ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2,901
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,259

ผมแอบชอบเพื่อนหญิงสวยๆ ต้องจีบไง + +

ผมแอบชอบเพื่อนหญิงในห้องคนนึง สวย นิสัยดี ขยันเรื่องทำงานพวกล้างจาน กวาดพื้นอะไรประมาณนี้ อาจขี้เกียจทำงานการบ้านบ้าง (ก็นิัสัยผมด้วยนั่นแหละ - - *) แต่รวมๆนิสัย ผมให้ Perfect ไปเลย ไม่ //รด เหมือนเพื่อนบางคนในห้อง
    อยากจะจีบคุยด้วย แต่อยู่มาเพื่อนมันดันเล่นบอกว่าผมนั้น แอบชอบเธออยู่ซึ่งตอนนี้รู้กัน กระจายข่าวสารทั้ง ห้อง 55+ เธอก็รู้ด้วยทีแรกเหมือน เธอทำตัวเขินๆ ก็ธรรมดา ถ้าผู้ชายแอบชอบก็เขิน 55+

แต่ส่วนใหญ่เขาชอบอยู่กับ เพื่อนเขา เลยไม่ค่อยได้คุยกันเลย เอาง่ายๆ ไม่กล้าทัก สวยน่ารักซะขนาดนั้น จีบผมก็ไม่กล้าจีบ เพื่อนๆก็เชีย นะแต่ผมไม่กล้าเข้าไปจีบแม้แต่คุยยังไม่กล้า เพราะเขาอยู่กับเพื่อนตลอดเลย

ทีแรกจะ จะจีบคุยกันทางเฟสแต่เขาไม่ค่อยได้ออนเหมือนช่วงนี้ไม่มีเวลาเล่น ผมทักไปเขาตอบแค่รอบเดียว เลยไม่รู้ ว่าจะจีบคุยด้วยยังไง มีวิธีใดช่วยได้บ้าง อยากมีคนดูแลหัวใจบ้าง

ผมว่าวันที่ 14 กุมภา นี้จะบอกชอบ ซื้อดอกไม้กับธูปเทียน เฮ้ยไม่ใช่ จะซื้อกุหลาบ ไปให้กับช็อคโกแลตตามสูตรวัน วาเลนไทน์ 55+ และก็จัดปาตี้ บ้านเพื่อนด้วย ไปกันเป็นห้อง ว่าจะหาเวลาคุยกันด้วย แต่ไม่รู้จะคุยยังไง

ผมไม่ค่อยได้คุยกับผู้หญิงโดยเฉพาะสวยๆ น่ารักๆ แทบไม่ได้คุยเพราะไม่กล้าคุย เพื่อนๆ บอกว่า"ถ้ามึ_ ชอบเขาก็ต้องหาวิธีคุยกับเขาไป แล้วถ้าพร้อมก็บอกชอบไป เสี่ยงดวงเอา " ผมก็ไม่รู้จะทำไงดีเพื่อนๆ มันคอยให้กำลังใจอยู่ 55+

ผมไม่ได้คบใครมาเป็นปี และ ตั้งแต่ ประถม - ม.2 นี้ อยากจะมีใครซักคนนึง และผมคิดว่าคนนี้ใช่ที่สุดเลย กลางคืน ก็นอนแล้วรู้สึกคิดถึงกอดหมอนข้างทั้งคืน อยากจะบอกความในใจ แต่ก็ไม่กล้า ไม่รู้จะทำไงดี

14 กุมภา วันตัดสินของผมแล้วว่าจะบอกชอบไป หรือปล่าว ก่อนถึงวันนั้นผมควรทำไงดี จีบยังไงด้วยเพราะผมจีบไม่เป็น คุยกับผู้หญิงยังไงที่เธอจะชอบ เพื่อนๆ ชาว JKG มีอะไรที่พอจะช่วยแนะนำได้บอกทีละครับ ผมคิดและยังไงคนนี้ก็ใช่

