ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364

Console & PC News About to Notice, Report & Trailer [Special Topic]

[ข่าวลือ] GTA Online เวอร์ชัน PC จะรองรับผู้เล่นสูงสุดที่ 32 คน

ถึงแม้ว่าทาง Rockstar จะยังไม่ออกมาประกาศว่าเกม GTA V มันจะมีเวอร์ชัน PC ไหม แต่ก็เอาเถอะเราทุกคนต่างมีศรัทธาอย่างแรงกล้าว่ามันจะลงอย่างแน่นอน ข้อมูลข่าวลือล่าสุดนี้ก็มาจากการไปงัดแงะไฟล์เกม GTA V ในเวอร์ชัน PS3 และก็ต้องพบว่ามีข้อมูลอ้างอิงว่าเกม GTA Online ในเวอร์ชัน PC อาจจะรองรับผู้เล่นสูงสุดที่ 32 คน เทียบกับเวอร์ชัน Xbox 360 และ PS3 ที่รองรับเพียง 16 คนเท่านั้น ด้านล่างนี้เป็นโค้ด HUD ที่บ่งบอกว่าเกมรองรับผู้เล่นกี่คนครับ

HUD_COLOUR_NET_PLAYER1
    HUD_COLOUR_NET_PLAYER2
    HUD_COLOUR_NET_PLAYER3
    HUD_COLOUR_NET_PLAYER4
    HUD_COLOUR_NET_PLAYER5
    HUD_COLOUR_NET_PLAYER6
    HUD_COLOUR_NET_PLAYER7
    HUD_COLOUR_NET_PLAYER8
    HUD_COLOUR_NET_PLAYER9
    HUD_COLOUR_NET_PLAYER10
    HUD_COLOUR_NET_PLAYER11
    HUD_COLOUR_NET_PLAYER12
    HUD_COLOUR_NET_PLAYER13
    HUD_COLOUR_NET_PLAYER14
    HUD_COLOUR_NET_PLAYER15
    HUD_COLOUR_NET_PLAYER16
    HUD_COLOUR_NET_PLAYER17
    HUD_COLOUR_NET_PLAYER18
    HUD_COLOUR_NET_PLAYER19
    HUD_COLOUR_NET_PLAYER20
    HUD_COLOUR_NET_PLAYER21
    HUD_COLOUR_NET_PLAYER22
    HUD_COLOUR_NET_PLAYER23
    HUD_COLOUR_NET_PLAYER24
    HUD_COLOUR_NET_PLAYER25
    HUD_COLOUR_NET_PLAYER26
    HUD_COLOUR_NET_PLAYER27
    HUD_COLOUR_NET_PLAYER28
    HUD_COLOUR_NET_PLAYER29
    HUD_COLOUR_NET_PLAYER30
    HUD_COLOUR_NET_PLAYER31
    HUD_COLOUR_NET_PLAYER32

สุดท้ายนี้ก็คงต้องบอกว่าฟังหูไว้หูกันเหมือนเดิม ส่วนใครที่อยากดูโค้ดเต็มๆสามารถเข้าไปดูกันได้ที่เว็ยไซต์นี้ click

Credit By

Red Dead Redemption 2 กำลังพัฒนา, GTA V ลงเครื่อง PS4??

ใครที่เคยเล่น Red Dead Redemption เกมแนวแอคชั่นสุดมันส์บนเครื่อง PS3 ต้องเฮ เพราะว่าวันนี้จากรายงานของเว็บไซต์ VG247 ทางค่าย Take Two ค่ายย่อยของ Rock star เผยว่าภาคต่อของเกม Red Dead Redemption กำลังอยู่ในช่วงพัฒนาแและจะประกาศเปิดตัวอย่างเป็นทางการภายในปีนี้ครับ และในรายงานยังกล่าวอีกว่า GTA V จะกำลังพัฒนาลงเครื่องเน็กซ์เจน ในรายงานกล่าวไว้ว่า “Take Two ได้พัฒนาเกมดีๆให้ทั้งบนเครื่องเกมคอนโซล และบนพีซีอย่างต่อเนื่อง…เราคาดหวังว่าจะมีเกมใหม่ประกาศออกในปีนี้เช่น ต่อยอดเกม GTA V ไปยังแพลตฟอร์มอื่นๆ เป็นต้น ซึ่งจะช่วยเพิ่มกำไรให้กับบริษัท” อย่างไรฏ้ตามมีข่าวก่อนหน้านี้มาแล้วว่าเกม GTA V เวอร์ชั่นพีซีเปิดจองบนเว็บไซต์ Amazon.com แบบไม่ได้ตั้งใจ หลังจากนั้นก็ถูกเอาออก เราต้องมาดูว่ารายงานนี้จะเชื่อถือได้ไหมถ้ามีอะไรอัพเดทจะแตจ้งให้ทราบครับ.

