มือ1 ประมาณ 12,xxx-13,xxx (มือสอง ขายกัน 7-8พันบาทเอง)

ให้ตายสิพับผ่า
    กล่าวขอบคุณ
    3,153
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,349
    แรปบนครับ เขาหมายถึง

Xperia C ครับ ไม่ใช่ Xperia V

ตามนี้เลยครับ เปรียบเทียบสเปก

http://www.phonearena.com/phones/com...7968,7785?ft=2