5 ก.พ.
    วันนี้วันเกิดผม ผมก็ซื้อลูกอมฮอลไปให้เพื่อน 55+ แจกจนหมดแล้วผมก็ให้ลูกอม ฮาร์ทบีท ถุงเล็ก ให้เขา 2 ถุง ผมเขินอายจนพูดอะไรไม่ออก หัวใจเต้นรัว เลยหยิบให้เธอไป 2 ถุงแล้ว เขาก็ยิ้มเขินๆ เหมือนกันไม่ได้พูดอะไร
    เพื่อนเฮกันลั่นห้อง
    55+ ผมก็กลับมานั่งที่ดู เขากินลูกอม ก็สบตากันบ้าง แต่ก็ยังไม่ได้บอกอะไรไป ได้แค่อมยิ้ม แต่คงไม่ต้องบอกแล้วว่าผมชอบเขา
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gudjung007zaza : 5th February 2014 เมื่อ 18:53
    ไม่ได้เสพกราฟฟิคโดยกำเนิด ไม่ต้องเปิด "High" หมดก็เล่นได้
    เห็นรอยหยักแล้วไม่ดิ้นสิ้นใจตาย คนเรามีความสุขได้แค่พอเพียง

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ร่องไปเรื่อยเปื่อย
    กล่าวขอบคุณ
    1,537
    ได้รับคำขอบคุณ: 485
    ถ้าเจอคนที่ใช่ก็ทำไปแบบที่ใจชอบ ดีกว่าต้องเจอคนที่ใช่แล้วต้องปล่อยตามที่ชอบนะครับ 555

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

So Nyeo Shi Dae
    Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    1,099
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,761
    นี่มันวัดดวงชัด ๆ โอกาส 50/50 ถ้าได้ก็จบ ไม่ได้ก็พังเลยเพราะเราไม่สามารถเดาความรู้สึกเค้าได้เนื่องจากไม่ค่อยได้คุยกัน

-- ผมสอนใครไม่เป็นนะ อันนี้เล่าประสบการณ์ --

ผมว่ามันต้องคุยก่อนแล้วคุยไปเรื่อย ๆ ผมเคยเจอครั้งนึงมาจากต่างจังหวัดมาสมัครสอบแล้วใบรับรองแพทย์ใช้ไม่ได้
    ตอนแรกผมบอกทางไป รพ ให้แต่กลายเป็นว่าผมขี่ มอไซด์พาไปเลย พอกลับมาถึงที่เดิมก็แลก เบอร์ / line / facebook
    เราคุยกันทุกวัน จนวันนึงเธอขึ้นใน face ว่า "เคยเจอไหมคนที่พึ่งรู้จักแต่คุยกันได้ทุกเรื่องเหมือนคนรู้จักกันมานาน"
    ผมก็คุยไปเรื่อย ๆ จนเริ่มคุยน้อยลงเรื่อย ๆ ถึงได้รู้ว่าเธอมีแฟนแล้ว

// อันนี้ผมยอมครับไม่แย่งของใคร แต่ก็ยังคุยกันบ้างนะแต่ไม่ได้คุยทั้งวันแบบช่วง 3-4 เดือนแรก เคย Facetime คุยกันด้วยโคตรอาย ถือว่าเป็นประสบการณ์ที่ดี
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kidsylenser : 31st January 2014 เมื่อ 20:03
    [CPU]AMD FX Black Edition 8320 [RAM]HyperX DDR3 1600 16GB [MB] Gigabyte 970A-D3P [VGA]Sapphire R9 270X 2GB [PSU]Raidmax RX-730ss [SSD] Kingston 120GB [OS] Win 10 Pro x64

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

I'll be fine
    กล่าวขอบคุณ
    549
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,939
    ลุยเลยครับ อันนี้แล้วแต่ผู้หญิงเลยว่าเขาจะโอหรือไม่ กล้าๆแล้วบอกไปเลยครับ ถ้า fail ขึ้นมาก็เจ็บเท่ ดีกว่าไม่บอกแล้วมองเขามีคนอื่นครับ สู้ ๆ

