ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 66

[Emu/PSP/Online]Monster Hunter 3rd HD [ENG]

Monster Hunter portable 3rd HD Version

MH นั้นเป็นเกมส์ action rpg แนวหนึ่งใช่เปล่าหว่า 5555 ไม่รู้สิแต่ก็ทำให้เล่นจนวางมือไม่ลงได้เช่นกัน
    ตัวเกมส์นั้น จะให้เราฆ่า มอนส์เตอร์ ตั้งแต่ ขนาดเล็ก จนถึงตัวเท่าหน้าจอ = ='' ซึ่งเราก็ต้องหาชิ้นส่วนมาทำทั้ง อาวุธ ชุดเกราะ
    ซึ่งเป็นเกมส์ที่ต้องใช้ความอดทนในการเล่นสูง รวมถึง บอส ต่างๆ ที่โหดถึงใจ เอาหละเราลองมาดู ตัวอย่างกันดีกว่า

เอาหละครับ ถึงมันจะเป็นของ PSP ที่พอร์ทลง PS3 แต่เราจะเอามันมาเล่น บน PC ด้วย Emu PPSSPP เจ้านี้นี้เอง
    จุดเด่นของ Emu ตัวนี้คือ ทำให้เราเล่นออนไลน์ ได้ถึง 4 คน (1คน,2คน,4คน) 3 คนผมยังไม่เคยทำได้ - -*
    ดูรูปตัวอย่างกันดีกว่า

Gameplay (เล่นกัน 4 คนได้แน่นอน เพราะ เล่นกันแล้ว)

Screen Shot จากเครื่องผมเองนะครับ

เอาหละ มาเริ่มโหลด กันเถอะ
    โหลดตัวเกมส์ ได้ที่
    http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=199329
    สำคัญ โหลด Emu ที่ http://buildbot.orphis.net/ppsspp/
    เอาหละมาถึง วิธีออนไลน์กันเถอะ :'D (ยุ่งยากนิดหน่อย)

1 ตั้งค่าในตัว Emu โดยกด Game Setting
    ตั้งค่าคามนี้ (หากตั้งค่าตามนี้แล้วเวลากด Speed Toggle จะทำให้เกมส์ กระตุก เพื่ออะไรเดี๋ยวไปดูเอาเอง)

2. ตั้งค่า Controls -> Control Mapping (เซ็ตปุ่ม อะไรก้ได้แต่ที่สำคัญคือตัวนี้)
    มันคือปุ่ม เปิด/ปิด Speed Toggle

3.ตั้งค่า System

คราวนี้ไปดูในโฟลเดอร์เกมส์

โฟลเดอร์ memstick->psp->system
    เลือก ppsspp.ini
    หาใจเจอ 2 บรรทัดนี้

proAdhocServer = [IP ของคนที่เปิด Adhoc server] (คนเปิดเซิฟ Adhoc Server ก็ใส่ IP ตัวเองลงไป) (แนะนำ Hamachi)
    MacAddress = 07:01:07:04:02:06 แก้ เป็นเลขใดก็ได้แต่ห้ามเหมือนเพื่อนเด็ดขาด เช่น 07:01:07:04:02:05 / 04:01:07:04:02:06

อ่าว Adhoc server คืออะไรหว่า ก็เหมือนตัวเปิดเซิฟ Minecraft นั้นแหละ
    ว่าละก็โหลดโลด (คนที่จะเปิดเซิฟเท่านั้นที่ต้องโหลด แล้วเวลาจะจอยก็ใส่ IP คนเปิด
    https://www.dropbox.com/sh/7wfslgkdv...verWindows.zip

เมื่อตั้งค่าตามที่บอกเสร็จแล้ว
    ถึงเวลาบอกเทคนิคในการเล่น 1 , 2 , 4 คนกันแล้ว ใช้ปุ่ม Speed Toggle ที่พวกคุณตั้งกันไว้นั้นแหละ

หน้าที่ ของคนรับเควส และ ลูกทีม

คนรับเควสไม่ต้องทำอะไรเลย _ _''
    แต่ลูกทีมทั้งหมด เมื่อเควสกำลังจะเริ่ม จะมีเสียงแตรเป่า ดัง ปู๊ดดด (หรือปรื้นน) ช่างมัน ให้ลูกทีม ไม่ว่า จะ ทุกคน กด Speed Toggle ก่อนเสียงแตรจะหยุด
    ถ้าตั้งต่าตามด้านบนแล้วหละก็ ตัวเกมส์จะกระตุก อย่าไปใส่ใจ และอย่าพึ่งกดมันออก ให้รอจน โหลด ไปหน้า แมปที่จะเล่นเสร็จค่อยกดออก แค่นี้ก็ไปมันกันได้เลย :'D

มีข้อสงสัยติดต่อสอบถามได้ที่

[SIZE=4][COLOR="#FF0000"]หรือใครจะนัดเล่นกันก็เชิญได้ที่
    เปิดบอร์ดแล้วววว !!!
    http://trade-gamez.com/forum.php
    วิธีเล่น 3 คน cd : BossZclub2220
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BossZclub2220 อ่านกระทู้
    วิธีเล่นได้ 3 คน นะครับผมลองแล้วเล่นกับเพื่อนได้จริง (สำหรับคนสนใจ)

วิธีเล่น 3 คน แล้วไม่เด้งมีวิธีดังนี้เลยครับ
    1.เข้าโปรแกรมตัวเกมส์ครับ

2.ไปที่ Settings หรือ Game Settings

3.ไปที่ System

4.ติ้ก Fast memory ออกนะครับ ( เพื่อนที่ร่วมห้องต้องติ๊กออกทุกคน )

5.ไปลุยกันได้เลย
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย AliTtleO : 10th February 2014 เมื่อ 20:07

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 395
    น่าสนใจมากครับ

>>> MY GAME CENTER <<<
    ขอบคุณบอร์ด JKG และ เพื่อนๆมากค่ะ ที่ทำให้มีประสบการณ์และมิตรภาพดีๆมากมาย

THAILAND , BANGKOK
    กล่าวขอบคุณ
    622
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,083
    ขอบคุณครับ *-*

ผมหา proAdhocServer ไม่เจอแฮะ
    MacAddress ก็ไม่มีเหมือนกัน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ckdh : 31st January 2014 เมื่อ 12:05

กล่าวขอบคุณ
    68
    ได้รับคำขอบคุณ: 200
    แล้วถามหน่อยครับถ้าผมมีใน psp ยุแล้วจะสามารถเล่นกับเพื่อน ผ่านทาง pc ได้เปล่าอ่ะคับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    ผิดหมวด ต้องไปลงหมวดemuนะครับ สำหรับผมใช้JPCSPง่ายกว่าแยะ เวอชั่นใหม่ๆfpsไม่ต่างกับPPSSPPเลย

กล่าวขอบคุณ
    7
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ckdh อ่านกระทู้
    ขอบคุณครับ *-*

ผมหา proAdhocServer ไม่เจอแฮะ
    MacAddress ก็ไม่มีเหมือนกัน
    โหลด Emu ตัวใหม่ ที่ลง ลิ้งไว้ให้ครับ อันนั้น เก่าแล้ว :'D

กล่าวขอบคุณ
    7
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sleepycatz อ่านกระทู้
    ผิดหมวด ต้องไปลงหมวดemuนะครับ สำหรับผมใช้JPCSPง่ายกว่าแยะ เวอชั่นใหม่ๆfpsไม่ต่างกับPPSSPPเลย
    JPCSP ใช้ Java เขียน ครับ กินแรม
    PPSSPP คอมสเปคกาก ยังเล่นลืนครับ

กล่าวขอบคุณ
    622
    โอเค เล่นได้ Set ค่าได้ล่ะ ผมถามหน่อย เสียงมันกระตุกๆ อ่ะครับ มันแก้ยังไงอ่ะครับ?

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    เราจะรู้ได้ยังไงครับว่าเราออนอยู่กับคนอื่น ครับ คือเรากดเข้าเกมธรรมดา แล้วถ้ามีคนมาเล่นไอพีเราก็จะเห็นตัวเขาเหรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 430
    ขอบคุณสำหรับกระทู้นี้ครับ ที่ ทำให้ฝัน

-ล่ามอนแบบ HD บนคอมตัวเอง
    + ปรับปุ่มจอย xboxได้(ซึ่ง ทำให้ อนาล็อก ขวา เปลี่ยน มุมมองได้)
    + อัดfrapตัวเกมแบบความละเอียดสูงได้
    และที่สำคัญมัน ดันเอา เซฟเก่าใน psp มาเปิดได้อีกด้วย...น้ำตาจะไหลลล ถ้าคนที่เล่นมอน มาเห็น คงจะดีใจไม่น้อย
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    68
    ทำไงให้เกมมีความระเอียดสูง บอกทีครับ

กล่าวขอบคุณ
    157
    ได้รับคำขอบคุณ: 117
    เล่นกับเพื่อน1คน จอยเข้าเควสแล้ว เห็นชื่อว่าเข้าแมพมาด้วยกันแปบนึงแล้วก็ขึ้น [ชื่อเพื่อน] broke off from the group ! แก้ไงหว่า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Yothin35 : 1st February 2014 เมื่อ 04:28

กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 273
    ขอวิธีการเข้าเล่นกับเพื่อนเเบบระเอียดหน่อยครับ ว่าต้องไปตรงใหน ยังไง

กล่าวขอบคุณ
    7
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Yothin35 อ่านกระทู้
    เล่นกับเพื่อน1คน จอยเข้าเควสแล้ว เห็นชื่อว่าเข้าแมพมาด้วยกันแปบนึงแล้วก็ขึ้น [ชื่อเพื่อน] broke off from the group ! แก้ไงหว่า
    ผมเขียนบอกแล้วนะครับ ว่าให้เพื่อนคุณกด speed toggle ตอน แตรเป่า ไม่กดมันจะหลุด

กล่าวขอบคุณ
    1,003
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    มันเซตกับจอยคอมได้มั้ยครับ

เพราะปรับไม่เป็นอ่ะ

กล่าวขอบคุณ
    68
    ไม่รุเป็นกันเปล่าพอเข้าไปเล่นในแมปแล้ว fps มันเหมือนตก ไงก็ไม่รุ้ หน่วงๆ ไม่ลื่นเลย

กล่าวขอบคุณ
    735
    ได้รับคำขอบคุณ: 161
    ตอนเล่นสองคน เล่นได้ปกติครับ แต่พอมีคนที่สาม เล่นไม่ได้เลยครับ คนที่รับเควสโปรแกรมจะ error อะครับ
    เล่นบน xp น่ะครับ สงสัยต้องเล่นบน w7 หรือเปล่าครับถึงจะทำวิธีที่บอกได้แล้วไม่หลุด
    CPU = I5-8500 /RAM = 8G/GPU = GTX1070

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    เซ็ตตามที่บอก เรียบร้อยแล้ว ติดอยุ่เรื่องเดียว ตอนที่ รับเควสแล้ว แล้วเดินออกแมพแล้วมันจะมีเสียงแตร แล้วให้คนในตี้กด Speed Toggle นี้ละ พอแตรขึ้นกด Speed แล้วมันก็ไม่เข้าแมพตาม หรือว่า มันต้องจังไหวไหนหรือยังไง อธิบายทีครับ

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 527
    อยากถามว่าเวลาคุยกับ NPC เป็นภาษาอังกฤษรึเปล่าครับ

กล่าวขอบคุณ
    44
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    ทำไม่เล่น 3 คนไม่ได้ครับ บอกที T^T

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 527
    พอเพื่อนไปเข้า onilne hall มันขึนว่า communication error อะครับ ทำยังไงดี

ตอนนี้เข้าได้แล้วครับ แต่มีปัญหาการเล่น 3 คนครับผม เล่นไม่ได้ หลุด
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mickmick : 3rd February 2014 เมื่อ 10:15

กล่าวขอบคุณ
    173
    ได้รับคำขอบคุณ: 95
    แก้ยังไงอ่ะครับ ผมก็เป็นเหมือนคุณ ที่ขึ้น communication error อะครับ
    SpinnerX #สมาชิกเก่าที่ห่างหายไปนาน กลับมาแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    622
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SpinnerX อ่านกระทู้
    แก้ยังไงอ่ะครับ ผมก็เป็นเหมือนคุณ ที่ขึ้น communication error อะครับ
    proAdhocServer ตรวจดูให้แน่ใจว่าเพื่อนหรือ คนตั้งห้อง ใส่ IP จาก Hamachi ใส่ถูกรึยังครับ?
    MacAddress อันนี้เหมือนกัน ให้แน่ใจว่า ตัวเลขของ คนตั้งห้อง กับเพื่อน ต้องไม่เหมือนกัน นะครับ

ที่สำคัญคือ แก้ไข ข้อมูลด้านบน แล้วอย่าลืม Save เพื่อนผมตอนแรกก็เล่นไม่ได้ ไปๆมาๆ มันแก้ IP แล้วลืม Save ตอนนี้ก็เล่นได้ดีไม่มีปัญหาอะไร

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    173
    ได้รับคำขอบคุณ: 95
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ckdh อ่านกระทู้
    proAdhocServer ตรวจดูให้แน่ใจว่าเพื่อนหรือ คนตั้งห้อง ใส่ IP จาก Hamachi ใส่ถูกรึยังครับ?
    MacAddress อันนี้เหมือนกัน ให้แน่ใจว่า ตัวเลขของ คนตั้งห้อง กับเพื่อน ต้องไม่เหมือนกัน นะครับ

ที่สำคัญคือ แก้ไข ข้อมูลด้านบน แล้วอย่าลืม Save เพื่อนผมตอนแรกก็เล่นไม่ได้ ไปๆมาๆ มันแก้ IP แล้วลืม Save ตอนนี้ก็เล่นได้ดีไม่มีปัญหาอะไร
    ขอบคุณมากๆครับ ตอนนี้ได้แล้วครับ ><
    SpinnerX #สมาชิกเก่าที่ห่างหายไปนาน กลับมาแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    68
    ผมทดลองแล้ว 2 คน เล่นได้
    3คน ไม่เคยลองซักที

แต่ 4คน มันจะสุ่มแยกเป็น 2ทีม