ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    133
    ได้รับคำขอบคุณ: 644

เสียดายไม่ได้ดู Frozen เมื่อปลายปีที่แล้ว

เพิ่งมาฟังเพลงประกอบ Animation 3D เพลง Let it go เรื่องนี้ของ Disney มันสุดยอดจริงๆครับฟังทีเดียวติดหูเลย และฟังอีกไม่รู้กี่รอบก็ยังเพราะติดหู ไม่ว่าจะเป็นแบบเวอร์ชั่นไทยหรือแบบ UK เพราะพอๆกันเลยครับ แบบไทยหนูนาร้องกับแก้มเพราะมาก แบบ UK มี 2 แบบที่ Demi Lovato กับร้องแบบใน Animetion เพราะมากฟังกีทีก็รู้สึกขนลุกเลยครับ ประหนึ่งกำลังดูละครบลอดเวย์ยังงั้นเลย เพิ่งมารู้ว่ามันคือ Animetion 3D เรื่องนึงที่ดีทีสุดของ Disney ในรอบ 10 กว่าปีตั้งและเป็นรองเรื่องรายได้แค่ The Lion King เท่านั้นอีกทั้งยังทำรายได้สูงกว่า The Hobbit หรือ Hunger Game 2 ในช่วงเดียวกันเสียอีกแถมโรงฉายน้อยกว่าด้วยครับ แถมกวาดรางวัลจากออสการ์ด้วย ส่วนตัวชอบ Animetion 3D ของ Disney ตั้งแต่ Tangled แนวๆนี้อยู่แล้วครับเป็นการฉีกกฎแนวทางการดำเนินเรื่องราว Animetion ของ Disney Animetion เอง(ไม่ใช่ Disney PIXAR)ให้ทันยุคสมัยด้วยครับ ใครได้ดูลองบอกความรู้สึกที่ได้ดูกันครับ ผมพลาดจริงๆ T-T แต่ก็จะขอรอซื้อแผ่น Blu-ray 3D เก็บสะสมใว้เป็นหนึ่งในการ์ตูนที่ดีที่สุดในรอบช่วงอายุนึงในชีวิตผมเลยครับ

แบบ Official

แบบ UK

แก้ไขนิดนึงครับในที่สุดผมก็ได้ไปดูมาแล้วประทับใจจริงๆครับ ดีว่าเค้าเอากลับมาฉายใหม่ในบางโรงครับที่ กทม. แต่ฉายแค่ 2 รอบในแต่ละวันครับ หาข้อมูลจนได้ว่าที่ไหนยังฉาย เพิ่งไปดูมาเมื่อวันอาทิตย์ 26 ครับ หนังบางเรื่องน้อยครั้งที่จะเอากลับมาฉายใหม่จริงๆครับถ้าหนังไม่ดีหรือมีกระแสจริงๆ รวมๆแล้วก็จะ 2 เดือนละมั้งครับที่ยังฉาย สุดยอดจริงๆครับ แถ้ถ้าออกแผ่นก็จะซื้อ Blu-ray 3D แท้แน่นอนไว้ดูกับจอ 55 นิ้วที่บ้านครับ รักจริงๆ ๐(^.^)๐
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Gentleman : 28th January 2014 เมื่อ 22:58

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

_SaBasTaiN_
    กล่าวขอบคุณ
    4,034
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,530
    ผมก็ยังไม่ได้ดูเหมือนกัน เเต่เพลงเพราะมากทั้ง UK เเละ Official

The Division
    ..::--ฉะเชิงเทรา-::..
    กล่าวขอบคุณ
    3,308
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,263
    อันนี้เป็นแบบรวม 25 ภาษาครับ

http://www.youtube.com/watch?v=OC83NA5tAGE&hd=1

MY RIG ASUS STRIX GTX 970 I5 4460 8 GB of Ram GALAX SSD GAMER 120 GB

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2,301
    ได้รับคำขอบคุณ: 123
    ผมได้มีโอกาสไปดูในโรง 3 รอบ พอดีว่ากำลังเศร้าๆเลยอยากหาอะไรให้หายเศร้า เลยไปดู
    รอบแรก..ตอนแรกๆก็สนุกครับ เพลงดี แต่ช่วงกลางๆก็เบื่อๆ อาจจะเพราะเศร้าอยู่
    รอบสอง..มาดูเพราะติดใจเพลง ตอนนั้นใน youtube ยังไม่มี โอเคร..ดูแล้วทำให้เราร่าเริงได้
    รอบสาม..มาดูเพราะว่างจัด อยากทำสถิติ เห็นเพื่อนดูหลายรอบ 55555
    สรุป..ก็แล้วแต่แนวคนจะชอบนะ เพราะยังไงมันก็คือการ์ตูน ผู้ชายส่วนใหญ่อาจจะไม่ชอบ (ส่วนใหญ่ชอบแนวบู๊ๆละมั้ง)
    สำหรับผมก็ สนุก ใช้ได้ ผลงานดี เพลงเยี่ยม ตัวละครน่ารักโดยเฉพาะอัลนา 5555 ปัจจุบันฟังจนร้องเพลงได้แล้ว

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    ผมดูแล้ว สำหรับผมไม่ค่อยสนุกๆซะเท่าไหร่ คงเหมาะกับผู้หญิงมากกว่านะ

Shockolate
    Rayong , Bangkok
    กล่าวขอบคุณ
    352
    ได้รับคำขอบคุณ: 368
    ผมดูแล้ว สนุกดี จริงๆ ปีที่แล้วก็สนุกหมดแหละ
    crood อาหารยักษ์ frozen

I'm still looking for you
    กล่าวขอบคุณ
    1,416
    ได้รับคำขอบคุณ: 418
    ท่านเจ้าของกระทู้คิดเหมือนผมเลย เพลงโครตเพราะติดหูมากเลยครับเรื่องนี้ ผมนั่งฟังวนไปวนมาตั้งหลายรอบแน่ะ

Brown Outstanding
    ม.ราม ,คณะมนุษย์ศาตร์ ,เอกภาษาญี่ปุ่น
    กล่าวขอบคุณ
    6,054
    ได้รับคำขอบคุณ: 466
    Let it go ก็ชอบ แต่เพลงอันนี้ก็เพราะนะ

Fansub

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Game Tester
    กล่าวขอบคุณ
    192
    ได้รับคำขอบคุณ: 550
    เป็น animation ที่ดีอีกเรื่องหนึ่งเลยครับ เพลงเยอะมากแต่ก็เพราะทุกเพลง สื่ออารมณ์ความรู้สึกได้ดี
    ไม่ใช่เรื่องรักๆของเจ้าหญิงกับเจ้าชายเหมือนทุกที เรื่องนี้เสนอมุมมองเรื่องความรักระหว่างพี่น้องมากกว่า
    ตัวละครน่ารักสดใส ใกล้จบหักมุมนิดหน่อย

สำหรับผมเนื้อหาช่วงท้ายๆบทสรุป(ก่อนถึงฉากจบนิดนึง)มันหวานแหววไปหน่อย คงถูกใจเด็กๆผู้หญิงอะ
    ถ้าเปลี่ยนสักนิดให้มันไม่ดูแบ๊วเกินไปจะ perfect สำหรับผมเลย ให้ 9/10 ครับ ติดแต่ช่วงท้ายจริงๆ

ปล.กวาดรางวัลสาขา animation ยอดเยี่ยมแทบทุกเจ้า ส่วน oscar แค่เสนอชื่อยังไม่ประกาศผล แต่ผมว่ายังไงก็ชนะ

ใจร้ายชอบถากถาง
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,185
    Blog Entries
    1
    ถ้าคุณแบบแฟนบอย Disney ความสนุกจะอัพขึ้นมากเลย
    ภาคนี้ไปทางความรักของพี่น้อง แล้วถ้าใครอยู่สาย Yuri อาจจะได้ฟินกันด้วย

ผมชอบเพลงนี้

Let it go เวอร์ชันนี้ก็เพราะ