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบกินเเมวเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    321
    ได้รับคำขอบคุณ: 923
    วางยาดิครับ ง่ายดี

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

บ้านของเสียงหัวใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,166
    ได้รับคำขอบคุณ: 171
    คุณgudjung007zaza จะรีบไปหรือเปล่า ผมว่าค่อยๆเป็นค่อยๆไปจะดีกว่านะ จะบอกไงดีต่างคนต่างไม่เคยคุยกัน มันดูเหมือนไม่ค่อยจริงใจ
    เหมือนชอบแค่ภายนอก ทั้งที่เราก็ไม่เคยคุยกันหรือสนิทกันเลย ควรจะเริ่มทำความรู้จักก่อนนะ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    107
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    กล้าได้ อายอด สู้ๆครับ

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,901
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ l2note อ่านกระทู้
    คุณgudjung007zaza จะรีบไปหรือเปล่า ผมว่าค่อยๆเป็นค่อยๆไปจะดีกว่านะ จะบอกไงดีต่างคนต่างไม่เคยคุยกัน มันดูเหมือนไม่ค่อยจริงใจ
    เหมือนชอบแค่ภายนอก ทั้งที่เราก็ไม่เคยคุยกันหรือสนิทกันเลย ควรจะเริ่มทำความรู้จักก่อนนะ
    ผมรู้จักกับเขา ตั้งแต่ ป.5 ยันตอนนี้ ม.2 แต่ไม่ค่อยได้คุยกันเท่านั้นแหละครับ สงสัยคงต้องเสี่ยงดวงบอกไปนั้นแหละอาจจะให้ดอกไม้แทนคำพูด แล้วก็ตามที่เขาจะคิด T-T
    ไม่ได้เสพกราฟฟิคโดยกำเนิด ไม่ต้องเปิด "High" หมดก็เล่นได้
    เห็นรอยหยักแล้วไม่ดิ้นสิ้นใจตาย คนเรามีความสุขได้แค่พอเพียง

กล่าวขอบคุณ
    125
    ได้รับคำขอบคุณ: 166
    ก็จีบดิจะไปยากอะไร - -

กล่าวขอบคุณ
    2,901
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jamankell อ่านกระทู้
    ก็จีบดิจะไปยากอะไร - -
    จีบหญิงไม่เป็นครับ - -*

ตั้งแต่เจอเขาผม รู้สึกไม่ทำตัวแบบเจ้าชู้มองคนนั้นคนนี้ไปทั่ว หื่นลามก นิสัยสถุน ก็เริ่มเปลี่ยนไป รู้สึกทำตัวแบบไม่อยากมองคนอื่น นั่งมองเขาทั้งวัน อยากจะอยู่ด้วยกัน 2 คน อยากคุยกัน มันก็ไม่รู้จะอธิบายยังไง

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    ลุยเลยครับ 5555555 แต่ผมยิ่งกว่าอีก เจอที่บนสะพานลอยทุกวัน แต่ไม่กล้าเข้าไปคุย เพราะยังไม่รู้จักกัน - ,-

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    57
    ได้รับคำขอบคุณ: 90
    ลองแกล้งเข้าไปถามเรื่องงานไรสักอย่างดูครับ เวลามีการบ้านไรงี้เพื่อเป็นการเริ่มต้นได้คุย แล้วค่อยต่อยอดเอาทีหลัง ผมใช้วิธีนี้ประจำ 555+

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,901
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zupermax อ่านกระทู้
    ลองแกล้งเข้าไปถามเรื่องงานไรสักอย่างดูครับ เวลามีการบ้านไรงี้เพื่อเป็นการเริ่มต้นได้คุย แล้วค่อยต่อยอดเอาทีหลัง ผมใช้วิธีนี้ประจำ 555+
    555+ น่าลองนะแต่ต้องหา จังหวะเสียบ เพราะเขาอยู่กับเพื่อนบ่อยๆ ไม่ค่อยกล้าไปคุย นานๆ ก็ทักกัน ที

ว่างๆถ้าไม่ตีป้อมก็หม้อ!!
    กล่าวขอบคุณ
    866
    ได้รับคำขอบคุณ: 610
    ทำตามในเมะก็ได้นะ ครับ นัดเค้าไปคุยด้วย แล้วบอกว่าชอบเค้า จะยังไงต่อก็ไปตามน้ำไปครับ

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 71
    บอกไปตรงๆเลยคับ....ถึงหน้าตาเราไม่หล่อ..แต่ใจเราหล่อน่ะ

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ว่างๆถ้าไม่ตีป้อมก็หม้อ!!
    กล่าวขอบคุณ
    866
    ได้รับคำขอบคุณ: 610
    อาจจะฟังดูหลงตัวเอง แต่คิดซะว่า "เค้าอาจกำลังรู้สึกเหมือนเราก็ได้" ช่วยได้เยอะครับ

28. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    153
    ได้รับคำขอบคุณ: 433
    14 กุมภา ซื้อดอกไม้ธูปเทียนอะถูกแล้วครับ
    ไปเวียนเทียน

30. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

~Sleeping With Sirens~
    กล่าวขอบคุณ
    2,038
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,014
    ฮาๆ เข้ามาส่องคอมเม้น ผมชักมีความกล้าขึ้นมาละครับ ฮึบๆ

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 61
    ไม่บอกโอกาส 0
    บอกไป โอกาส 50 : 50

ผมว่าบอกไปเถอะครับ ครั้งนึงในชีวิต จะได้ไม่ต้องมานั่งเสียใจทีหลัง ที่ไม่ได้ทำอะไรเลย

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    217
    ได้รับคำขอบคุณ: 426
    พามาบ้านผมสิ เดี๋ยวผมจัดให้

กล่าวขอบคุณ
    2,901
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ iBrazz อ่านกระทู้
    ไม่บอกโอกาส 0
    บอกไป โอกาส 50 : 50

ผมว่าบอกไปเถอะครับ ครั้งนึงในชีวิต จะได้ไม่ต้องมานั่งเสียใจทีหลัง ที่ไม่ได้ทำอะไรเลย
    ตาสว่างขึ้นมาทันใด ขอบคุณมากครับ

กล่าวขอบคุณ
    2,345
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    บอกไปเลยครับ เเต่เป็นเพื่อนกันก็อาจจะต้องใช้ความนิ่มนวลในการบอกนะครับ เพราะคุณกับเธอต้องเป็นเพื่อนกันอีกนานครับ ฉะนั้นการบอกชอบเค้าเนี่ยผมว่าไม่น่ามีอะไรเสียหายหรอกครับ ฉะนั้นบอกไปเลยครับ ดีกว่ามาเก็บความรู้สึกเอาไว้เเล้วพอจบมาจะเป็นแผลเอาโดยไม่รู้เรื่องนะครับ 5555 ยังไงก็สู้ๆครับ

38. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 221
    ทุบหัวแล้วลากเข้าถ้ำครับ คลาสสิคสุดๆ
    i'm brony. problem?

40. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    615
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    ช้าระวังโดนตัดหน้าไปก่อนนะคับ คิดซะว่า ไหนๆก็รู้แล้วก็บอกไปเพื่อยืนยัน ไม่ต้องกลัวเสียใจ ถ้าไม่บอกแล้วโดนตัดหน้าไปก็จะเสียใจยิ่งกว่า 55555555555555555555

42. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Game Tester
    กล่าวขอบคุณ
    192
    ได้รับคำขอบคุณ: 550
    ถ้าไม่ค่อยได้คุยอย่าเพิ่งไปรีบบอกชอบดีกว่าครับ ค่อยเป็นค่อยไปดีกว่า

44. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: