ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    946
    ได้รับคำขอบคุณ: 961

(ไร้สาระ) คนที่มีพลังพิเศษ เหนือธรรมชาติบนโลกนี้มีอยู่จริงไหมครับ

พอดีเพิ่งดูการ์ตูนจบไป 55555 ผมก็มาคิดว่า คนพวกนี้มันมีอยู่จริงรึเปล่าฟ่ะ ในตำนาน ต่างๆ ก็มีการกล่าวถึง
    อิทธิฤิทธิ์ เหนือมนุษย์ เหาะเหินเดินอากาศ ปล่อยพลังจิต บลาๆๆ ผมก็เลยคิดว่า โลกนี้มีคนเป็นล้านคน
    มันจะไม่มีซักคนเลยหรือ ที่ธรรมชาติ เลือกจะให้เค้าได้รับพลังนั้น (เริ่ม ปัญญาอ่อนล้ะตู) ผมลองไปเสิจกูเกิล
    ก็ไปอ่าน เจอหลายๆ คนที่บอกว่าตัวเองมีพลัง เช่น อยากให้คนนั้นตาย วันต่อมาคนนั้นก็ตายจริงๆ
    หรือ สามารถปล่อยไฟฟ้าอ่อนๆ ไปช็อตแกล้งเพื่อน ได้ ส่วนผมตั้งแต่เกิดมายังไม่เคยเห็นว่าตัวเองมีพลังอะไรเลยซักนิด
    "ถ้าทุกคนไม่เลือกที่จะปฏิบัติ ให้ความเท่าเทียมซึ่งกันและกัน ก็คงจะดีสินะครับ"

Double Dodge`
    กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 774
    ไอแซค นิวตัน คานธี พลังแห่งปัญญา

ส่วนผมก็มีนะพลังแห่ง Sex 5555555555555555+

กล่าวขอบคุณ
    605
    ได้รับคำขอบคุณ: 116
    ฝึก กสิน สิครับมี แต่ไม่ใช่ทางหลุดพ้น ที่เหลือไปหาเอาเองนะครับ ถ้าอยากรู้จริงๆ

=Xian=
    กล่าวขอบคุณ
    1,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 221
    ผมมีพลังแห่งรักครับ 55555555555555555555

「Kurumi Tokisaki」
    くるみ Kurumi !!!!!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,912
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,832
    ผมก็มีนะครับ พลังแห่งการแบ่งปัน สกิลนี้ได้มากจากการอยู่บ้าน JOK นาน ๆ

ปล.ใครว่าไม่จริง เถียงสิ

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ก็ไม่รู้ไง..ถึงได้ถาม
    กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 282
    งั้นของผมก็พลังเงียบอะดิ

ใช้ง่าย ๆ ยาว ๆ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    69
    ได้รับคำขอบคุณ: 305

Xiangang ค้นพบพลังพิเศษของตัวเองด้วยความบังเอิญแบบที่ถ้าเป็นคนปกติคงจะตายไปแล้ว วันหนึ่ง โทรทัศน์ของ Xiangang เกิดพังขึ้นมา เขาเลยพยายามซ่อมกล่องฟิวส์และบังเอิญไปโดยสายไฟที่ยังมีไฟฟ้าเลี้ยงอยู่ เข้า แต่แทนที่เขาจะถูกช็อตไหม้เกรียมแบบคนทั่วๆ ไป เขากลับพบว่าเขาไม่มีความรู้สึกเจ็บเลยสักนิด ด้วยความสงสัย เขาเลยลองทดสอบ ด้วยการจับสายไฟดูอีกครั้ง ผลที่ได้ทำให้เขาประหลาดใจมาก เพราะนอกจากจะไม่ถูกไฟฟ้าช็อตแล้วเขายังไม่รู้สึกเจ็บ และไม่เกิดผลอะไรขึ้นทั้งนั้น

สำหรับมนุษย์ทั่วไปแล้ว เราจะสามารถต้านทางกระแสไฟฟ้าได้ต่างกันเล็กน้อย ขึ้นอยู่กับความหนาของผิว ความชื้นของผิว และการเปลี่ยนแปลงของสารเคมีในร่างกาย ในกรณีของ Xiangang พบว่าค่าต่างๆ ที่ช่วยในการต้านทานอยู่ในระดับสูงมาก ทำให้เขาสามารถต้านทานกระแสไฟฟ้าได้มากกว่าคนทั่วไป 7-8 เท่า

อย่างไรก็ตาม นักวิทยาศาสตร์เชื่อว่า นอกจาก Xiangang แล้ว ยังมีคนอีกมากซึ่งมีความสามารถแบบเขาอยู่ แต่เจ้าตัวเองก็อาจจะไม่รู้เพราะไม่เคยได้ทดสอบ ถ้าใครสงสัยว่าตัวเองมีพลังพิเศษแบบ Xiangang แล้ว ลองไปจับสายไฟดูได้ ถ้าเกิดไม่ตายแล้ว คุณก็อาจจะเป็นหนึ่งในนมุษย์ที่มีพลังพิเศษเช่นเดียวกัน

Dean Karnazes เป็นนักวิ่งทางไกลชาวอเมริกัน ซึ่งเหมาะมากกับพลังพิเศษที่เขามี นั่นคือ เขาสามารถวิ่งมาราธอนได้ 50 รายการ ใน 50 รัฐ ในเวลา 50 วัน นอกจากนั้น เขายังวิ่งเป็นระยะทาง 350 ไมล์ (563 กิโลเมตร) ในเวลา 3 วัน ติดต่อกันโดยไม่นอนหลับหรือหยุดพักเลย

ความสามารถของ Dean Karnazes ทำให้ผู้คนชาวอเมริกันประทับใจมาก และทำให้เขาติดอันดับในรายการ 100 บุคคลผู้มีอิทธิพลที่สุด ในนิตยสาร Times ปี ค.ศ.2007 และต่อมาในปี ค.ศ.2010 เขาก็ได้วิ่งตั้งแต่ Disneyland ไปจนถึงเมือง New York โดยใช้เวลา 75 วัน ระยะทางรวม 3,000 ไมล์ (4,800 กิโลเมตร)

มีการทำทดสอบกับ Dean เพื่อหาว่า เหตุใดร่างกายเขาจึงสามารถทนทานการออกกำลังกายได้มากกว่ามนุษย์ทั่วๆ ไป ผลการทดสอบพบว่า ในคนปกติแล้ว หลังการวิ่งมาราธอนกล้ามเนื้อจะได้รับความเสียหายประมาณ 2,400 CPK แต่สำหรับ Dean แล้ว พบค่าความเสียหายเพียง 447 CPK หลังจากผ่านการวิ่งมาราธอนมา 25 รายการ การทดสอบยังพบอีกว่า นอกจากกล้ามเนื้อของเขาจะเสียหายน้อยกว่าคนปกติแล้ว มันยังปรับตัวให้เคยชินกับการวิ่ง จนในที่สุดก็ไม่เกิดความเสียหายเพิ่มขึ้นอีก และนอกจากนั้น ยังพบว่าเขามีปริมาณเลือดในร่างกายมากกว่าคนปกติ

สำหรับผลสรุปการทดสอบ ได้ออกมาว่า ถ้าเขายังคงอยู่ในสภาพนี้ต่อไปเรื่อยๆ เขาจะสามารถวิ่งด้วยความเร็ว 7-10 นาที ต่อไมล์ ไปได้เรื่อยๆ ตลอดกาล

ถ้าใครได้ดูช่อง Discovery Channel อาจจะเคยเห็นโฆษณาที่เฮลิคอปเตอร์พาชายคนหนึ่งขึ้นไปดูทิวทัศน์จากด้านบนของ เมือง New York หลังจากกลับลงมา ชายคนนั้นก็วาดภาพเมือง New York ขนาดใหญ่ที่มีความสมบูรณ์และรายละเอียดถูกต้อง 100 เปอร์เซ็น โดยอาศัยความทรงจำเท่านั้น

ชายคนนั้น คือ Stephen Wiltshire ผู้ซึ่งเดินทางไปยังที่ต่างๆ ทั่วโลกมาเป็นเวลา 25 ปีแล้ว เพื่อวาดภาพทิวทัศน์ของประเทศ และเมืองต่างๆ โดยภาพวาดของเขาจะวาดขึ้นจากความทรงจำเท่านั้น เขาสามารถจดจำทุกๆ รายละเอียดได้แม้จะได้ดูแค่เพียงแว้บเดียว จนถึงทุกวันนี้ เขายังจดจำภาพที่เขาเคยเห็นได้ทุกภาพ สามารถเข้าไปดูผลงานของเขาได้ ที่นี่

Stephen Wiltshire เป็นคนที่มีอาการของโรคออทิสติก ซึ่งมีผลทำให้เขามีปัญหาในการเข้าสังคม และปฏิสัมพันธ์กับมนุษย์ด้วยกัน แต่ก็ทำให้เขามีความสามารถพิเศษในการจดจำ แต่ไม่ได้หมายความว่าคนที่เป็นโรคออทิสติกทุกคนจะมีความสามารถพิเศษเช่นนี้ มีเพียงบางส่วนเท่านั้นที่พบว่าจะมีความสามารถพิเศษ หรือเป็นอัจฉริยะในทางด้านใดด้านหนึ่งทดแทนความสามารถในการดำเนินชีวิต เหมือนคนปกติที่สูญเสียไป

ในคนปกติแล้ว เมื่อถูกพาขึ้นเฮลิคอปเตอร์ขึ้นไปเหนือเมือง เราจะถูกรบกวนจะดึงความสนใจด้วยสิ่งแวดล้อมรอบๆ ข้าง แต่สำหรับ Stephen แล้ว สมองของเขาจะเพ่งความสนใจไปยังรายละเอียดของเมืองเพียงอย่างเดียว และจดจำทุกรายละเอียด รวมถึงความสัมพันธ์ของแต่ละสิ่งก่อสร้างที่ก่อให้เกิดเป็นเมืองขึ้นมา ทำให้เขาสามารถจดจำได้ทุกรายละเอียดและนำมาใช้ในการวาดภาพต่อได้

Wim Hof เป็นชาวดัตช์โดยกำเนิด เขามีความสามารถพิเศษในการต้านทานความหนาวเย็น ไม่ใช่ในแบบอดทนต่อความเย็นแบบที่นักมายากล หรือนักแสดงเสี่ยงตายทำ แต่ความเย็นไม่สามารถทำอะไรร่างกายเขาได้เลย เคยมีการทดลองให้เขาดำน้ำเย็น จัด ซึ่งสามารถฆ่าคนปกติได้ในเวลาไม่กี่นาที ผลปรากฏคือ อุณหภูมิในร่างกายของเขาแทบจะไม่ลดลงเลย เขาทำได้แม้กระทั่งปีนเทือกเขาเอเวอร์เรสโดยใส่กางเกงขาสั้นเพียงตัวเดียว ได้แบบสบายๆ

Wim Hof บอกไว้ว่า ความสามารถของเขาได้มาจากการทำสมาธิ ซึ่งได้มีการทำทดลองกับตัวเขาแล้วได้ผลออกมาว่า เป็นความจริง เขาสามารถควบคุมระบบประสาทของตัวเองให้สามารถทนทานต่อสิ่งแวดล้อมได้ ด้วยการตั้งสมาธิ ซึ่งผลการวิจัยยังบอกอีกว่า กรณีของเขาเป็นกรณีพิเศษ ซึ่งในคนปกติถึงแม้จะนั่งสมาธิมากขนาดไหนก็อาจจะทำไม่ได้ขนาดนี้ ถือว่า เป็นมนุษย์พิเศษจริงๆ

Isao Machii คือชายชาวญี่ปุ่นที่มีรีเฟล็กซ์ (ปฏิกิริยาตอบสนองอัตโนมัติโดยไม่ต้องใช้สมองสั่ง) ยอดเยี่ยม และเขาก็ใช้ความสามารถนั้นในการตัดสิ่งของต่างๆ ด้วยดาบซามูไร

เขาสามารถตัดสิ่งของเล็กๆ ให้ขาดครึ่งได้ ทำได้แม้กระทั่งตัดลูกกระสุนปืนลมที่ถูกยิงออกมาให้ขาดครึ่ง ซึ่งทำให้คนที่ได้รับชมการแสดงของเขาทึ่งมาก เพราะเป็นความสามารถเหลือเชื่อที่น่าจะมีแต่ในภาพยนตร์เท่านั้น
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ParanoidZ : 26th January 2014 เมื่อ 00:36

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 20 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 51
    ส่วนใหญ่หลังพิเศษที่หมายถึงจะเป็นแบบการตอบโต้กับสิ่งรอบตัวมากกว่าการกระทำต่อสิ่งรอบนะครับเท่าที่รู้และอ่านมา พวกกลังจิตยกสิ่งของ อ่านความคิดอะไรแบบนี้ไม่น่ามี
    Cheating is easy
    .Try something more challenging...Like being Faithful

Resident Evil Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    185
    ได้รับคำขอบคุณ: 706
    ผมสามารถปล่อยฮาโดเคนได้คับ ถ้าผมได้นั่งยองๆแล้วลุก+ก้าวไปข้างหน้าแล้วผมต่อยอากาศ1ที แล้วมันก็จะมีแสงฟ้าๆออกไปคับ

#โกรกทอง
    ซุ้มขายผักหน้าสแตมฟอร์ด บริดจ์
    กล่าวขอบคุณ
    4,001
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,829
    ผมไม่อยากหาคนที่มีพลังพิเศษหรอก
    .
    .
    .
    แต่ผมอยากได้คนพิเศษมากกว่า

#ไอหล่อข้างบ้านฝากมา
    เสด็จพ่อฯ #บีโธเฟ่น #โกรกทอง

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    119
    ได้รับคำขอบคุณ: 64
    ผมสามารถผายลมจากก้นแล้วมีกลิ่นได้ครับ

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    ไอ้ที่ปล่อยพลัง ยกของใช้พลังจิต อ่านใจ ยิงไฟ ปล่อยบีม พวกนี้ไม่มีหรอก ถ้ามีได้เขียนประวัติมนุษย์กันใหม่เลยที่เดียว(ไอ้นี้มันพันธุ์ไหนฟระ!!!)

ถ้าในอนาคตซัก 1000 ปี อาจจะผลิตของที่ทำอะไรๆที่มนุษย์ทำไม่ได้ เช่น ชุดเทพแบบ ไออ้อนแมน ชุดแบบ ไรเด็น หรืออย่างน้อยก็ ชุดบินได้อย่างอิสระ

ส่วนพวก ยิงไฟ ยิงบีม ยกของ พวกนี้เทคโนโลยีอาจจะทำได้นะ ยกของ อาจจะใช้อะไรที่เกียวกับแรงโน้มถ่วง ยิงไฟ ยิงบีม ก็ใช้เครื่องยิงความร้อนแบบพิเศษต่างๆ แค่ทำให้มันเล็กๆ ไปยัดในชุด ในปืน บราๆ แค่นั่นเอง

ถ้าเทคโนโลยีมันไปเรื่อยๆ มนุษย์ ทำได้หมดแหละ ส่วนเกิดมาแล้วผิดธรรมชาติ คงไม่มีหรอกถ้าคงโดนรุมกระทืบ โดนจับตัวไปทดลองนานละ

ปล.สาระ ไม่ปั่นทอนปัญญาแบบเรปบนๆ อิอิ

คงได้แค่มอง
    กล่าวขอบคุณ
    234
    ได้รับคำขอบคุณ: 471
    สำนักโฮฟาทูล่าครับ พลังจิตเยอะเยะ
    Only one thing I want.

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    ผมมีพลังในการชักว่าวได้นะเออ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    672
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,693
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Monalizii อ่านกระทู้
    ไอแซค นิวตัน คานธี พลังแห่งปัญญา

ส่วนผมก็มีนะพลังแห่ง Sex 5555555555555555+
    อ๋อ 1 นาทีเสร็จ 7000 น้ำใช่มั้ย ? โหยพลังนี้น่ากลัวมากๆครับ

欅坂46
    กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,836
    ไปดูการตูนอะไรนั้นถึงอินขนาดนั้น

กล่าวขอบคุณ
    2,126
    ได้รับคำขอบคุณ: 903
    ผมเคยอ่านมาว่าอเมริกา เคยใช้พลังจิตในการตรวจจับกับดักเวียดกงตอนสงครามเวียดนามด้วยนะครับ แล้วก็ไปพัฒนาแข่งกับโซเวียส แล้วก็โซเวียสจะใช้พลังจิตควบคุมคนทั้งโลก ที่เล่ามาทั้งหมดนี้ผมอ่านผ่านมาปีนึงแล้ว ส่วนตัวก็งงๆกับสิ่งที่อยู่ในสาระนั้นอยู่ว่ามันจริงหรือไม่ แต่ผมว่าก็เป็นไปได้นะการฝึกพลังจิตพวกนี้อะ(ส่วนตัว)

เป็นความเจ็บปวดที่งดงาาาาาาาามมม...

กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    ผมปล่อยใยได้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    117
    ได้รับคำขอบคุณ: 154
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Monalizii อ่านกระทู้

ปล่อยน้ำภายใน 1วินาที พลังแห่งความเร็ว 555

นังนีทหน้าคอมฯ
    กล่าวขอบคุณ
    325
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,140
    สำนักโฮฟาทูล่าครับ พลังจิตเยอะเยะ
    อันนี้เจ๋งจริง 555+

กล่าวขอบคุณ
    107
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    ผมทำให้เอวของผู้หญิงลอยได้โดยใช้ลิ้นครับ

Fabulous
    กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 763
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ morikaso อ่านกระทู้
    ผมทำให้เอวของผู้หญิงลอยได้โดยใช้ลิ้นครับ
    ฮึ้ย มาเล่นไม่ทัน -*-