ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

.:: MCR HELENA ::.
    The Walking Dead
    กล่าวขอบคุณ
    1,260
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,020

แนะนำเกมแนว Openworld + Action อะไรประมาณนี้หน่อยครับ

แนะนำมาหน่อยครับ ขอแบบเล่นไม่เบื่ออ่ะครับสนุกๆมีอะไรให้ทำเยอะแยะยิ่งถ้ามีระบบจำลองชีวิตด้วยยิ่งดีเลย แบบว่ามีหิวน้ำ หิวข้าวอ่ะครับ ไม่มีเกมไรเล่นเลยเบื่อมากมาย ขอนอกเหนือจากนี้ครับ (อยากเล่น GTA V)

Dishorned
    Crysis 1-2
    Assassins Creed ทุกภาค
    Farcry ทุกภาค
    Skyrim
    Naruto Shippuden Ninja Strom 3
    Deadisland ทุกภาค
    Fallout 3-New Vegas
    Dead Rising 2
    Resident Evil ทุกภาค
    The Sims 3
    Facebook :: Buddy Lord

I Like "POP" Music
    กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 316
    ถ้ามีระบบจำลองชีวิตก็ต้องแนว Survival แล้วครับ

Dayz, Nether, Rust, Minecraft

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,260
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ killertop อ่านกระทู้
    ถ้ามีระบบจำลองชีวิตก็ต้องแนว Survival แล้วครับ

Dayz, Nether, Rust, Minecraft
    Dayz แบบ Standalone ได้ข่าวว่าบัคกระจุยเลย Minecraft มีแล้วครับ Nether ภาพน่าสนมากแต่ดัน Online แต่ตอนนี้สนเกม Rust มากครับ Offline ได้ด้วยเจ๋งมากๆครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    เอาเเนวเดินหน้ายิงปกติไหมครับ แต่เป็นประเภทที่ตายภาคใน 1-2 นัด

เเนะนำ Red Orchestra 2 ครับถ้าเบื่อวิ่งยิ่งเเบบ BF4 COD มาลองเเนวนี้ดูก็ได้ครับไม่จำเป็นต้องกระเเนะกระเเหนทำท่าทำทางเหมือนทหารก็เล่นได้ครับ ผมยังเคยเอาปืนไฟเผาไอยุ่นได้เกือบยกทีมเลย

กับอีกเกมส์เคยเป็น mod มาก่อนแต่ตอนนี้เขาทำภาคใหม่เป็นตัวเต็มเเยก Insurgency ครับกันเพลย์เเน่นมาก แต่ว่าเห็นคนเล่นกันเเค่ 1000 กว่าคนแต่เอาเข้าจริงๆห้องมีให้เล่นเยอะอยู่ครับเพราะห้องนึงเล่นกันแค่ 20 30 คน เวลาเอา C4 ไปเเอบไว้เเล้วกดใส่ทหารนี้เจ๋งดีครับควันครุ่งกระจายเต็มไปหมดเลย เป็น Source Engine แต่เอฟเฟค เขาทำมาค่อนข้างคล้ายพวก BF เลยมีเเสงหลังควัน

เออถ้าชอบเเนว Sanbox ลอง HL2DM ดูไหมครับมันมีอยู่เซิฟนึงเป็นเซิฟตกปลาเมื่อก่อนผมนั่งตกเล่นเหมิ่ดวันไม่เบื่อเลยไม่รู้ตอนนี้ยังเปิดอยู่ไหมนะ เซิฟ Fishing 24Hr
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Patrenko : 28th January 2014 เมื่อ 15:04

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 54
    BRODERLAND 2 GAME OF THE YEAR ครับ
    เล่นไม่เบื่อแน่นอนครับ
    Finite
    MomoSundeass & 26Keys13Keys

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    698
    ได้รับคำขอบคุณ: 529
    Diablo 3
    torchlight 2
    path of exile(เกมส์นี้แนะนำเลยเกมส์ฟรีบน steam)
    จะร้องไห่ก็ต่อเมื่อมันล้มเหลวจริงๆ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 471
    Farcry 1-3
    saint row 1-4
    ไม่ชอบ"เห่า" ไม่ชอบ"เลีย" ไม่หน้า"ตัวเมีย" ค.คน"ส้นตีน" ติดดิน

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    139
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,024
    Don't Starve (แนะนำ)

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,260
    ตอนนี้ลองโหลด Monster Hunter Freedom Unite มาเล่นดูครับ เห็นว่าภาคนี้อาวุธกับเกราะและไอเทมเยอะที่สุดบน PSP (นำห่างจากภาค 3RD กับภาค Freedom 2 เยอะมากๆครับ)

ใครอยากเล่น Monster Hunter บน EMU แนะนำภาคนี้ครับ

ข้อความอ้างอิง ::