เกม EverQuest Next ประกาศลง PS4 แล้ว

วันนี้คุณ John Smedley ประธานโซนี่ออนไลน์เอนเตอร์เทนได้ยืนยันว่าเกมแนว MMO ที่มีชื่อว่า EverQuest Next จะมาลงเครื่อง PS4 และยังประกาศอีกว่าเกม PlanetSide 2 เวอร์ชั่น PS4 จะเปิดให้ดาวน์โหลดแบบดิจิทอลในไตรมาสนี้ครับ เขากล่าวว่า “เราจะนำเกม EQN มาลง PS4 แน่นอน”. และนี่ไม่ใช่เกม MMO เกมแรกของ PS4 เพราะยังมีเเกมแนว MMO อย่างเกม PlanetSide 2 (เร็ว ๆนี้) และ DC Universe Online บน PS4 ที่ยังเปิดให้ดาวน์โหลดแแบบฟรีอีกด้วย อย่างไรก็ตามโซนี่ยังไม่ยืนยันว่า EverQuest Next จะเปิดให้ดาวน์โหลดฟรีบน PS4 หรือไม่, EverQuest Next กำหนดวางจำหน่ายในเวอร์ชั่น PC ในเดือนสิงหาคมนี้ และคาดว่าจะลง PS4 ภายในเดือนกันยายนนี้ครับ.

Credit By

Falcom เปิดตัว The Legend of Heroes: Sen no Kiseki II

Falcom ได้ประกาศยืนยันภาคต่อของ The Legend of Heroes: Sen no Kiseki แล้วในชื่อว่า The Legend of Heroes: Sen no Kiseki II

เกมส์จะวางจำหน่ายสำหรับ PlayStation 3 และ PS Vita ภายในปี 2014 นี้ที่ญี่ปุ่น โดยส่วนของ Scenario พึ่งพัฒนาเสร็จไปเมื่อสัปดาห์ที่ผ่านมา

Freedom Wars วางจำหน่ายภายในฤดูร้อนนี้

Sony Computer Entertainment Japan เผย Freedom Wars สำหรับ PS Vita จะวางจำหน่ายในญี่ปุ่นช่วงฤดูร้อนนี้ (มิ.ย.-ส.ค.) และมีแผนปล่อยเดโมแบบจำกัดเวลามาให้ทดลองเล่นกันด้วย

เกมส์นี้ เป็นผลงานความร่วมมือระหว่าง SCE Japan Studio, Shift ที่เคยพัฒนาเกมส์ God Eater 2 และ Dimps ที่เคยพัฒนาเกมส์ Street Fighter IV โดยเหตุการณ์เกิดในนครรัฐที่ชื่อว่า Panopticon ซึ่งทุกคนที่เกิดมาจะมาพร้อมกับโทษจำคุกเป็นเวลา 1 ล้านปี หนทางสู้อิสรภาพจากการเป็นนักโทษคือต้องไปทำภารกิจนำเอาพลเรือนคืนจากพืนที่สงคราม

สำหรับข้อมูลเพิ่มเติม ผู้สนใจติดตามได้ ที่นี่ (คลิ๊ก)

Credit By

Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 693

โอ้ววววว!!! Red Dead Redemption 2 กำลังพัฒนา...ดีใจจนตัวสั่นเลย!!! จะได้เล่นเป็น Jack Marston ต่อรึเปล่านะ...อิอิ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 75
    ขอให้ มา ราคา พอดีๆ นะ
    ลายเซ็น

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    Red Dead Redemption 2 พระเจ้า เกมส์ในตำนาน

