ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    469
    ได้รับคำขอบคุณ: 644

Exclamation ปรึกษาเรื่องแฟนงี่เง่า****

ถามหน่อยครับ ถ้าหากว่า วันนึงอยู่ๆมีสาวน่ารักระดับนางฟ้า มาคุยกับคุณ แน่นอนเธอไฮโซ

แต่เทองี่เง่าชอบเอาแต่ใจ ชอบเอาชนะ

ยกตัวอย่างของผมนะครับ เอาแค่เรื่องโทรคุยกัน คือเทอชอบคุยทอสับกับผม แล้วของผมเป็นรายเดือน ซึ่งเทอจะให้ผมเป็นคนโทรไปฝ่ายเดียว ซึ่งซิมของเทอนั้น สามารถกดโทรฟรีได้ ผมก็เคยคุยเรื่องนี้แล้ว แต่เทอไม่ยอม จะให้ผมโทรไปฝ่ายเดียว คุยกันวันนึงนะครับ โดยเฉลี่ย 250 นาที ยิ่งตอน เย็นๆ - ตอนนอน นี่แบบว่า ลากยาวเลย พอบอกง่วงก็งี่เง่าจะงอล

เมื่อกี้เพิ่งทะเลาะเรื่องค่าทอสับ เพราะถ้าคุยกันแบบเนี้ย 250นาที * 30วัน มันเกือบหมื่นเลยนะนั่น

โมโหจนรู้สึกหูร้อนๆเลย ขออภัยที่บ่นยาว****

**** = ค รั ช
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sydyon : 29th January 2014 เมื่อ 15:27

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    912
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,275
    ให้งอลไปครับ อย่ายอม แข็งข้อเข้าไว้

สู้ๆครับผม อย่าไปยอมครับแฟน เดี๋ยวจะได้ใจ 555

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

#~ZixCroDiuS~#
    กล่าวขอบคุณ
    839
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,361
    Blog Entries
    4
    ใจเย็นๆนะคะ เราก็เป็นคนนึงที่ตเคยติดโทรคุยคะ แต่ว่าตั้งแต่มาใช้รายเดือนมันไม่ไหวจริงๆนะคะ ค่าใช้จ่ายอย่างอื่นก็มี แนะนำว่าให้ลองคุยกันดีๆคะ ของเราอยู่ห่างกันไกลมากแต่ก็ต้องโทรคุยกันทุกวันวันนึงไม่เกินสองชั่งโมง ปกติคุยกันวันละชั่วโมงสำหรับโทรคุยนะคะ แนะนำว่าให้ทั้งสองฝ่ายแลกกันคุยยังดีกว่า สลับวันโทรหากันก็ได้ ไม่ใช่ว่าให้เราโทรฝ่ายเดียวนะเป็นผู้ชายก็จริงคะแต่ไม่ได้จะต้องเสียสละเพื่อค่าโทรเป็นหมื่นๆนะคะ เพราะมีอีกมากมายที่เราต้องจ่ายในเเต่ละเดือน อีกอยางเป็นไฮโซด้วย โฮ..ต้องคุยกันดีๆคะ เราเข้าใจคะ ถ้าเค้าโทรฟรีได้ก็ลองให้เค้าโทรบ้างนะคะ ถ้ารักกันคุยกันมานานสนิทกันน่าจะเห็นใจกันหน่อยนะคะ เราเคยเป็นคะแบบนี้ อันนี้ความคิดเห็นของเรานะคะ ถ้าผิดพลาดก็ขอโทษด้วยคะ แต่อยากให้ จขกท.และคุณแฟนใจเย็นๆนะคะ และค่อยๆปรับความเข้าใจกันคะ^^
    พบกับสาระบันเทิงเพื่อคอเกมโดยเฉพาะ >> VisualGamerTH

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สนุกกับชีวิต
    กล่าวขอบคุณ
    1,867
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,791
    คุยกันดีๆถ้าคุยกันไม่รู้เรื่อง ถ้ามันจะได้เลิกก็เลิกไปเพราะอยู่ไปก็จะเป็นประสาทเอา คนไหนที่มันใช้กับเรามันก็จะลงตัวกันเองละครับ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    469
    แต่เทอจะมาหาผมวันเสาร์นี้แหละ

ต้องสั่งสอนๆ

/*ดีกันแล้วครับ แต่ยังคงความง๊องแง๊งไว้เหมือนเดิม*/

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    มันแก้ไม่หายหรอกครับ แถมบางคนทวีความรุ่นแรงขึ้นเหมือนเริ่มเข้าวัยทองอีกต่างหาก

