ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

.:: ⒶⓂⒶⓏⒾⓃⒼ ! ::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,480
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,344

ทำไม ผมต้องคิดถึงเค้าอีกแล้ว ?

เล่าเรื่องตั้งแต่ต้นเลยนะครับ

ตอนนั้น ม.3 ผมชอบคนคนนึง เค้าทั้งดี ทั้งน่ารัก ดีทุกอย่างสำหรับผม
    ช่วงนั้นเพ้อมาก มีหึงเค้าด้วยเมื่อเค้าคุยกับใคร เมื่อเค้าเล่นกับใคร เมื่อเค้าได้อยู่กับใคร ทั้งๆที่ไม่ได้เป็นแฟนกัน
    แล้วพักหลังเทอม2ม.3 ผมรู้สึกได้ว่าเค้าเริ่มออกห่างจากตัวผม ไม่ทราบว่าสาเหตุอะไร ตอนนั้นผมรู้สึกหดหู่มากอะ
    จนจบ ม.3 ผมก็ไม่ได้บอกชอบหรืออะไรทั้งนั้น

พอ ม.4 ก็แยกย้ายไป รรใหม่
    ผมกับเค้าอยู่คนละ รร กัน
    ช่วงก่อนเปิดเทอม ม.4เทอม1 ก็คุยไลน์กันซักพัก แล้วก็เริ่มคุยน้อยลง น้อยลง น้อยลง จนไม่ได้คุยกัน
    ถึงจะไม่ได้คุยกัน แต่ผมก็เข้าไปเชคไลน์ทุกวันเลยว่าเค้าจะทักมามั้ย แต่ก็ไม่.
    หลังจากเปิดเทอมต่างคนต่างเรียนก็ไม่ได้สุงสิงงุ้งงิ้งอะไรกัน จนผมตัดสินใจ ตัดใจจากเค้าเพื่อไม่ให้เพ้อ หรือเจ็บเมื่อเค้าไปคุยกับใครหรืออะไรทั้งนั้น
    ม.4เทอม1 ช่วงนั้นเป็นช่วงที่พยายามตัดใจ พยายามที่จะไม่ไป แอบส่องเฟส ดูรูป หรืออะไรทั้งนั้น แต่เมื่อเห็นเค้าออนเฟส ใจผมสั่นเหมือนจะหัวใจวายให้ได้เลย
    แต่ก็คิดเอาละวะมีมาก็มีไป ก็ต้องตัดใจอยู่ดี ก็พยายามกันต่อไปจนทำได้ ไม่คิดถึงเค้า ดูรูปแล้วรู้สึกเฉยๆไม่ได้คิดอะไรแล้ว
    ม.4เทอม2 ก็สบายใจมากไม่คิดถึงเค้าเลยครับ เฉยๆกับเค้าแล้ว
    ม.5เทอม1 ก็ไม่ได้คิดอะไรตัดใจได้แล้ว
    ม.5เทอม2 อยู่อย่างฟรีไม่คิดถึงเค้า
    ช่วงปลาย ม.5เทอม2 แต่จนถึงเมื่อคืน ไม่รู้ทำไมผมฝันถึงเค้า
    ฝันว่า ผมเดินไปเจอเค้านั่งอยู่
    ผมถามว่า " ทำไมไม่คุยกับเราเลย "
    เค้าตอบว่า " เราผิดเองที่ออกห่างจากเธอ "
    ผมถามว่า " ทำไม "
    เค้าตอบว่า " อยากให้เธอเจอคนที่ดีกว่าเรา "
    ผมตอบว่า " เธอก็ดีพอสำหรับเราแล้ว "
    หลังจากนั้นเค้าก็กอดผมอย่างแน่นมาก [รู้สึกได้เลยว่ามันอบอุ่นมาก]
    แล้วผมบอกว่า " เราชอบเธอ "
    แล้ว เธอก็บอกว่า " แค่นี้นะ "
    แล้วก็เดินหายไป

จบ.

จากที่ไม่เคยคิดถึงอะไรแล้ว อยู่ๆก็มาฝันถึงเค้า ตอนนี้ก็เริ่มจะใจสั่นอีกแล้วเมื่อเห็นรูปเค้า
    ผมไม่เข้าใจตัวเองเลย.
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย [In]TerLight'z : 24th January 2014 เมื่อ 09:43

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Double Dodge`
    กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 774
    นายก็ไปรักใครสักคน ชอบใครสักคน ไปจริงจังกับใครสักคน ทำอะไรเพื่อใครสักคน แล้วนายก็จะไม่คิดถึงคนนั้นอีก อาจจะคิดบ้างแต่ ก็ต้องไปทุ่มเทหรือไปคิดถึงคนใหม่ดีกว่า !!! ไม่ใช่ว่าทำไม่ได้ แต่ไม่ยอมทำต่างหาก !

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เล่นพอสนุก
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 135
    บอกเธอไปว่าแค่ล้อเล่น

AMD FX 6100 Msi GTX 950 2GB Hyper-X (4GBx2) RAIDMAX (FULL) 530W

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,460
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Monalizii อ่านกระทู้
    นายก็ไปรักใครสักคน ชอบใครสักคน ไปจริงจังกับใครสักคน ทำอะไรเพื่อใครสักคน แล้วนายก็จะไม่คิดถึงคนนั้นอีก อาจจะคิดบ้างแต่ ก็ต้องไปทุ่มเทหรือไปคิดถึงคนใหม่ดีกว่า !!! ไม่ใช่ว่าทำไม่ได้ แต่ไม่ยอมทำต่างหาก !
    มันไม่ง่ายอย่างงั้นหรอกฮะ ผมเคยเลิกกับแฟนแล้วเสียใจอย่างรุนแรงมากที่สุดในชีวิต

แล้วผมก็เป็นแบบนี้แหล่ะครับ ฝันถึงคนคนเดียวมาตลอด ทั้งๆที่เลิกกันไปเป็นชาติแล้ว (คบกันครั้งแรก 14 ตอนนี้ 24)

ปัจจุบันก็มีแฟนใหม่แล้วคบกันมาจะสามปีแล้ว

ระยะเวลาขนาดนี้ก็น่าจะเข้าใจนะครับว่าเราจริงจังกันแค่ไหน

รักกันดี แต่ยังไงคนคนนั้นก็ไม่ลบหายไปจากหัวเราง่ายๆหรอกครับ

ถึงเราใช้ชีวิตปกติ ถึงเราจะไม่ได้คิดถึงเค้าแล้ว

แต่ยังไงเค้าก็เข้ามาในฝันเราอยู่ดีครับ

ยังฝันย้อนกลับไปว่าเป็นแฟนกันอยุ่ เป็นภาพในตำนานเลยแหล่ะ

แต่พอตื่นขึ้นมา เราก็ใช้ชีวิตของเราต่อ ความฝันก็จบลงแค่นั้น

แต่มันเจ็บตรงความรู้สึกที่ว่าเราได้กลับไปอยู่กับเค้าอีกนี่แหล่ะครับ

ผมแนะนำ จขกท ว่า ถ้ายังมีเวลาที่จะไปแก้ตัว ขอเค้ากลับมาได้

ทำเถอะครับ และรักษาเค้าไว้ให้ดีๆ จดจำทุกช่วงเวลาที่อยู่กับเค้าให้ดีๆ

ไม่งั้นจะเป็นเหมือนผมทุกวันนี้ ^ ^

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เสรีชน คนธรรมดา
    กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 310
    ทำไมยังต้องรักเธออยู่ ยังคิดถึงเธออยู่ และเห็นเธออยู่ในความฝัน

ผมขอเลิกกับแฟน ทุกววันนี้ยังมานั่งเศร้าเลยครับ หนักสุดฝันเห็นเค้า6วันติดครับ เฮ้อ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    246
    ได้รับคำขอบคุณ: 153
    ของเรา****โคตรทรมานอะเค้าหายไปเงียบๆไม่ลาซักคำเลยแต่เราก็งี่เง่าเองแหละอยากขอโทษมากเลยแต่เค้าคงไม่อยากคุยด้วยล่ะ T-T เห้อ

Double Dodge`
    กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 774
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jackiiez อ่านกระทู้
    มันไม่ง่ายอย่างงั้นหรอกฮะ ผมเคยเลิกกับแฟนแล้วเสียใจอย่างรุนแรงมากที่สุดในชีวิต

แล้วผมก็เป็นแบบนี้แหล่ะครับ ฝันถึงคนคนเดียวมาตลอด ทั้งๆที่เลิกกันไปเป็นชาติแล้ว (คบกันครั้งแรก 14 ตอนนี้ 24)

ปัจจุบันก็มีแฟนใหม่แล้วคบกันมาจะสามปีแล้ว

ระยะเวลาขนาดนี้ก็น่าจะเข้าใจนะครับว่าเราจริงจังกันแค่ไหน

รักกันดี แต่ยังไงคนคนนั้นก็ไม่ลบหายไปจากหัวเราง่ายๆหรอกครับ

ถึงเราใช้ชีวิตปกติ ถึงเราจะไม่ได้คิดถึงเค้าแล้ว

แต่ยังไงเค้าก็เข้ามาในฝันเราอยู่ดีครับ

ยังฝันย้อนกลับไปว่าเป็นแฟนกันอยุ่ เป็นภาพในตำนานเลยแหล่ะ

แต่พอตื่นขึ้นมา เราก็ใช้ชีวิตของเราต่อ ความฝันก็จบลงแค่นั้น

แต่มันเจ็บตรงความรู้สึกที่ว่าเราได้กลับไปอยู่กับเค้าอีกนี่แหล่ะครับ

ผมแนะนำ จขกท ว่า ถ้ายังมีเวลาที่จะไปแก้ตัว ขอเค้ากลับมาได้

ทำเถอะครับ และรักษาเค้าไว้ให้ดีๆ จดจำทุกช่วงเวลาที่อยู่กับเค้าให้ดีๆ

ไม่งั้นจะเป็นเหมือนผมทุกวันนี้ ^ ^
    ก็ไม่ง่ายไง -*- ผมบอกมันง่ายหลอ แต่ผมก็บอกเเล้วว่าทำได้ไม่ใช่ว่าทำไม่ได้ ตอนนี้ผมก็เคยเป็นเหมือนคุณ ผมไม่อาจลืมเขาได้ ผมอยากให้เขากลับคืนมา แต่มันก็เท่านั้นเขาโอเคกับคนใหม่ ผมก็ไปชอบคนใหม่ แค่นั้นเองไม่มีทางลืม ยังรัก แต่ก็เป็นได้แค่คนอื่น เท่านั้นต่อให้รักมากแค่ไหน อดีตก็คืออดีต !!

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 61
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ neospoobsa อ่านกระทู้
    บอกเธอไปว่าแค่ล้อเล่น

mv นี้ผมชอบมาก

ชีวิตนี้ อย่างให้ผู้หญิงเค้าแกล้งล้อเล่นแบบนี้มั่งจัง เห้ออ

กล่าวขอบคุณ
    1,331
    ได้รับคำขอบคุณ: 692
    ผมเคยคบกับ สาวคนนืงตอน ปี1 พอมาปี2 เธอเริ่มทำตัวห่างผมไป ผมสืบจนรู้ว่า เธอกลับไปคบกับคนเก่า
    แล้วก็ไม่เคยคุยกันไม่มองหน้ากันอีกเลย ทั้งๆที่ เรียน วิชาเดียวกัน 5-6 วิชา ต่อ สัปดาห์ ในห้องเดียวกัน (บางวิชาที่ไม่ได้เรียนพร้อมกัน)
    และแล้วผมก็เรียนจบ พอถึงวันซ้อมรับปริญญา ผมไม่เห็นแม้เงาของเธอ ผมก็ไม่ได้สนใจอะไร
    พอดีเพื่อนผม ที่อยู่ห้องเดียวกับเธอคนนั้น เห็นหน้าผม (มันรู้ว่าผมเคยคบกับเธอคนนั้น) มันเข้ามาบอกเรื่องที่ทำให้ผมถึงกับอึ้งไป 3 วิ
    มันบอกกับผมว่า เธอคนนั้น ท้องตั้งแต่ ปี 3 แล้ว เลยมารับปริญญาไม่ได้ เล่นเอาผมใจหายแว๊บ
    แต่ดีที่เลิกกันมาตั้งแต่ ปี2 ความเจ็บมันเลยเล็กน้อยมากๆ ถ้าผมยังคบกันเธออยู่ ไม่รู้ว่ามันจะเจ็บขนาดไหน
    ปล. ไม่ได้ จะมา เชื่อมประเด็นอะไร จขทก หรอก แค่ อยากแชร์ ประสบการณ์เจ็บๆ ที่นึกว่าจะมีแต่ในละคร

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pongtpongt : 24th January 2014 เมื่อ 23:10