กล่าวขอบคุณ
    84
    ได้รับคำขอบคุณ: 335
    GTA V ลง PC เเน่นอน
    การหากิน ของเครื่อง PS3 XBOX 360 เป็นเรื่องปรกติ ก่อนที่ จะหากินต่อที่ เครื่อง next gen ต่อไป

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    เผื่อมีคนบอก 32 คนมันจะไปพอเล่นอะไร

บอกก่อนเลยครับพอเล่นจริงๆคุณจะเเทบหวังไม่ให้ใครมาเจอคุณแน่นอน หุหุ

ผมก็เคยบ่นเรื่องจำนวนคนตอนโหมด online มันยังไม่เปิด พอเล่นจริงเท่านั้นเเหละแค่มีคนซื้อบ้านเดียวกับเราเราออกมาเจอมันก็แย่เเละ

มันน่าจะใส่โหมด Friendly Freeroam เหมือน Red dead

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 531
    Red Dead 2 น่าเล่นครับ ยังมีหนังสือบทสรุปมันอยู่เลย เล่นภาคซอมบี้ แต่ดันซื้อมาผิด เลยต้องไปลงตัวหลักอีกทีนึง 555 เงิบเลย

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    Blog Entries
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Patrenko อ่านกระทู้
    เผื่อมีคนบอก 32 คนมันจะไปพอเล่นอะไร

บอกก่อนเลยครับพอเล่นจริงๆคุณจะเเทบหวังไม่ให้ใครมาเจอคุณแน่นอน หุหุ

ผมก็เคยบ่นเรื่องจำนวนคนตอนโหมด online มันยังไม่เปิด พอเล่นจริงเท่านั้นเเหละแค่มีคนซื้อบ้านเดียวกับเราเราออกมาเจอมันก็แย่เเละ

มันน่าจะใส่โหมด Friendly Freeroam เหมือน Red dead
    จริงๆมันก็เปิด Passive Mode ได้นะครับ ยิงเราไม่ได้ก็จริง แต่มันปาระเบิดมาก็ม่องหมด ถ้ารำคาญก็ Solo session โลดเลยครับ

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    ถ้าเกิดที่เดากันไว้ว่าเป็นเวอร์ชั่น PC แล้วพอประกาศจริงๆเป็น PS4 กับ X1 นี่ฮาเลยนะเพราะ Next Gen ใช้ DX11 HW เหมือนๆกับ PC อยู่แล้วด้วย

กล่าวขอบคุณ
    298
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    สุดยอดครับ Red Dead Redemption 2 กำลังพัฒนา!!
    DEVIL MAY CRY 4

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hisawahiroki อ่านกระทู้
    จริงๆมันก็เปิด Passive Mode ได้นะครับ ยิงเราไม่ได้ก็จริง แต่มันปาระเบิดมาก็ม่องหมด ถ้ารำคาญก็ Solo session โลดเลยครับ
    โดนรถเหยียบตายคือเก่าครับ เราจะขึ้นรถไปที่อื่น Passive Mode มันจะออฟเลย ผมเคยเจอคนยิงผมเเล้วเปิด Passive Mode อยู่ผมหาวิธีดักฆ่าได้อยู่ดีรอมันขึ้นรถ

คือผมว่าถ้าจะเเฟร์สุดควรมี Friendly Freeroam เหมือน Red dead ไปเลยครับ เพื่อให้ผู้สามารถเข้าหากันทำอะไรร่วมกันมากกว่าระเเวงกันเอง

จะว่ายังไงดีgunplayมันเป็นประเภทเล็งก่อนตายก่อน เวลาคนเจอกันมันก็กะยิงก่อนเพราะยังไงมันยิงได้แน่ๆเพราะมันคิดจะยิงก่อน

ยกเว้นเล่น Freeaim ปลอดภัยขึ้นเยอะเลย

กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    Red Dead Redemption 2 สุโค้ยยย

กล่าวขอบคุณ
    430
    ได้รับคำขอบคุณ: 336
    ข่าว ด่วน Rome 2 ลง ps3 xbox เล่นได้ 32 คน ใน หนึ่ง แมพ ออนไลมัน แน่ โคีตตามล่างนี้เลยครับ

HUD_COLOUR_NET_PLAYER1
    HUD_COLOUR_NET_PLAYER2
    HUD_COLOUR_NET_PLAYER3
    HUD_COLOUR_NET_PLAYER4
    HUD_COLOUR_NET_PLAYER5
    HUD_COLOUR_NET_PLAYER6
    HUD_COLOUR_NET_PLAYER7
    HUD_COLOUR_NET_PLAYER8
    HUD_COLOUR_NET_PLAYER9
    HUD_COLOUR_NET_PLAYER10
    HUD_COLOUR_NET_PLAYER11
    HUD_COLOUR_NET_PLAYER12
    HUD_COLOUR_NET_PLAYER13
    HUD_COLOUR_NET_PLAYER14
    HUD_COLOUR_NET_PLAYER15
    HUD_COLOUR_NET_PLAYER16
    HUD_COLOUR_NET_PLAYER17
    HUD_COLOUR_NET_PLAYER18
    HUD_COLOUR_NET_PLAYER19
    HUD_COLOUR_NET_PLAYER20
    HUD_COLOUR_NET_PLAYER21
    HUD_COLOUR_NET_PLAYER22
    HUD_COLOUR_NET_PLAYER23
    HUD_COLOUR_NET_PLAYER24
    HUD_COLOUR_NET_PLAYER25
    HUD_COLOUR_NET_PLAYER26
    HUD_COLOUR_NET_PLAYER27
    HUD_COLOUR_NET_PLAYER28
    HUD_COLOUR_NET_PLAYER29
    HUD_COLOUR_NET_PLAYER30
    HUD_COLOUR_NET_PLAYER31
    HUD_COLOUR_NET_PLAYER32
    เราควรได้รับการสงวนสิทธิ์ที่จะคิด แม้ว่า การคิดผิด ก็ยังดีกว่าการไม่คิดเอาเสียเลย

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 86
    GTA 5 ผมเดาว่าไม่ออก PC หรือไม่ก็ปีหน้า

Kiss Kiss ^3^
    ◕。◕ Top Secret ◕。◕
    กล่าวขอบคุณ
    531
    ได้รับคำขอบคุณ: 721
    เล่นตัวนักไม่ยอมลง pc ขอให้ watch dogs บูมกว่า สาธุๆ

กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 981
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ iharu อ่านกระทู้
    เล่นตัวนักไม่ยอมลง pc ขอให้ watch dogs บูมกว่า สาธุๆ
    GTA V เป็นเกมส์แนว action-adventure ที่มียอดขายในหนึ่งวันแรก (24 ชั่วโมง) สูงที่สุดในโลก

- GTA V เป็นเกมส์ (ทุกแนว ทุกเครื่อง) ที่มียอดขายในหนึ่งวันแรก (24 ชั่วโมง) สูงที่สุดในโลก

- GTA V เป็นสิ่งบันเทิงที่ทำรายได้ถึง 1 พันล้านเหรียญสหรัฐฯ ได้เร็วที่สุดในโลก (แค่ 3 วัน)

- GTA V เป็นเกมส์ที่ทำรายได้ถึง 1 พันล้านเหรียญสหรัฐฯ ได้เร็วที่สุดในโลก (แค่ 3 วัน)

- GTA V เป็นเกมส์ที่ทำรายได้สูงสุดในโลก ภายในหนึ่งวันแรก (24 ชั่วโมงแรกทำได้ 800 ล้านเหรียญฯ)

- GTA V เป็นสิ่งบันเทิงที่ทำรายได้สูงสุดในโลก ภายในหนึ่งวันแรก (24 ชั่วโมงแรกทำได้ 800 ล้านเหรียญฯ)

- GTA V เป็นเกมส์แนว action-adventure ที่มียอดผู้ชมคลิป Trailer สูงที่สุดในโลก

watch dogs น่าจะไหวนะ คริคริ

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    735
    ได้รับคำขอบคุณ: 161
    GTA V มาเถอะครับ อยากเล่นมากมาย
    CPU = I5-8500 /RAM = 8G/GPU = GTX1070

กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 51
    เจอกัน GTA V - PS4

กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 902
    ถ้า Red dead พอร์ตลง PC จะเป็นอะไรที่ดีใจมาก T^T