คิดให้ดีล่ะกัน คนที่จะมาอยู่เป็นคู่บารมีคู่ชีวิตน่ะ แต่ถ้าศักยภาพสูงสามารถหาใหม่ได้แม้จะเลยผ่านวัยกลางคนไปแล้ว ก็อีกเรื่องหนึ่ง

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Hunters Dream!
    กล่าวขอบคุณ
    110
    ได้รับคำขอบคุณ: 922
    เป็นผมคงชวนแฟนเล่น Skype ไปละ - - ตัดจบซะเลย555 แต่ก็สั่งสอนเขาอย่างนิ่มนวลละ เบาๆนะตะเอง555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jengdexinw : 29th January 2014 เมื่อ 15:49

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    ผมก็เคยเป็นนะครับเรื่องแบบนี้
    แต่ผมว่านะครับ ถ้าเข้ารักเราจริงๆก็น่าจะคุยกันรู้เรื่อง
    หน้าจะปรับตัวเข้าหากัน นั้นถึงเรียกว่าคนรักกันครับ

ถ้าเข้าไมยอมแสดงว่าเขาคบเราไว้ๆเชยๆๆละครับผมคิดว่านะ^^

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

So Nyeo Shi Dae
    Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    1,099
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,761
    นายต้องซื้อซิมเพิ่มเพื่อสมัครโปรโทรยาว แล้วละครับ

เพื่อนผมมันใช้ โปรโทรเช้า แฟนมันใช้โปรโทรกลางคืน สรุปมันคุยกันทั้งวันทั้งคืน
    [CPU]AMD FX Black Edition 8320 [RAM]HyperX DDR3 1600 16GB [MB] Gigabyte 970A-D3P [VGA]Sapphire R9 270X 2GB [PSU]Raidmax RX-730ss [SSD] Kingston 120GB [OS] Win 10 Pro x64

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 235
    ผมเองก็ อยู่ห่างแฟน น่ะคับ โทรคุยกันทุกวัน แต่สลับกันโทรคับ ไม่มีปัญหา ^^ แต่ผมต้องโทรไปหาเธอ 3 วัน จากการเล่นเกมแพ้ 55555 ใจเย็นกันคับ ค่อยๆคุยกัน อย่าใช้อารมณ์ในการตัดสินปัญหา ^^
    IS MY LIFE! "มันคือชีวิตของเรา!"

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,695
    ได้รับคำขอบคุณ: 173
    ไม่ลองใช้ skype หรือ viber อ่ะครับ
    โทรผ่านเน็ต ฟรี คุยนานแค่ไหนก็บ่ยั่น

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 531
    เลิกครับ แล้วให้เธอโทรมาหาผม ผมยินดีคุยเป็นเพื่อนเธอวันละ 250นาที เพราะสมัยก่อนผมก็เคยเจอแบบนี้มาเยอะมากๆ และผมรับมือได้สบายมากๆครับ
    จริงๆคุณก็ เปลี่ยนเบอ เปลี่ยนไปสมัครโปร โทรฟรีเป็นเบอร์หรือช่วงเวลาดิครับ เอาใจคนสวยหน่อย แต่คุยมากๆ เบื่อไวนะครับ

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,836
    ของผมหรอครับไม่ต่างจากคุณหรอกแต่แค่เขาเป็นฝ่ายโทรมา แต่ ตั้งแต่ตื่นยันหลับอ่ะครับ แทบจะ 15-16 ชม เลยทีเดียว

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    469
    ทอสับผมใช้นาโนซิมครับ ผมเคยถามเจ้าหน้าที่ทรูละ เค้าบอกไม่มีบริการโทรฟรีสำหรับ นาโนซิมครับ

กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 108
    โทรฟรีเอาครับผ่าน line skype

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    469
    คุยกันลงตัวแล้วล่ะครับ เค้าจะเป็นฝ่ายโทรมา

ส่วนเรื่องใช้สไกป์ คือเค้าใช้ BB ไม่รู้ว่ามันจะลงได้รึเปล่า เพราะผมก็เล่น BB ไม่เป็น

ขอบคุณทุกคำแนะนำครับ -/\-

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 531
    ซื้อเครื่องละ 800 มาใช้ดิครับ

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    57
    ได้รับคำขอบคุณ: 96
    555 มีคนโดนหนักกว่าผมอีกนะเนี่ย
    ของผมก็คล้ายๆ แต่ผมมึน อีกอย่าง ผมใช้ Free call จาก apps ทั่วๆไป เลยไม่เสียเงิน

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสไม่ชอบดู
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,846
    นั้นแหละครับที่เค้าเรียกว่าแฟน
    "เมื่อผมกลับไปถึงบ้าน แล้วพวกเค้าถามผมว่านี้นาย นายทำไปเพืออะไร นายบ้าสงครามมากหรือไง ฉันจะไม่ตอบพวกเค้าสักคำ เพราะพวกเค้าจะไม่วันเข้าใจว่ามิตรร่วมรบคืออะไร"

35. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Shake well before drinkin
    กล่าวขอบคุณ
    306
    ได้รับคำขอบคุณ: 363
    เบอร์ผมก็เป็นเบอร์ที่ไม่มีโปรโทรเลยครับ เน็ตล้วน
    หาเครื่องเก่าๆ มาใช้ก็ได้ครับ เปิดเบอร์ใหม่ไปเลย
    ผมใช้ Dtac ครับ วันละ 11 บาท ถ้าเป็นรายอาทิตย์ก็ 63 บาท รู้สึกว่าคุ้มดีครับ 555+
    แฟนผมก็ใช้รายเดือน ผมก็เกรงใจเสียตังเยอะ เลยโทรเอง
    INTEL core I3 540@3.88 CM V6GT M/B Asus P7P55D RAM 4GB Kingston HIS HD 6850 Raidmax rx-730

37. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    469
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ deklnw2012 อ่านกระทู้
    เบอร์ผมก็เป็นเบอร์ที่ไม่มีโปรโทรเลยครับ เน็ตล้วน
    หาเครื่องเก่าๆ มาใช้ก็ได้ครับ เปิดเบอร์ใหม่ไปเลย
    ผมใช้ Dtac ครับ วันละ 11 บาท ถ้าเป็นรายอาทิตย์ก็ 63 บาท รู้สึกว่าคุ้มดีครับ 555+
    แฟนผมก็ใช้รายเดือน ผมก็เกรงใจเสียตังเยอะ เลยโทรเอง
    แบบนาโนซิม มีแบบโทรฟรีด้วยเหรอคับ ผมไม่รู้จริงๆ

กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    แฟนผมทำงานทรู เลยได้รับอนิสงค์โทรฟรีทั้งวันครับ 5555555555555

40. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

แสดงความคิดเห็นทั่วๆไป
    กล่าวขอบคุณ
    488
    ได้รับคำขอบคุณ: 547
    Blog Entries
    1
    มันเป็นเรื่องปกติของผู้หญิงครับ ยิ่งคุณบอกว่าไฮโซ (ลูกคุณหนูสินะ น่าจะเข้าใจนะครับถ้าหมายถึงลูกคุณหนู ต้องไม่ยอมห้ามมีใครขัดใจ ไม่เคยเห็นเคยได้ยินมาบ้างเหรอ)
    มันก็ง่ายๆครับ คุณก็ใช้ 2 เบอร์ไปก็ได้ส่วนเบอร์ปัจจุบันก็เอาของแฟนมาใช้ก็ได้นี่ครับ แก้ปัญหาง่ายๆเอง *-*

มีใครเคยกล่าวไว้ว่า "ความรักของผู้หญิง ประกอบไปด้วยความงี่เง่า 80%" ผมเชื่อว่าผู้ชายทุกคนเบื่อการทะเลาะที่เกิดจากความงี่เง่าเพราะเหตุใดๆก็ตามแต่ ของแฟนตัวเองนะครับ ถ้าขี้เกียจเถียงก็ยอมๆไป แต่ถ้าวันใดที่คุณคิดว่าไม่ไหวแล้วว่ะมันอะไรกันนักกันหนาเมื่อวันนั้นมาถึงก็เลิกไปเลยครับจะได้ไม่เบื่อ แต่ถ้าคุณเป็นแฟนที่แสนดีเอาใจทุกอย่างยอมทุกอย่าง ผู้หญิงยังจะงอนยังจะงี่เง่าใส่อีกเหรอ มันไม่มีหรอกผู้ชายที่จะคอยตามเอาใจใส่แฟนตลอดเวลา มันต้องมีเวลาอยู่กับตัวเราเอง กับเพื่อน อยากตามใจตัวเองจนลืมแฟนบ้างสัก 1-2 ชั่วโมง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Lightenning : 30th January 2014 เมื่อ 00:52
    . ..

42. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,106
    โอ้ว เเม่เจ้า โลกนี้ ใย เล่า ถึง สร้าง ผู้หญิง มา เป็น เยี่ยง นี้

44. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 88
    แนะนำให้ อยากโทรกันทั้งวัน สมัครเบอคนโปรดเลย ถ้าใช้ DTAC นะ
    http://www.dtac.co.th/prepaid/products/happyff.html
    ได้ไม่ได้ก็บอกกันด้วยนะ โทรได้ 24ชม

30วัน เปนเงิน 1890 โทรให้หน่ำใจเลย

46. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: