ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

CN:LowerLay
    กล่าวขอบคุณ
    6,388
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,759
    Blog Entries
    1

[HELP!!]ลง Windows ใหม่ แล้วมองไม่เห็นไดร์ฟ

ผมเพิ่งจะประกอบคอมเสร็จไปครับ แล้วลง Windows แบ่งไดร์ฟ ของเป็น 3 ไดร์ฟ ไดร์ฟแรก 500gb ,ไดร์ฟ 2 250gb ,ไดร์ฟ 3 250gb ปรากฏว่าคอมมองเห็นแค่ไดร์ฟเดียวครับ ช่วยแกหน่อยนะครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,728
    ได้รับคำขอบคุณ: 175
    1
    ผมเคยเป็นครับ ลองลงวินโดวใหม่ดูแล้วลองอ่านลองดูดีดีตอนแบ่ง partition อ่ะครับ ผมก็จำไม่ได้ละ

กล่าวขอบคุณ
    6,388
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ๏WILD-DOG๏ อ่านกระทู้
    ผมเคยเป็นครับ ลองลงวินโดวใหม่ดูแล้วลองอ่านลองดูดีดีตอนแบ่ง partition อ่ะครับ ผมก็จำไม่ได้ละ
    ไม่นะ... ผมยังไม่อยากลงใหม่

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    ใจเย็นครับ ให้คลิกขวาที่ my computer แล้วเลือก manage ครับ
    จากนั้นเลือกที่ disk management จะเห็น hdd เรา โดย disk0 จะเห็นว่าเราแบ่งเป็นdrive c เท่าไหร่ ถ้าได้แบบนี้แล้ว save รูปมาให้ดูครับ

กล่าวขอบคุณ
    266
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,651
    ใช้Patition magic หรือโปรแกรมแบ่งPatition อะไรก็ได้ เพิ่มไดรขึ้นมาครับ ไม่ยากๆ..

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ warpzone อ่านกระทู้
    ใจเย็นครับ ให้คลิกขวาที่ my computer แล้วเลือก manage ครับ
    จากนั้นเลือกที่ disk management จะเห็น hdd เรา โดย disk0 จะเห็นว่าเราแบ่งเป็นdrive c เท่าไหร่ ถ้าได้แบบนี้แล้ว save รูปมาให้ดูครับ
    ตามนั้นครับใน google ก็มีบอกไม่ต้องง้อโปรแกรมไดๆมันมากับวินโดวมันก็แค่เข้าไปทำให้มันโชเองครับลองหาใน google ก่อนครับ

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    2
    นี้ลิงลองศึกษาดูครับมันง่ายมากๆเลยครับ หรือยังไงค่อยว่ากัน
    http://tips.thaiware.com/171-How-to-...n-Windows.html

กล่าวขอบคุณ
    6,388
    1
    ขอบคุณทุกท่านครับ ตอนนี้แก้ได้แล้ว เข้าไปแก้ใน disk management ผมหาอยู่ตั้งนาน จำไม่ได้มันอยู่ตรงไหน

ได้กลับมาเป็น C: 500Gb D: 500