MH3rd 678 Melee Weapons (MHF2: 592; MHFU: 1149)
    MH3rd 213 Distance Weapons (MHF2: 167; MHFU: 353)
    MH3rd 1128 Armor Pieces (MHF2: 1498; MHFU: 2091)
    MH3rd 978 Items (MHF2: 959; MHFU: 1260)

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,811
    ผมว่า จขก คงจะเล่นมาหมดทุกเกมแล้วล่ะ คงจะไม่มีเกมเล็ดรอดแล้วละ ดูท่าทางคงจะติดตามข่าวสารมาเป็นอย่างดี
    แต่ที่ผมงงคือ จขก ต้องการคำแนะนำจากคนอื่น หรือต้องการจะแนะนำเกมให้คนอื่นกันแน่ ดูจากการตอบโพสแล้วงงๆชอบกล

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ shisaku อ่านกระทู้
    ผมว่า จขก คงจะเล่นมาหมดทุกเกมแล้วล่ะ คงจะไม่มีเกมเล็ดรอดแล้วละ ดูท่าทางคงจะติดตามข่าวสารมาเป็นอย่างดี
    แต่ที่ผมงงคือ จขก ต้องการคำแนะนำจากคนอื่น หรือต้องการจะแนะนำเกมให้คนอื่นกันแน่ ดูจากการตอบโพสแล้วงงๆชอบกล
    เค้าหมายถึงนอกจากเกมพวกนี้มันมีอีกไหม เกมแนว openworld ที่เค้าไม่รู้จัก และยังไม่ได้เล่นน่ะ

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,260
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ shisaku อ่านกระทู้
    ก็แนะนำให้หน่อยเผื่อใครลังเลไม่รู้จะเริ่มเล่น Monster Hunter ภาคไหนใน PSP ดีไง ภาค Freedom Unite นี้แหละ

HTTP://Deckers.die
    กล่าวขอบคุณ
    123
    ได้รับคำขอบคุณ: 258
    Kingdoms of Amalur : Reckoning ครับ
    คล้ายๆ Skyrim แต่ Action กว่าเยอะ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    รอ GTA V ไปเลยครับ555555

ผมว่าน่าจะลง PC นะ หวังว่า 5555555
    ศิลปะยืนยาว ชีวิตสั้น

my house,not my home
    กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 146
    prototype sleeping dog

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    state of decay
    dead island

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    ถ้าเกมส์ที่เเบบว่าเกมส์เพลย์เก่าๆไปเลยไหวไหมครับ

Stalker เอา Mod มาลงให้เกมส์มันดูดีขึ้นได้ครับประมาณ Skyrim เลยผมเคยลง Mod กราฟฟิคตัวนึงภาพมันไปคล้าย Metro 2033 เลยแต่ว่าตอนนั้น Metro 2033 ยังไม่เปลี่ยนเอนจิ้นใหม่

หรือจบเเล้วเบื่อๆก็ลง Mod ออนไลก็ได้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    Blog Entries
    1
    Assassins creed ครับ มันมาก

You're like a Dead Sea!
    กล่าวขอบคุณ
    2,595
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,114
    Mass Effect:Trilogy

The Elder Scrolls III Morrowind

The Elder Scrolls IV Oblivion

S.T.A.L.K.E.R.

สนุกแน่นอนครับ ส่วนตัวลองหมดแล้ว
    Intel Core i5-2500 CPU @3.30GHz, 8.0GB RAM, NVIDIA GeForce GT 750

Fabulous
    กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 763
    รออีกไม่นาน Tom Clancy's Division

กล่าวขอบคุณ
    205
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    Just cause 2 ลองดูๆ

I'm a Musician.
    กล่าวขอบคุณ
    205
    ได้รับคำขอบคุณ: 342
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ THE MIZ อ่านกระทู้
    Dayz แบบ Standalone ได้ข่าวว่าบัคกระจุยเลย Minecraft มีแล้วครับ Nether ภาพน่าสนมากแต่ดัน Online แต่ตอนนี้สนเกม Rust มากครับ Offline ได้ด้วยเจ๋งมากๆครับ
    ทุกเกมยกเว้น Minecraft รู้สึก จะ Online หมดนะครับ.. ไม่มีเกมไหนนอกจาก minecraft ที่จะ offline ได้

ส่วน Nether ผมว่าภาพไม่ค่อยสวยนะ สู้ Nether ไม่ได้ แล้วคุณบอกว่า DayZ บัคกระจายหน่ะ Nether บัคเยอะกว่า และ บัคทุเรศ ด้วยครับ

อยากให้เคยเล่นทั้งหมดก่อน แล้วค่อย ติเกม นะครับ

You'll in my HEART. Forever O'Conner Paul Walker